เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:37:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากมีเงิน 1 ล้าน ท่านจะทำอะไร...  (อ่าน 46277 ครั้ง)
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #150 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 02:22:25 PM »

เข้ามาหาข้อมูลครับ...ที่ผ่านมายอมรับว่าผิดพลาดมาเยอะ(รวมๆแล้วก็หลายล้านอยู่)
ต่อไปจะต้องระวังและศึกษาให้มากกว่านี้ก่อนตัดสินใจครับ ไหว้

คนทำการค้าเคยลงทุนน่าจะเคยผิดพลาด เคยเสียตังทั้งนั้นแหละครับ มากน้อยต่างกัน Grin Grin Grin แต่เสียแล้วแก้คืนได้นี่สิ มันท้าทายครับ
เสียแล้วได้บทเรียนบางครั้งก็ไม่แพงนะครับ

ครับพี่ ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #151 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:56:53 PM »

เข้ามาหาข้อมูลครับ...ที่ผ่านมายอมรับว่าผิดพลาดมาเยอะ(รวมๆแล้วก็หลายล้านอยู่)
ต่อไปจะต้องระวังและศึกษาให้มากกว่านี้ก่อนตัดสินใจครับ ไหว้

คนทำการค้าเคยลงทุนน่าจะเคยผิดพลาด เคยเสียตังทั้งนั้นแหละครับ มากน้อยต่างกัน Grin Grin Grin แต่เสียแล้วแก้คืนได้นี่สิ มันท้าทายครับ
เสียแล้วได้บทเรียนบางครั้งก็ไม่แพงนะครับ

ครับพี่ ไหว้   ฮาาาาาาาาาาาาา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 03:54:40 PM »

อันนี้ เริ่ม จาก เงิน 1 ล้าน ด้วยการ ขายที่ใหนผมจำไม่ได้ เริ่ม ธุรกิจ ตอน มีลูกชายคนแรก

ปัจจุบันลูกชายอยู่มหาลัยปีสุดท้าย ตอนนนี้สร้างโรงงานใหม่เป็นร้อยร้านครับ

โรงงาน กล้วยตากแม่ตะเพียน โรงงานผลิตกล้วยตาก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #153 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 05:31:18 PM »

ช่วยครับ  Grin

อันนี้ เริ่ม จาก เงิน 1 ล้าน ด้วยการ ขายที่ใหนผมจำไม่ได้ เริ่ม ธุรกิจ ตอน มีลูกชายคนแรก

ปัจจุบันลูกชายอยู่มหาลัยปีสุดท้าย ตอนนนี้สร้างโรงงานใหม่เป็นร้อยร้านครับ

โรงงาน กล้วยตากแม่ตะเพียน โรงงานผลิตกล้วยตาก

ประวัติความเป็นมา
เริ่ม ดำเนินการเมื่อปี 2532 โดยนำกล้วยน้ำว้าไปขายที่ตลาดสี่มุมเมืองและได้รับความนิยมมาก ปี 2533 รับซื้อกล้วยตากที่บรรจุใส่ถุงแล้วไปขายส่งตามตลาดสี่มุมเมือง และสถานที่ต่าง ๆ มีลูกค้าเพิ่มขึ้นจึงได้รับซื้อกล้วยดิบในชุมชนท่าฬ่อและนำมาผลิตเองตีตรา แม่ตะเพียนเป็นสัญลักษณ์ และในปี 2539 ได้รับมาตรฐาน อย. จากสาธารณสุข และได้จดทะเบียนเป็นโรงงานในปี 2539 เป็นต้นมา
http://www.otop5star.com/pop_up01-th.php?id=238
เริ่มต้น 1ล้านบาท ตอน รับซื้อกล้วยตาก  หรือตอน ซื้อกล้วยน้ำว้าไปขายล่ะครับ  หรือตอน ได้จดทะเบียนเป็นโรงงานแล้ว

สงสัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 05:34:01 PM โดย ชายสองโบสถ์ » บันทึกการเข้า
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #154 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 05:31:33 PM »

ทำอะไรที่มันเสริมธุรกิจปัจจุบันครับ อย่างผมเปิดร้านขายทองอยู่ก็เสริมรับจำนำที่หรือรับจำนำทองรูปพรรณครับ อย่างคุณตั้วทำรับเหมาก่อสร้างอยู่ก็เสริมงานอลูมิเนียม หรือเพิ่มงานเครื่องทำอิฐ(มวลเบา..อิฐบล๊อคฯลฯ) อย่างพี่ชายผมอยู่กรุงเทพเปิดอู่แท๊กซี่ขนาดใหญ่ ตอนนี้ก็ให้ลูกชายเปิดร้านขายอะไหล่รถครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #155 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 05:50:19 PM »

ทำอะไรที่มันเสริมธุรกิจปัจจุบันครับ อย่างผมเปิดร้านขายทองอยู่ก็เสริมรับจำนำที่หรือรับจำนำทองรูปพรรณครับ อย่างคุณตั้วทำรับเหมาก่อสร้างอยู่ก็เสริมงานอลูมิเนียม หรือเพิ่มงานเครื่องทำอิฐ(มวลเบา..อิฐบล๊อคฯลฯ) อย่างพี่ชายผมอยู่กรุงเทพเปิดอู่แท๊กซี่ขนาดใหญ่ ตอนนี้ก็ให้ลูกชายเปิดร้านขายอะไหล่รถครับ

ตรงนี้ Cheesy Grin Wink เยี่ยม แฟนผมพอมีรายได้จุนเจือครอบครัวนิดนึงครับพี่ตุ่น  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #156 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 08:46:35 PM »

ครับพี่ ไหว้   ฮาาาาาาาาาาาาา

อ้าว....ยายเป็นผู้ชายหรอครับ อิอิ   Grin  Grin   Grin   ไหว้

ผมก็เสียไปหลายเหมือนกัน  เที่ยวเจอกันมันยังมายกมือไหว้แล้วชวนเรากินเหล้าอีก เฮ้ย...อ๋อย

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:15:02 PM »

กระทู้เขามีสาระแต่ เบื่อจริงๆ

ใช่ครับ ผมก็ขยายแบบนี้เหมือนกัน

http://xn--82c8a2ap9d4d7c.com/?page_id=213
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 11:04:17 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:25:42 PM »

กล้วยตากแม่ตะเพียน มี 2 ยุค

โรงงานนี้ที่ผมทราบข้อมูลเพราะ ว่า ผม ดูระบบไอทีให้ในช่วงแรก เมื่อประมาณ ปี 45-53 และตอนนี้

ลูกชายเขา กำลังจะจบ ป. ตรี คอมพิวเตอร์ และ แฟนเขา ก็จบ ป.ตรี คอมพิวเตอร์เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 11:29:33 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #159 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:03:43 AM »

หาเช่าที่แถวเมืองท่องเที่ยว(ราตรี) เช่นพัทยา ภูเก็ต ฯลฯ   สร้างม่านรูด  ....แต่ไม่รู้ล้านนึงจะพอหรือเปล่า  (คุณตั้วเป็นผู้รับเหมาอยู่แล้ว คงไม่แพง)

และถ้าพี่ๆในเวปนี้เข้าไปใช้บริการ ...ก็เพิ่มโปรโมชั่น  1 ห้อง แถมพระเอก 1 เรื่อง   ติดกล้องให้พี่ๆเค้าได้เป็นพระเอก ปั๊มซีดีขาย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.วรรคแรก ผมคิดจริง แต่วรรคสอง ผมล้อเล่นนะครับ ^^
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:27:23 AM »

กล้วยตากแม่ตะเพียน มี 2 ยุค

โรงงานนี้ที่ผมทราบข้อมูลเพราะ ว่า ผม ดูระบบไอทีให้ในช่วงแรก เมื่อประมาณ ปี 45-53 และตอนนี้

ลูกชายเขา กำลังจะจบ ป. ตรี คอมพิวเตอร์ และ แฟนเขา ก็จบ ป.ตรี คอมพิวเตอร์เช่นกัน

ลองอ่าน คำถามใหม่ให้ดีนะครับ ผมถามว่า

ช่วยครับ  Grin

ประวัติความเป็นมา
เริ่ม ดำเนินการเมื่อปี 2532 โดยนำกล้วยน้ำว้าไปขายที่ตลาดสี่มุมเมืองและได้รับความนิยมมาก ปี 2533 รับซื้อกล้วยตากที่บรรจุใส่ถุงแล้วไปขายส่งตามตลาดสี่มุมเมือง และสถานที่ต่าง ๆ มีลูกค้าเพิ่มขึ้นจึงได้รับซื้อกล้วยดิบในชุมชนท่าฬ่อและนำมาผลิตเองตีตรา แม่ตะเพียนเป็นสัญลักษณ์ และในปี 2539 ได้รับมาตรฐาน อย. จากสาธารณสุข และได้จดทะเบียนเป็นโรงงานในปี 2539 เป็นต้นมา
http://www.otop5star.com/pop_up01-th.php?id=238
เริ่มต้น 1ล้านบาท ตอน รับซื้อกล้วยตาก  หรือตอน ซื้อกล้วยน้ำว้าไปขายล่ะครับ  หรือตอน ได้จดทะเบียนเป็นโรงงานแล้ว

สงสัยครับ

การเริ่มต้น ทำธุรกิจกล้วยตาก ที่ลงทุน 1ล้านบาท เริ่มตอนไหน
 1.เริ่ม ดำเนินการเมื่อปี 2532 โดยนำกล้วยน้ำว้าไปขายที่ตลาดสี่มุมเมือง  
     เริ่มต้น การนำกล้วยไปขายโดยใช้ทุน 1 ล้านบาท  หรือไม่  แค่กล้วยน้ำว้า เอาไปขายช่วงเริ่มต้นต้องใช้ทุน 1 ล้านบาทเลยหรือครับ

2. ปี 2533 รับซื้อกล้วยตากที่บรรจุใส่ถุงแล้วไปขายส่งตามตลาดสี่มุมเมือง และสถานที่ต่าง ๆมีลูกค้าเพิ่มขึ้นจึงได้รับซื้อกล้วยดิบในชุมชนท่าฬ่อและนำมาผลิตเองตีตรา
 การรับซื้อกล้วยน้ำว้า  ที่บรรจุใส่ถุงแล้ว  ใช้เงิน ทั้งหมด  1 ล้านบาท  (นี้ไม่ใช่การเริ่มต้นแต่เป็นการต่อยอดจากธุรกิจต่างหาก)
ไม่ใช่การลงทุนครั้งแรก

ผมถามเรื่อง การลงทุนว่า ลงทุน 1 ล้านบาทตอนไหน ผมไม่อยากรู้หรอกครับว่า ลูกชายป้าเพียน จบอะไรมา หรือทำอาชีพอะไร

ร้อยร้าน หรือ ร้อยล้าน ครับ  ถ้า ร้านค้า เค้าเรียกเป็น "ร้าน" เช่น มีธุรกิจ 5 ร้าน
                                       ถ้าโรงงาน เค้าเรียกเป็น"โรงงาน "  เช่น  ป้าเพียรมีโรงงานหลายแห่ง หลายโรงงาน
 คำว่า"ล้าน" ในความหมายของกระทู้น้คือ จำนวนของ"เงิน"  เช่น ถาม... มีเงิน 1 ล้าน ทำอะไรถึงรวย...
ภาษาไทย พยายามอย่าให้พลาดนะครับ เพราะบางครั้งผิดตัวเดียว ความหมายผิดจากเดิมไปเลย(เห็นผิดหลายครั้งแล้วล่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 08:39:07 AM โดย ชายสองโบสถ์ » บันทึกการเข้า
ต้นกล้า สายลม (รักสุดคือพ่อหลวง หวงสุดคือแผ่นดิน)
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

เกิดเป็นคน ต้องทดแทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #161 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:35:56 AM »

ทุกวันนี้คนที่รวย ส่วนใหญ่ก็มาจากการทำอาชีพ สีเทา กันทั้งนั้นครับ ถ้าคุณ ทำใจไม่ได้กับความเลว ซื้อที่งามๆ ไว้สัแปลง หรือที่นาก็ได้ครับ *ถ้าเป็นเงินเย็น*
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:23:01 AM »

อืม พิมพ์ ผม ขอโทษ

ตอนนี้สร้างโรงงานใหม่เป็นร้อยร้านครับ

ตอนนี้สร้างโรงงานใหม่เป็นร้อยล้านครับ

ธุรกิจเขาเริ่ม ตอนใหน ก็ไม่รู้ แต่ โรงงาน ถูกตั้งใน รุ่น ลูกชายเขา ด้วย การขายที่ดิน แล้ว มา เริ่ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 09:26:36 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:31:49 AM »

ตอนนี้สร้างโรงงานใหม่เป็นร้อยร้านครับ

ตอนนี้สร้างโรงงานใหม่เป็นร้อยล้านครับ

ธุรกิจเขาเริ่ม ตอนใหน ก็ไม่รู้ แต่ โรงงาน ถูกตั้งใน รุ่น ลูกชายเขา ด้วย การขายที่ดิน แล้ว มา เริ่ม

แสดง ว่าเค้าขายที่ดินได้เงินมา 1 ล้าน บาทแล้ว หันมาทำธุรกิจ กล้วยตากอบน้ำผึ้ง ผมเข้าใจถูกต้องนะครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:33:54 AM »

ใช่

แสดง ว่าเค้าขายที่ดินได้เงินมา 1 ล้าน บาทแล้ว หันมาทำธุรกิจ กล้วยตากอบน้ำผึ้ง ผมเข้าใจถูกต้องนะครับ

ถูกต้อง
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 19
  พิมพ์