เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:31:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ที่วังไชยา  (อ่าน 16281 ครั้ง)
Chunchom 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 04:39:41 PM »

อ่านข้อความดีดี  ช้าช้า  จะได้ไม่หลงทิศ  ผิดทางครับ

ผงเข้าตา   มองภาพไม่ชัดครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 04:48:28 PM »

หรือ  เอาเครื่องพิมพ์ดีดไปด้วย  ทำเป็นลายลักษณ์อักษรติดต่อราชการชัวร์สุด  พิมพ์แล้วยื่นเลยสะดวกดี  เสียดายคราวที่แล้วยังไม่ทันยื่นฉบับที่สองท่านอนุญาตซะก่อน  ขอบคุณคร๊าบบบ..... Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 07:55:45 PM »

ปัญหาเยอะจริงๆกับการที่จะมีปืนถูกต้องตามกฏหมายแต่ละกระบอก Tongue

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 08:05:18 PM »

ปัญหาเยอะจริงๆกับการที่จะมีปืนถูกต้องตามกฏหมายแต่ละกระบอก Tongue
บางคนก็ทำตัวเป็นนายราชการ ไม่ใช่ข้าราชการ Huh
return_n
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 08:23:01 PM »

ผมเป็นข้าราชการเมื่อ 10กว่าปีที่แล้วเคยไปขอ ป.3 ที่กองทะเบียน ตร. เขาให้เกียรติข้าราชการด้วยกันมาก ให้ถือหนังสือคำร้องไปตามโต๊ะต่างๆเอง  สัญญาบัตรไม่ต้องตรวจประวัติอาชญากร  ประมาณ 2 อาทิตย์ก็ได้รับ ป.3  เมื่อปลายปีที่แล้วไปขอ ป.3 ที่วังไชยา  ความรู้สึกไม่ดีเหมือนแต่ก่อนไม่ค่อยมีคำแนะนำให้  แล้วต้องรอตั้งเดือนครึ่ง "จนท.บอกว่าอย่างเร็วนะครับ"  ยังไม่รู้ว่าเมื่อถึงเวลานัดแล้วจะได้หรือเปล่า หรือจะเป็นเหมือนที่เพื่อนๆว่า คือขอเอกสารเพิ่มเมื่อใกล้เวลานัด
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 08:27:09 PM »

โทรไปทุกวันตามเบอร์ที่ให้มา(02282-0775)ตั้งแต่วันที่16-01-49ถึงวันนี้(20-01-49) ไม่เห็นมีใครรับสายเลย Tongue

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
paong26
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 09:18:58 PM »

เมื่อวาน  กระผมไปตาม ป.3  ที่วังไชยา เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเรื่องของกระผมเสนอข้างบนยังไม่กลับมาและขอร้องไม่ให้กระผมไปตามเรื่องข้างบน ตกใจ ตกใจ  ปลายเดือนมกราคมให้ติดต่อมาอีกครั้ง  สงสัยงานนี้จบยาก
        ที่สำคัญครับ  กระผมขอเรียนท่านพี่น้องชาวเวป  ในระหว่างที่รอเจ้าหน้าที่ค้นหาเรื่องของกระผมอยู่นั้นได้มีโทรศัพท์เข้า ผมรับฟังการสนทนาได้รวม 4 สาย  ทั้งหมดเป็นการถามเรื่อง ป.3  ครับ  เจ้าหน้าที่ท่านหนึ่งเป็นผู้หญิงหน้าตาดีรับสายทั้ง 4 และแจ้งผู้ที่โทรมาว่า ป.3 ยังไม่ออกเรื่องยังอยู่ข้างบน (เหมือนของกระผม) โดยไม่ได้ไปค้นหาข้อมูลหรือดูสมุดออกเลขใดๆ ทั้งสิ้นพูดเสร็จวางสายบอกให้ติดต่อกลับมาใหม่   และยังสั่งการเจ้าหน้าที่ท่านอื่นอีกว่าหากมีใครโทรฯ มาสอบถามเรื่อง ป.3 ให้บอกไปเลยว่าอีก 2 อาทิตย์ให้โทรฯ มาใหม่   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        เจอข้าราชการที่บริการประชาชนแบบนี้จะทำอย่างไรครับ  จะฟ้องเขาก็ไม่ใช่นายทะเบียน ผู้ที่โทรฯ มาติดต่อก็คงไม่ทราบว่าเขาเลื่อนนัดท่านไปแบบมั่วๆ โดยไม่ได้ดูข้อมูลอะไรเลย   
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #112 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 09:38:25 PM »

รับรู้รับฟังเยอะๆแล้วสงสัยต้องขอไปลองสัมผัสดูบ้างแล้วว่าเป็นไง Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #113 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 10:14:54 PM »

เห็นใจผู้ขอหัวอกเดียวกัน และก็เห็นใจเจ้าหน้าที่ ที่เขาต้องตอบมั่ว เมื่อเรื่องผ่านมือไปแล้วและไม่สามารถไปเร่งรัดกับใครได้ :Smiley

คุณชวนชม แนะนำให้เอาเอกสาร เลขรับ/กำหนดนัดไปตามเรื่อง ก็เห็นด้วย ถ้ามีเวลา ได้รู้ว่าติดตรงไหน/อย่างไร  Smiley

ส่วนวิธีของผม การโทร.ถามจะทำเพื่อเอาข้อมูล พอเป็นพิธี เพราะข้อดีคือรู้เรื่องเร็ว ข้อด้อยคือไม่มีหลักฐาน
ถ้าทวงถามต้องทวงเป็นหนังสือ เพื่อให้มีหลักฐาน
ต้องเข้าใจว่า งานราชการ เมื่อมีหนังสือถาม มีสาระมีที่มาที่ไป จะต้องตอบ จะนิ่งเป็นทองไม่รู้ร้อนไม่ได้
เอาว่าถึงนัดทวงทุกๆสามสิบวัน ไม่ตอบก็อ้างหนังสือทวงเก่าไปด้วย
ทำอย่างนี้ เวลาฟ้อง มันจะชัด.... ว่า..ฯล่าช้า หนักๆอาจว่าเป็นละเว้นฯไปได้เลย

หนังสือทวงต้องถ่ายสำเนาไว้ ตัวจริงส่งไปรษณีย์ใช้วิธีการลงทะเบียนตอบรับ
เสียเงินบ้าง แต่ก็ประหยัดกว่าไปเอง ที่สำคัญมีหลักฐานว่าส่งถึง มีผู้รับแล้ว

ไม่มีเวลาไปวังไชยา  ลองวิธีส่งหนังสือทวงดูบ้างก็ได้
ถ้านายทะเบียนมีข้อขัดข้อง ก็ต้องตอบ
ไม่ตอบ แสดงว่า หลักฐานครบ รอพิจารณา ได้เวลาควรสั่งต้องสั่ง อนุญาตหรือไม่ก็ว่ามา
ถามแล้วถ้านิ่งๆเฉยๆ สัก90วัน ก็ไปศาลปกครองกัน  Wink

ถ้าติดขัดจะร่างจะเขียนหนังสือทวงอย่างไร สพป.น่าจะช่วยได้นะครับ  Grin

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #114 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 10:20:00 PM »

น้ำลายหก ตกใจ

กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #115 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 10:26:40 PM »

ถ้าติดขัดจะร่างจะเขียนหนังสือทวงอย่างไร สพป.น่าจะช่วยได้นะครับ

ขอบคุณครับ จวนแล้วครับ Grin

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #116 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 10:32:07 PM »

ขอให้เป็นจวนได้ป.3 ไม่ใช่จวนต้องทวงนะครับคุณกัญชง หัวเราะร่าน้ำตาริน
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #117 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 11:06:11 PM »

พี่ๆ ครับหนังสือทวงถามถ้าเราไม่ส่งทาง ปณ. คือไปยื่นเองจะไปยื่นให้กับใครส่วนใดของงานทะเบียนครับ และตัวอย่างการทวงถามพอจะแนะแนวให้ได้เบื่องต้นหรือป่าวครับ หรือต้องผ่าน สพป. ขอบคุณครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #118 เมื่อ: มกราคม 20, 2006, 11:48:44 PM »

คุณGiant .......หน่วยราชการ ต้องมีเจ้าหน้าที่ผู้มีหน้าที่รับเอกสาร ซึ่งต้องมีการลงบันทึกการรับเอกสารด้วย ถามเอาครับ
ส่งหนังสือ ต้องมีสำเนาให้เจ้าหน้าที่เซ็นว่ารับหนังสือแล้ว ไว้เป็นหลักฐาน
ส่วนตัวอย่างหนังสือทวงถาม ผมคุยทาง PM ก็แล้วกัน
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #119 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 01:40:10 AM »

พี่ Tamrong ครับแจ้งทางเมล์ให้หน่อยได้มั้ยครับ Giant75@thaimail.com ครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์