เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:31:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ที่วังไชยา  (อ่าน 16353 ครั้ง)
woodenowl
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 07:42:00 AM »

แบ่งปันด้วยคนครับ  ไปมาเมื่อวานเหมือนกัน  เอาแบบสั้น ๆ
โดยรวมมารยาทเจ้าหน้าที่ดีนะครับ (โชคดี)
ผมขอ .45  ให้เหตุผลไปว่าป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน  รอประมาณ 4 เดือน ไปให้การ (ชี้แจง) เพิ่มเติมเมื่อวาน  ได้รับคำชี้แจงว่ามีปืนพกอยู่แล้ว และมีขนาด .357 ด้วย ถือว่าเป็นปืนสงคราม คงยากที่จะได้รับอนุญาต  นโยบายขณะนี้อนุญาตให้ตำรวจ ทหาร นักกีฬายิงปืน (?) ประมาณนี้  ขนาดเจ้าหน้าที่กรมการปกครองเอง ก็ได้แค่ขนาด .38 หรือ 9 มม.  กรณีผมรอติดตามผลอาทิตย์หน้าอีกครั้งครับ
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 08:23:33 AM »

แบ่งปันด้วยคนครับ ไปมาเมื่อวานเหมือนกัน เอาแบบสั้น ๆ
โดยรวมมารยาทเจ้าหน้าที่ดีนะครับ (โชคดี)
ผมขอ .45 ให้เหตุผลไปว่าป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน รอประมาณ 4 เดือน ไปให้การ (ชี้แจง) เพิ่มเติมเมื่อวาน ได้รับคำชี้แจงว่ามีปืนพกอยู่แล้ว และมีขนาด .357 ด้วย ถือว่าเป็นปืนสงคราม คงยากที่จะได้รับอนุญาต นโยบายขณะนี้อนุญาตให้ตำรวจ ทหาร นักกีฬายิงปืน (?) ประมาณนี้ ขนาดเจ้าหน้าที่กรมการปกครองเอง ก็ได้แค่ขนาด .38 หรือ 9 มม. กรณีผมรอติดตามผลอาทิตย์หน้าอีกครั้งครับ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 08:25:53 AM »

เมื่อ ราว 4-5 ปีที่แล้ว ก่อน ฟองบู่สลาย .... 

ข้าราชการ คือ คนจนรุ่นใหม่ [color=Black...  แต่งเครื่องแบบ ชั้นเอก - ชั้นพิเศษ ให้ ซี 8 ซี 9 ก็เหอะ ... เดินเข้า ธนาคาร ไม่มีใครคิดว่า ท่านเอาเงินไปฝาก หรอก ... คงมาทำเรื่อง กู้แบงค์ ต่างหาก

ขรก มี ดี หน่อยเดียว ได้  รับความเมตาจากตำรวจจราจร เวลาพลาด ละก็พอเจรจากันได้ .. อาจเพราะเงินเดือนน้อย ไม่มีตังจ่ายค่าปรับ   เลย ไม่เคยโดยใบสั่ง จราจร เลยในรอบ 20 กว่าปีนี้  ขี่มอไซค์ วิ่งเลนขวา ขึ้นสะพานลอย ลอดอุโมงค์ ประจำ

ข้อดีที่พอจะนึกได้ มีเพียงเท่านี้ ... เห็นใจเถอะครับ ...  จบ ปริญาโท-ปริญาเอก  สอนในมหาลัย มา ร่วม 20 ปี เงินเดือนยังน้อยกว่า ลูกศิษย์ ที่เพิ่งทำงาน 2-3 ปี .... เกินครึ่ง วนเวียนอยู่กับวงจรหนี้สิน สหกรณ์ ... แม้จะเอาเงินมาซื้อปืน อย่างใจชอบ ก็ต้องกู้ครับ

แต่ก็ไม่เคยคิดว่า เป็นคนชั้นสอง ....  เสียสละ ทำเพื่อประเทศชาติ มากันตลอด.. เรื่อง การปฏิบัติ ที่แตกต่าง เล็ก ๆ น้อย ๆ .... เขาถือกันว่า ขรก เป็นผู้มี ผ่านการคัดกรอง มีกฏวินัย บังตับ ... ตามตัวได้ง่าย โอกาส ที่จะใช้อาวุธปืน  ก่อคดีความต่าง ๆ น้อยมาก  จึงอยู่ในข่าย ที่ง่ายแก่การพิจารณา ... เท่านั้น เอง ครับ

FBook   prasop tongtawat
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 08:46:07 AM »

นโยบายขณะนี้อนุญาตให้ตำรวจ ทหาร นักกีฬายิงปืน (?) ประมาณนี้ ขนาดเจ้าหน้าที่กรมการปกครองเอง ก็ได้แค่ขนาด .38 หรือ 9 มม. กรณีผมรอติดตามผลอาทิตย์หน้าอีกครั้งครับ

สวนไปเลยครับ  ว่าเป็นนโยบายที่เลือกปฏิบัติ  ขัดต่อรัฐธรรมนูญ   หรือจะทำนิ่ม ๆ ก็ถามว่าเป็นนโยบายใคร  จดชื่อคนบอกมาด้วย  จะได้อ้างอิงได้

อวป.ฉบับที่จะออกสิ้นเดือนนี้   จะพิมพ์ ป.4 ของคุณเสก  มีชื่อที่อยู่ กับวัตถุประสงค์ว่าใช้เพื่อป้องกันตัวอย่างชัดเจน
รวมทั้งเรื่องราวย่อ ๆ   เพราะคุณเสก และ สพป.ต้องการให้ใช้เป็นตัวอย่าง   ให้เอาไปอ้างอิงได้เลยว่า
นี่แหละ ป.4 ขนาด.45 ที่คนขอเป็นประชาชนธรรมดา   แล้วขอ.45 โดยไม่ยื่นหลักฐานนักกีฬาด้วย

ถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่ร่วมกันจาก อวป.  สพป.และคุณเสกครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 09:24:04 AM »

เมื่อ ราว 4-5 ปีที่แล้ว ก่อน ฟองบู่สลาย .... 

ข้าราชการ คือ คนจนรุ่นใหม่ [color=Black...  แต่งเครื่องแบบ ชั้นเอก - ชั้นพิเศษ ให้ ซี 8 ซี 9 ก็เหอะ ... เดินเข้า ธนาคาร ไม่มีใครคิดว่า ท่านเอาเงินไปฝาก หรอก ... คงมาทำเรื่อง กู้แบงค์ ต่างหาก

ขรก มี ดี หน่อยเดียว ได้  รับความเมตาจากตำรวจจราจร เวลาพลาด ละก็พอเจรจากันได้ .. อาจเพราะเงินเดือนน้อย ไม่มีตังจ่ายค่าปรับ   เลย ไม่เคยโดยใบสั่ง จราจร เลยในรอบ 20 กว่าปีนี้  ขี่มอไซค์ วิ่งเลนขวา ขึ้นสะพานลอย ลอดอุโมงค์ ประจำ

ข้อดีที่พอจะนึกได้ มีเพียงเท่านี้ ... เห็นใจเถอะครับ ...  จบ ปริญาโท-ปริญาเอก  สอนในมหาลัย มา ร่วม 20 ปี เงินเดือนยังน้อยกว่า ลูกศิษย์ ที่เพิ่งทำงาน 2-3 ปี .... เกินครึ่ง วนเวียนอยู่กับวงจรหนี้สิน สหกรณ์ ... แม้จะเอาเงินมาซื้อปืน อย่างใจชอบ ก็ต้องกู้ครับ

แต่ก็ไม่เคยคิดว่า เป็นคนชั้นสอง ....  เสียสละ ทำเพื่อประเทศชาติ มากันตลอด.. เรื่อง การปฏิบัติ ที่แตกต่าง เล็ก ๆ น้อย ๆ .... เขาถือกันว่า ขรก เป็นผู้มี ผ่านการคัดกรอง มีกฏวินัย บังตับ ... ตามตัวได้ง่าย โอกาส ที่จะใช้อาวุธปืน  ก่อคดีความต่าง ๆ น้อยมาก  จึงอยู่ในข่าย ที่ง่ายแก่การพิจารณา ... เท่านั้น เอง ครับ

อือม์ บ้านผมและญาติๆ ก็ทำราชการมาตั้งแต่ตั้งแต่โน้นนนน........

บางคนเรียนเก่งก็ได้ทุนไปเรียนต่อ บางคนเซ่อๆ อย่างผมทุน พก. เข้าเนื้อไม่รู้เท่าไหร่?

เห็น ขรก. มามากตั้งแต่เด็ก แต่ถ้าพูดถึงเรื่องการมีปืนผมเห็นว่า ขรก. สบายกว่าประชาชนภาคเอกชนทั่วไปมากแล้ว

1. ข้าราชการใช้หนังสือรับรองสถานภาพจาก ซี 8 ซึ่งตามระเบียบยังไงก็ต้องออกให้ ส่วนเอกชนนายจ้างไม่ออกให้ก็ได้ จะทำไม?

2. เอกชนมีหนังสือรับรองจากนายจ้างแล้วต้องมีหนังสือรับรองจาก ซี 6 อีก ดูถูกกันชัดๆ ว่าเป็นคนเลว ส่วน ซี 6 ก็เป็นเทวดาเหรอถึงมีพิทย์เนตรล่วงรู้ได้ว่าใครดีใครเลว?

3. เอกชนต้องแสดงหลักทรัพย์วุ่นวาย เพราะชีวิตไม่มีค่าพอควรแก่การป้องกัน

4. ก๊ากกกก แล้วสมัยนี้น่ะเหรอ ใครบอกว่าท่านให้สิทธิตรงไปตรงมาตาม กม. แก่ข้าราชการ เรื่องของผมรอมา 4 เดือนแล้วท่าน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 09:38:41 AM »

ตามที่ผมกล่าว ไม่ได้คิดว่าควรจะให้ยุ่งๆ เท่ากัน

แต่ต้องเลิกได้แล้ว เรื่อง ซี6 รับรอง กับหลักทรัพย์เนี่ย คนมีปืนมีอาชีพต้องพอแล้ว ไม่ใข่ต้องเป็นคนรวยถึงจะมีปืนได้

"ต้องเป็นคนรวยถึงจะมีปืนได้" เป็นแนวคิดที่ &%#*%!!!*%&Sad X** ซะจริงๆ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 11:58:01 AM »

มีประเทศไทยนี่แหล่ะครับ..................ที่ข้าราชการมหาดไทย มองประชาชนของตัวเอง เป็น"คนไม่ดี" ไว้ก่อน.................ต้องหาคนมารับรองความประพฤติ.............แบบไม่ให้สิทธิ์ที่พึงได้ไว้ก่อน.....................พอรู้ว่าเป็นคนดี ค่อยให้.............ทุเรศ

ประเทศที่เจริญแล้ว พัฒนาแล้ว................เขามองประชาชนของเขา "เป็นคนดี" ไว้ก่อน.............ถ้าตรวจเจอเคยเป็นคนเลวก็เพิกถอนสิทธิ์ต่างๆ

ผมเคยเจอ ข้าราชการมหาดไทย ระดับล่างๆ แค่ระดับ 4 มาพูดถามผมว่า..................ซื้อปืนไปทำไมเยอะแยะ พูดแบบลอยหน้าลอยตา กวนตี....น มาก.................ตอนนั้นในใจผมนึกเลยว่า ไอ้หมอนี่ น่าตบกระโหลกจริงๆ ขนาดผมเป็นข้าราชการต่างกระทรวง ระดับสูงกว่ามันเยอะ มันยังวางก้ามข่มผม................สงสัยกระทรวงนี้จะ"อ่อน"เรื่องการอบรมข้าราชการเรื่องระบบอาวุโสในการปฏิบัติงาน.....................ตอนนั้นผมไม่ตอบแต่จ้องหน้ามัน

แล้วก็ตอบด้วยเสียงเรียบๆว่า.....................ผมซื้อตามที่ กม.ให้สิทธิ และ เผอิญเงินเหลือ และที่สำคัยเป็นเรื่องส่วนตัวของผม................น้องมีปัญหาอะไรหรือครับ?..................ปรากฎว่ามันยิ้มแหยๆ..................ก็มีเจ้าหน้าที่ที่อาวุโสกว่า(คงเห็น) เลยเดินมาหาแล้วรับเรื่องของผม.....................

นี่ขนาดผมเป็นข้าราชการทหารนะครับ....................ไปขอรับโอนปืนที่ศูนย์บริการประชาชน กรมการปกครอง (ที่โคตรห่วย)......................ไอ้ข้าราชการแค่ซี4 มันยังสำรากกับผมขนาดนี้.......................

ผมเห็นใจประชาชนที่ไม่ได้เป็นข้าราชการมากครับ.....................ขนาดผมเองมันยังทำกิริยามรรยาทเลวๆแบบนี้ใส่................

สมควรแล้วที่ให้ชาวบ้านเขาด่าข้าราชการเลวๆแบบนี้.................งานเรื่องบริการประชาชนที่มันรับผิดชอบแท้ๆ แม่..ง ยังทำไม่ได้เรื่อง ยังมาแอ๊คท่าใส่ชาวบ้าน ถ้าพวกมันไปทำงานรักษาบ้านเมืองแบบเอาชีวิตเข้าแลก  พวกมันคงร้องไห้ วิ่งหนีหางจุกตูดไปแน่ๆ

ขอระบายหน่อยครับ.................เจอมาจริงๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 12:05:53 PM »

เห็นใจพี่มะขิ่นครับ...

บ้านเมืองเจริญได้ยากหรือไม่สมดุลไปในทุกภาคส่วนเพราะข้าราชการ (บางคน) มีกรอบความคิด
คับแคบ  ชอบแต่จะสร้างอุปสรรคขัดขวางกันเอง...

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 12:24:29 PM »

อวป.ฉบับที่จะออกสิ้นเดือนนี้ จะพิมพ์ ป.4 ของคุณเสก มีชื่อที่อยู่ กับวัตถุประสงค์ว่าใช้เพื่อป้องกันตัวอย่างชัดเจน
รวมทั้งเรื่องราวย่อ ๆ เพราะคุณเสก และ สพป.ต้องการให้ใช้เป็นตัวอย่าง ให้เอาไปอ้างอิงได้เลยว่า
นี่แหละ ป.4 ขนาด.45 ที่คนขอเป็นประชาชนธรรมดา แล้วขอ.45 โดยไม่ยื่นหลักฐานนักกีฬาด้วย

ดีจายยยยยจัง Grin Grin Grin  ผู้การน่าจะลงไปด้วยเลยว่าให้ตอบยังไงเวลา เจ้าหน้าที่ถามจะได้เอาไปอ่านให้เขาฟัง  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 12:40:24 PM »

ต่างประสบการณ์ครับ เรื่องเคารพอาวุโส เขาอบรมกันมาดีนี่ครับพี่มะขิ่น

กับนายกระทรวงเดียวกันระดับพี่มะขิ่นเนี่ย ซี5 ซี6 เรียกยังงี้นะครับ

กริ๊งงงงง "เฮ้ย เงียบก่อน นายท่านโทรมา!!!!" เยาะเย้ย

"ครัาบบๆๆ คร้าบนายท่านคร้าบ ผมจะรีบดำเนินการเลยคับ" หลงรัก

.........เสียงในวงเหล้าครับ สงสัยหูฝาด หัวเราะร่าน้ำตาริน

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 12:40:25 PM »

มีประเทศไทยนี่แหล่ะครับ..................ที่ข้าราชการมหาดไทย มองประชาชนของตัวเอง เป็น"คนไม่ดี" ไว้ก่อน.................ต้องหาคนมารับรองความประพฤติ.............แบบไม่ให้สิทธิ์ที่พึงได้ไว้ก่อน.....................พอรู้ว่าเป็นคนดี ค่อยให้.............ทุเรศ

ประเทศที่เจริญแล้ว พัฒนาแล้ว................เขามองประชาชนของเขา "เป็นคนดี" ไว้ก่อน.............ถ้าตรวจเจอเคยเป็นคนเลวก็เพิกถอนสิทธิ์ต่างๆ

ผมเคยเจอ ข้าราชการมหาดไทย ระดับล่างๆ แค่ระดับ 4 มาพูดถามผมว่า..................ซื้อปืนไปทำไมเยอะแยะ พูดแบบลอยหน้าลอยตา กวนตี....น มาก.................ตอนนั้นในใจผมนึกเลยว่า ไอ้หมอนี่ น่าตบกระโหลกจริงๆ ขนาดผมเป็นข้าราชการต่างกระทรวง ระดับสูงกว่ามันเยอะ มันยังวางก้ามข่มผม................สงสัยกระทรวงนี้จะ"อ่อน"เรื่องการอบรมข้าราชการเรื่องระบบอาวุโสในการปฏิบัติงาน.....................ตอนนั้นผมไม่ตอบแต่จ้องหน้ามัน

แล้วก็ตอบด้วยเสียงเรียบๆว่า.....................ผมซื้อตามที่ กม.ให้สิทธิ และ เผอิญเงินเหลือ และที่สำคัยเป็นเรื่องส่วนตัวของผม................น้องมีปัญหาอะไรหรือครับ?..................ปรากฎว่ามันยิ้มแหยๆ..................ก็มีเจ้าหน้าที่ที่อาวุโสกว่า(คงเห็น) เลยเดินมาหาแล้วรับเรื่องของผม.....................

นี่ขนาดผมเป็นข้าราชการทหารนะครับ....................ไปขอรับโอนปืนที่ศูนย์บริการประชาชน กรมการปกครอง (ที่โคตรห่วย)......................ไอ้ข้าราชการแค่ซี4 มันยังสำรากกับผมขนาดนี้.......................

ผมเห็นใจประชาชนที่ไม่ได้เป็นข้าราชการมากครับ.....................ขนาดผมเองมันยังทำกิริยามรรยาทเลวๆแบบนี้ใส่................

สมควรแล้วที่ให้ชาวบ้านเขาด่าข้าราชการเลวๆแบบนี้.................งานเรื่องบริการประชาชนที่มันรับผิดชอบแท้ๆ แม่..ง ยังทำไม่ได้เรื่อง ยังมาแอ๊คท่าใส่ชาวบ้าน ถ้าพวกมันไปทำงานรักษาบ้านเมืองแบบเอาชีวิตเข้าแลก พวกมันคงร้องไห้ วิ่งหนีหางจุกตูดไปแน่ๆ

ขอระบายหน่อยครับ.................เจอมาจริงๆ
นี่ขนาดพี่มะขิ่นเป็นข้าราชการด้วยกันยังโดนขนาดนี้ ตกใจ แล้วพวกผมละจะขนาดไหน แทบคลานเข้าไปกราบอยู่แล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
cannot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 12:46:56 PM »

ท่านมะขิ่นครับอย่าว่าแต่ ซี 4 เลยครับ  Angry แถวบ้านผมพวกสอบปลัดใหม่ยังไม่ได้บรรจุมาอบรมที่ศูนย์อบรมใกล้ๆบ้าน มันยังเบ่งอย่างกับมันเป็นเจ้าของอำเภอ  Angryทั้งที่มันมาจากต่างพื้นที่นะครับ  Undecidedไม่รู้เขาอบรมกันอย่างไร ทั้งวิทยากร ทั้งผู้เข้าอบรม พอๆกันเลยครับ ขอให้สักวันเจอเจ้าถิ่นเจ๋งๆเถอะ โดนชก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 01:18:45 PM »

ข้าราชการมหาดไทยที่ดีก็แยะ ไม่อยากให้ติเรือทั้งโกลน
แต่ผมว่านะ.....บางทีชื่อก็มีผล
เวลาคนสินต่ำเข้ามารับราชการ  มีบ้างที่สำคัญตัวผิด

เพราะที่นี่ ชื่อ กรมการปกครอง ครับ Wink
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 01:25:48 PM »

กับประชาชน/ข้าราชการนอกหน่วย ทำตัวเป็นนายขนาดนี้  Sad

สงสัยว่ากับลูกน้องตัวเอง "นายท่าน" ใช้ความเป็น "นาย" ขนาดไหน  Sad

ถ้าพฤติกรรมเกิดมาจากการเรียนรู้ประสบการณ์ส่วนตัว

ก็น่าเวทนา

ฅนนิรนาม
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 01:28:16 PM »

2. เอกชนมีหนังสือรับรองจากนายจ้างแล้วต้องมีหนังสือรับรองจาก ซี 6 อีก ดูถูกกันชัดๆ ว่าเป็นคนเลว ส่วน ซี 6 ก็เป็นเทวดาเหรอถึงมีพิทย์เนตรล่วงรู้ได้ว่าใครดีใครเลว?

- Grin ใช่แล้วครับ พี่ท่าน คนดี คนเลว มิใช่ดูจาก การศึกษา หน้าที่การงาน ฐานะ การแต่งกาย คนหาเช้า-กินค่ำ ก็เป็นคนดีได้- Grin
------สิ่งที่เป็นปัญหาทุกวันนี้คือระบบราชการเป็นผู้ออกกฎ ระเบียบต่างๆ ก็คิดว่าตัวเองมีศักดิ์และสิทธิ์เหนือกว่าประชาชน ถึงได้ออกกระเบียบที่แตกต่างกัน เคยได้ยินว่า ถ้าคุณเป็นคนดีแค่เซ็นต์รับรองความประพฤติ ซี 6 ที่ไหนก็เซ็นต์ให้ได้ แต่ในทางปฎิบัติต่างกันอย่างสิ้นเชิง แม้แต่ผู้ที่นั่งอยู่วังไชยยา ถ้าเราขอให้เซ็นต์รับรองให้ เขากล้าเซ็นต์หรือเปล่าก็ไม่รู้------
------แต่เวลาข้าราชการ (บางคน) เข้างาน เซ็นต์ชื่อเสร็จกลับบ้าน อู้งาน ไม่ทำงาน ก็อ้างข้าราชการเงินเดือนน้อย ทำแค่นี้พอ---
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์