เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:27:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ที่วังไชยา  (อ่าน 16232 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #120 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 01:40:24 AM »

เอาว่าถึงนัดทวงทุกๆสามสิบวัน ไม่ตอบก็อ้างหนังสือทวงเก่าไปด้วย

ใจเย็นจัง
กระทู้สำรวจระยะเวลาให้บริการประชาชน  ไม่เห็นเรื่องอื่น ๆ เขาเกิน 7 วันเลยครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #121 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 04:02:58 AM »

ไม่เคยคิดโทษเจ้าหน้าระดับล่างที่เป็นหนังหน้าไฟคอยรับเรื่อง  ผมคุยกับเค้าด้วยดีมีแซวกันเล็กน้อยเพราะไม่ใช่ความผิดเค้ามีหน้าทีเพียงรับเรื่องและส่งต่อตามหน้าที่  ที่หน้าโทษคงจะเป็นระดับคนที่มีหน้าที่พิจารณาดึงเรื่องให้วุ่นวาย(คงไม่ได้ตีวงเพื่อบังคับให้เข้าวังวนอย่างว่า) 

ปัญหาที่ระดับล่างตอบไม่ได้ขอพบหัวหน้าเลยเดี๋ยวก็พาไปชั้นสองเองหละ  ลุยโลด...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #122 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 09:13:28 AM »

เรียน คุณ Giant.........ใช้ช่องทาง "ข้อความ" ด้านบน-ซ้าย.....คลิกเปิดดูตรง คุณมีxxxข้อความ ดูครับ  Grin
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #123 เมื่อ: มกราคม 21, 2006, 05:30:14 PM »

ขอบคุณครับพี่ Tamrong

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 05:29:13 PM »

ผมเป็นข้าราชการ  ซี 6 ไปติดต่อเรื่องซื้อปืนที่อำเภอใกล้ที่ทำงาน  แม้ผมบอกว่าเป็นข้าราชการและยังไม่บอกว่าจะซื้อปืนขนาดเท่าไหร่ ยังโดนท่านปลัดหน้าห้องนายอำเภอพูดขู่เสียงเข้ม บอกว่ายังเข้มงวด ไม่อนุญาตง่ายๆ หรอก  น้ำเสียงไม่ดีเลย ผมเป็นข้าราชการและที่ทำงานกับที่ว่าการอำเภอ อยู่ในอำเภอเดียวกัน ห่างกันแค่ 4-5 กม.  ไม่รู้จะพูดอย่างไร  รู้แล้วว่าเมืองไทยต้องเส้นสายเลยไปขอต่างอำเภอที่นายทะเบียนรู้จักกัน ไม่เสียซักบาท ขอ .45 เสียด้วย  อนิจจาเมืองไทย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 07:29:06 PM »

ผมเป็นข้าราชการ ซี 6 ไปติดต่อเรื่องซื้อปืนที่อำเภอใกล้ที่ทำงาน แม้ผมบอกว่าเป็นข้าราชการและยังไม่บอกว่าจะซื้อปืนขนาดเท่าไหร่ ยังโดนท่านปลัดหน้าห้องนายอำเภอพูดขู่เสียงเข้ม บอกว่ายังเข้มงวด ไม่อนุญาตง่ายๆ หรอก น้ำเสียงไม่ดีเลย ผมเป็นข้าราชการและที่ทำงานกับที่ว่าการอำเภอ อยู่ในอำเภอเดียวกัน ห่างกันแค่ 4-5 กม. ไม่รู้จะพูดอย่างไร รู้แล้วว่าเมืองไทยต้องเส้นสายเลยไปขอต่างอำเภอที่นายทะเบียนรู้จักกัน ไม่เสียซักบาท ขอ .45 เสียด้วย อนิจจาเมืองไทย

เค้าเรียกวงจรอุบาทว์ ป่าวครับ พี่ (บางอำเภอก็ดีใจหายครับ ผมเคยไปเป็นเพื่อน เพื่อน ขอป.3 ขนาด9 เพื่อนผม แค่ระดับ2 เองครับ ปลัดไม่เห็นว่าอ่ะไร ทำให้ทั้งที่ไม่ได้เสียตังเลยและอัทธยาสัยดีมากๆเลยครับ อำเภอเมืองด้วยครับ ตอนนี้ท่านย้ายไปแล้วทั้งท่านนานอำเภอด้วย เสียดายคนดีๆ มักอยุ่จังหวัดละไม่นาน)
tongta
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 11:11:45 PM »

ข้าราชการก็คือคน..คนคือคน..คน..คน..คนยังไงก็ไม่เข้ากันซากที...
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 01:17:52 AM »

ถ้าร้านปืนไปขอมีค่าดำเนินการคงจะง่ายขึ้นมั้งครับ ผมเดาเอาว่าที่เขาทำให้ขอยากขอเย็นเพื่อที่จะได้ยอมเสียตังค์ให้ร้านปืนดำเนินการเรื่องป.3 แล้วเขาก็รับเงินจากร้านปืนอีกทีมั้งครับ เรื่องอย่างนี้เดาได้ไม่ยากว่าคงจะมีการส่งส่วยลำดับขั้นไปเรื่อยในระดับที่สูงกว่า ผ.อ.ศูนย์แน่นอนครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:45:50 PM »

ผมให้ร้านช่วยขอให้ครับ จ่ายไป ผมอยู่กทม.ผมกลัวจะมีปัญหาเพราะตอนนี้ผมี 9 กับ .38 super อยู่ อายุผม25ปีครับ ผมกลัวเขาไม่ให้ป3 .45 ก็เลยจ่ายร้าน จองปืนไว้แล้วด้วย แต่ตอนนี้ก็รออยู่อย่างเดียวไม่รู้จะนานไหม เห็นเขาบอกว่า ไม่เกินเดือนเพราะจ่าย ถ้าจริงผมจะมาบอกเชียร์ร้านให้ครับ

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 04:03:24 PM »

ผมให้ร้านช่วยขอให้ครับ จ่ายไป ผมอยู่กทม.ผมกลัวจะมีปัญหาเพราะตอนนี้ผมี 9 กับ .38 super อยู่ อายุผม25ปีครับ ผมกลัวเขาไม่ให้ป3 .45 ก็เลยจ่ายร้าน จองปืนไว้แล้วด้วย แต่ตอนนี้ก็รออยู่อย่างเดียวไม่รู้จะนานไหม เห็นเขาบอกว่า ไม่เกินเดือนเพราะจ่าย ถ้าจริงผมจะมาบอกเชียร์ร้านให้ครับ

ชื่อร้านอะไรครับ ขอ .45 เสียเท่าไหร่  เผื่อจะได้ขอมั่ง .. Wink
(pm มาบอกก็ได้) หลงรัก หลงรัก
jimmys715
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:49:12 PM »

ขอด้วยครับ ขอบคุณครับ
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #131 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:59:39 PM »

ถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วย pm รายระเอียดให้หน่อยนะครับเผื่อตอนมีตังจะได้ขอมั้ง
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์