เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:22:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางกรุงเทพ-เขาหลัก จ.พังงา ครับ  (อ่าน 9783 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 06:16:39 PM »

เรียนถามเพิ่มครับ

ถ้าผมต้องการขับเเบบทำเวลาต้องใช้เส้นทางไหน  เพราะกะว่าออกจากกรุงเทพตอนตี4-5 กว่าจะถังพังงาน่าจะเย็นหรือมืดแล้ว  ไม่อยากขับช่วงโพล้เพล้หนะครับ  

ตามเวลาที่อากู๋เเนะนำใช้เวลาเดินทาง 11 ชั่วโมงกว่า  ไม่อยากไปถึงตอนมืดครับ

ผมเคยขับออกจาก กทม.เวลา 1 ทุ่ม  ถึง  ภูเก็ตประมาณตี 4 เศษๆ  .....  ใช้เส้นทางสุราษฎร์-เซาท์เทิร์นซีบอร์ด (อ้อมมาก) ครับ   Tongue

ถ้ามาตามเส้นทางที่ผมว่าไว้ไม่น่าเกิน 8 ชั่วโมง (ถึงเขาหลัก)  ความเร็วก็ 80-120 กม./ชม. ปลอดภัยดี  เว้นแต่ท่านใช้เวลาในการจอดบ่อยและนานเกินไป

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 06:55:19 PM »

ไม่ต้องโอ้เอ้มากเวลาน่าจะทันสบาบๆ

เติมน้ำมันเต็มไว้ ตอนเช้าตื่นมาก็กินกาแฟรองท้องที่บ้านให้เรียบร้อย  จะมีขนมปัง ไข่ดาวก็ไม่ผิดกติกา

ขับรถออกมาตียาวมาเขาย้อยใช้เวลาจาก กทม. ก็ประมาณชั่วโมงนิดๆ แวะกินข้าวแกงร้านแม่ล้วน(อร่อยไม่แพง) เยี่ยมที่เขาย้อย เพชรบุรี ถึงตรงนี้น้ำมันยังไม่ต้องเติม เข้าห้องน้ำ ห้องท่าให้เรียบร้อย

ออกจากเขาย้อยมา  ก่อนถึงประจวบฯจะมีปั้ม ปตท. (ใหญ่) ให้แวะปั้มนี้ก็ได้  เข้าห้องน้ำ แวะ7 KFC ก็มี  ถ้าใครหิวอีกก็ซื้อของมากินบนรถ น้ำดื่ม ขนมฯลฯ เติมน้ำมันให้เติม

ออกจากปั้มนี้ตียาวไปกินก๋วยเตี๋ยวท้าพิสูจน์แยกปฐพรน่าจะถึงได้ก่อนเที่ยงนะ  Grin

ออกจากชุมพรบ่ายโมง ถึงเขาหลัก สบายๆ ไม่เย็น ไม่ค่ำ แน่นอน   Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 06:56:31 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ บูชากลับ จว.สระบุรี   มอบให้กับมือคนที่รักเคารพนับถือ...มีผู้บังคับบัญชาท่านหนึ่งถึงกับพูดออกมาว่า " ให้ผมเหรอ ขอบคุณมากครับ คุณแน่มาก "

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 07:01:35 PM »

ไม่ต้องโอ้เอ้มากเวลาน่าจะทันสบาบๆ

เติมน้ำมันเต็มไว้ ตอนเช้าตื่นมาก็กินกาแฟรองท้องที่บ้านให้เรียบร้อย  จะมีขนมปัง ไข่ดาวก็ไม่ผิดกติกา

ขับรถออกมาตียาวมาเขาย้อยใช้เวลาจาก กทม. ก็ประมาณชั่วโมงนิดๆ แวะกินข้าวแกงร้านแม่ล้วน(อร่อยไม่แพง) เยี่ยมที่เขาย้อย เพชรบุรี ถึงตรงนี้น้ำมันยังไม่ต้องเติม เข้าห้องน้ำ ห้องท่าให้เรียบร้อย

ออกจากเขาย้อยมา  ก่อนถึงประจวบฯจะมีปั้ม ปตท. (ใหญ่) ให้แวะปั้มนี้ก็ได้  เข้าห้องน้ำ แวะ7 KFC ก็มี  ถ้าใครหิวอีกก็ซื้อของมากินบนรถ น้ำดื่ม ขนมฯลฯ เติมน้ำมันให้เติม

ออกจากปั้มนี้ตียาวไปกินก๋วยเตี๋ยวท้าพิสูจน์แยกปฐพรน่าจะถึงได้ก่อนเที่ยงนะ  Grin

ออกจากชุมพรบ่ายโมง ถึงเขาหลัก สบายๆ ไม่เย็น ไม่ค่ำ แน่นอน   Grin

ออกจากประจวบก่อนเข้าชุมพร จะมีจุดจอดพักรถของกรมทางหลวง เขาโพธิ์   จะแวะดื่มน้ำ เข้าห้องน้ำ หาของกินก็ได้  (แต่ของกินไม่ค่อยอร่อย)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 07:45:31 PM »

ดูเหมือนน้าเสือชำนาญเส้นทางดี  .....  เคยไปภูเก็ตหรือครับ    Grin

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:11:55 PM »

ดูเหมือนน้าเสือชำนาญเส้นทางดี  .....  เคยไปภูเก็ตหรือครับ    Grin

555 ไปภูเก็ต รถผมจำทางได้หมดแล้วครับ

ลงใต้ทีไร  สตาร์ทรถแล้วมันพาไปเองครับ  Grin

ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:30:18 PM »

ถ้าไปทางแยกปฐมพรจะผ่าน กระบุรี อย่าลืมแวะร้านอาหาร ครัวริมคลอง แต่ไม่อยู่ติดถนนนะ แวะเข้าไปอีกหน่อย อร่อยมากขอบอก
และก็แวะชิม ซาลาเปาทับหลีด้วยนะ
 ถึงระนองแล้วน่าจะพักแช่น้ำร้อนสักคืนอย่าเพิ่งรีบไปพังงาก่อน ระนองเมืองเล็กๆ เงียบสงบและน่าอยู่ครับ
ผมไปอยู่พักหนึ่งก็ชอบครับ แต่ถ้าคนชอบแสงสีอาจอยู่ไม่ได้ครับ
        น่าจะเป็นร้านที่เข้าทางสี่แยกไฟแดงซ้ายมือตลาดกระบุรีนะครับ เป็นร้านไม่ใหญ่มากตั้งอยู่ริมคลองป่าจาก (ทางไปปลายคลองวัน)

ถ้าใช่อาหารอร่อยจริงๆขอบอก เผ็ดได้แรงอกนิ มักมีเมนูอาหารบ้านๆ(ป่า)แปลกๆหลายรายการครับ

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:06:17 AM »

555 ไปภูเก็ต รถผมจำทางได้หมดแล้วครับ

ลงใต้ทีไร  สตาร์ทรถแล้วมันพาไปเองครับ  Grin

สงสัยไปแบบไม่เปิดเผย เลยไม่เคยเจอก้นสักที    คิก คิก

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:33:09 PM »

ตามเส้นทางที่พี่ปูว่านั่นแหละคุณหนุ่ม ช่วงแรกก็เหยียบหน่อย พอแยกปฐมพรเป็นต้นไป ธรรมชาติสวยงาม ขับไปเพลินๆ เดี๋ยวก็ถึง นอนระนองก่อนซักคืนเหมือนที่เพื่อนๆ พี่ๆ ว่า ก็ไม่ผิดหวังนะ หาร้านอาหารทะเลกินมื้อค่ำก็ดี 
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 08:47:52 PM »

หวัดดีครับผม ระยะทางประมาณ780กม.

ขอแนะนำให้วิ่ิง กทม-ชุมพร-สุราษ-เลี้ยวขวาเข้าเขื่อนเชี่ยวหลาน-ผ่านบ้านตาขุน-อช.เขาศก-ตะกั่วป่า-เขาหลัก

จะไ้ด้วิ่งสี่เลนยาวที่สุด คือประมาณ650กม ก่อนจะเข้าสองเลนสวน ่ก่อนจะถึงบ้านตาขุนจนถึงเขาหลักอีกประมาณ130กว่ากม. ก็จะึถึงเขาหลัก

ออกจากกทมแต่หัวรุ่ง น่าจะถึงตป.ก่อน6โมงเย็น ขับรถเลียบชายฝั่งจากตะกั่วป่าไปถึงเขาหลักอีกประมาณ30กม.

ความจริงมีทางลัดเข้าหลังตลาดตะักั่วป่า วิ่งขึ้นเขาผ่านสวนยางสวนปาล์มแล้วออกไปทางดอกแดง แล้วลัดออกหมายเลข4แถวๆ น้ำตกสายรุ้ง แหลมปะการัง (โดยไม่ต้องผ่านบางม่วง บางสัก)

แนะนำให้ทานอาหารทะเลที่ร้านคนต้องสู้ หาดบางสักตอนพระอาทิตย์ตกดินครับ ปิ้งย่างเผาอร่อยมาก ราคาย่อมเยา หอยชักตีนเป็นต้น

วันอาทิตย์บ่าย ในตลาดเก่าตะกั่วป่ามีงานถนนสายวัฒนธรรม มีขายของอาหารพื้นเมื่องไปจนถึงค่ำ ถามทางลัดเข้าตลาดตะกั่วป่า(น้ำตกสายรุ้ง ดอกแดง บางไทร) จากที่โรงแรมนะครับผม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 08:52:14 PM »

สวัสดีครับน้า bobby  .........  คิดถึงครับ  สบายดีหรือเปล่า  มีตัวน้อยๆชืนชมหรือยัง   หลงรัก

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 09:00:14 PM »

สวัสดีครับน้า bobby  .........  คิดถึงครับ  สบายดีหรือเปล่า  มีตัวน้อยๆชืนชมหรือยัง   หลงรัก

สวัสดีครับพี่ครับ... คิดถึงเช่นกันครับ สบายตามสมควรครับ ลำบากนิดหน่อยเพราะราคายางตก บวกกับฝนที่ตะกั่วป่าตกเยอะ ต้องพักหน้้ายางยาว

ลูกชายอายุ1.6เดือนครับกำลังเริ่มซนครับ วันหลังว่างๆกลับไปบ้าน ขอไปเยี่ยมเยียนกินหนมจีนนะครับผม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 09:04:44 PM »

สวัสดีครับน้า bobby  .........  คิดถึงครับ  สบายดีหรือเปล่า  มีตัวน้อยๆชืนชมหรือยัง   หลงรัก

สวัสดีครับพี่ครับ... คิดถึงเช่นกันครับ สบายตามสมควรครับ ลำบากนิดหน่อยเพราะราคายางตก บวกกับฝนที่ตะกั่วป่าตกเยอะ ต้องพักหน้้ายางยาว

ลูกชายอายุ1.6เดือนครับกำลังเริ่มซนครับ วันหลังว่างๆกลับไปบ้าน ขอไปเยี่ยมเยียนกินหนมจีนนะครับผม

หลานกำลังซนสุดๆสิ   Cheesy   ด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับ  .....  ว.13  หรือ PM มาล่วงหน้าได้เลย  ....  Grin

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 09:45:32 PM »

Cheesy ลูกชายนายหัวบ๊อบบี้มีเกลอแล้วนะ  ชื่อน้องอั่งเปา

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:04:31 PM »

Cheesy ลูกชายนายหัวบ๊อบบี้มีเกลอแล้วนะ  ชื่อน้องอั่งเปา

แสดงความยินดีด้วยกันลูกชายของพี่เสือมากๆครับ สมใจเฮียและเจ้ ฝากคิดถึงเจ้ด้วยครับ วันไหนมีแกงพุงปลาชวนด้วยนะพี่เสือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2012, 10:06:32 PM โดย bobby » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์