เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:15:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาเรื่องขายปืนครับ  (อ่าน 2254 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:04:26 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้อย่าเพิ่งน้อยใจเลยนะครับ  ไหว้
สาเหตุ ที่ สมาชิกหลายๆท่าน กล่าว เช่นนั้น เพราะ เจอกันมาเยอะ พอสมควร  บางครั้ง ถึงขนาดมีเรื่องมีราวกันเลยล่ะครับ
ยังไงต้องขอ อภัย แทน สมาชิก ทุกท่านด้วย  ยินดีต้อนรับครับท่าน  ไหว้
Cybernetic
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:06:13 PM »

ถ้าเข้าใจผิดกันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมอาจจะโพสต์แบบเป็นทางการไม่เป็นเท่าไรนัก...

ที่ผ่านมาเนิ่นนานแล้วยังไม่ได้โอน เพราะผมเลิกเล่นปืน เลิกยิงปืนไปพักใหญ่ ๆ แต่ที่คราวนี้อยากกลับมาเล่นมายิงอีก เพราะได้แข่งกีฬากับการท่าเรือฯ นี่ล่ะครับ คนเคยยิง พอได้ยิงอีก แถมได้ยิงกับคนเยอะ ๆ ด้วย จิตวิญญานของคนชอบปืนมันก็เหมือนจะกลับมาครับ

คงต้องขอคำปรึกษาอีกหลายอย่างครับ ทราบดีว่ามีหลายท่านในนี้เป็นมือพระกาฬ

ปกติผมจะทำอะไร ผมจะหาข้อมูลก่อนสอบถาม แต่ครางนี้อาจพลาดไปหน่อย ตรงที่ไม่ได้หาข้อมูลเกี่ยวกับการขายปืนมาก่อน
Cybernetic
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:08:48 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้อย่าเพิ่งน้อยใจเลยนะครับ  ไหว้
สาเหตุ ที่ สมาชิกหลายๆท่าน กล่าว เช่นนั้น เพราะ เจอกันมาเยอะ พอสมควร  บางครั้ง ถึงขนาดมีเรื่องมีราวกันเลยล่ะครับ
ยังไงต้องขอ อภัย แทน สมาชิก ทุกท่านด้วย  ยินดีต้อนรับครับท่าน  ไหว้

ผมไม่ชอบมีเรื่องกับใครหรอกครับ เพราะมันจะมีแต่การสูญเสีย ไม่มีอะไรดีเลยกับทั้งสองฝ่าย มีอะไรผมชอบเคลียร์มากกว่า จบแล้วคือจบเลย เข้าใจกัน เลิกรากันไป เป็นมิตรกันไปครับ

สวัสดีทุกท่านด้วยนะครับ
Cybernetic
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:13:59 PM »

ไหว้ถ้าไม่เกรียน ก็ขอโทษครับ...เพราะดูจากโพสแรกของท่าน ...มันเหมือนกับเด็กที่ขโมยปืนพ่อมาหลอกถามข้อมูลหรือแอบแฝงด้วยเจตนาที่ขาย(บอกยี่ห้อ บอกสภาพ บอกราคา)

ไหว้อย่าเพิ่งน้อยใจ...ลองย้อนกลับไปอ่านกระทู้ของท่านดูใหม่...ปืนยังไม่ได้โอน...พ่อก็ยังมีชีวิต...อยากขาย...มองได้หลายมุมครับ

ไหว้และ นักกีฬายิงปืนของรัฐวิสาหกิจในเวปนี้ มีหลายท่าน ...บางท่านได้ถ้วยได้เหรียญเป็นลัง คงพอให้คำปรึกษาได้ครับ
ถ้าเข้าใจผิดกัน ก็ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ผมสบายใจแล้วครับ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:09:48 PM »

คิก คิก งอน

อะนะ   พี่ในนี้ใจดีกันทั้งนั้น   ช่วงนี้อากาศแปรปรวนดี่ยว ร้อน หนาว   มีฝนบ้าง   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้อที่ควรคำนึงถึงนอกจากราคา    แล้ว   สิ่งหนึ่งที่ผู้ขายมองข้ามคือการโอนลอย

ขายปืนห้ามโอนลอยโดยเด็ดขาด    ไหว้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 08:59:34 AM »

..ขอให้ความเห็นอีกด้าน จขกท.บอกว่าทำงานที่การท่าเรือ น่าจะใช้สิทธิซื้อปืนสวัสดิการ สน.สก. ได้ ซึ่งมีปืนขนาด .45 ที่น่าสนใจมากมาย ราคาถูกกว่าหน้าร้าน ส่วนปืนของคุณพ่อเก็บไว้ไม่ดีกว่าหรือครับ หรือไม่ก็โอนเป็นชื่อ จขกท. โอกาสจะซื้อใหม่หาไม่ได้ง่าย ๆ นะครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Cybernetic
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:18:03 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ อย่างไรแล้วจะตัดสินใจดูอีกที ใจก็อยากได้ .45 อีกใจก็ไม่อยากขายครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:22:09 AM »

+ แต้มที่ ๑  ให้ คุณ Cybernetic.. ครับ.  Cheesy

chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:28:28 PM »

ไหว้ถ้าไม่เกรียน ก็ขอโทษครับ...เพราะดูจากโพสแรกของท่าน ...มันเหมือนกับเด็กที่ขโมยปืนพ่อมาหลอกถามข้อมูลหรือแอบแฝงด้วยเจตนาที่ขาย(บอกยี่ห้อ บอกสภาพ บอกราคา)

ไหว้อย่าเพิ่งน้อยใจ...ลองย้อนกลับไปอ่านกระทู้ของท่านดูใหม่...ปืนยังไม่ได้โอน...พ่อก็ยังมีชีวิต...อยากขาย...มองได้หลายมุมครับ

ไหว้และ นักกีฬายิงปืนของรัฐวิสาหกิจในเวปนี้ มีหลายท่าน ...บางท่านได้ถ้วยได้เหรียญเป็นลัง คงพอให้คำปรึกษาได้ครับ
ถ้าเข้าใจผิดกัน ก็ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ผมสบายใจแล้วครับ

ยินดีต้อนรับสมช.ใหม่ครับ
Cybernetic
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 04:00:03 PM »

ขอบคุณทุกท่านอีกรอบครับ คิดไปก็เสียดายอยู่เหมือนกัน  92FS รมดำหาไม่ได้แล้วด้วย อาจจะเก็บเอาไว้ครับ

เพื่อนผมมี Colt .45 รุ่นสมัยคุณตาเพื่อนผมยังหนุ่ม ๆ ตอนนั้นแกเป็นทหารด้วย เคยไปลองยิงด้วยกันพบว่าปืนยังแม่นยำดีอยู่มาก ผิวที่รมดำอยู่ก็ยังเงาสวยงามทีเดียวครับ สวยงามคลาสสิคจริง ๆ ขอซื้อเท่าไหร่เค้าก็ไม่ยอมขาย กระบอกนั้นน่าจะราว ๆ 50 กว่าปีได้นะครับ
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:25:54 PM »

+ 1 ให้จขกท  ครับ

สงสัยอะไรก็สอบถามได้ครับ อย่างที่พี่เขาว่านั่นแหละครับ มันมีการโกงการหักหลังกันพอสมควร

ผมเข้าใจเจตนาว่าท่านมาดี บางครั้งอาจจะผิดกฏกติกาของเว็บไปบ้าง พี่ๆเขาก็แนะนำให้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์