เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:23:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทานโฟ ขนาด9mmไกดับเบิ้ล รุ่นนี้ลงในipsc production ได้ไหม  (อ่าน 2580 ครั้ง)
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 04:05:24 PM »

เห็นว่าจองได้แล้ว แต่ราคาสูงน่าดู(120000)naimai ยังสนใจอยู่มั๊ยครับ แต่ที่โชว์ที่ร้านเป็น9mm ไกซิงเกิ้ล ลงไม่ได้แน่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 04:08:17 PM »

ไม่ได้ครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 04:10:16 PM »

ถามนายใหม่ได้เลยครับ Grin Grin Grin  นายใหม่จะซื้อแต่โชคดีทีไม่ได้ซื้อมา  Grin Grin Grin

ปืนสวยมากๆเลยครับ แต่ถ้าจะแข่ง IPSC Prodcution Division ไม่ได้  Grin Grin Grin แต่แข่ง IPSC Standard Division ได้เลยครับบบบบบบบ

p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 04:13:21 PM »

ขอโทษครับ ลงรูปผิด แล้วมันผิดกติกาตรงไหนบ้างครับ แบบว่าปืนสวยจนอยากได้ครับ ถ้าไม่ได้คงต้องเอาขนาด .40 แทนแน่
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 04:20:20 PM »

ขอโทษครับ ลงรูปผิด แล้วมันผิดกติกาตรงไหนบ้างครับ แบบว่าปืนสวยจนอยากได้ครับ ถ้าไม่ได้คงต้องเอาขนาด .40 แทนแน่

โพรดักชั่น ดิวิชั่น ปืนไกซิงเกิ้ลล้วนลงไม่ได้ครับ ไกปืนต้องระบบดับเบิ้ลซิงเกิ้ล ไกนัดแรกต้องหนักไม่ต่ำกว่า 5 ปอนด์

ปืนทานโฟตัวนายใหม่เคยสนใจ โดนแบนเพราะมีบ่อแม็ค กรรมการตัดสินว่าไม่ให้แข่งครับ แต่ยังเอาไปแข่งรุ่น Standard ได้ถ้าชอบจริงๆ

ปืนทานโฟตัว .40 ไกซิงเกิ้ลล้วน ซื้อมาลง Standard ได้เลยครับ เหมาะสมมาก ปืนสวยมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2006, 04:29:24 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 04:23:08 PM »

เห็นว่าจองได้แล้ว แต่ราคาสูงน่าดู(120000)naimai ยังสนใจอยู่มั๊ยครับ แต่ที่โชว์ที่ร้านเป็น9mm ไกซิงเกิ้ล ลงไม่ได้แน่

วางอยู่ร้านใหนครับ...เมื่อวานไปเดินดูปืน lot ใหม่ ก็ไม่เห็นค่อยมีอะไรใหม่เลย
ที่เห็นว่าเปลี่ยนไปก็เห็นจะเป็นราคาที่ดู ๆ จะถูกลงมา 2-3,000 บาท

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 04:30:32 PM »

วางอยู่ร้านใหนครับ...เมื่อวานไปเดินดูปืน lot ใหม่ ก็ไม่เห็นค่อยมีอะไรใหม่เลย
ที่เห็นว่าเปลี่ยนไปก็เห็นจะเป็นราคาที่ดู ๆ จะถูกลงมา 2-3,000 บาท

ถ้าทานโฟ ต้อง สันทนาครับ

ราคาเริ่มลงแล้วหรือครับ Grin Grin Grin  อย่างนี้ต้องรอไว้ก่อนคงลงอีกแน่  Grin Grin Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 04:33:26 PM »

ปืนสวยครับ ผมก็อยากได้ แต่ปืนกระบอกนี้ ทานโฟ เจตนาทำมาเพื่อเลี่ยงบาลีในกฎของ Production โดยเฉพาะครับ

กะว่าจะให้ได้เปรียบยี่ห้ออื่นเค้าที่สุด แต่ผลสรุปก็ออกมาแล้ว คือ ทานโฟ รุ่นนี้ ไม่ให้แข่งใน Production Division ครับ

ดูรายชื่อปืนที่ใช้ได้จากข้างล่างเลยครับผม Grin

รายชื่อปืนที่สามารถใช้ Production Division

We can either find the way or make one.
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 05:47:19 PM »

แล้วCZ SP01 จุได้ตั้ง 18-19 นัด ไม่ผิดกฎเพราะไม่มีบ่อแม็กซ์ใช่ไหมครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 05:59:45 PM »

แล้วCZ SP01 จุได้ตั้ง 18-19 นัด ไม่ผิดกฎเพราะไม่มีบ่อแม็กซ์ใช่ไหมครับ

ที่ผมเข้าใจ เป็นเหตุผลหนึ่งแน่นอนครับ  Grin Grin Grin  IPSC รายละเอียดค่อนข้างเยอะ ค่อยๆศึกษาครับ มีให้เข้าใจอีกเยอะ Grin Grin Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 06:07:31 PM »

ปืนสวยนะครับรุ่นนี้ ราคาก็พุ่งทะลุแสนด้วย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 06:10:51 PM »

มันเกินคำที่ฝรั่งเรียกว่า Production เป็น Race Gun เสียมากกว่าด้วยครับ   Grin Grin Grin แต่สวยยอมรับ  Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 06:23:56 PM »

Grin ราคาที่จองไปตอนแรก 90,000 ก็เต็มกลืนแล้วครับ 120,000 ยังไงก็ไม่สนครับ ถึงจะเป็นปืนที่อยากได้มาก ๆ ก็ตาม Grin
 Grinตอนแรกผมไปจองรุ่น Stock Custom (รูปแรก) แต่พอได้ข่าวเรื่อง IPSC กำลังพิจารณาไม่ให้รุ่นนี้ลงแข่งในดิวิชั่นโปรดัคชั่น ก็เลยโทรไปที่ร้านขอเปลี่ยนรุ่นเป็น Limited Custom ร้านก็ใจดีให้เปลี่ยนในราคาเดิมครับ แต่ด้วยรอคอยไม่ไหว (ขณะนั้น 6 เดือน ต่อ ป.3 ไปแล้วยังไม่มีแววจะได้ปืน) พร้อมกับมี CZ SP-01 เข้ามา ก็เลยยกเลิกการจอง หันไปเอา SP-01 แทน ถ้ายังรออยู่ ตอนนี้ก็ 13 เดือนกว่า ๆ แล้วล่ะครับ และก็คงไม่ได้ซื้อ เพราะนายทะเบียนบอกต่อ ป.3 ให้ครั้งเดียว Undecided

Grin รูปที่ 2  Limited Custom เป็นปืนที่ออกแบบมาสำหรับลงแข่งในดิวิชั่นแสตนดาร์ดครับ ไกซิงเกิลล้วน ไม่สามารถนำไปลงแข้งในดิวิชั่นโปรดัคชั่นได้เลย ส่วนรูปแรก Stock Custom นั้นอย่างที่คุณโทนี่บอกครับ คือทำออกมาเพื่อใช้แข่งในดิวิชั่นโปรดัคชั่น แต่ใช้การเลี่ยงบาลีแต่งปืนออกมาจากโรงงานเลย ตอนนี้ IPSC ได้ตัดสิทธิ์ปืนรุ่นนี้ออกจากรายชื่อปืนที่สามารถใช้ลงแข่งในดิวิชั่นโปรดัคชั่นแล้ว ถ้าซื้อมาก็ต้องเอาไปแข่งในดิวิชั่นแสตนดาร์ดแทนครับ Grin

ถ้าทานโฟ ต้อง สันทนาครับ
ราคาเริ่มลงแล้วหรือครับ Grin Grin Grin อย่างนี้ต้องรอไว้ก่อนคงลงอีกแน่ Grin Grin Grin

Grin มีคนกระซิบผมมาครับ ว่ามีอีกร้านหนึ่งที่สามารถสั่งทานโฟฯ ได้ และราคาย่อมเยากว่า แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้แล้วอ่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 06:29:47 PM »

Grin มีคนกระซิบผมมาครับ ว่ามีอีกร้านหนึ่งที่สามารถสั่งทานโฟฯ ได้ และราคาย่อมเยากว่า แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้แล้วอ่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากรู้จักร้านนั้นจัง Grin Grin Grin แต่ที่ได้ฟังมาร้าน สันทนา กำยี่ห้อนี้คนเดียว ถ้าร้านอื่นสั่งผ่านทางอื่นต้นทุนอาจแพงกว่า  Grin Grin Grin แต่ก็ไม่แน่ ต้นทุนร้านอื่นถึงแพงกว่าแต่ก็ยังขายได้ถูกกว่าเพราะแกบวกโหดเหลือเกินอย่งที่เห็นนี้

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2006, 06:30:55 PM »

อยากรู้จักร้านนั้นจัง Grin Grin Grin แต่ที่ได้ฟังมาร้าน สันทนา กำยี่ห้อนี้คนเดียว ถ้าร้านอื่นสั่งผ่านทางอื่นต้นทุนอาจแพงกว่า  Grin Grin Grin แต่ก็ไม่แน่ ต้นทุนร้านอื่นถึงแพงกว่าแต่ก็ยังขายได้ถูกกว่าเพราะแกบวกโหดเหลือเกินอย่งที่เห็นนี้

Grin ผมไม่แน่ใจว่าคุณโทนหรือพี่เป๊กซ์บอกผมครับ ลอง PM ไปถามสิครับพี่ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์