เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:13:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพที่ท่านต้องการให้ลูกท่านเป็น  (อ่าน 8099 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:11:22 AM »

อาชีพที่ลูกทำแล้วลูกมีความสุขครับ... Cheesy
คนโตจบแล้ววันๆไม่ทำอะไรเลยแค่อ่านภาษาอังกฤษแล้วแปลเป็นไทย คิก คิก

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:57:11 AM »

สำหรับผม  ตอนนี้ไม่ได้คิดว่าเจ้าลิง 2 ตัวของผม โตขึ้นเขาจะประกอบอาชีพอะไรครับ     ผมแค่คาดหวังว่าให้เขาโตขึ้นมาเป็นคนดี  ใช้ชีวิตอยู่ร่วมในสังคมให้ได้อย่างมีความสุขก็พอแล้วครับ ส่วนเขาจะประกอบอาชีพอะไรนั้นวันข้างหน้าตัวเขาจะเป็นคนเลือกเองครับ  เราแค่ให้โอกาศเตรียมความพร้อมในเรื่องการศึกษาให้เขาเพื่อที่จะนำไปใช้ประกอบการเลือกอาชีพของเขาก็พอครับ  Smiley Smiley
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:05:57 AM »

ตอนเด็กๆพ่อผมจะบังคับให้เรียนบัญชี จะได้เป็นนายธนาคารแบบเค้า
แต่เราก็ดื้อเพราะไม่ชอบคำนวณ สุดท้ายก็ฝืนใจพ่อหนีมาเรียนสายอาชีพ
ลูกผมยังไม่มี แต่ผมคงไม่คาดหวังกับเค้ามาก เค้าอยากเป็นอะไรก็ตามแต่เค้าจะเป็น
ขอแค่เป็นคนดี รู้หน้าที่ตน และรักผมกับแฟน แค่นั้นก็พอใจแล้วครับ
Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:11:17 AM »

เป็นอะไรก็ได้ตามใจเขาครับ เพียงแค่ขอไม่ไปเบียดเบียนคนอื่น ไม่โกงไม่คิดชั่วต่อผู้มีพระคุณและประเทศชาติครับ ขอแค่นี้ครับมากไปหรือเปล่าไม่รู้เพราะตอนนี้อยู่ในท้อง ผบ. 4 เดือนเองครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:47:07 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
คนตอบกระทู้  จิตแพทย์ เขาทำวิจัย  ผลที่แสดง ตามข้างล่าง อ่ะ ฮา

80 %  เป็นโรค  "จิตนิยม"  อ่ะ ฮา
20 %  เป็นโรค  "ขาดความอบอุ่น"  ตอนเด็ก อ่ะ ฮา

อยากให้เป็นโนน่  อยากให้เป็นนี่  ตอบสนองความ "อยาก"  ของตัวเอง
ตัวเอง "ทำไม่ได้"  ก็เลย  "อัดฉีด"  ลูก อ่ะ ฮา

เรื่องเด็กๆ  ยายไม่ "คาดหวัง"  พวกเขาอ่ะ ฮา

แต่ยายจะแทรก  เรื่อง ความเป็น "ผู้นำ"  ให้เขาอ่ะ ฮา
สอนเขาว่า  ถ้าจะหาที่ยืน  ต้องยืน  "อันดับแรกๆ"  คนถึงจะจำได้ อ่ะ ฮา
อันดับกลางๆ  พวกบ๊วย ประจำ  พวกนี้จะลำบาก อ่ะ ฮา

เพราะในอนาคต  คนมันเยอะ  มีตัวเลือกมาก อ่ะ ฮา
ต้อง  "เด่น"  จริงๆ  ถึงจะอยู่รอด  อ่ะ ฮา

แล้วอีกอย่าง  ไม่อยากสอนให้เขา  "รับราชการ"  อ่ะ ฮา
เพราะระบบ  มันกลืน  ความสามารถ  ของ "คน"  อ่ะ ฮา
ติดโน่น  ติดนี่  ระบบมันไม่สอน  หรือ ถึงขนาด "ห้ามคิด"  นอกกรอบ อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:23:40 AM »

หึ หึ
ไม่มีลูกเลยไม่ต้องปวดหัว ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:38:55 AM »

เขาอยากเป็นอะไรก็ได้ที่เขาอยากเป็น...แต่เหนือสุดคือเป็นคนดีของสังคม...ไม่คิดร้ายต่อประเทศชาติ...ศาสนา...พระมหากษัตริย์...ผมก็ดีใจอย่างที่สุดแล้วครับ...ส่วนถ้าการที่ลูกไม่เป็นคนดีของสังคมเป็นภัยของสังคม...คนอาชีพอย่างผมถ้าลูกมันชั่วผมก็ต้องจับมันเข้าคุกครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:44:58 AM »

ทำนาครับ ผมมีลูกชายคนเดียว ผมมีที่นาแปลงเล็กๆอยู่แปลงนึง
ถ้าลูกชายผมไม่ทำนา แล้วใครจะดูแลที่นาแทนเรา
ทำแบบผมก็ได้ ทำนาเป็นจ๊อบเล็ก แล้วก็ทำอย่างอื่นเป็นหลัก
อย่าทำงานมากเกินไป อย่าหาเงินจนเพลิน เหมือนนักการเมือง
เที่ยวไปในที่ต่างๆบ้าง จะได้ไม่โง่เหมือนผม..

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:47:40 AM »

อ  คมขวาน โชคดีนะครับไม่ต้องปวดหัวเหมือนผม หลงรัก

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 11:02:39 AM »

อ  คมขวาน โชคดีนะครับไม่ต้องปวดหัวเหมือนผม หลงรัก
       ตอนนี้มีความสุขกับที่เป็นอยู่
ได้กินได้ใช้ได้จับจ่าย  ได้ทำแทบทุกอย่างที่อยากจะทำ
ในอนาคตไม่รู้จะเป็นยังไง  แต่ก็พยายามวางแผนชีวิตแบบคนไม่มีลูก ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 11:02:51 AM »

หึ หึ

แบบนี้ก็กินขนมจีนไม่ได้นะสิ   เศร้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 11:04:11 AM »

หึ หึ

แบบนี้ก็กินขนมจีนไม่ได้นะสิ   เศร้า
        "ไม่มีน้ำยา"
กินคลุกน้ำปลาก็ได้ ฟร๊ะ Angry Shocked

เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:12:34 PM »

เป็นคนดีของสังคม

เป็นพ่อค้า ขายอะไหล่รถจักรยานยนต์ (เหมือนพ่อ) Grin

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:35:22 PM »

อาชีพที่ลูกทำแล้วลูกมีความสุขครับ... Cheesy

เยี่ยม  ไหว้

เห็นด้วยกับคุณหมอว่าชีวิตใครมีโอกาสได้ทำในสิ่งที่รักที่ชอบ....ชีวิตนั้นเป็นชีวิตที่มีความสุข  Smiley  อาชีพอะไรไม่สำคัญ
หากรู้จักใช้ชีวิตแบบพอเพียง รู้จักที่จะพอใจในสิ่งที่ตัวมีอยู่ รู้จักหารายได้พอเลี้ยงตัว และรู้จักแบ่งผู้อื่นและสังคมบ้าง .... เป็นความสุข

ผมอยากให้ลูกมีความสุข  Grin
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 01:07:30 PM »

Re: อาชีพที่ท่านต้องการให้ลูกท่านเป็น

ผมอยากให้เป็น Grin Grin Grin International Criminal Police Organization.    INTERPOL  หรือ CIA  ก็ได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ส่วนเขาคิดเองมาสองปีแล้ว...เทอมหน้าขึ้น ม.6 ลูกสาวเขาอยากสอบตรง นรต.หญิง.สามพราน...มันท้าทายและถ้าสอบเข้าได้ยิ่งท้าทาย ปล. เรียนฝึก 4 ปีเต็มๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

ม.รัฐฯ หลายที่ก็สอบ รายละเอียดเขาวางแผนไว้หมดแล้ว ...  จบม.6 สอบได้ที่ใหนผมจะรายงาน เวป.อวป.เป็นที่สองรองจากพ่อผม ...ไม่อายจริงๆ ครับ...ชีวิตข้างหน้า อาชีพการงาน คู่ครองเลือกทางเดินเอง  พ่อแม่เป็นแค่หลังคาบ้าน ผ้าห่ม หมอนกอด ผ้าเย็นและไม้ค้ำยัน และ...จุดสตาร์ทฯลฯ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์