เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:34:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนเล่าให้ฟัง  (อ่าน 1124 ครั้ง)
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 11:15:46 PM »

เพื่อนของผมเคยเข้าไปทำงานรับเหมาก่อสร้างที่กัมพูชาหลังจากที่งานเรียบร้อยแล้วเดินทางกลับมาก็ได้มาคุยกันเพื่อนเล่าให้ฟังว่าในกัมพูชามีโรงงานผลิตปืนสั้น???รูปร่างคล้ายๆปืนBrowingแต่ไม่ทราบยี่ห้อครับอยากทราบว่ามีผู้รู้ไหมครับว่ามีจริงหรือเปล่า???แล้วถ้าสมมุติว่ามีจริงๆโรงงานนี้ทำขายหรือใช้ในราชการครับ
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2006, 11:25:06 PM »

อยากทราบเหมือนกันครับ...

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 12:13:04 AM »

อยากทราบเหมือนกันครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 08:33:43 AM »

ไม่ทราบว่าทำรึปล่าว   แต่ผมเคยเห็นปืนสั้นของกัมพูชาขนาด 9 ม.ม ผมว่ารูปร่างเหมือนเมาเซอร์ 90 BDA มากกว่าและที่สไลย์มีตราเป็นรูปนครวัต    ถ้าจำไม่ผิดจะจุกระสุน 15 นัดครับเด็กที่รู้จักกันบอกว่าซื้อมาจากชายแดนกัมพูชาราคา1500บาท   แต่หลายปีมาแล้ว   ตอนนั้นผมเห็นยังอยากได้เลย ตกใจ ตกใจ ตกใจ แต่ตอนนี้เด็กที่เป็นเจ้าของปืนเสียชีวิตแล้วรถควำ่่ตายไม่รู้ว่าปืนได้ตกไปอยู่กับใคร?
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 11:19:17 PM »

ถ้าเพื่อนผมมีโอกาศกลับไปทำงานอีกคงต้องให้ถ่ายรูปมาให้ชมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1]
  พิมพ์