เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:22:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: EDgun Matador & Edgun Morana  (อ่าน 111316 ครั้ง)
ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #150 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 11:11:20 AM »

รอด้วย ครับ ตั้งใจรอ อย่างสบายใจ ดูไปแล้วเหมือน ยิงด้วยธนูนะ  อยากรู็เหมือนกันว่าทำปืนอย่างไรถึงได้แม่นขนาดนั้น ลำกล้อง ก็ทำที่เยอรมันใช่หรือเปล่า อยากรู้ว่าสาเหตุที่แม่นเพราะ ลำกล้องหรือ ว่าทุกสิ่งทุกอย่างมันลงตัว ต้องมีซักกระบอก จะได้ตอบโจทย์ได้ สองปีกับการรอ อืมมีเหตุผล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 11:15:30 AM โดย ChayonBirdcontrol » บันทึกการเข้า

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #151 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 11:34:27 AM »

ถ้าอีกสองปีหรือปลายปีหน้าปืนถึงจะมาจริงๆ สงสัยจะได้ร่วมขบวนแห่ Edgun ด้วยแน่เลย  ยิ้มีเลศนัย
แต่ถ้ามาเร็วๆ นี้คงต้องขอผ่านไปก่อน (มั้ง)

ไล่เรียงกันมาตั้งแต่ ปืนสปริง, AA, Daystate, Evanix, Gunpower, Weihrauch, Steyr, Edgun จะไปจบกันแถวไหนหว่า ซักวันคงได้มีโครงการ USFT หรือปืน Custom กันแน่เลย  หลงรัก

ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #152 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:04:58 PM »

ใจผมอยากสั่งลำกล้องฟิตติ้งมา แล้วลอง ทดสอบตามแรงดันลมที่แตกต่างกัน เอาง่าย ๆ ยึด Edgun เป็นแม่แบบ ความยาวลำกล้อง จำนวนเกลียว

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #153 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 01:51:19 PM »

ขายอันชูตส์ทิ้งมาสอยตัวนี้แทนดีไหมน้อ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #154 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 05:31:17 PM »

ขายอันชูตส์ทิ้งมาสอยตัวนี้แทนดีไหมน้อ

ผมว่าน่าจะลองเปลียน  เรคกูเรเตอร์ เล่นดูก่อนดีมั้ยครับลองสอบถามคุณหน่องดูเผื่อเป็นทางเลือกเพิ่มเติมครับเพราะยังไงน้อง  Anschutz ก็เป็นปืนคุณภาพสูงอยู่แล้วครับท่าเผื่อไปเจอ เรคกูเรเตอร์ ถูกฝาถูกตัวกันขึ้นมาก็น่าจะจบได้นะครับคุณเติ๊ก

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #155 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 07:58:45 PM »

ผมว่าน่าจะลองเปลียน  เรคกูเรเตอร์ เล่นดูก่อนดีมั้ยครับลองสอบถามคุณหน่องดูเผื่อเป็นทางเลือกเพิ่มเติมครับเพราะยังไงน้อง  Anschutz ก็เป็นปืนคุณภาพสูงอยู่แล้วครับท่าเผื่อไปเจอ เรคกูเรเตอร์ ถูกฝาถูกตัวกันขึ้นมาก็น่าจะจบได้นะครับคุณเติ๊ก

เห็นด้วยกับพี่มนตรีครับ...ลองๆหาอ่านจากเว็บนอกดูครับ หรือปรึกษา อ.ผณิศวร ก็ได้ครับ

เท่าที่จำได้ลางๆว่าเร็คกูเลเตอร์ ของอันชู๊ตสำหรับ ฟิลทาเก็ต ของรุ่น 2025 (รุ่นของพี่มนตรี) จะเปิดที่ 86 บาร์ครับ (อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ)

เอามาเพิ่มให้ครับคุณเติร์ค...อิอิ จัดให้ครับ

http://www.championshooters.com/2025big.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2012, 09:06:35 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #156 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 09:56:51 PM »

ผมว่าน่าจะลองเปลียน  เรคกูเรเตอร์ เล่นดูก่อนดีมั้ยครับลองสอบถามคุณหน่องดูเผื่อเป็นทางเลือกเพิ่มเติมครับเพราะยังไงน้อง  Anschutz ก็เป็นปืนคุณภาพสูงอยู่แล้วครับท่าเผื่อไปเจอ เรคกูเรเตอร์ ถูกฝาถูกตัวกันขึ้นมาก็น่าจะจบได้นะครับคุณเติ๊ก

เห็นด้วยกับพี่มนตรีครับ...ลองๆหาอ่านจากเว็บนอกดูครับ หรือปรึกษา อ.ผณิศวร ก็ได้ครับ

เท่าที่จำได้ลางๆว่าเร็คกูเลเตอร์ ของอันชู๊ตสำหรับ ฟิลทาเก็ต ของรุ่น 2025 (รุ่นของพี่มนตรี) จะเปิดที่ 86 บาร์ครับ (อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ)

เอามาเพิ่มให้ครับคุณเติร์ค...อิอิ จัดให้ครับ

http://www.championshooters.com/2025big.htm
ผมว่าคงจะยากที่จะแต่งให้มันแรงได้ครับ เพราะตอนที่ผมถอดเร็คกูเลเตอร์ออกมาลองปรับจูนดูในช่วงหนึ่งปรากฎว่าปืนยิงไม่ลั่นเนื่องจากค้อนกระแทกวาวมันเบาไปเลยไม่สามารถตีให้วาวลมมันเปิดได้ ส่วนจะหาวิธีปรับแต่งเพิ่มให้ค้อนกระแทกวาวสับได้แรงขึ้นก็คงจะทำไม่ได้เนื่องจากที่อยู่ของสปริงมันจำกัดมากเสริมเข้าไปนิดเดียวก็ขึ้นลำไม่ได้แล้ว เหมือนกับว่าโรงงานผลิตมันออกมาให้พอดีเปะๆเลยอะไรแบบนั้น
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #157 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 11:01:34 PM »

ผมว่าน่าจะลองเปลียน  เรคกูเรเตอร์ เล่นดูก่อนดีมั้ยครับลองสอบถามคุณหน่องดูเผื่อเป็นทางเลือกเพิ่มเติมครับเพราะยังไงน้อง  Anschutz ก็เป็นปืนคุณภาพสูงอยู่แล้วครับท่าเผื่อไปเจอ เรคกูเรเตอร์ ถูกฝาถูกตัวกันขึ้นมาก็น่าจะจบได้นะครับคุณเติ๊ก

ผมว่าคงจะยากที่จะแต่งให้มันแรงได้ครับ เพราะตอนที่ผมถอดเร็คกูเลเตอร์ออกมาลองปรับจูนดูในช่วงหนึ่งปรากฎว่าปืนยิงไม่ลั่นเนื่องจากค้อนกระแทกวาวมันเบาไปเลยไม่สามารถตีให้วาวลมมันเปิดได้ ส่วนจะหาวิธีปรับแต่งเพิ่มให้ค้อนกระแทกวาวสับได้แรงขึ้นก็คงจะทำไม่ได้เนื่องจากที่อยู่ของสปริงมันจำกัดมากเสริมเข้าไปนิดเดียวก็ขึ้นลำไม่ได้แล้ว เหมือนกับว่าโรงงานผลิตมันออกมาให้พอดีเปะๆเลยอะไรแบบนั้น

ลองดูแค่สามอย่างครับเติร์ก เร็กกูเรเตอร์ พอร์ทลม(รูลม) แล้วก็สปริงฆ้อนกระแทกวาล์ว ถ้าดูแล้วสามอย่างนี้เปลี่ยนใด้ก็อัพใด้ไม่ยาก แต่ถ้าดูแล้วมีอย่างใดอย่างหนึ่งเปลี่ยนไม่ใด้ก็หมดสิทธิ์
ขายไปให้นักกีฬารุ่นใหม่ๆใด้ปืนดีๆไปใช้จะดีกว่า แล้วเอาเงินมาตามหาปืนที่ตรงกับความต้องการเราดีกว่าเน๊อะ..ว่ามั้ย Grin

Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #158 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:45:45 PM »

ลองดูแค่สามอย่างครับเติร์ก เร็กกูเรเตอร์ พอร์ทลม(รูลม) แล้วก็สปริงฆ้อนกระแทกวาล์ว ถ้าดูแล้วสามอย่างนี้เปลี่ยนใด้ก็อัพใด้ไม่ยาก แต่ถ้าดูแล้วมีอย่างใดอย่างหนึ่งเปลี่ยนไม่ใด้ก็หมดสิทธิ์
ขายไปให้นักกีฬารุ่นใหม่ๆใด้ปืนดีๆไปใช้จะดีกว่า แล้วเอาเงินมาตามหาปืนที่ตรงกับความต้องการเราดีกว่าเน๊อะ..ว่ามั้ย Grin
ถูกต้องที่สุดครับ   Grin เพราะอยากได้กระบอกใหม่แรงๆ  คิก คิก (แต่ถ้าว่าตามตรงแล้วสปริงค้อนกระแทกวาวตัวสำคัญเลยครับเพราะเร็กกูเรเตอร์ผมสามารถจูนให้มันแรงดันเพิ่มขึ้นได้แต่ติดอยู่ที่สปริงค้อนกระแทกวาวนี่แหละครับไม่สามารถทำให้มันแข็งขึ้นได้ผมลองเอาแผ่นเหล็กแบนๆเล็กๆไปรองหนุนให้สปริงแข็งก็ขึ้นลำไม่ได้แล้วเลยคิดว่าคงหมดสิทธิปรับแต่ง หรืออีกทีก็ผมไม่มีความสามารถพอที่จะปรับแต่งมัน) ทางที่ดีถอยกระบอกใหม่เลยง่ายกว่าต้องใช้งานให้ถูกประเภทด้วย  ขำก๊าก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #159 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 10:26:11 PM »

ยั่วกิเลสได้ดีจริงๆเจ้าตัวนี้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

* edgunmatador.jpg (29.27 KB, 500x340 - ดู 775 ครั้ง.)

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #160 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 10:50:09 PM »

ถูกต้องที่สุดครับ   Grin เพราะอยากได้กระบอกใหม่แรงๆ  คิก คิก (แต่ถ้าว่าตามตรงแล้วสปริงค้อนกระแทกวาวตัวสำคัญเลยครับเพราะเร็กกูเรเตอร์ผมสามารถจูนให้มันแรงดันเพิ่มขึ้นได้แต่ติดอยู่ที่สปริงค้อนกระแทกวาวนี่แหละครับไม่สามารถทำให้มันแข็งขึ้นได้ผมลองเอาแผ่นเหล็กแบนๆเล็กๆไปรองหนุนให้สปริงแข็งก็ขึ้นลำไม่ได้แล้วเลยคิดว่าคงหมดสิทธิปรับแต่ง หรืออีกทีก็ผมไม่มีความสามารถพอที่จะปรับแต่งมัน) ทางที่ดีถอยกระบอกใหม่เลยง่ายกว่าต้องใช้งานให้ถูกประเภทด้วย  ขำก๊าก

ผมว่าการหนุนสปริงไม่ถูกประเด้นครับคุณเติร์ก ต้องเปลี่ยนค่าความแข็ง ( ค่า K ) ของสปริงครับ พร้อมกับน้ำหนักของตัวฆ้อนกระแทกวาล์วด้วยครับ
แต่ว่าค่านั้นจะอยู่ที่เท่าไหร่ต้องดูข้อมูลจากเว็บนอกครับ....เพราะเคยเห็นมีเหมือนกันที่นำเอารุ่น 9003s มาทำเป็นปืนFT.

ผมรักในหลวง...ครับ
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #161 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:20:02 AM »

สนใจไอ้ตัวนี้

http://www.pimpmyairgun.com/viewtopic.php?f=80&t=657

Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #162 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 03:56:24 PM »

จะสั้นกันไปถึงไหน  Grin

http://www.pimpmyairgun.com/viewtopic.php?f=80&t=815&sid=7c9719d5b2e890c172ca2326dca82106

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #163 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 04:47:32 PM »

โหลำกล้องมันยาวกี่นิ้วกันละเนียถ้ายาวไม่เกิน 12 นิ้วคงได้ขอเป็นปืนสั้นอัดลมแน่ๆเลย

Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #164 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 07:29:28 PM »

โหลำกล้องมันยาวกี่นิ้วกันละเนียถ้ายาวไม่เกิน 12 นิ้วคงได้ขอเป็นปืนสั้นอัดลมแน่ๆเลย
ดูจาดภาพเหมือนจะสั้นที่ที่จริงลำกล้องก็ยาวพอสมควร แต่ก็สั้นกว่ารุ่น matador หลายนิ้วอยู่ แต่ผมเห็นคลิปทดสอบยิงไข่ไก่ 100เมตร เจ้าตัวเล็กสั้นนี้ก็ยิงโดนด้วยแหละ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 23
  พิมพ์