เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:30:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนพระรามสี่ทรุดตัว  (อ่าน 3891 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:18:28 AM »

ลักษณะนี้แหล่งน้ำใต้ดินหายไปแน่นอนครับ  บาดาลนั่นแหละ มีไซด์งานก่อสร้างอยู่แถวนั้นหรือเปล่าครับ  ยิ้มีเลศนัย

เต็มไปหมดครับ

งั้นก็แน่นอนครับ ไซด์งานก่อสร้างแน่นอน สูบไปใช้ในงานก่อสร้างและแค้มป์คนงาน  Cheesy

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
แยกวิทยุ  ตรงนั้น  ไม่มี ไซค์งานก่อสร้าง  ขนาดใหญ่ อ่ะ  ฮา
แล้วเรื่อง  การดูดน้ำ บาดาล  ขึ้นมาใช้ก็ไม่น่าจะมีอ่ะ ฮา่

ยายสันนิษฐานว่า  อาจจะเกิดจาก  การเคลื่อนตัว  ของดิน  ในอุโมงค์  รถไฟ อ่ะ ฮา
55555555555 คนเมือง "น่าน"  จะมารู้ดี เรื่อง ดินยุบตัว  ได้อย่างไรคร๊า ฮา

เอออ.. แต่ถ้า  เป็นเรื่อง  พรานปลา หน้าวัด  ยายยอม อ่ะ ฮา

หรื่อเป็นเรื่องของนายก  "มาร์ค"  อ่ะ ฮา
เขาใช้เส้นทางสายนี้  ไปกลับบ้าน  ซอย "สวัสดี"  อ่ะ  ฮา

การยุบตัวอาจจะไม่เกิดจากน้ำหนักกดทับอย่างเดียว  แต่อาจจะเกิดจากการ "กลวง"
ผิวหน้าอาจจะดูดีแต่ ภายในมันกลวง สุดท้ายมันก็ยุบให้เห็น  โอกาสเกิดขึ้นมีทุกทีครับ
ระวังอย่าไปแถว สะพานยิ่งลักษณ์  นะยาย  มีโอกาสยุบสูง 555

อเสวนา จะ พาลานัง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:30:31 AM »

ดูเขาทำ... เอาฮาซะงั้น...

ปล.ภาพมาจากเฟสบุ๊คครับ... ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:32:04 AM »

ปล.ภาพมาจากเฟสบุ๊คครับ... ไหว้

ยังอ่อนต่อโลก ไม่เข้าใจรูปครับ คิก คิก

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:33:15 AM »

เมื่อสักครู่ฟังข่าว ไม่น่าใช่เกี่ยวกับการสูบน้ำบาดาลครับ เพราะใต้หลุมจะเป็นสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน น่าจะเป็นผลมาจากการก่อสร้างมากกว่า

เชื่อได้ขนาดไหนอ่ะครับพี่จอย ป้าบ้าบ การขุดเจาะหรือก่อสร้างอุโมงค์ถ้ามันถล่มง่ายขนาดนั้นออกจะกระจอกเกินไปม้าง อิอิ

เมื่อสักครู่ฟังข่าว ไม่น่าใช่เกี่ยวกับการสูบน้ำบาดาลครับ เพราะใต้หลุมจะเป็นสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน น่าจะเป็นผลมาจากการก่อสร้างมากกว่า

เชื่อได้ขนาดไหนอ่ะครับพี่จอย ป้าบ้าบ การขุดเจาะหรือก่อสร้างอุโมงค์ถ้ามันถล่มง่ายขนาดนั้นออกจะกระจอกเกินไปม้าง อิอิ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

สะพาน ไทย-เบลเยี่ยม  เป็นสะพานเหล็ก  อ่ะ  
เบลเยี่ยม มาสร้างให้ฟรี  เืกือบ สี่สิบปี แล้ว อ่ะ ฮา
เมื่อก่อน  มันเป็นวงเวียน "วิทยุ"   อ่ะ ฮา

รู หรือพื้นที่แสดงอาการยุบ  ยายเห็นว่านิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา
เป็นการยุบจาก ผิวดิน ลงไป  ไม่ได้เกิดจากการที่ใต้ดิน  เป็นรูอากาศขนาดใหญ่  อ่ะ ฮา
ถ้าแถวบ้านผม ที่ราชบุรี จะโทษตัวตุ่นขุดโพรงใต้ดิน คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:37:48 AM »

ยังอ่อนต่อโลก ไม่เข้าใจรูปครับ คิก คิก

ไม่น่าเชื่อว่าลุงจอยไม่เคยดูดราก้อนบอล... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:14:01 PM »

เคยผ่านตาแต่ไม่ได้ตั้งใจดูครับครู คิก คิก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:23:09 PM »

จะะไปนั่งทรงเจ้าใบ้หวยดีกว่า555

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์