เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:28:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากมีเงิน 1 ล้าน ท่านจะทำอะไร...  (อ่าน 46395 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #120 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:31:01 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

โพสต์ของยาย  และ สหาย  โดนอุ้มอ่ะ ฮา
ยายเห็นด้วยกับ  "แอ็คชั่น"  ของ RO  สร้างสรรค์ ดีอ่ะ
เล่นเวป  แล้วต้องมาด่า  ถึงพ่อ ถึงแม่  ยายก็ไม่ชอบอ่ะ ฮา
มัน เกิ้นนนน ปายยยยยยยยยยยยยยยยยย  อ่ะ ฮา

ส่วนเรื่อง  "เสียดสี"  ยายว่า  มีบ้างให้พอแสบ พอคัน  แก้กษัย ดีอ่ะ ฮา
กระเซ้า  เย้าแหย่  เล่นกันพอ "ปากหอม  คอหอม"  ก็พอ อ่ะ ฮา

แต่ลูกคู่ยายไม่เห็นโดนลบเลยน๊าา... คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #121 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:33:53 PM »

ยายมี "ทฤษฎี"  ของการลงทุนมาแนะนำ อ่ะ ฮา

อย่าไป  ทำมาหากิน  กับพวก "คนจน" อ่ะ ได้เงินนิ๊ดเดียว  ฮา
ให้หากินกับ "คนรวย"   กับ รวยมากๆ  อ่ะ ฮา

5555  เพราะมัน  "หลอก" ง่ายดี   อ่ะ ฮา

ทฤษฎีนี้ฟังได้ Grin Grin Grin แต่ก็ต้องดู พวกรวยๆเก่งๆก็เยอะนะครับ

ถูกครับ... ผมก็ทำงานกับพวกอภิมหาโค่ดพ่อโค่ดแม่รวยเลย... โดนทุกงาน.... อ๋อย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #122 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:35:28 PM »

ยายมี "ทฤษฎี"  ของการลงทุนมาแนะนำ อ่ะ ฮา

อย่าไป  ทำมาหากิน  กับพวก "คนจน" อ่ะ ได้เงินนิ๊ดเดียว  ฮา
ให้หากินกับ "คนรวย"   กับ รวยมากๆ  อ่ะ ฮา

5555  เพราะมัน  "หลอก" ง่ายดี   อ่ะ ฮา

ทฤษฎีนี้ฟังได้ Grin Grin Grin แต่ก็ต้องดู พวกรวยๆเก่งๆก็เยอะนะครับ

ถูกครับ... ผมก็ทำงานกับพวกอภิมหาโค่ดพ่อโค่ดแม่รวยเลย... โดนทุกงาน.... อ๋อย

รอบครอบเพิ่มนะครับ Grin Grin Grin ประสบการณ์ช่วยท่านได้ 55555 (ซะส่วนใหญ่)

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #123 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:40:19 PM »

รอบครอบเพิ่มนะครับ Grin Grin Grin ประสบการณ์ช่วยท่านได้ 55555 (ซะส่วนใหญ่)

ตอนเริ่มผสมพันธ์กัน ทุกอย่างดูเหมือนดีครับพี่คาร์.. Grin

อย่างที่ผมเคยบอกครับ พวกขี้โกงน่ะ รวยอย่างเดียวไม่พอครับ.... Grin Grin Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #124 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:43:36 PM »

ทฤษฎีนี้ฟังได้ Grin Grin Grin แต่ก็ต้องดู พวกรวยๆเก่งๆ
ก็เยอะนะครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

อย่างพี่ carrera  เนี่ยะ  ใช้วิธีข้างต้น  ไม่ได้ อ่ะ ฮา

ต้องใช้  ปืน  "จี้"  หรือแอบ  ถ่ายภาพ เอาไปฟ้อง "เจ้"  อ่ะ  ฮา

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

โพสต์ของยาย  และ สหาย  โดนอุ้มอ่ะ ฮา
ยายเห็นด้วยกับ  "แอ็คชั่น"  ของ RO  สร้างสรรค์ ดีอ่ะ
เล่นเวป  แล้วต้องมาด่า  ถึงพ่อ ถึงแม่  ยายก็ไม่ชอบอ่ะ ฮา
มัน เกิ้นนนน ปายยยยยยยยยยยยยยยยยย  อ่ะ ฮา

ส่วนเรื่อง  "เสียดสี"  ยายว่า  มีบ้างให้พอแสบ พอคัน  แก้กษัย ดีอ่ะ ฮา
กระเซ้า  เย้าแหย่  เล่นกันพอ "ปากหอม  คอหอม"  ก็พอ อ่ะ ฮา

แต่ลูกคู่ยายไม่เห็นโดนลบเลยน๊าา... คิก คิก

พอน๊ะ  พอน๊ะคร๊า    "คนดี" ของยาย  ฮา55555555555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #125 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:46:22 PM »

ต้องใช้  ปืน  "จี้"  หรือแอบ  ถ่ายภาพ เอาไปฟ้อง "เจ้"  อ่ะ  ฮา

ปืนนะไม่กลัวเท่าอันหลัง Grin Grin Grin  J เจ๊นี่เล่นไม่ได้ 555555

แต่ผมมิดชิดครับ ไม่ค่อยกลัวภาพหลุด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #126 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:47:22 PM »

5555 คิก คิก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #127 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:41:16 PM »

เข้ามาอ่าน หลายรอบแล้ว เครียดนะเนี่ย เงินล้าน ถ้าจะมีก็คง
ในฝันนะครับ ทุกวันนี้ แบ๊งค์1000 หน้าตาเป็นยังไง จำไม่ได้แล้ว
เคยเห็นครั้งนึง นานมาแล้ว ถ้าเจอหล่นอยู่กลางถนน คงไม่รู้จักครับ
สรุปแล้ว เมียไม่เคยให้พกครับบอกผมว่าอันตราย ไม่มีใบพก ง.12
เดี๋ยวตำรวจค้นเจอแล้วโดนจับ ขำก๊าก ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #128 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:10:32 AM »

เข้ามาอ่าน หลายรอบแล้ว เครียดนะเนี่ย เงินล้าน ถ้าจะมีก็คงในฝันนะครับ

ทุกวันนี้ แบ๊งค์1000 หน้าตาเป็นยังไง จำไม่ได้แล้ว  เคยเห็นครั้งนึง นานมาแล้ว
ถ้าเจอหล่นอยู่กลางถนน คงไม่รู้จักครับ

สรุปแล้ว เมียไม่เคยให้พกครับ  บอกผมว่าอันตราย
ไม่มีใบพก ง.12  เดี๋ยวตำรวจค้นเจอ  แล้วโดนจับ ขำก๊าก ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ท่าทางลุง  ตี๋ br  แก "เครียด"  ตั้งแต่ ลูกสาว แกแต่งงาน  ออกเรือนไป อ่ะ ฮา
วันๆ  ไม่เจอใคร  เจอแต่  "เจ้"  กับ "ซ้อ"   อย่างเดียวอ่ะ ฮา
แล้วยิ่งแสดงอาการ  "อัลไซล์เมอร์"  เจ้แกยิ่งห่วง  เพิ่มเป็นสองเท่า อ่ะ ฮา

5555 ยังดีน๊ะคร๊า  ลูกสาวเป็นหมอ  ลูกเขยก็เป็น "ผู้ช่วยหมอ" อ่ะ ฮา
แกคงจะเจียดยา  "แวเลี่ยม"  ให้กินครั้งละ 20 มิลิกรัม  สามเวลาหลังอาหาร อ่ะ ฮา

ตอนสุดท้ายแกสรุปเองอ่ะ  ฮา
ไม่มีสตางค์  เลยต้อง "อนุรักษ์"  ของเก่า อ่ะ ฮา

ยายขึ้น บัญชี  เอาไว้แล้วอ่ะ ฮา
อยู่ในกลุ่ม  ไม่ทำธุรกรรม  ด้วยอ่ะ ฮา

แต่ถ้าชวนไป  "พะ จิ้ว"  ยายก็จะลองดูอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #129 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:30:54 AM »

รวยแบบหามาเอง เหนื่อยยาก พวกนี้คงเขี้ยวลากดิน จ่ายยาก เรื่องเยอะ

รวยแบบได้มาฟรี ไม่เหนื่อย เหลือกินเหลือใช้ คงจ่ายง่าย ถ้าพอใจ

รวยแบบขี้เหนียว ไม่กิน ไม่ใช้ อันนี้เสียเวลา อย่าไปเหนื่อยกะการจะหาเงินคนพวกนี้

แต่สุดท้ายรวยล้นฟ้าหรือไม่เคยจับเงินล้าน ก็เสมอกัน อนิจจัง 555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #130 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:55:10 AM »

ใครเริ่มด่าพ่อก่อนครับ   ผมไม่เริ่มกับใครก่อนแน่  โดนบ้างถึงจะได้รู้สึกดีขึ้น

เรื่องสนทนาออกความเห็นก็ว่ากันไปตามเนื้อหากระทู้ ไม่ใช่เอาไปนอกเรื่อง โยงไปด่าคนนู้นทีคนนั้นที
พาลไปพาดพิงเชื่อชาติ สรุปมันก็โดนเข้ากับบรรพบุรุษตัวเอง แล้วยังหน้าด้าน ไม่รับความจริง
ผมไม่สนใจลีลาเรื่องไร้สาระของคุณ คนไม่รู้ธาตุแท้คุณยังมีอีกเยอะ เชิณโม้ไปเถอะ
แต่ขอให้ระวังการพาดพิงเรื่องเชื้อชาติ ศาสนา และบุพการีคนอื่นก่อน จำไว้นะ คนอื่นเค้าก็อาจจะไม่ใจดีอย่างผม

อเสวนา จะ พาลานัง
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #131 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:40:23 AM »

เข้ามาอ่าน หลายรอบแล้ว เครียดนะเนี่ย เงินล้าน ถ้าจะมีก็คง
ในฝันนะครับ ทุกวันนี้ แบ๊งค์1000 หน้าตาเป็นยังไง จำไม่ได้แล้ว
เคยเห็นครั้งนึง นานมาแล้ว ถ้าเจอหล่นอยู่กลางถนน คงไม่รู้จักครับ
สรุปแล้ว เมียไม่เคยให้พกครับบอกผมว่าอันตราย ไม่มีใบพก ง.12
เดี๋ยวตำรวจค้นเจอแล้วโดนจับ ขำก๊าก ไหว้

ถ้าพี่ตี๋ปล่อยพระของพี่ ผมว่าเกิน ล้านนะ(ถ้าแท้หมด)  Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #132 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:49:10 AM »

ปืนนะไม่กลัวเท่าอันหลัง Grin Grin Grin  J เจ๊นี่เล่นไม่ได้ 555555

แต่ผมมิดชิดครับ ไม่ค่อยกลัวภาพหลุด
นั่นแน๊เปิดเผยความลับมาแล้ว คิก คิก

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #133 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:02:29 AM »

เปลี่ยนคำถามเป็นว่า 1 ล้านทำอะไรดี  นี่พอตอบได้แบบชัวร์ๆปลอดภัยไว่ก่อนก็ ซื้อทอง ซื้อที่ดิน ซื้อสลากออมสิน  ซื้อปืน  Grin ..... แต่ถ้าเอาแบบรวยเลย  ต้องถามยายบาบาร่ากับพี่สมชาย(ฮา)ครับ  2  ท่านนี้ระดับซือแป๋  เยี่ยม
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #134 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:17:02 AM »

เข้ามาหาข้อมูลครับ...ที่ผ่านมายอมรับว่าผิดพลาดมาเยอะ(รวมๆแล้วก็หลายล้านอยู่)
ต่อไปจะต้องระวังและศึกษาให้มากกว่านี้ก่อนตัดสินใจครับ ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 19
  พิมพ์