เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:29:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: EDgun Matador & Edgun Morana  (อ่าน 111361 ครั้ง)
หนูเดี่ยว
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #180 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:05:22 AM »

หลังจากออกมาจาก ม ฮะ มาแรมเดือนยังไม่ได้นอนบ้านก็ต้องไปฝากนอนบ้านคนโน้นทีคนนี้เพื่อ  **บูดๆเบี้วๆขอแปลงเป็น Buiipup ** วันนี้จะไปรับกลับบ้านแล้ว (BT65)
ไม่มีของจริงก็ต้องทำเล่นเองไปก่อน

ขอทราบแหล่งที่แปลงกายให้งดงามเช่นนี้ได้มั้ยครับท่านหนูเดี่ยว  ผมสนใจอยากเอาเจ้าลูกกรดยักษ์ผมไปแปลงกายบ้าง

พานท้ายทำที่ GUNEAT(JAY) จาก http://www.udon108.com
ลิ้งทำที่ Ironwoment ที่  Udon 108 ครับ

แต่ถ้าเป็นปืนที่มีเสียงดังเวลายิงมันอยู่ติดหูเลย อุปกรเก็บเลียงสำคัญมากนะครับถ้าไม่มี หูดับ บอกกันก่อนสำหรับคนที่ต้องการทำแป็น Bullpub
คนที่ยิงซ้ายต้องไม่ลืมว่ากลอนของปืนจะอยู่ที่ด้านขวาส่วนใหญ่อย่าลืมลองทาบให้ดีก่อนว่าพอดีกับช่วงของตัวเองป่าวเดียวทำมาแล้วมันติดๆขัดๆเวลาใช้งาน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #181 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:28:12 AM »

พานท้ายทำที่ GUNEAT(JAY) จาก http://www.udon108.com
ลิ้งทำที่ Ironwoment ที่  Udon 108 ครับ

แต่ถ้าเป็นปืนที่มีเสียงดังเวลายิงมันอยู่ติดหูเลย อุปกรเก็บเลียงสำคัญมากนะครับถ้าไม่มี หูดับ บอกกันก่อนสำหรับคนที่ต้องการทำแป็น Bullpub
คนที่ยิงซ้ายต้องไม่ลืมว่ากลอนของปืนจะอยู่ที่ด้านขวาส่วนใหญ่อย่าลืมลองทาบให้ดีก่อนว่าพอดีกับช่วงของตัวเองป่าวเดียวทำมาแล้วมันติดๆขัดๆเวลาใช้งาน

ขอบคุณครับ  ปืนผมอันชูตส์แอล 64 เอ็มพีอาร์ลูกเลื่อนซ้ายครับ  เรื่องเสียงไม่มีปัญหา  เดี๋ยวต้องปรึกษาผู้ทำก่อนทั้งเรื่องระบบไกและฐานกล้อง เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #182 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:23:40 PM »

มีลูกกระสุนเป็นของตัวเองแล้วEdgun ในฐานะที่ทำยอดขายใด้ดี และปืนตัวเองทำมาแมทช์กับลูกJSB ฝาดำ
JSBเลยเอาลูกฝาดำมาแปะยี่ห้อEdgunให้ซะเลย  Grin

ที่มา http://www.talonairgun.com/forum/viewtopic.php?t=22896&postdays=0&postorder=asc&start=0

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #183 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:48:30 PM »

WOW....W.......
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #184 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:55:43 PM »

ถ่ายรูปดูใกล้ๆ  ลูกก็สวยดีนะครับ  ไม่เห็นตะเข็บเลย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #185 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:57:57 PM »

เอาเข้ามาพร้อมปืนเลย...........ย......... จอง...ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #186 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:01:03 PM »

ถ่ายรูปดูใกล้ๆ  ลูกก็สวยดีนะครับ  ไม่เห็นตะเข็บเลย

ที่ยังไม่ได้จ่าย..ก็ลูกไม่มีตะเข็บเหมือนกันนะครับ...น้า....55555

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #187 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:07:13 PM »

สงสัยเทพกับมารต้องมานั่งถกกันอีกรอบให้หัวหงอกกันไปข้างนึงเลย  คิก คิก คิก คิก
กลุ่มEdgun ฝาดำ 50เมตร (ดูที่เส้นสีน้ำเงินในกราฟ)  ยี๊

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #188 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:22:22 PM »

ลำกล้องสั้นนิดเดียวไม่รู้แม่นได้ไง แถมยิงได้เยะอีกต่างหาก นายห้างน่านำเข้ามาฉีกกระเป๋าคนเล่นหน่อยนะครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #189 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:27:06 PM »

ในเว็ปเมืองนอกมันมีหลายหน้ามาก ยังอ่านไม่หมด เอาเท่าที่จับใจความได้ก่อน มีคนใจร้อนรออยู่  คิก คิก ผมสรุปตามความเข้าใจของผมเองนะมารเทพทั้งหลาย  แลบลิ้น

กราฟสร้างมาจากข้อมูลของปืนที่ตั้งเรคกูเลเตอร์ไว้ที่ 130 ตำแหน่งลูกศรที่จุดที่เรคไม่ทำงานแล้ว
กราฟนี้ต้องการนำเสนอเปรียบเทียบความเร็วของลูกหลังจากที่เรคไม่ทำงาน (off regulated) เส้นล่างสุดสีม่วงๆ เป็นเส้นกราฟของปืนที่ไม่มีเรค เอามาเพื่อเป็นข้อมูลอ้างอิง

อันดับแรก ให้สังเกตุลักษณะของกราฟทั้งสี่เส้น จะมีอย่างหนึ่งที่เหมือนกันคือ มีช่วงที่ความเร็วเริ่มไต่ขึ้นจนถึงจุดสูงสุดแล้วก็ตกลง กราฟจะเป็นเส้นโค้งขึ้นบน
ปืนไม่มีเรคจะเริ่มไต่ตั้งแต่นัดแรก ไปสูงช่วงกลางๆ แล้วก็ตกลง ส่วนปืนมีเรคจะรักษาความเร็วช่วงแรกได้ค่อนข้างคงที่แล้วไปเริ่มไต่เมื่อเรคไม่ทำงาน ซึ่งก็คือจุดที่ลูกศรชี้

เส้นแดงคือตั้งสปริงฆ้อนไว้เบาเกิน จากกราฟจะเห็นว่ายิงได้หลายนัดมาก เส้นยาวไปถีงร้อยกว่านัด
แต่เมื่อเรคหยุดทำงาน ความเร็วจะเริ่มไต่ขึ้นไป ความเร็วสูงสุดที่ได้ต่างจากความเร็วเฉลี่ยช่วงที่เรคทำงานค่อนข้างมาก
(คาดว่าจะเป็นแนวทางที่พวกเรากำลังเดินกันอยู่  ยิ้มีเลศนัย )

เส้นสีเทา หลังจากปรับสปริงฆ้อนให้แรงขึ้น ใช้ลมเยอะขึ้นมีผลให้จำนวนนัดที่ยิงได้น้อยลง
เมื่อเรคหยุดทำงาน ความเร็วไต่ขึ้นสูงเหมือนกัน แต่ความเร็วสูงสุดยังไม่ห่างจากความเร็วในช่วงที่เรคทำงานมากนักแต่ก็เห็นความต่างชัดเจน สังเกตุว่าเส้นกราฟโค้งน้อยลง

เส้นสีฟ้า เจ้าของกราฟไม่ได้ระบุไว้ว่าปรับสปริงให้เบาหรือแข็งกว่าเดิม ผมเดาว่าปรับให้แรงกว่าสีเทา
สังเกตุได้ว่าความเร็วเฉลี่ยของลูกในขณะที่เรคทำงานนั้นสูงขึ้น จำนวนนัดน้อยลง ซึ่งก็สมเหตุสมผลกับการปรับสปริงให้แข็งกว่าเดิม
ที่น่าสนใจคือเมื่อเรคหยุดทำงานแล้ว ความเร็วสูงสุดของลูกที่ไต่ขึ้นไปนั้นใกล้เคียงกับความเร็วในช่วงเรคทำงานมาก กราฟเกือบจะเป็นเส้นตรง
นั่นหมายความว่าปืนยังรักษาความเร็วของลูกให้อยู่ในระดับที่ต้องการได้อีกหลายนัด แม้ว่าเรคจะหยุดทำงานแล้ว
ดูคร่าววๆ จากกราฟ เส้นแดงยิงได้ 58 นัด เส้นเทา 62 และเส้นฟ้า 70

สรุปโดยรวมแล้วว่าเป้าหมายที่เคยตั้งไว้นั้นเป็นเป้าหมายที่เกือบจะถูกต้อง (หาแรงดันที่เหมาะสม แรงฆ้อนที่เหมาะกับแรงดัน จำนวนนัดมากที่สุด)
ตอนนี้เรามัวแต่มองหาจำนวนนัดให้มากที่สุด แต่ไม่ทันได้คิดว่าก่อนถึงนัดสุดท้ายของเรานั้นเรคมันหยุดทำงานไปแล้วแถมช่วงท้ายๆ ความเร็วมันดีดขึ้นสูงด้วย
เราไม่มันได้คิดถึงจุดนี้ เพราะมัวแต่มองหาจุดที่ความเร็วมันลดลงต่ำเกินกว่าที่เราต้องการ โจทย์ต้องเปลี่ยนใหม่เป็นยิงให้ความเร็วเฉลี่ยมากนัดที่สุด แบบเส้นสีฟ้า
ปืนที่ปรับสปริงฆ้อนไม่ได้ก็เหนื่อยหน่อยนะครับ  แลบลิ้น

ปล. นั่งดูกราฟเรื่องงานยังไม่คิดละเอียดขนาดนี้เลย  คิก คิก ขำก๊าก
ไปสร้างกระทู้ใหม่กันซักกระทู้ไหม ไว้คุยกันเรื่องเรค ตอนนี้เหมือนสัมภเวสีสิงตามกระทู้อื่นๆเลยนะ  คิก คิก ขำก๊าก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #190 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:35:48 PM »

ในเว็ปเมืองนอกมันมีหลายหน้ามาก ยังอ่านไม่หมด เอาเท่าที่จับใจความได้ก่อน มีคนใจร้อนรออยู่  คิก คิก ผมสรุปตามความเข้าใจของผมเองนะมารเทพทั้งหลาย  แลบลิ้น

กราฟสร้างมาจากข้อมูลของปืนที่ตั้งเรคกูเลเตอร์ไว้ที่ 130 ตำแหน่งลูกศรที่จุดที่เรคไม่ทำงานแล้ว
กราฟนี้ต้องการนำเสนอเปรียบเทียบความเร็วของลูกหลังจากที่เรคไม่ทำงาน (off regulated) เส้นล่างสุดสีม่วงๆ เป็นเส้นกราฟของปืนที่ไม่มีเรค เอามาเพื่อเป็นข้อมูลอ้างอิง

อันดับแรก ให้สังเกตุลักษณะของกราฟทั้งสี่เส้น จะมีอย่างหนึ่งที่เหมือนกันคือ มีช่วงที่ความเร็วเริ่มไต่ขึ้นจนถึงจุดสูงสุดแล้วก็ตกลง กราฟจะเป็นเส้นโค้งขึ้นบน
ปืนไม่มีเรคจะเริ่มไต่ตั้งแต่นัดแรก ไปสูงช่วงกลางๆ แล้วก็ตกลง ส่วนปืนมีเรคจะรักษาความเร็วช่วงแรกได้ค่อนข้างคงที่แล้วไปเริ่มไต่เมื่อเรคไม่ทำงาน ซึ่งก็คือจุดที่ลูกศรชี้

เส้นแดงคือตั้งสปริงฆ้อนไว้เบาเกิน จากกราฟจะเห็นว่ายิงได้หลายนัดมาก เส้นยาวไปถีงร้อยกว่านัด
แต่เมื่อเรคหยุดทำงาน ความเร็วจะเริ่มไต่ขึ้นไป ความเร็วสูงสุดที่ได้ต่างจากความเร็วเฉลี่ยช่วงที่เรคทำงานค่อนข้างมาก
(คาดว่าจะเป็นแนวทางที่พวกเรากำลังเดินกันอยู่  ยิ้มีเลศนัย )

เส้นสีเทา หลังจากปรับสปริงฆ้อนให้แรงขึ้น ใช้ลมเยอะขึ้นมีผลให้จำนวนนัดที่ยิงได้น้อยลง
เมื่อเรคหยุดทำงาน ความเร็วไต่ขึ้นสูงเหมือนกัน แต่ความเร็วสูงสุดยังไม่ห่างจากความเร็วในช่วงที่เรคทำงานมากนักแต่ก็เห็นความต่างชัดเจน สังเกตุว่าเส้นกราฟโค้งน้อยลง

เส้นสีฟ้า เจ้าของกราฟไม่ได้ระบุไว้ว่าปรับสปริงให้เบาหรือแข็งกว่าเดิม ผมเดาว่าปรับให้แรงกว่าสีเทา
สังเกตุได้ว่าความเร็วเฉลี่ยของลูกในขณะที่เรคทำงานนั้นสูงขึ้น จำนวนนัดน้อยลง ซึ่งก็สมเหตุสมผลกับการปรับสปริงให้แข็งกว่าเดิม
ที่น่าสนใจคือเมื่อเรคหยุดทำงานแล้ว ความเร็วสูงสุดของลูกที่ไต่ขึ้นไปนั้นใกล้เคียงกับความเร็วในช่วงเรคทำงานมาก กราฟเกือบจะเป็นเส้นตรง
นั่นหมายความว่าปืนยังรักษาความเร็วของลูกให้อยู่ในระดับที่ต้องการได้อีกหลายนัด แม้ว่าเรคจะหยุดทำงานแล้ว
ดูคร่าววๆ จากกราฟ เส้นแดงยิงได้ 58 นัด เส้นเทา 62 และเส้นฟ้า 70

สรุปโดยรวมแล้วว่าเป้าหมายที่เคยตั้งไว้นั้นเป็นเป้าหมายที่เกือบจะถูกต้อง (หาแรงดันที่เหมาะสม แรงฆ้อนที่เหมาะกับแรงดัน จำนวนนัดมากที่สุด)
ตอนนี้เรามัวแต่มองหาจำนวนนัดให้มากที่สุด แต่ไม่ทันได้คิดว่าก่อนถึงนัดสุดท้ายของเรานั้นเรคมันหยุดทำงานไปแล้วแถมช่วงท้ายๆ ความเร็วมันดีดขึ้นสูงด้วย
เราไม่มันได้คิดถึงจุดนี้ เพราะมัวแต่มองหาจุดที่ความเร็วมันลดลงต่ำเกินกว่าที่เราต้องการ โจทย์ต้องเปลี่ยนใหม่เป็นยิงให้ความเร็วเฉลี่ยมากนัดที่สุด แบบเส้นสีฟ้า
ปืนที่ปรับสปริงฆ้อนไม่ได้ก็เหนื่อยหน่อยนะครับ  แลบลิ้น

ปล. นั่งดูกราฟเรื่องงานยังไม่คิดละเอียดขนาดนี้เลย  คิก คิก ขำก๊าก
ไปสร้างกระทู้ใหม่กันซักกระทู้ไหม ไว้คุยกันเรื่องเรค ตอนนี้เหมือนสัมภเวสีสิงตามกระทู้อื่นๆเลยนะ  คิก คิก ขำก๊าก

ตรงนี้แหละครับที่ผมเจอมากับตัว และกำลังหาจุดที่ลงตัวที่สุด (สายมารเท่านั้น)  Grin

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #191 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:45:53 PM »

ตอนนี้เป็นหนังภาคต่อ Lord of the springs ตามหาสปริงสุดขอบฟ้า

ขอพาออกทะเลซักหน่อย  คิก คิก

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #192 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:00:19 AM »

มีทั้งสายมาร สายพระ ไอ้เรามัน สายชี แล้วเราจะไปลงต่อสายไหนดีเนียสงใสต้องต่อรถลงสาย เพชรบุรีตัดใหม่ซะแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ช่วยออกทะเลไปไกลอีกนิด คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 12:54:37 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #193 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:34:06 AM »

ที่ยังไม่ได้จ่าย..ก็ลูกไม่มีตะเข็บเหมือนกันนะครับ...น้า....55555

ใคร.........ใคร......ใคร-------ใครยังไม่จ่าย  ยังไม่ได้ตรวจสินค้าเลย    แล้วจะให้จ่ายได้อย่างไร    ใจเย็นๆ  ถ้ามีสินค้าตัวใหม่ๆมา   เดี๋ยวเรามาคุยกันได้  ราคาแค่นี้เรื่องเล็ก  เดี๋ยวเก็บขวดขายไม่กี่ลังก็ได้แล้ว  ใจเย็นๆ  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:16:14 PM »

ท่านายห้างเปิดจอง Edgun สงใสอาจจะต้องหากระปุกมาหยอดใหม่แน่ๆไม่รู้จะมีรุ่นนี้ให้จองด้วยมั้ยน้อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 11:23:50 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 23
  พิมพ์