เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:30:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักจะทนไม่ไหวแล้วครับเอายังไงดีครับ  (อ่าน 4811 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:29:01 AM »

ถ้าผมยิงปืนซักนัดนึงแล้วโทรแจ้งว่ามีเสียงปืนด้วยนี่จะทำให้ตำรวจมาเร็วขึ้นไหมครับ สี่ทุ่มจะครึ่งแล้วตำรวจยังไม่มาเลยครับ
มาแน่นอนครับ ก่อนจะยิงถามตัวเองก่อนครับว่า ครั้งแรกที่คิดจะซื้อปืน จะซื้อเพื่อการใด  Cheesy
บางที คุณตำรวจไม่พอนะครับ Grin Grin Grin เลยให้ช่วยตังเองกันไปก่อน

คุณชูวิทย์ยังบอกเลย เขาทำงานกันคนละ 8 ชั่วโมง เหนื่อยเป็นนะ

โดนชก โดนชก เจ้าของกระทู้จะยิง ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน กะว่าช่วยกระตุ้นตำรวจให้มาเร็วขึ้นครับพี่ ผมว่า ไม่เหมาะซักเท่าไหร่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ ผมรัก เฮียชูวิทย์ ครับ หลงรัก   จูบบบบ ผมเลือกแกด้วยครับ  Grin 

ไหว้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:38:35 AM »

เกือบไปเหมือนกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:32:59 PM »

ไม่ต้องเล่นถึงปืนหรอกครับ
ประทัดกระจับ ซักลูก  จุดแล้วโยนลงท่อPVC3นิ้ว  - -  หูเกือบแตกน้องๆ ลูกซอง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:11:57 AM »

นี่ไงประเทศไทยขอให้เป็นนาย ทุกที่ทุกแห่งรอด อุ้มกันเข้าไป หัวเราะร่าน้ำตาริน เบื่อพวกประเภทนี้ น่าแทงให้พุงแตก Angry

เพื่อนบ้านเป็นหัวหน้าศุลกากร ณ. สนามบินแห่งหนึ่ง ชอบมาคุยว่าออกไปทำงานแป๊บเดียวต่อวันได้เงินมา 4-5 หมื่นแล้ว แต่แปลก กลับไม่ถูกกับอีกเพื่อนบ้านอีกคนที่อยู่ duty free...

วันหนึ่ง... เด็กแว๊นเข้ามาในซอย ทำเป็นตะโกนด่าพวกเด็ก... เด็กแว๊นกลุ่มนั้นเดินเข้ามาหาเพื่ิอนบ้าน ในขณะที่ผมเดินออกไปหน้าบ้านเหมือนกัน... ออกไปแค่ซีกตัวซ้าย เพราะมือขวาถือปืนอยู่ เด็กแว๊นกลุ่มนั้นรีบเดินกลับ... ไอ้นี่ได้ใจนึกว่ามันใหญ่นึกว่าเด็กพวกนั้นกลัวมัน...

สุดท้ายปิดฉากเพราะผมติดตังค์เพื่อนมันจาก 2 แสน จ่ายจนยอดเหลือ 5 หมื่น... มันกับเพื่อนมันคงไปกินงานเชงเม้ง กลับมาโวยวายทวงเงิน หาว่ากระจอกว่ะ เงินแค่ 5 หมื่นไม่มีปัญญา...

ผมเลยออกไปแสดงความกระจอกออกไปกระทืบมัน... เด็กแว๊นเหล่านั้นเจอผมยิ้มอย่างเดียว...

....ส่วนไอ้พวกตัวประกอบ คุณต้องรู้ว่าบ้านพวกมันอยู่ไหนกันบ้าง... จอดรถหน้าบ้านมันแล้วมองเข้าไปสบตาพวกมันแต่ละคนของแต่ละบ้าน... ให้มันรู้ว่าเราก็รู้ที่อยู่ของมัน...

ประเด็นอยู่ที่ระวังการลอบกัดให้ดี... มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี พร้อมตะโกนไปด้วยว่า "ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!" เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง แต่ยิงลงพื้นนะ..

อย่าออกนอกบ้านตอนมันรวมตัว... ให้คนในบ้านพร้อมที่จะยิงเพื่อปกป้องตนเองยามเราไม่อยู่... และหลังจากนั้นต้องวางตัวให้นิ่ง หลังปัญหาจบ...

ผมเคยโง่ถึงขนาดเดินไปเขย่าประตูเรียกพ่อแม่พวกมันออกมาคุยเลยครับกลางดึก..

ผลพ่อแม่พวกมันให้ลูกสาวยกแก้วเหล้ามาเสริฟผมถึงบ้านเลยในอีกวัน...

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:07:13 AM »

เพื่อนบ้านเป็นหัวหน้าศุลกากร ณ. สนามบินแห่งหนึ่ง
ชอบมาคุยว่าออกไปทำงานแป๊บเดียวต่อวันได้เงินมา 4-5 หมื่นแล้ว
แต่แปลก กลับไม่ถูกกับอีกเพื่อนบ้านอีกคนที่อยู่ duty free...

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
สงสัย  "ศุลกากร"  คนนี้  แกไป "หยิบ" เหล้าในแอร์พอร์ต  แล้วไม่จ่ายสตางค์ อ่ะ ฮา
ยายฮาเป็นที่สุด อ่ะ  ที่มี  "พี่เผือก"  เคยโพสต์  เอาไว้อ่ะ ว่า ศุลกากร หยิบเหล้า ไปฟรีๆ ฮา

อาชีพสองอาชีพนี้ ยายคิดว่า  ไม่น่าจะ "ปีนเกลียว"  จากเรื่องที่ทำงานอ่ะ ฮา
ศุลกากร มันจ้องจะเก็บ  "อากร"  อย่างเดียวอ่ะ  ฮา
ส่วน "ดิวตี้ฟรี"  เส้นเขาใหญ่  แข็งโป๊ก  อ่ะ ฮา

วันหนึ่ง... เด็กแว๊นเข้ามาในซอย ทำเป็นตะโกนด่าพวกเด็ก...
เด็กแว๊นกลุ่มนั้นเดินเข้ามาหาเพื่ิอนบ้าน ในขณะที่ผมเดินออกไปหน้าบ้านเหมือนกัน...
ออกไปแค่ซีกตัวซ้าย เพราะมือขวาถือปืนอยู่ เด็กแว๊นกลุ่มนั้นรีบเดินกลับ...

ไอ้นี่ได้ใจนึกว่ามันใหญ่นึกว่าเด็กพวกนั้นกลัวมัน...

สุดท้ายปิดฉาก  เพราะผมติดตังค์เพื่อนมันจาก 2 แสน จ่ายจนยอดเหลือ 5 หมื่น... 
มันกับเพื่อนมันคงไปกินงานเชงเม้ง กลับมาโวยวายทวงเงิน
หาว่ากระจอกว่ะ เงินแค่ 5 หมื่นไม่มีปัญญา...

ผมเลยออกไปแสดงความกระจอกออกไปกระทืบมัน...
เด็กแว๊นเหล่านั้นเจอผมยิ้มอย่างเดียว...

็Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

หมดกัน หมดกัน  ทีนี้จะไป "ยืม" สตางค์ใคร อ่ะ ฮา

....ส่วนไอ้พวกตัวประกอบ คุณต้องรู้ว่าบ้านพวกมันอยู่ไหนกันบ้าง...
จอดรถหน้าบ้านมัน  แล้วมองเข้าไปสบตาพวกมันแต่ละคนของแต่ละบ้าน...
ให้มันรู้ว่าเราก็รู้ที่อยู่ของมัน...

ประเด็นอยู่ที่ระวังการลอบกัดให้ดี... มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี
พร้อมตะโกนไปด้วยว่า "ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!" เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง
แต่ยิงลงพื้นนะ..

อย่าออกนอกบ้านตอนมันรวมตัว... ให้คนในบ้านพร้อมที่จะยิงเพื่อปกป้องตนเองยามเราไม่อยู่...
และหลังจากนั้นต้องวางตัวให้นิ่ง หลังปัญหาจบ...

็Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ถึงขนาด ขับรถไปหน้าบ้านเขา  แล้วจ้อง "เขม็ง" สบตาทั้งบ้านอ่ะ ฮา
เวลาพวกเขาขับรถ  มาจอดมองเข้ามาในบ้านเรา   พวกเขาคงไม่ "นิ่ง"  แล้ว อ่ะ ฮา

ผมเคยโง่ถึงขนาด  เดินไปเขย่าประตูเรียกพ่อแม่พวกมัน  ออกมาคุยเลยครับกลางดึก..

ผลพ่อแม่พวกมันให้ลูกสาวยกแก้วเหล้ามาเสริฟผมถึงบ้านเลยในอีกวัน...

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

พี่ dignitua ขร๊า โดน "ซันเจี่ย"  เข้าให้แล้วแหละ  ฮา
รีบไป "ล้างท้อง"  น๊ะคร๊า ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 02:01:49 PM »

มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี พร้อมตะโกนไปด้วยว่า "ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!" เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง แต่ยิงลงพื้นนะ..

มุขนี้ งง แปลกดีครับ Grin Grin Grin ยิงเอง ตะโกนเอง 5555555

ประเด็นลอบกัดผมว่ายุ่ง ไม่สบายใจ อาจไม่คุ้มเสีย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 03:03:25 PM »

เรื่องนี้ทำให้รู้ว่า...
                       กฎหมายพึ่งได้   
           แต่...ผู้รักษากฎหมาย (บางครั้ง) อาจพึ่งไม่ได้...

Grin Grin Grin

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 03:13:13 PM »

มีปืนก็ยิงไปเถอะ ยิ่งดังยิ่งดี พร้อมตะโกนไปด้วยว่า "ไอ้เห้..! ใครยิงวะ!"
เดี๋ยวพวกมันก็ระแวงเอง แต่ยิงลงพื้นนะ..

มุขนี้ งง แปลกดีครับ Grin Grin Grin ยิงเอง ตะโกนเอง 5555555

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

5555 ด่า  ไอ้คนยิง  นั่นแหละ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 03:30:30 PM »

ตอบผิดกระทู้ ขออภัยครับ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 03:33:54 PM โดย Glock9mm » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:29:18 PM »

ไม่รู้ดวงเป็นอะไรเมื่อกี้ก็ขโมยเข้าบ้านอีกแล้วครับทั้งๆที่อยู่บ้านตั้งสามคนน้องเขยเห็นมันกำลังไปรื้อค้นของที่เก็บไว้ไต้ถุนยุ้งข้าวแทนที่จะค่อยๆบอกดันตะโกนบอกมันได้ยินเลยพากันเผ่นซะก่อนทิ้งรองเท้าแตะไว้ให้ดูต่างหน้าคู่นึง ไล่ไม่ทันมันวิ่งเร็วจริงๆครับมาถึงก็นั่งหอบแฮกๆอยู่นี่แหละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:40:07 PM »

ไม่รู้ดวงเป็นอะไรเมื่อกี้ก็ขโมยเข้าบ้านอีกแล้วครับทั้งๆที่อยู่บ้านตั้งสามคนน้องเขยเห็นมันกำลังไปรื้อค้นของที่เก็บไว้ไต้ถุนยุ้งข้าวแทนที่จะค่อยๆบอกดันตะโกนบอกมันได้ยินเลยพากันเผ่นซะก่อนทิ้งรองเท้าแตะไว้ให้ดูต่างหน้าคู่นึง ไล่ไม่ทันมันวิ่งเร็วจริงๆครับมาถึงก็นั่งหอบแฮกๆอยู่นี่แหละครับ

พวกนี้ตีนมันวิ่งเร็วต้องใช้ลูกตะกั่วไล่ตามไปครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:46:12 PM »

พวกนี้ตีนมันวิ่งเร็วต้องใช้ลูกตะกั่วไล่ตามไปครับ   Grin
เด็กพม่าครับอายุสิบห้า สิบหกเองครับ งานนี้มันขาดทุนครับเสียรองเท้าแต่ไม่ได้ของ555.

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:50:44 PM »

ได้รองเท้าฟรีครับ ขำก๊าก

Uploaded with ImageShack.us

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:57:19 PM »

เด็กพม่าครับอายุสิบห้า สิบหกเองครับ งานนี้มันขาดทุนครับเสียรองเท้าแต่ไม่ได้ของ555.

รอบหน้ามันมาอีกแน่ครับ  (มาเอารองเท้าคืน)   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:58:00 PM »

ใจเย็นๆ Grin

11 มม.
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์