เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:31:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพที่ท่านต้องการให้ลูกท่านเป็น  (อ่าน 8091 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:03:13 PM »

อยากรู้ว่าต้องการให้เป็นอะไร เพราะผมเจอคำถามแล้วผู้ถามว่าผมไม่วางแผนให้ลูก  ผมก็ตอบไปขำๆให้มันกินข้าวแซ่บเลี้ยงดูครอบครัวได้ก็พอ  เขาว่าผมคิดน้อยไปก็เลยไม่รู้จะว่ายังไง  ถ้าเลือกได้ก็เป็นนายอำเภอก็แล้วกัน Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:09:08 PM »

ผู้ชายอยากให้เป็นทหารหรือตำรวจครับ แต่ตอนนี้สงสัยได้แค่ทหารเกณฑ์ หัวเราะร่าน้ำตาริน

nagrop
Jr. Member
**

คะแนน 42

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:10:01 PM »

ผมกำลังจะมีครับ ภรรยาท้อง6เดือนแล้ว หลงรัก  ส่วนตัวผมไม่ตั้งความหวังอะไรมากครับอาชีพอะไรก็ใด้แล้วแต่เขาชอบ  แต่ขอให้เขาเป็นคนดีครับ ไหว้  ส่วนภรรยานี่ตั่งใจมากครับอยากให้เขาเรียนหมอ(ภรรยาผมเป็นพยาบาลครับ  สงสัยอยากให้เดินตามแม่  ไม่อยากให้เมาเหมือนพ่อ555  ยิ้มีเลศนัย)
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:13:43 PM »

ผมอยากให้เป็นหมอครับ แต่ก็แล้วแต่เค้าครับ ถามลูกว่าอยากเป็นอะไร มันบอก อยากเป็น อุนต้าแมน ครับ  Cheesy Grin
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:15:12 PM »

เป็นอะไรก็ได้ที่พอเอาตัวรอด ..... อย่ามาเป็นพ่อเป็นแม่ผมอีกคน ก็แล้วกัน (ตอนนี้ก็คล้ายไแล้ว) ยี๊
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:20:04 PM »

นายอำเภอครับ  จะได้เซ็นใบ ป.๓  ให้ผม  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:37:42 PM »

รับราชการ อะไรก็ได้ เป็นคนที่ตรงเพศ และเป็นคนดีของสังคม ก็คงเพียงพอกระมังครับ

แต่ถ้าไม่ได้สักอย่าง ก็ขออย่างเดียว คนดี แค่นั้นนะ น่าจะทำเป็นครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:57:36 PM »

คนที่ถามผมเป็นอจ.สอนพิเศษ  คงประมานว่าไม่รีบติวเหรอ  เดี๋ยวนี้ก็เรียนกันหัวจะแตกแล้ว  ปิดเทอมก็ยังเรียน เป็นผมหนีออกจากบ้านแหงๆ  อีตอนสอบออกๆง่ายๆ  อีตอนสอบเข้าปานข้อสอบด๊อกเตอร์  เด็กได้4.00 ถามแค่กรดกับด่างเปลี่ยนสีกระดาษลิสมัส เป็นสีอะไรก็ไม่รู้ ถามตารางธาตุง่ายๆทองแดง เหล็ก สังกะสี อักษรย่ออะไร ก็ไม่ค่อยได้ ป.6เรียนลึกกว่าสมัยก่อนเยอะ  แต่หลังสอบลืมหมด  เป็นอะไรก็เป็นอย่าเป็นคนค้ำประกันก็แล้วกัน   พ่อมันก็เข็ดมาแล้ว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:58:48 PM »

นายอำเภอครับ  จะได้เซ็นใบ ป.๓  ให้ผม  Grin
ถึงตอนนั้นจะถีอใหวหรือครับ ยิ้มีเลศนัย

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 02:08:52 PM »

อยากให้ลูกได้ดีทุกคน แต่อยู่ที่ตัวเค้าว่าจะรักเรียนและหัวไปทางไหน แค่จบแล้วมีงานทำเป็นคนดีไม่เป็นภาระของสังคมพอแล้วครับ
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 02:11:30 PM »

คนที่ถามผมเป็นอจ.สอนพิเศษ  คงประมานว่าไม่รีบติวเหรอ  เดี๋ยวนี้ก็เรียนกันหัวจะแตกแล้ว  ปิดเทอมก็ยังเรียน เป็นผมหนีออกจากบ้านแหงๆ  อีตอนสอบออกๆง่ายๆ  อีตอนสอบเข้าปานข้อสอบด๊อกเตอร์  เด็กได้4.00 ถามแค่กรดกับด่างเปลี่ยนสีกระดาษลิสมัส เป็นสีอะไรก็ไม่รู้ ถามตารางธาตุง่ายๆทองแดง เหล็ก สังกะสี อักษรย่ออะไร ก็ไม่ค่อยได้ ป.6เรียนลึกกว่าสมัยก่อนเยอะ  แต่หลังสอบลืมหมด  เป็นอะไรก็เป็นอย่าเป็นคนค้ำประกันก็แล้วกัน   พ่อมันก็เข็ดมาแล้ว

ชอบจังตัวหนังสือสีแดง     ยิ้มีเลศนัยผมก็โดนมาเหมือนกัน ขำก๊าก
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 02:11:59 PM »

ก็คงอาชีพ ยอดฮิต ในอดีตครับ ผมอยากเป็นวิศวกร แต่เอนต์ไม่ติด สุดท้ายก็เป็นช่างไฟฟ้า
แฟนผมพ่อแม่เขา อยากให้เรียนหมอ เหมือนพี่ชายแฟน แต่สุดท้ายก็เรียนราม ตอนนี้ ลูกชาย
กำลังเรียนวิศวะ ที่เกษตรกำลังขึ้นปี3 ลูกสาวก็จบหมอที่จุฬา อย่างน้อยก็ มาสานฝัน พ่อแม่ได้
สำเร็จ ถึงจะช้า มาอีกรุ่นก็ตามทีครับ ไหว้ เยี่ยม
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 02:13:41 PM »

นายอำเภอครับ  จะได้เซ็นใบ ป.๓  ให้ผม  Grin
ถึงตอนนั้นจะถีอใหวหรือครับ ยิ้มีเลศนัย

ปล่าวหรอกครับไว้ให้ลูกเขยยิงพ่อตา  ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 02:16:40 PM »

เด็กสมัยนี้บังคับใจยากแต่ละคนอารมณ์ติสท์มากเหลือเกิน แต่ละคนยังกะแมว ดึงไปหน้าจะกลับหลัง บอกให้เหลียวแลหลัง จะไปข้างหน้า

ลูกผมแม่มันเอาไม่อยู่ ผมเลยบอก มาคันนี้ผมขับเอง
ลูกเธอมันขับแบบเกียร์รถทั่วไปไม่ได้หรอกอยากให้มันเดินหน้าต้องเข้าเกียร์ถอย อยากให้มันถอยต้องเข้าเกียร์เดินหน้า

คือประมาณว่า อย่าไปบอกมันตรงๆว่าต้องการให้ทำอะไร เป็นอะไร (ในใจผมต้องการให้มันเป็นอย่างผม เคยบอกไม่มีใครเอาทั้งสองคน)

แต่พอผมเล่นพูดประชดประชันทางอ้อมเท่านั้นแหละ แถมพาไปดูสถานที่เรียน ถ้าในอนาคตมันอยากเรียนแบบนี้ อยากเป็นแบบนี้ เผื่อมันชอบบรรยากาศ

ได้ผลแฮะ ทั้งสองคน
คนโตก็กำลังศึกษาในสถาบันนี้
คนเล็กกำลังสอบ และอยากตามพี่สาวเข้ามาเรียนมาก

คืออยากจะบอกว่า เราบังคับเด็กไม่ได้ แต่ เราสร้างบรรยากาศให้เป็นไปตามต้องการได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 02:22:40 PM »

ปล่าวหรอกครับไว้ให้ลูกเขยยิงพ่อตา  ขำก๊าก

พูดถึงตัวเองใช่มั้ยครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์