เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:34:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจจริงๆ  (อ่าน 4530 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:49:51 AM »

ผมก็ว่าพวก ngo นี่ กว่าครึ่งหนึ่งไม่ได้รักโลกจริงๆหรอกครับ
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 10:12:43 AM »

NG=ง,  O=โ  + ไม้เอก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 10:24:57 AM »

NG=ง,  O=โ  + ไม้เอก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 11:38:56 AM »

นายสมชาย(ฮา)  สันนิษฐานผิด อ่ะ ฮา

"ลำรางสาธารณะ"  ที่บอกว่า  มันมีทุกแปลง  ไม่ใช่  อ่ะ ฮา

ลำราง ก็คือ  พื่นที่ๆ มีลักษณะ เป็น แอ่ง  ยาวต่อเนื่่อง   มีลักษณะ เหมือน คลอง อ่ะ ฮา
เวลาฝนตก  น้ำมันก็ไหลไปสู่ที่ต่ำ  ลงไปในลำราง  เป็นที่ระบายน้ำ  อ่ะ ฮา

อันนี้เป็น  ของ "สาธารณะ"  ครอบครองไม่ได้  อ้าง "ปรปักษ์" ก็ไม่ได้ อ่ะ ฮา

ส่วนพื้นที่  ขนาดใหญ่  ที่บอกว่า   จะมีลำราง  พาดผ่าน ทุกแปลง
นายสมชาย(ฮา)  เข้าใจผิด อ่ะ  มันเป็นลักษณะ ของน้ำไหล ไปสู่ที่ต่ำ อ่ะ ฮา

ยายบ๊าบลองอ่านดูให้ดี... เมื่อที่ดินยังเป็นแปลงเล็กหลายแปลงหลายเจ้าของ ลำรางสาธารณะมันไม่ได้พาดผ่านทุกแปลง, เพราะมันมักจะลัดเลาะตามระหว่างตะเข็บที่ดินสองแปลงขึ้นไปซึ่งจะต้องเขียนเอาไว้ในโฉนดด้วย...

ทีนี้เวลาเขากว้านซื้อที่ดินหลายแปลงที่ว่านั่น เพื่อให้ต่อกันเป็นผืนใหญ่ มันก็จะกวาดรวมเอาลำรางสาธารณะเข้าไปด้วย, ผลลัพธ์คือเวลาล้อมรั้วที่ดินผืนใหญ่ แต่จะมีลำรางฯ(ที่ดินสาธารณะ)รวมเข้าไปด้วย... ดังนั้นที่ดินที่อยู่เหนือน้ำเลยไม่มีทางระบายน้ำออก, หากนิคมฯไม่ได้กั้นทางระบายน้ำ เขาก็อยู่กันได้ แต่พอนิคมฯกั้นทางระบายน้ำปุ๊บ น้ำก็ไม่มีทางระบาย...

เอาเฉพาะเรื่องการระบายน้ำ ไม่เกี่ยวกับเรื่อง NGO... ชาวบ้านที่อยู่เหนือน้ำ ย่อมมีสิทธิเรียกร้องไม่ให้ปิดกั้นทางระบายน้ำสาธารณะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2012, 12:31:30 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 12:13:20 PM »

ที่จริงแล้วก็ไม่รู้ว่าเขาเขียนเอาไว้ในคำฟ้องว่าอย่างไรนะครับ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:23:35 PM »

ข่าวแว่วๆว่าฮอนด้าจะย้ายฐานผลิตไปอินโด คงสะใจเอ็นจีโอ นะครับ แบร่

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:29:57 PM »

ข่าวแว่วๆว่าฮอนด้าจะย้ายฐานผลิตไปอินโด คงสะใจเอ็นจีโอ นะครับ แบร่
               เย้  จริงทีเถิ๊ดเพี้ยงงงง ...........   ได้เที่ยวหาอีเหนาหลาว    

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:32:21 PM »

เย้  จริงทีเถิ๊ดเพี้ยงงงง ...........   ได้เที่ยวหาอีเหนาหลาว    

ลุงปูต้องการบอดี้การ์ดร่างพุงใหญ่ซักคนมั๊ยครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:35:16 PM »

เย้  จริงทีเถิ๊ดเพี้ยงงงง ...........   ได้เที่ยวหาอีเหนาหลาว     
แต่ตกงานบานเลยนะลุงปู คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:38:53 PM »

เย้  จริงทีเถิ๊ดเพี้ยงงงง ...........   ได้เที่ยวหาอีเหนาหลาว     

รู้ว่ารถคันไหนประกอบจากเมืองอิเหนา ผมไม่ซื้อจริงๆ นะเอ้า ชิ้นส่วน local content คุณภาพเขา โล แบบเทียบกะเมืองไทยไม่ได้จริงๆน๊า
ฟิลลิปปินส์ก็เช่นเดียวกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:40:31 PM »

รู้ว่ารถคันไหนประกอบจากเมืองอิเหนา ผมไม่ซื้อจริงๆ นะเอ้า ชิ้นส่วน local content คุณภาพเขา โล แบบเทียบกะเมืองไทยไม่ได้จริงๆน๊า
ถ้างั้นเราเอ็นตี้ไม่ซื้อรถลุงปูเนาะ ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:43:40 PM »

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:43:46 PM »

ถ้างั้นเราเอ็นตี้ไม่ซื้อรถลุงปูเนาะ ขำก๊าก

นั่นแหละ ไม่ดู Freed เป็นตัวอย่างนิ แป็ก แบบออกตัวไม่รอดงั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 07:29:39 PM »

นั่นแหละ ไม่ดู Freed เป็นตัวอย่างนิ แป็ก แบบออกตัวไม่รอดงั้น
                 ซื้อใช้เมื่อไหร่ล่ะบัง .... นานยัง

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:09:30 PM »

ประเทศไทยน้ำท่วมซะทุกจุดเสียเมื่อไหร่    แล้วสาเหตุที่น้ำท่วมมากขนาดนี้เราก็รู้ๆกันอยู่  ไม่ใช่ว่าปีก่อนๆโน้นฝนไม่เคยตก  น้ำเหนือไม่เคยไหลบ่า มา  แล้วที่เคยอยู่มาสิบกว่าปีก่อนละ 

ถ้านักลงทุนจะย้ายฐานการผลิต  มันก็น่าจะไปตั้งแต่ ปล่อยให้ทำพนังกันน้ำกันเองแบบตามมีตามเกิดแล้วละครับ 
หรือจุดนี้น้ำท่วม  รัฐบาลทำไมไม่แนะนำจัดสรรที่แห่งใหม่

ด่า NGO เป็นเรื่องปลายเหตุครับ  ถ้าศาลมีคำสั่งอย่างนั้น ก็แสดงว่าฝ่ายผู้ร้องก็ต้องมีเหตุผลของเขา ที่สอดคล้องกะกฎหมาย อยู่แล้ว
กล่าวคือ การกระทำของผู้ก่อสร้างย่อมมีแนวโน้ม ไปละเมิด ผู้อื่นอยู่แล้ว ศาลถึงสั่งระงับ  และน่าจะเป็นคำสั่งชั่วคราว รอการพิสูจน์กันอีกที่

แล้วที่นี้ พอมีคน เห็น การละเมิดสิทธิ์ ละเมิดกฎหมาย  แล้วพยายามส่งเสียงเรียกร้องส่งสัญญาณเตือน  .....  พวกเรากลับว่าเขาเสียๆหายๆ โดยยังไม่มีใครทราบรายละเอียดข้อเท็จจริงทั้งหมดเลย  ....  แล้วที่นี้ต่อไป ใครจะมาเป็น หมาเฝ้าบ้าน ครับ

เราควรใช้ปัญญา กันมากกว่านี้ 
ถ้าสู้กันถึงที่สุดแล้วศาลมีคำสั่งอย่างไร ก็ต้องมาพิจารณาการกระทำกัน   ...... ถ้าผิด ก็แสดงว่าเขาทำผิดกฎหมายอยู่ก่อนแล้ว  เพียงแค่มีคนเฝ้าระวังร้องเตือนบอกเท่านั้นเอง

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์