เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:23:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามีปืนรุ่นไหนที่เป็น 1911 แต่ใช้กระสุน 9 มม.บ้างครับ ขอดูรูปหน่อยครับ  (อ่าน 8367 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 12:07:54 PM »

กระสุนสีขาวหัวแหลมเปนของยี่ห้ออะไร,นัดละเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ... Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 01:41:27 PM »

ถามศิษย์พี่วรกฤษ บ่อแม็กใส่แถวเดี่ยวแล้วทำให้เสียบได้เร็วกว่าไม่ใส่มากแค่ไหน กำลังจะซื้อแต่มันตั้งสามพันกว่าบาทแน่ะ มีแบบเปลี่ยนเมนสปริงกับแบบยึดที่สกรูแก้มประกบด้ามเอาแบบไหนดี

แต่มีข้อกังวลแม็กบางอันไม่มีพลาสติกรองส้นแมก ถ้าใช้บ่อแมกจะตบแมกไม่ได้ต้องเอานิ้วกดๆ ยัดถึงจะเข้าอ่ะครับ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 02:25:14 PM »

ถามศิษย์พี่วรกฤษ บ่อแม็กใส่แถวเดี่ยวแล้วทำให้เสียบได้เร็วกว่าไม่ใส่มากแค่ไหน กำลังจะซื้อแต่มันตั้งสามพันกว่าบาทแน่ะ มีแบบเปลี่ยนเมนสปริงกับแบบยึดที่สกรูแก้มประกบด้ามเอาแบบไหนดี

แต่มีข้อกังวลแม็กบางอันไม่มีพลาสติกรองส้นแมก ถ้าใช้บ่อแมกจะตบแมกไม่ได้ต้องเอานิ้วกดๆ ยัดถึงจะเข้าอ่ะครับ

Grin ขออนุญาตตอบนะครับ ใส่บ่อแมกช่วยได้มากครับ แต่ใส่แล้วไม่ซ้อมก็ไม่มีประโยชน์อะไรครับ นอกจากความสวยงาม ส่วนพลาสติดส้นแมกหาซื้อมาใส่ได้ มีขายเยอะแยะครับ Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:03:35 PM »

Grin ขออนุญาตตอบนะครับ ใส่บ่อแมกช่วยได้มากครับ แต่ใส่แล้วไม่ซ้อมก็ไม่มีประโยชน์อะไรครับ นอกจากความสวยงาม ส่วนพลาสติดส้นแมกหาซื้อมาใส่ได้ มีขายเยอะแยะครับ Grin

พี่ใหม่ช่วยตอบให้แล้วครับ Grin Grin Grin เพิ่มให้หน่อย....ถ้าจะซื้อบ่อแม็กใส่เพื่อเล่นไอพี ไม่ต้องซื้อของดีๆครับเดี๋ยวก็เละหมือนผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หาซื้อมือสองหรือทำเองก็ได้ครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:19:46 PM »

พี่ใหม่ช่วยตอบให้แล้วครับ Grin Grin Grin เพิ่มให้หน่อย....ถ้าจะซื้อบ่อแม็กใส่เพื่อเล่นไอพี ไม่ต้องซื้อของดีๆครับเดี๋ยวก็เละหมือนผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หาซื้อมือสองหรือทำเองก็ได้ครับ Grin

มือสองน่าสนใจครับ....แต่ทำเองได้ด้วยเหรอครับเนี่ย

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:38:53 PM »

Para-Ordnance P14-45 Limited and P18-9

Para-Ordnance Hawg 9

Norinco NP28

Colt 1911 Series 70 - 9 mm

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 05:23:21 PM »

มือสองน่าสนใจครับ....แต่ทำเองได้ด้วยเหรอครับเนี่ย

Grin นี่ไงพี่ ผมทำเอง ใส่เจ้าซุปไก่อยู่ Grin

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 07:42:03 PM »

โอวว.. ขอบคุณพี่นายใหม่และคุณวรกฤษมากๆนะครับ
ผมอยากได้บ่อแม็กไว้ฝึกซ้อมเปลี่ยนแมกเร็ว
แต่แบบว่าทำเองนี่คงยากแน่เลยอ่ะ Cheesyไม่มีฝีมือทางนี้
ไปเดินดูจะซื้อหลายทีแล้ว กะว่าจะเอาแบบยึดกับสกรูแก้มประกบด้าม
เสียดายเมนสริงเฮ้าส์ซิ่งของเดิมไม่อยากเปลี่ยน
แต่ก็ต้องเอาด้ามประกบไปแต่งอีก
ปืนผมก็ โคลท์สามแปดซุปเปอร์เหมือนของพี่นายใหม่เนี่ยแหละครับ  Grin

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 07:46:40 PM »

Grin Grin อายปืนไม่สวยเหมือนก่อนแย๊ว Grin Grin

ขออนุญาตลงรูปปืนแชมป์ให้ดูครับ เอารูปเก่าๆแล้วกันนะ เห็นบอกว่าอายปืนไม่สวยเหมือนก่อน อิอิ
ต้องถ่าย คู่ก่ะถ้วยด้วยครับ พี่ สกาย... Cheesy

ต้องให้เจ้าของเขาถ่ายมาให้ดูครับ.......แต่ปืนเขาสวยจริงๆ เหมาะกับเขาที่สุดแล้วแชมป์แถวเดี่ยว...อิอิ

รู้จักปืนมา 13 เดือนเศษทำได้แค่นี้ครับ  Grin ขาดไปอีก 1 ใบแมทช์ LEVEL III 

ครับ
สุดยอดเลยครับ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 07:52:05 PM »

Grin นี่ไงพี่ ผมทำเอง ใส่เจ้าซุปไก่อยู่ Grin

ครับนายใหม่..พี่หมายถึงบ่อแม็กหน่ะครับ ทำเองได้ด้วยเหรอ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 08:04:27 PM »

กระสุนสีขาวหัวแหลมเปนของยี่ห้ออะไร,นัดละเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ... Grin Grin

กระสุนดัมมี่สแตนเลสครับ สยป.ตร. มีขายครับ 100 บาท Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 01:33:57 PM »

น้องคิมของท่านวรกฤษสวยจับใจจริง ๆ ครับ  ขอข้อมูลรุ่นหน่อยครับ  ค่าตัวตอนนี้ตกประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 05:01:58 PM »

ตัวนี้ 9 มม.พารา แม็กสองแถว บูล เอ็ม 5 ครับ
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 05:23:29 PM »

น้องคิมของท่านวรกฤษสวยจับใจจริง ๆ ครับ ขอข้อมูลรุ่นหน่อยครับ ค่าตัวตอนนี้ตกประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

สแตนเลสทาร์เก็ตทูว์ 9 มม.ครับ 85 K  แล้วมั๊งครับตอนนี้

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 07:24:26 PM »

คุณวรกฤษทำปุ่มปลดแม็กมาเท่าไหร่ครับ ว่าจะไปทำบ้าง  หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์