เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:17:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากมีเงิน 1 ล้าน ท่านจะทำอะไร...  (อ่าน 46331 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 05:57:14 PM »

1.ให้เมียเก็บ
2.ให้เก็บเมีย

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 06:16:58 PM »

แต่ยิงตัวตายหน้าตลาดหุ้นน่าจะมีแต่บ้านเราครับ...ฮา... คิก คิก

คุณหมอโหดจริงๆ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 06:20:11 PM »

ถ้าฐานภาษีสูง.....แนะนําให้ซื้อกองทุนLTF RMF ( ตามอายุ)......เพราะจะด้ภาษีคืนสูงสุด30%.....
ตัวกองทุนเองก็มีมูลค่าเพิ่ม (หรืออาจจะลง ให้ศึกษากองทุนก่อน )....

ลงทุนอะไรบ้างครับ...ที่ให้ผลตอบแทนปีแรก 30% อสังหาฯยังไม่ได้เลย.....

ปีต่อไป ก็เอา30%ไปซื้ออีก........ทําแบบนี้ไปเรื่อยๆ.....เงินลงทุนงอกเงย โดยมีความเสี่ยงน้อยมาก...

ยกตัวอย่าง.......ซื้อปีแรก 500,000 ได้คืนภาษีมา 150,000
ปีที่สอง..ซื้อ 150,000....ได้คืนภาษีอีก 45,000....
ปีที่สาม..ซื้อ 45,000.....ได้คืนภาษี 13,500

3ปี ลงทุน 500,000 ได้เงินไปลงทุนในกองทุน 708,500.....จากนั้นก็ลุ้นให้ภายใน5ปี...กองทุนบริหารจัดการดีๆ ให้มูลค่าหน่วยลงทุนเพิ่มขึ้น...เอาว่าสัก20%....จาก708,000อาจจะเป็น 850,200....หรือ มากกว่าก็ได้ครับ....

แค่เป็นไอเดียนะครับ.....

ไหว้ ผมขออนุญาตมองในแง่ร้ายๆบ้าง.... ว่าการมีกฎหมายนี้เป็นการโยกเงินภาษีที่ควรได้ของรัฐ กลายมาเป็นเงินของกลุ่มทุน
ทั้งในกลุ่มทุนตลาดการเงินและกลุ่มทุนตลาดหลักทรัพย์ กองทุนให้ผลตอบแทนอย่างเก่งก็หลักเดียว ตลาดป่วนมากๆก็มีสิทธิติดลบ

เจ้านายผมให้กันเงินไว้ซื้อกองทุนช่วงปลายปี เพราะเห็นว่าได้คืนทางภาษี 30%
ผมมองต่างไปว่า....ทำเองได้เองเจ๊งเอง ทำดีๆได้มากกว่าและส่งเสริมSME มากกว่าช่วยกันเทลงขันให้กลุ่มทุนใหญ่ๆ
ที่ต่อไปมันซื้อประเทศนี้ ให้เจ้าของประเทศเป็นลูกจ้าง เป็นทรัพย์ติดแผ่นดิน

เสียดายว่าประเทศเป็นอย่างนี้ .... ไม่งั้นจะยอมให้ชักร้อยละสามสิบ เป็นภาษีไปพัฒนาประเทศ  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ไหว้

ตรงประโยคสุดท้ายนี่แหละครับพี่......ที่ทําให้ผมคิดแบบนี้

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 06:51:54 PM »

เสียดายว่าประเทศเป็นอย่างนี้ .... ไม่งั้นจะยอมให้ชักร้อยละสามสิบ เป็นภาษีไปพัฒนาประเทศ  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ไหว้

ตรงประโยคสุดท้ายนี่แหละครับพี่......ที่ทําให้ผมคิดแบบนี้

ไหว้   เยี่ยม  Smiley
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 06:57:19 PM »

แต่ยิงตัวตายหน้าตลาดหุ้นน่าจะมีแต่บ้านเราครับ...ฮา... คิก คิก

คุณหมอโหดจริงๆ Grin Grin Grin

รายนั้นเห็นว่าไม่ตายนะครับ แค่สาหัส  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 06:58:38 PM »

เก็บไว้เฉยๆ ไม่ดีครับ
เสี่ยงโชค กับ ฉลากออมสิน
อย่างน้อย ได้ ๔ ตัว สองครั้งต่อเดือน ๖๐๐ บาท
รางวัลอื่น แล้วแต่ดวง

เห็นด้วยครับ เมื่อขายคืนตามกำหนด ได้กำไรด้วย ครับ รู้สึกว่า ซื้อมา 50 ขายได้ 52 บาทกำไร 2 บาท  

แต่ต้องคิดให้ดีนะครับเพราะถ้าซื้อแล้ว ต้องรอให้ครบกำหนด ถ้าจะขายคืนในระยะเวลาไม่ไ่ถึงกำหนดจะเหลือ 48.5 บาท เท่านั้น  ไหว้

เชยแล้วครับพี่บัง  ตอนนี้ครบสามเดือนขายคืนได้เท่าเดิมครับ ถ้าครบ 1 ปีถอนคืนได้ดอกเบี้ย 50 สตางค์ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 06:59:01 PM »

ใส่ปุ๋ยครับ.............ถ้าไม่ใส่ไม่งอก  ไม่โต

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 07:59:19 PM »

1.ให้เมียเก็บ
2.ให้เก็บเมีย

ข้อความทั้งหมดสามารถใช้เป็นหลักฐานเพื่อนำไปฟ้องภรรยาได้ ^ ^

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:33:57 PM »

เก็บไว้เฉยๆ ไม่ดีครับ
เสี่ยงโชค กับ ฉลากออมสิน
อย่างน้อย ได้ ๔ ตัว สองครั้งต่อเดือน ๖๐๐ บาท
รางวัลอื่น แล้วแต่ดวง

เห็นด้วยครับ เมื่อขายคืนตามกำหนด ได้กำไรด้วย ครับ รู้สึกว่า ซื้อมา 50 ขายได้ 52 บาทกำไร 2 บาท 

แต่ต้องคิดให้ดีนะครับเพราะถ้าซื้อแล้ว ต้องรอให้ครบกำหนด ถ้าจะขายคืนในระยะเวลาไม่ไ่ถึงกำหนดจะเหลือ 48.5 บาท เท่านั้น  ไหว้

เชยแล้วครับพี่บัง  ตอนนี้ครบสามเดือนขายคืนได้เท่าเดิมครับ ถ้าครบ 1 ปีถอนคืนได้ดอกเบี้ย 50 สตางค์ครับ

อ้าว จริงหรอครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:55:12 PM »

จริง ๆ ไม่ได้โม้ครับ คราวก่อนตอนผมขายรถวีออสคู่ทุกข์คู่ยากเสร็จ ตอนแรกก็กะว่าจะเอาใช้หนี้สหกรณ์เพราะกู้เขามาซื้อ Everest แต่คิดไปคิดมามันหักเงินเดือนอยู่แล้วลองเอาไปซื้อสลากดู ปรากฏว่าถูกรางวัลที่ 2 ได้เงินมาอีก 1 แสน เมื่อครบสามเดือน เลยเอาไปขายแล้วครับเพราะนั่งคำนวณแล้ว เงินกู้ 300,000 ต้องเสียดอกเบี้ยฟรี ๆ ให้เขาเดือนละ พันกว่าบาท เสียดายเงินแทนที่จะเอาไปทำอย่างอื่นได้ตั้งเยอะครับ

ข้อมูลสลากล่าสุดงวด 52

ถ้าไม่ครบ 3 เดือนถอนคืนได้ 49 บาท
ครบ 3 เดือนถอนได้ 50 บาท
ครบ 1 ปี ถอนได้ 50.50 บาท
ครบ 2 ปี ถอนได้ 51.125บาท
ครบ 3 ปี ถอนได้ 53.00 บาท

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:01:18 PM »

เป็นคำถามอมตะ จะมีวนเวียนมาเรื่อยๆ ในพันทิพครับ ห้องเกี่ยวกันการลงทุน ก็มีหลากหลายแนวทาง ในการลงทุน ให้เลือกศึกษา ตามแต่ถนัด ไม่ก็ฝากให้ได้ผลตอบแทบหลายๆแบบ ทั้งกองทุน,หุ้น,ทอง,ดาวท์บ้าน-คอนโดให้เช่า...ฯลฯ  ลองไปเซิสหาดูได้ เพียบ...

ปัญหาคือเงิน1ล้านบาท สมัยนี้มันด้อยค่าลงเยอะ  จะซื้อบ้าน แค่ทาวเฮ้าท์เล็กๆก็ล้านกว่าสองล้าน รถกะบะเดี๋ยวนี้ก็ล้านละ  คิก คิก

ถ้าเป็นคนมีกะตังค์สมัยก่อน คงซื้อได้หลายสิบไร่เลย(ถ้าที่หลักหมื่นคงได้หลายสิบไร่)  แต่วันนี้เงิน1ล้านมันทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากใช้กึ๋นของแต่ละคนครับ ซึ่งใครจะมาบอก เหมือนยายบาบาร่าแกว่าล่ะครับ ใครจะบอก  คิก คิก

คงเป็นคำถามที่เป็นอมตะต่อไปครับ... เพราะคนที่มีเงิน 1 ล้าน นำไปลงทุนจริงๆก็แค่ 1 ใน 3 เพราะกลัวความเสี่ยง...

คนที่มีเงินหลักร้อยล้านพันล้าน ก็จะเริ่มมองว่าเงินล้านมันด้อยค่า เพราะลงทุนอะไรมันก็เกินหลักล้านกันหมด...

ส่วนคนที่ไม่เคยได้จับเงินล้าน ก็จะคิดไม่ออก...

เรื่องโอดี ผมใช้ไป 7 ล้านกว่าแล้ว ธนาคารกำลังจะปล่อยอีก 2 ล้าน ก็กะจะให้อพารท์เมนต์ตายไปพร้อมกันหากเกิดอะไรขึ้น (ธนาคารตีไว้ที่ 12 ล้าน...)

งานที่ทำอยู่ปัจจุบัน ยังไม่ต้องไปพึ่งโอดี เพียงแต่มีร่มไว้อีกคันก็เพื่อเผื่อๆไว้ครับ.. แต่เหนื่อยเรื่องอื่นมากกว่า วันก่อนสันติบาลก็บุกตั้งแต่ 6 โมงเช้า ต้องแหกขี้ตาไปเคลียร์ทั้งที่เที่ยงคืนเพิ่งจะได้นอน..(เดือนๆมีมากกว่านี้อีก ใครที่ทำงานคล้ายๆกันจะเข้าใจ..)

ทีนี้มาถึงโจทย์ครับ... มีใครเริ่มธุรกิจด้วยเงิน 1 ล้านบ้าง แต่ก็พูดยากนะ เพราะผมรับงาน 8 ล้าน ด้วยเงินแค่ 5,000 บาท อาศัยเครดิตและส่วนอื่นๆเข้ามาประกอบ...

แต่มันน่าจะมีหนทางนะ... หรือมันคือเรื่องอมตะจริงๆ... ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:37:18 PM »

เป็นคำถามอมตะ จะมีวนเวียนมาเรื่อยๆ ในพันทิพครับ ห้องเกี่ยวกันการลงทุน ก็มีหลากหลายแนวทาง ในการลงทุน ให้เลือกศึกษา ตามแต่ถนัด ไม่ก็ฝากให้ได้ผลตอบแทบหลายๆแบบ ทั้งกองทุน,หุ้น,ทอง,ดาวท์บ้าน-คอนโดให้เช่า...ฯลฯ  ลองไปเซิสหาดูได้ เพียบ...

ปัญหาคือเงิน1ล้านบาท สมัยนี้มันด้อยค่าลงเยอะ  จะซื้อบ้าน แค่ทาวเฮ้าท์เล็กๆก็ล้านกว่าสองล้าน รถกะบะเดี๋ยวนี้ก็ล้านละ  คิก คิก

ถ้าเป็นคนมีกะตังค์สมัยก่อน คงซื้อได้หลายสิบไร่เลย(ถ้าที่หลักหมื่นคงได้หลายสิบไร่)  แต่วันนี้เงิน1ล้านมันทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากใช้กึ๋นของแต่ละคนครับ ซึ่งใครจะมาบอก เหมือนยายบาบาร่าแกว่าล่ะครับ ใครจะบอก  คิก คิก

คงเป็นคำถามที่เป็นอมตะต่อไปครับ... เพราะคนที่มีเงิน 1 ล้าน นำไปลงทุนจริงๆก็แค่ 1 ใน 3 เพราะกลัวความเสี่ยง...

คนที่มีเงินหลักร้อยล้านพันล้าน ก็จะเริ่มมองว่าเงินล้านมันด้อยค่า เพราะลงทุนอะไรมันก็เกินหลักล้านกันหมด...

ส่วนคนที่ไม่เคยได้จับเงินล้าน ก็จะคิดไม่ออก...

เรื่องโอดี ผมใช้ไป 7 ล้านกว่าแล้ว ธนาคารกำลังจะปล่อยอีก 2 ล้าน
ก็กะจะให้อพารท์เมนต์ตายไปพร้อมกันหากเกิดอะไรขึ้น (ธนาคารตีไว้ที่ 12 ล้าน...)

งานที่ทำอยู่ปัจจุบัน ยังไม่ต้องไปพึ่งโอดี เพียงแต่มีร่มไว้อีกคันก็เพื่อเผื่อๆไว้ครับ..
แต่เหนื่อยเรื่องอื่นมากกว่า วันก่อนสันติบาลก็บุกตั้งแต่ 6 โมงเช้า
ต้องแหกขี้ตาไปเคลียร์ทั้งที่เที่ยงคืนเพิ่งจะได้นอน..(เดือนๆมีมากกว่านี้อีก ใครที่ทำงานคล้ายๆกันจะเข้าใจ..)

ทีนี้มาถึงโจทย์ครับ... มีใครเริ่มธุรกิจด้วยเงิน 1 ล้านบ้าง แต่ก็พูดยากนะ
เพราะผมรับงาน 8 ล้าน ด้วยเงินแค่ 5,000 บาท อาศัยเครดิตและส่วนอื่นๆเข้ามาประกอบ...

แต่มันน่าจะมีหนทางนะ... หรือมันคือเรื่องอมตะจริงๆ... ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
ก็เอาอีก  "สองล้าน"  รวมเป็น  เก้าล้าน อ่ะจิ ฮา

เวลามันยึด  มันก็เอา  ต้นบวกดอก  ตั้งอ่ะ ฮา
ขายทอดตลาดได้ สี่ ห้า ล้าน  มันก็ตาม ฟ้อง ยึดทรัพย์อื่น  อีก อ่ะ ฮา

555 ท่าทางโดนยึดแน่ อ่ะ ฮา

ไอ้ที่แนะนำน่ะ  อยากจะให้หัด "หมุนเงิน"   สร้างหน้าตัก  ให้โตอ่ะ ฮา
ถ้ามัวแต่  เก็บเล็ก เก็บน้อย  มัน  "อู่เหลา บ่อตั่ว"  อ่ะ ฮา

ส่วนจะมีเงินเท่าไหร่  มากหรือน้อย  อ่ะ
ยายไม่เคยคิด จะไปพึ่ง  พวก "กองทุน"  บ้า บ้า นั่นอ่ะ ฮา
กำไรเท่าไหร่  พอร์ตที่ใหญ่  มันเก็บ "ค่าต๋ง"  ไปส่วนหนึ่งแล้วอ่ะ ฮา
ส่วนที่เหลือ  มันก็จ่ายมากกว่า  ดอกเบี้ยฝากประจำ  นิ๊ดดดเดียวอ่ะ ฮา

แต่เวลา "เจ๊ง"  มัน  หมดตูด  เหลือไม่เท่าไหร่ อ่ะ ฮา
เพราะเขาไม่ได้รับประกัน ความเฮง หรือ ฉิบหาย อ่ะ ฮา
ในหนังสือ เชิญชวนซื้อกองทุน เขาระบุ "การลงทุนมีความเสี่ยง"  อ่ะ ฮา

ยายมี "ทฤษฎี"  ของการลงทุนมาแนะนำ อ่ะ ฮา

อย่าไป  ทำมาหากิน  กับพวก "คนจน" อ่ะ ได้เงินนิ๊ดเดียว  ฮา
ให้หากินกับ "คนรวย"   กับ รวยมากๆ  อ่ะ ฮา

5555  เพราะมัน  "หลอก" ง่ายดี   อ่ะ ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2012, 09:41:46 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:47:15 PM »

เป็นคำถามอมตะ จะมีวนเวียนมาเรื่อยๆ ในพันทิพครับ ห้องเกี่ยวกันการลงทุน ก็มีหลากหลายแนวทาง ในการลงทุน ให้เลือกศึกษา ตามแต่ถนัด ไม่ก็ฝากให้ได้ผลตอบแทบหลายๆแบบ ทั้งกองทุน,หุ้น,ทอง,ดาวท์บ้าน-คอนโดให้เช่า...ฯลฯ  ลองไปเซิสหาดูได้ เพียบ...

ปัญหาคือเงิน1ล้านบาท สมัยนี้มันด้อยค่าลงเยอะ  จะซื้อบ้าน แค่ทาวเฮ้าท์เล็กๆก็ล้านกว่าสองล้าน รถกะบะเดี๋ยวนี้ก็ล้านละ  คิก คิก

ถ้าเป็นคนมีกะตังค์สมัยก่อน คงซื้อได้หลายสิบไร่เลย(ถ้าที่หลักหมื่นคงได้หลายสิบไร่)  แต่วันนี้เงิน1ล้านมันทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากใช้กึ๋นของแต่ละคนครับ ซึ่งใครจะมาบอก เหมือนยายบาบาร่าแกว่าล่ะครับ ใครจะบอก  คิก คิก

เรื่องโอดี ผมใช้ไป 7 ล้านกว่าแล้ว ธนาคารกำลังจะปล่อยอีก 2 ล้าน
ก็กะจะให้อพารท์เมนต์ตายไปพร้อมกันหากเกิดอะไรขึ้น (ธนาคารตีไว้ที่ 12 ล้าน...)

งานที่ทำอยู่ปัจจุบัน ยังไม่ต้องไปพึ่งโอดี เพียงแต่มีร่มไว้อีกคันก็เพื่อเผื่อๆไว้ครับ..
แต่เหนื่อยเรื่องอื่นมากกว่า วันก่อนสันติบาลก็บุกตั้งแต่ 6 โมงเช้า
ต้องแหกขี้ตาไปเคลียร์ทั้งที่เที่ยงคืนเพิ่งจะได้นอน..(เดือนๆมีมากกว่านี้อีก ใครที่ทำงานคล้ายๆกันจะเข้าใจ..)

ทีนี้มาถึงโจทย์ครับ... มีใครเริ่มธุรกิจด้วยเงิน 1 ล้านบ้าง แต่ก็พูดยากนะ
เพราะผมรับงาน 8 ล้าน ด้วยเงินแค่ 5,000 บาท อาศัยเครดิตและส่วนอื่นๆเข้ามาประกอบ...

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
ก็เอาอีก  "สองล้าน"  รวมเป็น  เก้าล้าน อ่ะจิ ฮา

เวลามันยึด  มันก็เอา  ต้นบวกดอก  ตั้งอ่ะ ฮา
ขายทอดตลาดได้ สี่ ห้า ล้าน  มันก็ตาม ฟ้อง ยึดทรัพย์อื่น  อีก อ่ะ ฮา

555 ท่าทางโดนยึดแน่ อ่ะ ฮา

ไอ้ที่แนะนำน่ะ  อยากจะให้หัด "หมุนเงิน"   สร้างหน้าตัก  ให้โตอ่ะ ฮา
ถ้ามัวแต่  เก็บเล็ก เก็บน้อย  มัน  "อู่เหลา บ่อตั่ว"  อ่ะ ฮา

ส่วนจะมีเงินเท่าไหร่  มากหรือน้อย  อ่ะ
ยายไม่เคยคิด จะไปพึ่ง  พวก "กองทุน"  บ้า บ้า นั่นอ่ะ ฮา
กำไรเท่าไหร่  พอร์ตที่ใหญ่  มันเก็บ "ค่าต๋ง"  ไปส่วนหนึ่งแล้วอ่ะ ฮา
ส่วนที่เหลือ  มันก็จ่ายมากกว่า  ดอกเบี้ยฝากประจำ  นิ๊ดดดเดียวอ่ะ ฮา

แต่เวลา "เจ๊ง"  มัน  หมดตูด  เหลือไม่เท่าไหร่ อ่ะ ฮา
เพราะเขาไม่ได้รับประกัน ความเฮง หรือ ฉิบหาย อ่ะ ฮา
ในหนังสือ เชิญชวนซื้อกองทุน เขาระบุ "การลงทุนมีความเสี่ยง"  อ่ะ ฮา

ยายมี "ทฤษฎี"  ของการลงทุนมาแนะนำ อ่ะ ฮา

อย่าไป  ทำมาหากิน  กับพวก "คนจน" อ่ะ ได้เงินนิ๊ดเดียว  ฮา
ให้หากินกับ "คนรวย"   กับ รวยมากๆ  อ่ะ ฮา

5555  เพราะมัน  "หลอก" ง่ายดี   อ่ะ ฮา

ผมไม่สนหรอกยาย เพราะมีผู้ซ้ือที่ให้ราคามากกว่าธนาคารประเมิน อย่างดีผมก็ขายแล้วเอาเงินมาใช้หนี้ ทุกอย่างก็จบ งานก็ยังมีอยู่ ถือซะว่าเริ่มต้นใหม่ครับ...

อยู่เส้นสุวินทวงศ์เอง... ยายสนเปล่า... Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:05:04 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

โพสต์ของยาย  และ สหาย  โดนอุ้มอ่ะ ฮา
ยายเห็นด้วยกับ  "แอ็คชั่น"  ของ RO  สร้างสรรค์ ดีอ่ะ
เล่นเวป  แล้วต้องมาด่า  ถึงพ่อ ถึงแม่  ยายก็ไม่ชอบอ่ะ ฮา
มัน เกิ้นนนน ปายยยยยยยยยยยยยยยยยย  อ่ะ ฮา

ส่วนเรื่อง  "เสียดสี"  ยายว่า  มีบ้างให้พอแสบ พอคัน  แก้กษัย ดีอ่ะ ฮา
กระเซ้า  เย้าแหย่  เล่นกันพอ "ปากหอม  คอหอม"  ก็พอ อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:29:45 PM »

ยายมี "ทฤษฎี"  ของการลงทุนมาแนะนำ อ่ะ ฮา

อย่าไป  ทำมาหากิน  กับพวก "คนจน" อ่ะ ได้เงินนิ๊ดเดียว  ฮา
ให้หากินกับ "คนรวย"   กับ รวยมากๆ  อ่ะ ฮา

5555  เพราะมัน  "หลอก" ง่ายดี   อ่ะ ฮา

ทฤษฎีนี้ฟังได้ Grin Grin Grin แต่ก็ต้องดู พวกรวยๆเก่งๆก็เยอะนะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 19
  พิมพ์