เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:37:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ อนุญาตสอบถามเรื่องโรงงานทำปลาทูน่าแช่แข็งหน่อยครับ  (อ่าน 3634 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:03:25 PM »

ขอ อนุญาตสอบถามเรื่องโรงงานทำปลาทูน่าแช่แข็งหน่อยครับ (ไม่ใช่อัดกระป๋อง )
แบบที่สามารถ ส่งออก ไปต่างประเทศได้ ท่านใดพอทราบ สถานที่เช่น.ที่อยู่  บ้างมั้ยครับ  ถ้ามีเบอร์โทรด้วยจักของพระคุณอย่างสูงครับ
รบกวนหน่อยนะครับ   ไหว้
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:15:00 PM »

ได้แนวใหม่อีกแล้วหรือ.. Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:17:51 PM »

ได้แนวใหม่อีกแล้วหรือ.. Grin

ญาติฝากให้ถามให้หน่อยครับ คือเค้าเห็นว่าผมใช้อินเตอร์เน็ตเป็น ผมหาข้อมูลมา 2วันแล้วครับ ยังไม่ได้เรื่องเลย  ไหว้
PCK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:14:32 PM »

บังฟีนไม่รู้จักนายกสมาคมอาหารแช่เยือกแข็งไทยหรือครับ ลอง PM ไปถามอาจารย์ผณิศวรดูสิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 08:17:55 AM โดย PCK » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:53:02 AM »

บังฟีนไม่รู้จักนายกสมาคมอาหารแช่เยือกแข็งไทยหรือครับ ลอง PM ไปถามอาจารย์ผนิศวรดูสิครับ

อ.ผณิศวร ครับ...  Wink
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 11:47:40 AM »

ขอบพระคุณ ท่าน PCK  และ อาหมอ รุต มากครับ  ไหว้
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:50:16 PM »

ปลาทูน่าที่เป็นวัตถุดิบทำปลาดิบซาซิมิ บริษัทส่วนใหญ่อยู่ที่สะพานปลาที่สิเหร่ จ. ภูเก็ต บ. สยามทูน่าฟิชเชอรี่ แพปลาดองเชอร์ แพปลาโชคภานุชิต ลอง search หา สำนักงานองค์การสะพานปลา สาขาภูเก็ต แล้วโทรถามดูครับ..ไม่ได้เรื่องยังไง pm มาบอกอีกที...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:52:16 PM »

ขอบพระคุณ ท่าน PCK  และ อาหมอ รุต มากครับ  ไหว้

เรียกอาหมอ แล้วอ่านแล้วมันเสียว ๆ พิลึกครับพี่บัง

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:57:23 PM »

เรียกอาหมอ แล้วอ่านแล้วมันเสียว ๆ พิลึกครับพี่บัง

ผมเรียกอาหมอ มานานแล้วครับพี่  Cheesy
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 02:39:18 PM »

มีคนตอบแล้ว ที่ภูเก็ตนั่นแหละตอนมีงานเลี้ยงพวกการท่าฯชอบสั่งมาจัดเลี้ยงกันแบบมายกตัว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:05:38 PM »

มาแล้วๆ แฟนพันธุ์แท้คุณหมอนพพร... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:13:03 PM »

ขอบพระคุณ ทุกท่านครับ ผมได้รับ ข้อความจาก อาจารย์ ผณิศวร เรียบร้อยแล้วครับ  ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:50:11 AM »

ปลาทูน่าที่เป็นวัตถุดิบทำปลาดิบซาซิมิ บริษัทส่วนใหญ่อยู่ที่สะพานปลาที่สิเหร่ จ. ภูเก็ต บ. สยามทูน่าฟิชเชอรี่ แพปลาดองเชอร์ แพปลาโชคภานุชิต ลอง search หา สำนักงานองค์การสะพานปลา สาขาภูเก็ต แล้วโทรถามดูครับ..ไม่ได้เรื่องยังไง pm มาบอกอีกที...
ตามตัวแดงมีแน่นอน เคยไปตรวจโรงงานมาเอง แต่เบอร์หาไม่เจอ
ส่วนอีกคน คือ โกตี๋ มีแน่นอนเหมือนกัน
http://phuketindex.com/koteephuket/index-th.htm

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 03:04:13 PM »

ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้ ทางญาติได้บอกผมไว้ก่อนหน้านี้แล้ว ว่า ที่ภูเก็ตได้ติดต่อไปแล้ว ทุกที แต่ไม่ได้ตามสเป๊ค ที่ต้องการ

ไหว้

ตามตัวแดงมีแน่นอน เคยไปตรวจโรงงานมาเอง แต่เบอร์หาไม่เจอ
ส่วนอีกคน คือ โกตี๋ มีแน่นอนเหมือนกัน
http://phuketindex.com/koteephuket/index-th.htm
ขอบพระคุณ พี่จอย ครับ  ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:06:44 PM »

ทางญาติได้บอกผมไว้ก่อนหน้านี้แล้ว ว่า ที่ภูเก็ตได้ติดต่อไปแล้ว ทุกที แต่ไม่ได้ตามสเป๊ค ที่ต้องการ

ขนลุกแสดงว่าที่ต้องการเป็นพวก yellow fin ราคาแพงหรือเปล่าแบบที่ญี่ปุ่น
หน้า: [1] 2
  พิมพ์