เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:35:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากมีเงิน 1 ล้าน ท่านจะทำอะไร...  (อ่าน 46259 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #225 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:33:42 AM »

ไม่ใช่พี่สมชาย ตอบคั่นเวลา
บ.โบรคเกอร์ จะได้ค่าCommission Houseจากการซื้อขายแต่ละครั้ง
ซื้อก็ต้องจ่ายค่าคอมฯ ขายต้องจ่ายค่าคอมฯ
โบรคเกอร์ที่เก่งๆ สามารถทำให้ลูกค้าซื้อขายบ่อยๆ สอง-สามครั้งต่อวัน ต่อรายได้
และโบรคเกอร์ก็จะได้เปอร์เซนต์จากบ.อีกที แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น หากทำลูกค้าขาดทุน
บ่อยๆ เขาก็อยู่ไม่ได้

ยุคสมัยฟองสบู่ เศรษฐกิจพุ่ง เคยมีบ.โบรคเกอร์เคยให้โบนัสโบรคเกอร์ถึง36เดือนก็มี
สำหรับโบรคเกอร์เก่งๆครับ

ยังไม่นับที่ทำกำไรให้ลูกค้าและลูกค้าให้โดยสิเหน่หา...

ที่เหลือ รอพี่สมชายครับ

+1 ให้พี่ซับก่อนเลย ด้วยสิเหน่หา.. Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #226 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:44:30 AM »

ขอบคุณครับพี่ แบบนี้ต้องคิดให้รอบคอบขึ้นอีกครับ ผมชอบสวนยางอย่างเดียวนิครับ

ชอบสวนยางก่าทำสวนยางกรีดยาง
เราคอยเก็บยางที่เพื่อนกรีดแล้วนิ....

งั้นผมรอไปกินแกงวัวพวกลักเก็บน้ำยางสวนเพื่อนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:03:21 PM »

ไม่ใช่พี่สมชาย ตอบคั่นเวลา
บ.โบรคเกอร์ จะได้ค่าCommission Houseจากการซื้อขายแต่ละครั้ง
ซื้อก็ต้องจ่ายค่าคอมฯ ขายต้องจ่ายค่าคอมฯ
โบรคเกอร์ที่เก่งๆ สามารถทำให้ลูกค้าซื้อขายบ่อยๆ สอง-สามครั้งต่อวัน ต่อรายได้
และโบรคเกอร์ก็จะได้เปอร์เซนต์จากบ.อีกที แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น หากทำลูกค้าขาดทุน
บ่อยๆ เขาก็อยู่ไม่ได้

ยุคสมัยฟองสบู่ เศรษฐกิจพุ่ง เคยมีบ.โบรคเกอร์เคยให้โบนัสโบรคเกอร์ถึง36เดือนก็มี
สำหรับโบรคเกอร์เก่งๆครับ

ยังไม่นับที่ทำกำไรให้ลูกค้าและลูกค้าให้โดยสิเหน่หา...

ที่เหลือ รอพี่สมชายครับ

+1 ให้พี่ซับก่อนเลย ด้วยสิเหน่หา.. Grin

ตามคุณปืนกลมือบอกแหละครับ... มาร์เก็ตติ้งเก่งๆ จะยุให้ลูกค้าซื้อๆ ขายๆ ตลอดเวลา ได้เงินทั้งขั้นทั้งล่อง...

มาร์เก็ตติ้งที่แสบๆ ก็จะคีย์ บ/ช. ของพรรคพวกตนเองให้ซื้อหุ้นก่อนรายลูกค้าใหญ่ซื้อ... พอซื้อแล้วก็โยนออร์เดอร์ลูกค้ารายใหญ่ไล่ราคา ขึ้นไปสามสี่ช่องก็คีย์ขายของตัวเองทิ้งเลย ตรงนี้ได้แสนละสองพันกว่าเกือบสามพันบาท...

หากพอร์ตปรกติของมือใหม่จะประมาณ 5 แสนบาท นั่นแปลว่าได้เงินวันละ 1 หมื่นบาททุกวัน สัปดาห์ละ 5 วัน... เดือนละ 2 แสนบาทครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #228 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:35:46 PM »

+1 พี่สมชายครับ... ไหว้

ตอนนี้ผมเซ๊งร้านมาได้ร้านนึง จ่าย 60,000 บาท สัญญา 3 ปี ลงทุนซื้อตู้โต๊ะไม่น่าเกิน 5 หมื่น ให้แฟนขายข้าวแกงตักราด น่าจะโอเคแล้วครับ...

ส่วนผมทำก่อสร้างเหมือนเดิม แต่เพิ่มทำอะลูมิเนียมเองเพื่อสร้างเมนใหม่ เพื่อให้เหลือมากขึ้น สั่งของออนไซท์ ไม่เปิดร้าน....

วันนี้โชคดี ได้มาอีก 3 โครงการณ์... งานยุ่งอีกแล้ว...

ทำดี จะต้องได้ดี...

แต่ถ้าแฟนเปิดร้านแล้วเจ๊ง ผมเปิดคาราโอเกะเองครับ... Grin ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 10:52:50 PM »

ตอนนี้ผมเซ๊งร้านมาได้ร้านนึง จ่าย 60,000 บาท สัญญา 3 ปี ลงทุนซื้อตู้โต๊ะไม่น่าเกิน 5 หมื่น ให้แฟนขายข้าวแกงตักราด น่าจะโอเคแล้วครับ...

ส่วนผมทำก่อสร้างเหมือนเดิม แต่เพิ่มทำอะลูมิเนียมเองเพื่อสร้างเมนใหม่ เพื่อให้เหลือมากขึ้น สั่งของออนไซท์ ไม่เปิดร้าน....

วันนี้โชคดี ได้มาอีก 3 โครงการณ์... งานยุ่งอีกแล้ว...

แต่ถ้าแฟนเปิดร้านแล้วเจ๊ง ผมเปิดคาราโอเกะเองครับ... Grin ไหว้

ทำในสิ่งงดีๆ และสุจริต มันทำยากเสมอครับ แต่อย่าท้อครับ
แล้วขายข้าวอยู่แถวไหนครับผ่านไปจะได้แวะชิมบ้าง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 07:40:48 AM »

เข้ามาดักทางเอาไว้อีกกระทู้นึง... ดักทางว่า"อย่าเล่นหุ้น"ครับ...

คนเล่นหุ้นแล้วได้ตังค์มีจำนวนน้อยมาก ส่วนใหญ่ขาดทุน, ที่ขาดทุนส่วนใหญ่เกิดจากแพ้อารมณ์ตัวเอง ไม่ใช่เพราะไม่รู้สูตร เพราะ"สูตรสำเร็จ"การเล่นหุ้นมีคนเขียนเป็นตำรามาตรฐาน+สอนในมหาลัย ได้นมนานกาเลแล้วครับ(ไม่ใช่พ๊อกเก็นบุคตามแผงซีเอ็ดฯ)... แต่"แพ้ใจตัวเอง"...
แพ้ใจตัวเองยังไงครับพี่สมชาย(ฮา)  ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ

คำถามสั้น แต่รับรองตอบกันยาววววววววววววววววววววว Grin Grin Grin

ตอบสั้นๆได้ครับ แต่หากต้องการรายละเอียดก็ต้องไปเปิดกระทู้หุ้น แล้วดูกราฟหุ้นตามวันที่ใน Post เทียบกับวันที่ในกราฟหุ้นครับ... เย้...

ตอบสั้นๆว่า... เวลาเล่นหุ้นตามตำรา เมื่อมันทะลุแนวต้านในช่วงเวลาที่ใจเราไม่เชื่อ เช่นทะลุเอาเมื่อม๊อบกำลังเผาเมือง หรือทะลุเอาเมื่อน้ำท่วมยังไม่ลดดี(ปลายปีที่แล้วต่อกับต้นปีนี้), ตำราเขาให้ซื้อ แต่ไม่กล้าซื้อตาม เราก็ตกรถไฟครับ...

หรือเวลาบ้านเมืองสงบราบคาบ ราคาหุ้นดั๊นนน หลุดแนวรับ, เขาให้ขาย แต่เราไม่ขายตามตำรา ก็เลยติดดอย... ที่เจอบ่อยคือตามเว็บบอร์ดหุ้น โดยเฉพาะห้องสินธรที่เว็บพันทิบมักจะชวนกันซื้อเอาหุ้นจะลง หรือแช่งให้หุ้นลงตอนมันกำลังขึ้นครับ, เรานั่งอ่านไปก็เผลอคิดตาม ซวยติดดอยไปด้วย... แฮ่ๆ...
ขอบคุณพี่สมชาย(ฮา)ครับ  คือมั่นใจตนเองเกินไปนั่นเอง

ตรงกันข้ามครับ... เจ้าอารมณ์ ไม่มั่นใจตัวเอง โดนเป่าซ้ายก็ปลิวซ้าย โดนเป่าขวาก็ปลิวขวา...

เล่นหุ้นตามข่าว คือหนทางแห่งหายนะครับ... ดูข่าวได้ แต่ดูให้รู้ว่าคนอื่นเขาคิดยังไง แต่"ห้ามเชื่อข่าว"...
ขอบคุณพี่สมชาย(ฮา) อีกครั้งครับ.....เล่นหุ้นนี่มันเหมือนเล่นกลเลยนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:17:47 AM »

ทอนครับ

เห็นว่าจะทำร้านอาหาร 
เคยมีคนรู้จักขายร้านอาหารแบบตักข้าวแกงขายตามโรงอาหารของแหล่งออฟฟิศเยอะๆ
ตอนทำ ทุนไม่เยอะ แต่ตอนนี้รวยไปแล้ว
เขาบอก ที่ทำเลดีๆค่าเช่าที่เป็นต้นทุนสำคัญเลย
ที่เหลือคุมครัวให้ได้แค่นั้น
"คุมครัว" คำสั้นๆ แต่กินความหมายไกลครับ ตั้งแต่ซื้อวัตถุดิบยันออกมาเป็นอาหารเลย
ขอให้โชคดีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:46:33 AM »

ทอนคืน 968 ครับ... เปิดร้านคาราโอเกะ ต้องหาวิธีป้องกันคนเข้าไปยิงกันด้วยนะครับ... กึ๋ยส์...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #233 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 12:34:20 PM »

ตอนนี้ผมเซ๊งร้านมาได้ร้านนึง จ่าย 60,000 บาท สัญญา 3 ปี
ลงทุนซื้อตู้โต๊ะไม่น่าเกิน 5 หมื่น ให้แฟนขายข้าวแกงตักราด  น่าจะโอเคแล้วครับ...

ส่วนผมทำก่อสร้างเหมือนเดิม  แต่เพิ่มทำอะลูมิเนียมเองเพื่อสร้างเมนใหม่
เพื่อให้เหลือมากขึ้น สั่งของออนไซท์ ไม่เปิดร้าน....

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เวลา "เสื้อแดง"  ไปกิน  อย่า "แกล้ง"  ตักกับข้าว ให้น้อย น๊ะคร๊า ฮา
จะค้าจะขาย  เรื่องเสื้อแดง เสื้อเหลือง  ให้เอาไว้บน "หิ้ง"  ก่อนน๊ะคร๊า ฮา

ขายอาหาร  ปรุงสำเร็จเนี่ยะ  ถ้า "รสชาด"  อร่อย  ขายยาวเลยคร๊า ฮา

แต่ถ้า  "ปรุง"  เหมือนกับ  ทำให้พี่ dinigtua กินที่บ้าน 
ยายคิดว่า  "เหนื่อยน้อย"  อ่ะ ฮา

เออ  "ทำก่อสร้าง"  แล้วถ้าจะเปิดร้าน ทำกระจก อลูมิเนียม
ยายว่า  มันเป็นการต่อยอด ทางธุรกิจ ได้ดีคร๊า  ฮา
ทำเล็กๆ  ไปก่อน อ่ะ   อย่าหวังว่าจะใช้ในงานส่วนตัว อย่างเดียว
เพราะงานอลูมิเนียม มันเป็นงานตอนท้ายๆ แล้วคร๊า ฮา

ถ้าเปิดหน้าร้าน  มีเงินเข้าทุกวันคร๊า ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #234 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 12:38:37 PM »

ลองพิจารณางาน ติดผ้าม่านด้วยนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #235 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:23:48 PM »

ทำในสิ่งงดีๆ และสุจริต มันทำยากเสมอครับ แต่อย่าท้อครับ
แล้วขายข้าวอยู่แถวไหนครับผ่านไปจะได้แวะชิมบ้าง

ขอบคุณครับพี่ดุลย์... ไหว้ ถ้าพี่มาเที่ยวระยองโทรหาผมด้วยนะครับ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #236 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:29:50 PM »

ทอนครับ

เห็นว่าจะทำร้านอาหาร 
เคยมีคนรู้จักขายร้านอาหารแบบตักข้าวแกงขายตามโรงอาหารของแหล่งออฟฟิศเยอะๆ
ตอนทำ ทุนไม่เยอะ แต่ตอนนี้รวยไปแล้ว
เขาบอก ที่ทำเลดีๆค่าเช่าที่เป็นต้นทุนสำคัญเลย
ที่เหลือคุมครัวให้ได้แค่นั้น
"คุมครัว" คำสั้นๆ แต่กินความหมายไกลครับ ตั้งแต่ซื้อวัตถุดิบยันออกมาเป็นอาหารเลย
ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับพี่ซับ... ไหว้ เทอมหน้าลูกผมเข้า ร.ร. หมดแล้วรวมทั้งตัวเล็กในโลโก้... อยากให้มาช่วยกันเพิ่มรายได้ครับ คิดว่าเค้าเอาอยู่ครับ...... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #237 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:39:22 PM »

ตอนนี้ผมเซ๊งร้านมาได้ร้านนึง จ่าย 60,000 บาท สัญญา 3 ปี
ลงทุนซื้อตู้โต๊ะไม่น่าเกิน 5 หมื่น ให้แฟนขายข้าวแกงตักราด  น่าจะโอเคแล้วครับ...

ส่วนผมทำก่อสร้างเหมือนเดิม  แต่เพิ่มทำอะลูมิเนียมเองเพื่อสร้างเมนใหม่
เพื่อให้เหลือมากขึ้น สั่งของออนไซท์ ไม่เปิดร้าน....

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

เวลา "เสื้อแดง"  ไปกิน  อย่า "แกล้ง"  ตักกับข้าว ให้น้อย น๊ะคร๊า ฮา
จะค้าจะขาย  เรื่องเสื้อแดง เสื้อเหลือง  ให้เอาไว้บน "หิ้ง"  ก่อนน๊ะคร๊า ฮา

ขายอาหาร  ปรุงสำเร็จเนี่ยะ  ถ้า "รสชาด"  อร่อย  ขายยาวเลยคร๊า ฮา

แต่ถ้า  "ปรุง"  เหมือนกับ  ทำให้พี่ dinigtua กินที่บ้าน 
ยายคิดว่า  "เหนื่อยน้อย"  อ่ะ ฮา

เออ  "ทำก่อสร้าง"  แล้วถ้าจะเปิดร้าน ทำกระจก อลูมิเนียม
ยายว่า  มันเป็นการต่อยอด ทางธุรกิจ ได้ดีคร๊า  ฮา
ทำเล็กๆ  ไปก่อน อ่ะ   อย่าหวังว่าจะใช้ในงานส่วนตัว อย่างเดียว
เพราะงานอลูมิเนียม มันเป็นงานตอนท้ายๆ แล้วคร๊า ฮา

ถ้าเปิดหน้าร้าน  มีเงินเข้าทุกวันคร๊า ฮา

ขอบคุณครับป้าบรา... ไหว้ เป็นคำโกหกที่รื่นหูมากครับ แต่ผมชอบเพื่อเป็นกำลังใจ... ไม่ต้องห่วงในความมุ่งมั่นครับ ผมไม่เคยยอมแพ้... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #238 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:45:08 PM »

ทอนคืน 968 ครับ... เปิดร้านคาราโอเกะ ต้องหาวิธีป้องกันคนเข้าไปยิงกันด้วยนะครับ... กึ๋ยส์...

เดี๋ยวผมปรึกษา "นายใหม่ รักหมู่" ครับ... ว่าแต่พี่สมชายยังไม่บอกเลย ว่าจะทำยังไงกับเงินล้านนึงครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #239 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:57:59 PM »

ขออนุญาติเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ครับ... อยากได้ความคิดเห็นของแต่ละแนวคิด ไม่ยึดติด เพื่อไอเดียในการดูแลครอบครัวครับ..  ไหว้

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19
  พิมพ์