เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:26:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนพระรามสี่ทรุดตัว  (อ่าน 3902 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:02:22 AM »

อย่าให้ถึงขนาดนี้เลย ตกใจ
        อูย  น่ากลัว
แต่ที่พระรามสี่ก็น่ากลัว
หากว่าบังเอิญ  โดนเอารถพี่จอย
เพราะบางทีขณะนั้น  อาจมีของผิดกฏหมาย(บ้าน)อยู่ในรถ ตกใจ ตกใจ
เอาตัวเองให้รอดเถอะ Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:05:59 AM »

แป่ว.....
คงต้องขอวิชาจาก พี่ ๆ อีกเยอะ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:10:45 AM »

นายกไปแถวนั้นรึเปล่าครับ.. Cheesy

แต่ก่อนอาจเรียกธรณีสูบ Grin Grin Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ พี่ dignitua ขร๊า  ฮา

สนธิ ลิ้ม  "เจ็กกบฎ"  มันไปสวนลุมเมื่อวันที่ 10 อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:19:51 AM »

อย่าให้ถึงขนาดนี้เลย ตกใจ

ไอ้รูแบบเนี๊ยะมันน่าจะไปเกิดตรงบ้าน...จันทร์ส่องหน้าเนอะ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:21:32 AM »

นายกไปแถวนั้นรึเปล่าครับ.. Cheesy

แต่ก่อนอาจเรียกธรณีสูบ Grin Grin Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ พี่ dignitua ขร๊า  ฮา

สนธิ ลิ้ม  "เจ็กกบฎ"  มันไปสวนลุมเมื่อวันที่ 10 อ่ะ ฮา
คิก คิก คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:31:10 AM »

ลักษณะนี้แหล่งน้ำใต้ดินหายไปแน่นอนครับ  บาดาลนั่นแหละ มีไซด์งานก่อสร้างอยู่แถวนั้นหรือเปล่าครับ  ยิ้มีเลศนัย

เต็มไปหมดครับ

งั้นก็แน่นอนครับ ไซด์งานก่อสร้างแน่นอน สูบไปใช้ในงานก่อสร้างและแค้มป์คนงาน  Cheesy

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
แยกวิทยุ  ตรงนั้น  ไม่มี ไซค์งานก่อสร้าง  ขนาดใหญ่ อ่ะ  ฮา
แล้วเรื่อง  การดูดน้ำ บาดาล  ขึ้นมาใช้ก็ไม่น่าจะมีอ่ะ ฮา่

ยายสันนิษฐานว่า  อาจจะเกิดจาก  การเคลื่อนตัว  ของดิน  ในอุโมงค์  รถไฟ อ่ะ ฮา
55555555555 คนเมือง "น่าน"  จะมารู้ดี เรื่อง ดินยุบตัว  ได้อย่างไรคร๊า ฮา

เอออ.. แต่ถ้า  เป็นเรื่อง  พรานปลา หน้าวัด  ยายยอม อ่ะ ฮา

หรื่อเป็นเรื่องของนายก  "มาร์ค"  อ่ะ ฮา
เขาใช้เส้นทางสายนี้  ไปกลับบ้าน  ซอย "สวัสดี"  อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:32:28 AM »

เมื่อสักครู่ฟังข่าว ไม่น่าใช่เกี่ยวกับการสูบน้ำบาดาลครับ เพราะใต้หลุมจะเป็นสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน น่าจะเป็นผลมาจากการก่อสร้างมากกว่า

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:35:10 AM »

อ้าว
ถ้างั้น จุดอื่น ๆ
ก็น่าจะมีโอกาศเช่นกันซิครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:35:27 AM »

ลักษณะนี้แหล่งน้ำใต้ดินหายไปแน่นอนครับ  บาดาลนั่นแหละ มีไซด์งานก่อสร้างอยู่แถวนั้นหรือเปล่าครับ  ยิ้มีเลศนัย

เต็มไปหมดครับ

งั้นก็แน่นอนครับ ไซด์งานก่อสร้างแน่นอน สูบไปใช้ในงานก่อสร้างและแค้มป์คนงาน  Cheesy

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
แยกวิทยุ  ตรงนั้น  ไม่มี ไซค์งานก่อสร้าง  ขนาดใหญ่ อ่ะ  ฮา
แล้วเรื่อง  การดูดน้ำ บาดาล  ขึ้นมาใช้ก็ไม่น่าจะมีอ่ะ ฮา่

ยายสันนิษฐานว่า  อาจจะเกิดจาก  การเคลื่อนตัว  ของดิน  ในอุโมงค์  รถไฟ อ่ะ ฮา
55555555555 คนเมือง "น่าน"  จะมารู้ดี เรื่อง ดินยุบตัว  ได้อย่างไรคร๊า ฮา

เอออ.. แต่ถ้า  เป็นเรื่อง  พรานปลา หน้าวัด  ยายยอม อ่ะ ฮา

หรื่อเป็นเรื่องของนายก  "มาร์ค"  อ่ะ ฮา
เขาใช้เส้นทางสายนี้  ไปกลับบ้าน  ซอย "สวัสดี"  อ่ะ  ฮา

งั้นฟันธง นักการเมืองใช้เส้นทางนั้นเยอะ แผ่นดินเลยไมสามารถรับน้ำหนักได้ไหว 55555

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:36:34 AM »

เมื่อสักครู่ฟังข่าว ไม่น่าใช่เกี่ยวกับการสูบน้ำบาดาลครับ เพราะใต้หลุมจะเป็นสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน น่าจะเป็นผลมาจากการก่อสร้างมากกว่า

เชื่อได้ขนาดไหนอ่ะครับพี่จอย ป้าบ้าบ การขุดเจาะหรือก่อสร้างอุโมงค์ถ้ามันถล่มง่ายขนาดนั้นออกจะกระจอกเกินไปม้าง อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:50:42 AM »

รองผู้ว่ากทม. บอกกำลังให้ประปานครหลวงตรวจสอบเรื่องแรงดันกับการรั่วซึมของน้ำประปา ... ข้าไม่บกพร่อง      Cheesy

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:00:41 AM »

หากว่าบังเอิญ  โดนเอารถพี่จอย
เพราะบางทีขณะนั้น  อาจมีของผิดกฏหมาย(บ้าน)อยู่ในรถ ตกใจ ตกใจ

นั่งหน้าขาวมาเลยนะ แถมออก TV อีก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:05:28 AM »

เชื่อได้ขนาดไหนอ่ะครับพี่จอย ป้าบ้าบ การขุดเจาะหรือก่อสร้างอุโมงค์ถ้ามันถล่มง่ายขนาดนั้นออกจะกระจอกเกินไปม้าง อิอิ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

สะพาน ไทย-เบลเยี่ยม  เป็นสะพานเหล็ก  อ่ะ  
เบลเยี่ยม มาสร้างให้ฟรี  เืกือบ สี่สิบปี แล้ว อ่ะ ฮา
เมื่อก่อน  มันเป็นวงเวียน "วิทยุ"   อ่ะ ฮา

รู หรือพื้นที่แสดงอาการยุบ  ยายเห็นว่านิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา
เป็นการยุบจาก ผิวดิน ลงไป  ไม่ได้เกิดจากการที่ใต้ดิน  เป็นรูอากาศขนาดใหญ่  อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:07:59 AM »

รู หรือพื้นที่แสดงอาการยุบ  ยายเห็นว่านิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา
เป็นการยุบจาก ผิวดิน ลงไป  ไม่ได้เกิดจากการที่ใต้ดิน  เป็นรูอากาศขนาดใหญ่  อ่ะ ฮา

พูดถึงก็สงสัยว่าจะมีเกิดขึ้นอีกหรือไม่ Grin Grin Grin ในเมืองแท้ๆ ทำบุณกันไว้ครับ จะได้เฮงๆ(เกี่ยวไหมเนี่ย)

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:14:52 AM »

เหตุการณ์แบบนี้ก็เคยเกิดขึ้นที่พัทยา
http://hiptv.mcot.net/player/hipPlayer.php?SelectSpeed=256k&id=25098

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์