เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:31:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากมีเงิน 1 ล้าน ท่านจะทำอะไร...  (อ่าน 46222 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:15:55 AM »

วันก่อนไปซื้อหอยแครง ถามราคาสะดุ้งเลย ตัวก็เล็กกินไม่ลง ตกใจ
               เอาหอยครางสิครับ ... ตัวโตราคาถูกกว่า

ครั้งแรกที่กินที่ภูเก็ต เห็นมันใหญ่เพื่อนบอกชื่อหอยครางยังไม่ค่อยเชื่อกลัวเจอมุข Grin Grin Grin แต่ก็อร่อยดีครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:19:31 AM »

ผมใช้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหมด  ดำเนินชีวิตปรกติ  แบบนี้รวยความสุขดี 5555 คิก คิก คิก คิก

แบบน้ากวางพูดถูกต้องที่สุด...แต่ ๑ ล้านที่ว่า...ผมก็ยังไม่พอใช้หนี้อยู่ดี...ถ้า จขกท.ตั้งโจทย์สัก ๓ ล้านสิผมจะเหลือเงินอยู่ ๒ แสน...เฮ๊อๆๆๆๆ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:20:16 AM »

ราวๆ ยี่สิบปีมาแล้ว... คนรู้จักกับพ่อผม... เขาถูกรางวันที่ ๑ เป็นเงิน ๑๒ ล้านบาท... พอรู้ว่าถูกปุ๊บ... ก็ลาออกจากราชการปั๊บ... เสร็จแล้วก็เลี้ยงโต๊ะจีนคนทั้งหมู่บ้าน... จ้างหมอลำคณะใหญ่มาฉลองสามวันสามคืน... ซื้อรถมาคันนึง... แถมจ้างคนขับอีกต่างหาก... สร้างบ้านในตลาดอีกสอง-สามล้าน... ตัวเองเที่ยวตามห้องอาหารทุกคืน... ทิปนักร้องหมดวันละเป็นหมื่น... ต่อมาเมียป่วยด้วยโรคประหลาด... รักษาตัวอยู่นานเป็นปี... เบิกค่ารักษาพยาบาลก็ไม่ได้เพราะลาออกจากราชการไปแล้ว... สุดท้ายเงินหมด... ต้องขายทุกสิ่งทุกอย่างที่เคยมี...รวมเวลาใช้เงิน ๑๒ ล้านไม่ถึงสามปี...

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:21:16 AM »

ผมใช้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหมด  ดำเนินชีวิตปรกติ  แบบนี้รวยความสุขดี 5555 คิก คิก คิก คิก

แบบน้ากวางพูดถูกต้องที่สุด...แต่ ๑ ล้านที่ว่า...ผมก็ยังไม่พอใช้หนี้อยู่ดี...ถ้า จขกท.ตั้งโจทย์สัก ๓ ล้านสิผมจะเหลือเงินอยู่ ๒ แสน...เฮ๊อๆๆๆๆ

ตั้งโจทย์ซักสามล้าน... ผมก็ยังไม่หมดหนี้เลยครับอาดาบ... Grin Grin Grin

ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:23:16 AM »

ราวๆ ยี่สิบปีมาแล้ว... คนรู้จักกับพ่อผม... เขาถูกรางวันที่ ๑ เป็นเงิน ๑๒ ล้านบาท... พอรู้ว่าถูกปุ๊บ... ก็ลาออกจากราชการปั๊บ... เสร็จแล้วก็เลี้ยงโต๊ะจีนคนทั้งหมู่บ้าน... จ้างหมอลำคณะใหญ่มาฉลองสามวันสามคืน... ซื้อรถมาคันนึง... แถมจ้างคนขับอีกต่างหาก... สร้างบ้านในตลาดอีกสอง-สามล้าน... ตัวเองเที่ยวตามห้องอาหารทุกคืน... ทิปนักร้องหมดวันละเป็นหมื่น... ต่อมาเมียป่วยด้วยโรคประหลาด... รักษาตัวอยู่นานเป็นปี... เบิกค่ารักษาพยาบาลก็ไม่ได้เพราะลาออกจากราชการไปแล้ว... สุดท้ายเงินหมด... ต้องขายทุกสิ่งทุกอย่างที่เคยมี...รวมเวลาใช้เงิน ๑๒ ล้านไม่ถึงสามปี...

ราวยี่สิบปีที่แล้ว โหย....เงิน12ล้านสมัยนั้น ล้านนึงคงซื้อที่ดินได้เป็นร้อยไร่ ยังใช้หมด กรรมของเวรเลยครับน้าJUNGLE  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:24:59 AM »

ผมใช้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหมด  ดำเนินชีวิตปรกติ  แบบนี้รวยความสุขดี 5555 คิก คิก คิก คิก

ใช้ไรอ่ะพี่กวาง เที่ยวเล้าท์ เลี้ยงเด็ก พาช้อป ดาวรถให้ เช่าคอนโดให้อยู่ จ่ายค่าหน่วยกิจให้ ผมว่าไม่ถึงปีก็หมด  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:25:46 AM »

ผมใช้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหมด  ดำเนินชีวิตปรกติ  แบบนี้รวยความสุขดี 5555 คิก คิก คิก คิก

ผมขอล็อตเตอร์รี่คู่เดียวพอจ่ายหนี้แบงค์ค่าบ้าน Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:26:20 AM »

ตั้งโจทย์ซักสามล้าน... ผมก็ยังไม่หมดหนี้เลยครับอาดาบ... Grin Grin Grin

ไหว้

สองคนผัวเมียผม มีหนี้อยู่แปดแสน อิอิ...แต่ยังไม่มีบ้านเลย  ขำก๊าก

ใช้ไรอ่ะพี่กวาง เที่ยวเล้าท์ เลี้ยงเด็ก พาช้อป ดาวรถให้ เช่าคอนโดให้อยู่ จ่ายค่าหน่วยกิจให้ ผมว่าไม่ถึงปีก็หมด  คิก คิก
ผมแฟมิลี่แมนนะครับพี่เบิ้ม  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:26:38 AM »

จริงครับครูต้น...หนี้(นี่)แหล่ะครับข้าราชการไทย...กู้ทุกอย่างแม้แต่ระเบิดก็เคยกู้(สลักยังไม่หลุดผมเลยโชว์สะ)แต่ก็นั่นแหล่ะครับไม่กู้ก็ไม่มีทุกอย่าง...อย่างวันนี้

ไหว้

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:27:03 AM »

ผมขอล็อตเตอร์รี่คู่เดียวพอจ่ายหนี้แบงค์ค่าบ้าน Grin

ค่าบ้านพี่จอยร้อยยี่สิบเองเหรอ ถูกจังเนาะ...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:27:25 AM »

ทำธุระกิจผิดกฎหมาย (ยกเว้นเรื่องยาเสพติด)  หรือธุรกิจสีเทา ครับ  รวยเร็ว   Grin

เข้าแล้วออกไม่ได้นะ สุดท้ายติดคุกหรือตายอย่างเดียว Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:29:26 AM »

ถ้าไม่รู้จะทำอะไรก็เก็บไว้เฉยๆ ไม่ต้องไปดื้อหาอะไรมาทำให้จงได้ เงินมันไม่บูดไม่เน่า.......... เงินหมดแบบไม่เข้าท่าเสียฟอร์มกว่าเงินไม่งอกเยอะ

เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin อย่างไรก็ค่อยๆคิด ไม่ต้องรีบ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:34:34 AM »

ค่าบ้านพี่จอยร้อยยี่สิบเองเหรอ ถูกจังเนาะ...
ถูกรางวัลโว้ย อ๋อย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:48:23 AM »

ทำไอ้ตรงที่ถนัด  ทำไอ้ตรงที่ดี  ทำไอ้ตรงที่ผลออกมา  แล้วเป็น "เลิศ"  อ่ะ ฮา

เงินล้านเดียว  อย่างพี่ dignitua  อ่ะ ฮา
เอาไปฝาก Fix  แล้วทำ โอดี  ออกมาใช้ อ่ะ ฮา
ดอกเบี้ย ฝาก  กับ ถอนเงิน โดยมี Fix ค้ำ มันห่างกัน 1%  เดียวอ่ะ ฮา

ไม่ใช้วงเงิน  ก็ไม่เสียดอกอ่ะ ฮา
เวลาจ่ายค่าวัสดุก่อสร้าง  เขียนเช็คให้เขาอ่ะ ฮา
(ถ้าร้านมันรับนะ ฮา)
ปั่นเงินให้ผ่านบัญชี  เข้าออก  ให้เป็น ล้าน สองล้าน ต่อเดือน
เดี๋ยวธนาคาร  มันถามเองแหละ ฮา

พี่ dignitua  ใช้เงินเยอะ  เอาวงเงินเพิ่มมั้ย ฮา
ทีนี้  ก็เตรียมไปหา โฉนด  มาอ่ะ ฮา
มีโฉนด อย่าไปเก็บไว้ที่บ้าน  ให้เอามาฝาก แบ๊งค์  อ่ะ ฮา

เป็นความคิดที่ไม่เลวนะครับ Grin Grin Grin ขนาดทำที่ถนัดกว่าจะได้เงินยังไม่ง่าย ยิ่งไม่ถนัดจะลำบากมาก

งานที่ไม่ถนัดเอาไว้ทำแบบเสียหาย ขาดทุนไม่เสียดาย ค่อยทำเล่นดีกว่าครับ

มีตังไม่ใช้ไม่เน่านะครับ ไม่งอกเงยดีกว่าเงินหด ไม่ก็เก็บเป็นสลากออมสินผมว่าไม่เสียหาย ได้ลุ้นเล็กๆ

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:54:42 AM »

ทำไอ้ตรงที่ถนัด  ทำไอ้ตรงที่ดี  ทำไอ้ตรงที่ผลออกมา  แล้วเป็น "เลิศ"  อ่ะ ฮา

เงินล้านเดียว  อย่างพี่ dignitua  อ่ะ ฮา
เอาไปฝาก Fix  แล้วทำ โอดี  ออกมาใช้ อ่ะ ฮา
ดอกเบี้ย ฝาก  กับ ถอนเงิน โดยมี Fix ค้ำ มันห่างกัน 1%  เดียวอ่ะ ฮา

ไม่ใช้วงเงิน  ก็ไม่เสียดอกอ่ะ ฮา
เวลาจ่ายค่าวัสดุก่อสร้าง  เขียนเช็คให้เขาอ่ะ ฮา
(ถ้าร้านมันรับนะ ฮา)
ปั่นเงินให้ผ่านบัญชี  เข้าออก  ให้เป็น ล้าน สองล้าน ต่อเดือน
เดี๋ยวธนาคาร  มันถามเองแหละ ฮา

พี่ dignitua  ใช้เงินเยอะ  เอาวงเงินเพิ่มมั้ย ฮา
ทีนี้  ก็เตรียมไปหา โฉนด  มาอ่ะ ฮา
มีโฉนด อย่าไปเก็บไว้ที่บ้าน  ให้เอามาฝาก แบ๊งค์  อ่ะ ฮา

เป็นความคิดที่ไม่เลวนะครับ Grin Grin Grin ขนาดทำที่ถนัดกว่าจะได้เงินยังไม่ง่าย ยิ่งไม่ถนัดจะลำบากมาก

งานที่ไม่ถนัดเอาไว้ทำแบบเสียหาย ขาดทุนไม่เสียดาย ค่อยทำเล่นดีกว่าครับ

มีตังไม่ใช้ไม่เน่านะครับ ไม่งอกเงยดีกว่าเงินหด ไม่ก็เก็บเป็นสลากออมสินผมว่าไม่เสียหาย ได้ลุ้นเล็กๆ

ซื้อกองทุนรวมไว้ดีกว่า
ถ้าไม่ลำบากต้องดิ้นรนมาก ปล่อยให้เงินมันทำงานไปเรื่อยๆ
ส่วนตัวเราก็ทำงานประจำไป
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์