เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:31:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักจะทนไม่ไหวแล้วครับเอายังไงดีครับ  (อ่าน 4812 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:16:09 PM »

ข้างบ้านเปิดอู่ซ่อมรถเบิ้ลรถตั้งแต่สามทุ่มจนป่านนี้ยังไม่หยุดอีกครับ โทรแจ้งตำรวจแล้วประมาณครึ่งชั่วโมงได้ครับยังไม่เห็นมาเลยครับ น่าเบื่อพวกไม่รู้จักเกรงใจชาวบ้านจริงๆ ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:21:09 PM »

ถ้าผมยิงปืนซักนัดนึงแล้วโทรแจ้งว่ามีเสียงปืนด้วยนี่จะทำให้ตำรวจมาเร็วขึ้นไหมครับ สี่ทุ่มจะครึ่งแล้วตำรวจยังไม่มาเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:28:54 PM »

ถ้าผมยิงปืนซักนัดนึงแล้วโทรแจ้งว่ามีเสียงปืนด้วยนี่จะทำให้ตำรวจมาเร็วขึ้นไหมครับ สี่ทุ่มจะครึ่งแล้วตำรวจยังไม่มาเลยครับ

มืด ๆ หาก้อนหิน+หนังสติ๊กยิงหลังคาครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:32:26 PM »

ยังไงก็อย่าใช้ปืนนะครับ ถึงไม่โดนข้อหาเอง อาจมีผู้เคราะห์ร้ายแบบไม่ตั้งใจ อันตรายมากครับ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:32:53 PM »

จายเยงๆ ตามหนวดจามาตอนจบ  อิอิ อ๋อย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:35:25 PM »

มืด ๆ หาก้อนหิน+หนังสติ๊กยิงหลังคาครับ   คิก คิก
ยังรอตำรวจอยู่ครับ พอดีนึกขึ้นได้ผมมีประทัดยักษ์อยู่ครับเดี๋ยวถ้าห้าทุ่มมันยังไม่เงียบจะจุดแล้วขว้างไปหน้าบ้านมันครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:36:11 PM »

จายเยงๆ ตามหนวดจามาตอนจบ  อิอิ อ๋อย
เวลามาเอา...นี่เร็วครับ

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:38:17 PM »

มืด ๆ หาก้อนหิน+หนังสติ๊กยิงหลังคาครับ   คิก คิก
ยังรอตำรวจอยู่ครับ พอดีนึกขึ้นได้ผมมีประทัดยักษ์อยู่ครับเดี๋ยวถ้าห้าทุ่มมันยังไม่เงียบจะจุดแล้วขว้างไปหน้าบ้านมันครับ

หลังจากโทรถ้าเกิน ๓๐ นาทียังไม่มา  แสดงว่าไม่มาแล้วล่ะครับ  ไม่ต้องรอ    กิ๊วก๊าว

ถ้าจะทำให้แอบทำครับ  อย่าเปิดเผยตัวตรง ๆ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:49:05 PM »

ใจเย็นๆครับพี่ ผมว่าอย่าใช้ปืนเลย  เดินไปบอกหรือเอาก้อนหินปาหลังก่อนแล้วกัน บางทีเขาอาจทำงานเพลินหรืองานเร่ง ตอนกลางวันมันร้อน กลางคืนมันเย็นทำงานสบาย อาจลืมตัวไปว่าก่อความรำคาญให้เพื่อนบ้าน หาทางใช้สันติวิธีนะครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:50:24 PM »

มันเงียบไปเองแล้วละครับตอนนี้ สงสัยมันคงง่วงนอนแล้วครับ พึ่งได้จริง จริ้ง ตำหนวด เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปซื้อตะปูมาทำเรือใบไว้ด้วยมันชอบเอารถมาวิ่งลองเครื่องตอนดึกๆครับ มันเปิดอู่ทั้งซ่อมทั้งแต่งรถครับหมอนี่ มันพึ่งมาอยู่ได้ประมาณสองเดือนเองครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:52:33 PM »

อดทนไว้ครับ... นอนกอดปืนคู่ใจแล้วหลับตาให้สบาย... หายใจเข้าลึกๆ หายใจออกยาวๆครับ...

ยุคขี้ครอกเดินถนนครับ ต้องเจียมเนื้อเจียมตัว...

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:58:46 PM »

วันนี้ตั้งแต่เช้าแล้วครับไม่รู้เป็นวันอะไรตื่นนอนมาผัวเมียพม่าซึ่งเป็นแม่ยายของน้องชายผมมาทะเลาะตีกันในบ้านผมห้ามก็ไม่ฟังต้องลากคอให้มันไปตีกันข้างนอกไม่อยากให้ลูกผมเห็นครับ ตอนนี้มันเงียบไปแล้วผมก็จะนอนละครับ หลับฝันดีราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:03:50 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับ   ไหว้

ปองยางหมาก
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:20:25 PM »

เอาประทัด แล้วชนวน พันธูป ไว้ เอาไปวาง      บรึ้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

อยู่อย่างหมู กินอย่างหมา
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:24:07 PM »

กติกาสังคมโดนละเมิดเยอะแยะมากมาย ปัจจุบันนี้

หากเราไปทำเข้าด้วย มันก็จะเพิ่มปริมาณ ที่มากขึ้น......

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์