เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:37:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักจะทนไม่ไหวแล้วครับเอายังไงดีครับ  (อ่าน 4825 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 05:39:21 PM »

มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี พร้อมตะโกนไปด้วยว่า "ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!" เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง แต่ยิงลงพื้นนะ..

มุขนี้ งง แปลกดีครับ Grin Grin Grin ยิงเอง ตะโกนเอง 5555555

ประเด็นลอบกัดผมว่ายุ่ง ไม่สบายใจ อาจไม่คุ้มเสีย

พวกมันจะได้เข้าใจว่าเราไม่ได้ยิงครับ... คำแรกเน้นดังๆเพื่อระบายอารมณ์ ประโยคที่ 2 เบาหน่อยก็ได้ครับ เพื่อเน้นให้คำแรกเป็นประธาน มันจะได้ถกต่อ ด่าใครวะ.. คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 06:01:48 PM »

เพื่อนบ้านเป็นหัวหน้าศุลกากร ณ. สนามบินแห่งหนึ่ง
ชอบมาคุยว่าออกไปทำงานแป๊บเดียวต่อวันได้เงินมา 4-5 หมื่นแล้ว
แต่แปลก กลับไม่ถูกกับอีกเพื่อนบ้านอีกคนที่อยู่ duty free...

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
สงสัย  "ศุลกากร"  คนนี้  แกไป "หยิบ" เหล้าในแอร์พอร์ต  แล้วไม่จ่ายสตางค์ อ่ะ ฮา
ยายฮาเป็นที่สุด อ่ะ  ที่มี  "พี่เผือก"  เคยโพสต์  เอาไว้อ่ะ ว่า ศุลกากร หยิบเหล้า ไปฟรีๆ ฮา

อาชีพสองอาชีพนี้ ยายคิดว่า  ไม่น่าจะ "ปีนเกลียว"  จากเรื่องที่ทำงานอ่ะ ฮา
ศุลกากร มันจ้องจะเก็บ  "อากร"  อย่างเดียวอ่ะ  ฮา
ส่วน "ดิวตี้ฟรี"  เส้นเขาใหญ่  แข็งโป๊ก  อ่ะ ฮา

วันหนึ่ง... เด็กแว๊นเข้ามาในซอย ทำเป็นตะโกนด่าพวกเด็ก...
เด็กแว๊นกลุ่มนั้นเดินเข้ามาหาเพื่ิอนบ้าน ในขณะที่ผมเดินออกไปหน้าบ้านเหมือนกัน...
ออกไปแค่ซีกตัวซ้าย เพราะมือขวาถือปืนอยู่ เด็กแว๊นกลุ่มนั้นรีบเดินกลับ...

ไอ้นี่ได้ใจนึกว่ามันใหญ่นึกว่าเด็กพวกนั้นกลัวมัน...

สุดท้ายปิดฉาก  เพราะผมติดตังค์เพื่อนมันจาก 2 แสน จ่ายจนยอดเหลือ 5 หมื่น... 
มันกับเพื่อนมันคงไปกินงานเชงเม้ง กลับมาโวยวายทวงเงิน
หาว่ากระจอกว่ะ เงินแค่ 5 หมื่นไม่มีปัญญา...

ผมเลยออกไปแสดงความกระจอกออกไปกระทืบมัน...
เด็กแว๊นเหล่านั้นเจอผมยิ้มอย่างเดียว...

็Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

หมดกัน หมดกัน  ทีนี้จะไป "ยืม" สตางค์ใคร อ่ะ ฮา

....ส่วนไอ้พวกตัวประกอบ คุณต้องรู้ว่าบ้านพวกมันอยู่ไหนกันบ้าง...
จอดรถหน้าบ้านมัน  แล้วมองเข้าไปสบตาพวกมันแต่ละคนของแต่ละบ้าน...
ให้มันรู้ว่าเราก็รู้ที่อยู่ของมัน...

ประเด็นอยู่ที่ระวังการลอบกัดให้ดี... มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี
พร้อมตะโกนไปด้วยว่า "ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!" เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง
แต่ยิงลงพื้นนะ..

อย่าออกนอกบ้านตอนมันรวมตัว... ให้คนในบ้านพร้อมที่จะยิงเพื่อปกป้องตนเองยามเราไม่อยู่...
และหลังจากนั้นต้องวางตัวให้นิ่ง หลังปัญหาจบ...

็Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ถึงขนาด ขับรถไปหน้าบ้านเขา  แล้วจ้อง "เขม็ง" สบตาทั้งบ้านอ่ะ ฮา
เวลาพวกเขาขับรถ  มาจอดมองเข้ามาในบ้านเรา   พวกเขาคงไม่ "นิ่ง"  แล้ว อ่ะ ฮา

ผมเคยโง่ถึงขนาด  เดินไปเขย่าประตูเรียกพ่อแม่พวกมัน  ออกมาคุยเลยครับกลางดึก..

ผลพ่อแม่พวกมันให้ลูกสาวยกแก้วเหล้ามาเสริฟผมถึงบ้านเลยในอีกวัน...

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

พี่ dignitua ขร๊า โดน "ซันเจี่ย"  เข้าให้แล้วแหละ  ฮา
รีบไป "ล้างท้อง"  น๊ะคร๊า ฮา

1. เห็นคุยทับกันเรื่องใครซื้อเหล้าถูกว่ากัน แล้วก็งอนไม่คุยกันจนถึงวันนี้...

2. ไม่ได้ยืมตังค์ แต่เป็นเรื่องงาน เพื่อนข้างบ้านเป็น sub contact ผม... รับงานกระจกอลูมิเนียม 95,000 x 13 = 1,235,000 บาท ก่อนที่จะเจ้งผมจ่ายไปแล้วจนเหลือ 2 แสนสุดท้าย ก็พยายามผ่อนจนเหลือก้อนสุดท้าย... ตั้งแต่ต่อยไปยังไม่ได้ผ่อนต่อเลย ฮา...

3. ที่ผมไปแสดงตัวหน้าบ้านพวกมัน เกือบจะปลายทางของปัญหาแล้วครับ.. ถ้ารู้ว่าทำเลวๆแล้วจบ ผมทำไปนานแล้ว...

4. ไม่ทันได้ดื่มครับ เมียเททิ้งก่อน... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 06:09:14 PM »

มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี พร้อมตะโกนไปด้วยว่า "ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!"
เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง แต่ยิงลงพื้นนะ..

มุขนี้ งง แปลกดีครับ Grin Grin Grin ยิงเอง ตะโกนเอง 5555555

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

5555 ด่า  ไอ้คนยิง  นั่นแหละ  ฮา

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 06:09:43 PM »

คนเอาเหล้ามาเสริฟสวยมั๊ยครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 06:12:54 PM »

มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี พร้อมตะโกนไปด้วยว่า "ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!"
เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง แต่ยิงลงพื้นนะ..

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

5555 ด่า  ไอ้คนยิง  นั่นแหละ  ฮา
จะยืนด่าหรือนั่งด่าละครับ
ถ้ายืนด่าผมจะนั่ง คำด่ามันก็ข้ามหัวหมดครับไม่โดน 555
ถ้านั่งด่าผมก็ยืน แค่เนียะคำด่ามันก็ลอดหว่างขาไปไม่โดนอีก555.

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 06:19:45 PM »

คนเอาเหล้ามาเสริฟสวยมั๊ยครับ คิก คิก

สวยสู้เมียผมไม่ได้ครับ แต่ได้เด็กกว่า ประมาณ 16-17 คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:52:49 AM »

ลูกอยากเป็นอะไรก็เป็นไปเถิด...
แต่ถ้าโตแล้วไปขึ้นเวทีเสื้อแดง ผมตีตายเลย... คิก คิก

สวยสู้เมียผมไม่ได้ครับ แต่ได้เด็กกว่า ประมาณ 16-17 คิก คิก

-1  คร๊า  ฮา

มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี พร้อมตะโกนไปด้วยว่า

"ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!" เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง แต่ยิงลงพื้นนะ..

ประเด็นลอบกัดผมว่ายุ่ง ไม่สบายใจ อาจไม่คุ้มเสีย

พวกมันจะได้เข้าใจว่าเราไม่ได้ยิงครับ...
คำแรกเน้นดังๆเพื่อระบายอารมณ์ ประโยคที่ 2 เบาหน่อยก็ได้ครับ
เพื่อเน้นให้คำแรกเป็นประธาน มันจะได้ถกต่อ ด่าใครวะ.. คิก คิก

แล้วคน "ยิง"  เขาไม่โกรธ เอาเหรอคร๊า ฮา

อันนี้  +1  คร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:41:23 AM »

ลูกอยากเป็นอะไรก็เป็นไปเถิด...
แต่ถ้าโตแล้วไปขึ้นเวทีเสื้อแดง ผมตีตายเลย... คิก คิก

-1  คร๊า  ฮา

มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี พร้อมตะโกนไปด้วยว่า

"ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!" เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง แต่ยิงลงพื้นนะ..

พวกมันจะได้เข้าใจว่าเราไม่ได้ยิงครับ...
คำแรกเน้นดังๆเพื่อระบายอารมณ์ ประโยคที่ 2 เบาหน่อยก็ได้ครับ
เพื่อเน้นให้คำแรกเป็นประธาน มันจะได้ถกต่อ ด่าใครวะ.. คิก คิก

แล้วคน "ยิง"  เขาไม่โกรธ เอาเหรอคร๊า ฮา

อันนี้  +1  คร๊า  ฮา

อันตรายต่อสุขภาพเหมือนกันนะเนี่ย... อ๋อย

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์