เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:30:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากมีเงิน 1 ล้าน ท่านจะทำอะไร...  (อ่าน 46212 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #255 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 12:45:10 PM »

ถ้าทวงตังค์ได้ก็น่าทำครับ , ถ้ามีผู้รับเหมาในสังกัดหลายๆราย เราประมูลงานมาแจก รับเงินเอง , มีสายป่านที่หนาพอ ยาวพอ....อย่างนี้ก็ยังน่าทำ

แต่สำหรับลุงคาร์ ดูจากสภาพอารมณ์ที่ดี๊ดีมีความสุขกับชีวิตอยู่แล้ว ขอบอกว่าไม่น่าทำ ... งานกำไรต่อหน่วยน้อย รายละเอียดหยุมหยิมเยอะ พลาดนิดเดียวเสียหายเป็นร้อยเท่าของกำไร ความสุขของลุงจะหายวับไปกับตากลายเป็นคนอารมณ์แห้งๆไปเลย  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #256 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 01:40:58 PM »

ขอบอกว่าพวกผู้แทนจำหน่ายฯโดนผู้รับเหมาโกงบ่อยกว่าเยอะครับ

ตกลงวงการนี้มันน่าทำไหมเนี่ย Grin Grin Grin เพื่อนผมก็พึ่งโดนไปแต่ไม่เยอะ ทิ้งงานกันเฉย

แล้วหุ้นวงการอสัีงหาล่ะพี่.. น่าเล่นไหม...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #257 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 06:05:22 PM »

ตอนนี้ได้ส่วนผสมเพิ่มคือ "น้ำ" และ "ซีเมนต์"...  ผมจะสร้างปราสาทอีกครั้งครับ... ไหว้

คุณตั้วสร้างได้ครับ... จะรอชมผลงานครับ... เย้...

ขอบคุณครับพี่สมชาย.. ไหว้ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #258 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 06:17:52 PM »

+1 ให้พี่ซับก่อนเลย ด้วยสิเหน่หา.. Grin

ทอนครับ

เห็นว่าจะทำร้านอาหาร 
เคยมีคนรู้จักขายร้านอาหารแบบตักข้าวแกงขายตามโรงอาหารของแหล่งออฟฟิศเยอะๆ
ตอนทำ ทุนไม่เยอะ แต่ตอนนี้รวยไปแล้ว
เขาบอก ที่ทำเลดีๆค่าเช่าที่เป็นต้นทุนสำคัญเลย
ที่เหลือคุมครัวให้ได้แค่นั้น
"คุมครัว" คำสั้นๆ แต่กินความหมายไกลครับ ตั้งแต่ซื้อวัตถุดิบยันออกมาเป็นอาหารเลย
ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับพี่ซับ... ไหว้ เทอมหน้าลูกผมเข้า ร.ร. หมดแล้วรวมทั้งตัวเล็กในโลโก้... อยากให้มาช่วยกันเพิ่มรายได้ครับ คิดว่าเค้าเอาอยู่ครับ...... ไหว้

บางคนบอกว่า ทำก๋วยเตี๋ยวขาย คุมง่ายกว่าข้าวแกงเยอะเลยครับ
รายละเอียดงานน้อยกว่า ลองพิจารณาดูครับ
เคยมีประสบการณ์ครับพี่ซับ... ไหว้

ทำก๋วยเตี๋ยวไม่ทันลูกค้า ข้าวแกงตักราดๆทันใจครับ ตอนนี้กำไรวันละพันกว่าบาท บ่าย 2 เก็บร้าน เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ...  หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #259 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 06:40:07 PM »

มีคำจีนเขาว่าไว้"ผู้หญิงสำคัญเลือกผัว ผู้ชายสำคัญเลือกอาชีพ" คุณตั้วเลือกให้ดีๆเงินล้านว่ามากไม่มากแต่ถ้าจะว่าน้อยลองเสียหายไปเสียใจแย่เลย---เรื่องอาชีพทำของกินผมไม่เคยเห็นด้วยครับ เหลียวมองไปทางไหนก็มีแต่คนทำอาชีพขายอาหาร Cheesy ถ้านึกอะไรไม่ออก ถ้าอยู่ในหมู่บ้านใหญ่ๆก็ต่อชั้นวางของหน้าบ้าน เอาตะปู น๊อต ปุ๊ค ฆ้อน คีม เลื่อ่ย กระเบื้องหลังคา เหล็กเส้น ปูนซิเมนต์ มาวางขายเลยครับ ขึ้นป้ายขายวัสดุก่อสร้าง  ขายไม่ออกก็เอาไว้ใช้เอง Cheesy Cheesy

วัสดุก่อสร้างกำไรน้อยมากครับ วัสดุโครงสร้างกำไรเต็มที่1% , เหล็ก5% , ส่งปูนถุงทั้งพ่วงกำไร600บาท ....ต้องอาศัยเดือนละเป็นพันตันถึงจะพออยู่ได้

ที่จะพอมีกำไรคือวัสดุฯระยะ2-3พวกกระเบื้อง , งานไม้ , ฮาร์ดแวร์ , สี แต่ยังไงก็ต้องทุนจมไปกับพวกปูน , เหล็กก่อน.....ราวๆ10เท่าของบรรทัด2

ถ้าคุณตั้วโดนเจ้าของโครงการโกงบ่อย ขอบอกว่าพวกผู้แทนจำหน่ายฯโดนผู้รับเหมาโกงบ่อยกว่าเยอะครับ

ของพี่อภิสิทธิ์ พี่จ้าวน่าจะตอบตรงประเด็นครับ... ไหว้

ผมได้ร้านวัสดุดีครับครับตอนนี้.. นอกจากราคาที่เปิดบิลมา ผมก็พอใจแล้ว พอสิ้นเดือนไปเคลียร์บิล ยังทำราคาลดจากหน้าบิลให้อีกที  แถมปัดเศษหลักร้อยให้อีก... บางทีก็คิดว่า.. เอ๊ะ..! หรือกำไรดี บางเดือนลดถึง 6 พันกว่าบาทเลยครับ... Grin

ส่วนเรื่องเจ้าของโครงการณ์ ตอนนี้ผมใช้ระบบของมาเบิกแอ๊ดวานซ์ ทำไปครึ่งเบิกอีกครึ่ง ทำเสร็จงวดส่งงาน ไม่จ่ายยังไม่ทำงวดต่อไป และพยายามให้เหลืองวดสุดท้ายน้อยๆครับ... ยังคงระวังตัวอยู่ครับ...

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #260 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 10:59:22 AM »

พี่ dignitua-รักในหลวง  สอบถาม เกี่ยวกับ ระบบพื้นโพสเทนชั่น

มีข้อจำกัด ข้อดี ข้อเสีย อย่างไร บ้างครับ

เมื่อเทียบกับระบบ หล่อคาน แบบเก่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #261 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 12:59:45 PM »

แต่สำหรับลุงคาร์ ดูจากสภาพอารมณ์ที่ดี๊ดีมีความสุขกับชีวิตอยู่แล้ว ขอบอกว่าไม่น่าทำ ... งานกำไรต่อหน่วยน้อย รายละเอียดหยุมหยิมเยอะ พลาดนิดเดียวเสียหายเป็นร้อยเท่าของกำไร ความสุขของลุงจะหายวับไปกับตากลายเป็นคนอารมณ์แห้งๆไปเลย  อ๋อย

ผมทำไม่เป็นหรอกครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #262 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 01:01:59 PM »

ขอบอกว่าพวกผู้แทนจำหน่ายฯโดนผู้รับเหมาโกงบ่อยกว่าเยอะครับ

ตกลงวงการนี้มันน่าทำไหมเนี่ย Grin Grin Grin เพื่อนผมก็พึ่งโดนไปแต่ไม่เยอะ ทิ้งงานกันเฉย

แล้วหุ้นวงการอสัีงหาล่ะพี่.. น่าเล่นไหม...

เอาให้ชัดครับ ตัวไหน ไม่มีอุตสาหกรรมไหนดีทุกตัว แต่เลวทุกตัวไม่แน่5555555 Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #263 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 01:06:03 PM »

พี่ dignitua-รักในหลวง  สอบถาม เกี่ยวกับ ระบบพื้นโพสเทนชั่น

มีข้อจำกัด ข้อดี ข้อเสีย อย่างไร บ้างครับ

เมื่อเทียบกับระบบ หล่อคาน แบบเก่า

เป็นการหล่อพื้นเพื่อรับ นน. ลงเสาเลยครับพี่ยอด ไม่ต้องมีคาน.. ไหว้

ข้อดี.. งานระบบท่อต่างๆที่อยู่ใต้พื้นทำงานง่าย ความสูง floor to floor ลดลง.. ประหยัดโครงสร้าง และทำงานไว.. อาคารจอดรถเหมาะมากๆครับ...

ข้อเสีย.. เปลืองแบบเหล็กมาก เพราะต้องใช้ถึง 200% บริษัทที่ทำได้ครั้งแรกต้องทุนหนามากๆ(ลงทุนสูง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 01:14:59 PM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

tthdrfvz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #264 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 02:12:39 PM »

ขอบคุนครับ ดีจังเลย

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #265 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 06:11:23 PM »

หลงรักเงิน ๑ ล้าน ถ้ามีไว้แบบยังไม่จำเป็นใช้ในระยะอันใกล้นี้ เป็นผมเลือกซื้อสลากออมสิน หรือ สลาก ธกส.ครับ ได้ดอกพอสมควร ไม่มีความเสี่ยง มีแต่ได้ หากโชคดี ถูกรางวัลใหญ่ๆ ก็ได้เพิ่มหลายล้านครับ แต่รางวัลเลขท้าย ๔ ตัว น่าจะถูกบ่อยครับ Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #266 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 06:54:55 PM »

ตอนนี้น่าซื้อหุ้นครับ กำลังถูกเชียว รออีกหน่อย สักต้นเดือนหน้าหรือปลายเดือนนี้ค่อยทะยอยเข้า

ผมทะยอยเข้าอยู่ แต่ยังไม่หนัก  แค่เลือก  หุ้นพื้นฐานดี ที่ลงมาเยอะ  เวลากลับ ไม่ต่ำกว่า 20 % แต่ขอให้เป็นเงินเย็นหน่อย  และใจเย็นๆด้วยครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #267 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 08:12:58 AM »

ตอนนี้ทองลงพรวดๆ เสียดายผมไม่มีตังค์  เศร้า
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #268 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 08:27:26 AM »

ตอนนี้ทองลงพรวดๆ เสียดายผมไม่มีตังค์  เศร้า

เห็นพวกไปซื้อตอนนี้ได้แค่กระดาษครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 10:53:28 AM »

เค้าบอกทองปีนี้หมดรอบแล้วครับ ตั้งแต่ต้นปี

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19
  พิมพ์