เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:22:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สีของปลอกกระสุนปืนลูกซอง  (อ่าน 2519 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:51:54 PM »

ขอเรียนถามพี่ๆครับ ว่าสีของปลอกกระสุนปืนลูกซอง มีมาตรฐานไหมครับ
เช่น ปลอกสีแดง ต้องเป็น เอสจี
       ปลอกสีเขียว ต้องเป็น บีบี
       ปลอกสี.... ไม่ทราบครับ เคยเห็นสีฟ้าอีก แต่ไม่รู้ครับว่าเป็นอะไร
ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 04:55:53 PM »

Grin สีของปลอกกระสุนลูกซองไม่มีมาตรฐานครับ ขนาดน้ำสีอำพันยังไม่มีมาตรฐานเลย ว่าสีไหนเมาเร็วกว่ากัน เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย (ขอแซวหน่อย Grin)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 09:17:32 AM »

ข้อความโดย: NaiMai 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
  สีของปลอกกระสุนลูกซองไม่มีมาตรฐานครับ ขนาดน้ำสีอำพันยังไม่มีมาตรฐานเลย ว่าสีไหนเมาเร็วกว่ากัน    (ขอแซวหน่อย )

อ้อ เคยเห็นสีเหลืองด้วยครับ   เรื่องน้ำสีอำพัน นี้ต้องแล้วแต่น้องๆ คนชงใช่ไหมครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 10:46:29 AM »

ข้อความโดย: NaiMai
ใส่การอ้างถึงคำพูด
 สีของปลอกกระสุนลูกซองไม่มีมาตรฐานครับ ขนาดน้ำสีอำพันยังไม่มีมาตรฐานเลย ว่าสีไหนเมาเร็วกว่ากัน (ขอแซวหน่อย )

อ้อ เคยเห็นสีเหลืองด้วยครับ เรื่องน้ำสีอำพัน นี้ต้องแล้วแต่น้องๆ คนชงใช่ไหมครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สีฟ้า - ที่เคยใช้น่าจะเป็น RC1 หรือเปล่าครับ นอกจากนั้นยังมี สีน้ำเงินเข้มออกไปทางดำ เป็น RC4 ครับ
แล้วยังมีสีน้ำเงิน(ที่เคยใช้)ของ Fiocchi นอกจากนี้ยังเคยเห็นสีขาวใส(จำยี่ห้อไม่ได้) คงแล้วแต่ว่าโรงงาน
จะผสมเม็ดสีอะไรมั้งครับ  Wink

ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 12:14:46 PM »

Grinสีขาวใส นืกถึงคุณโซเวียต แรงจริงๆเมากลิ้งครับ 555

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 12:52:08 PM »

สีปลอก อาจเป็นแฟชั่น เมื่อก่อนมีสีรุ้งอ่ะ Grin (แถมมีปุ่มด้วย)

ปลอกลูกซอง แล้วแต่ว่าจะสั่งนำเข้ามาครับ ส่วนมากต้องดูตัวหนังสือที่พิมพ์ไว้เป็นหลัก
อย่างลูกวินเชสเตอร์ มันสีแดงก็แดงหมดทุกแบบ ต้องมาดูว่าเป็น SG หรือ No.2
เรมิงตั้นชอบเขียว ก็เขียวกันทุกเบอร์
ส่วนลูกไทยส่วนมากก็นิยมทำลูก SG เป็นสีแดง สงสัยมันดุดี ส่วนลูกปรายก็สีเขียวคงเพราะดูง่ายไม่สับสนเวลาเรียงลงกล่อง ถ้าไทยอาร์ม ลูกโดดมักเป็นสีน้ำตาล(เมื่อก่อน สีน้ำตาลเป็น SG) เอาแน่ไม่ได้ ลูก S&B ก็ชอบทำสีดำกับลูกปรายทุกเบอร์ ฟิออกี้ก็ขาวขุ่นๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2006, 12:59:05 PM โดย Pex Shotgun » บันทึกการเข้า

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 12:55:22 PM »

สรุปว่า มีมาตรฐาน แต่เป็นมาตรฐานของบริษัทใครบริษัทมัน  ครับผม  ชนครับชน ยก น้ำลายหก น้ำลายหก
ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์