เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:38:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางกรุงเทพ-เขาหลัก จ.พังงา ครับ  (อ่าน 9845 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 02:47:50 PM »

อาทิตย์หน้าจะพาครอบครัวไปเที่ยวเขาหลัก พังงา  ดูตามที่อากู๋แนะนำไปทางสุราษฯ

พี่ๆมีเส้นทางแนะนำไหมครับ  ขับรถรวดเดียว  มีพักริมทางบ้าง  ปกติใช้เวลาเดินทางกันเท่าไหร่  ความเร็วที่ใช้เฉลี่ย 100-140 ครับ

ขอบคุณครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 02:58:02 PM »

ใกล้กว่าทางสุราษฯ แต่ไม่รู้เส้นทางลำบากรึเปล่านะครับ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:02:34 PM »

ถึงสี่แยกปฐมพร (ชุมพร)  เลี้ยวขวาไปทาง ระนองครับ  ยาวเข้าเขตอ.คุระบุรี อ.ตะกั่วป่า บรรจบเขาหลัก

ใกล้กว่าอ้อมไปสุราษฎร์นับร้อย กม. ช่วงระนองไปตะกั่วป่าทางอาจแคบและคดเคี้ยวบ้าง แต่ธรรมชาติทั้งนั้น

เที่ยวให้สนุกนะครับน้าหนุ่ม  เอาตังค์ไปเยอะๆด้วย  ของแพงราคาฝรั่งครับแถวเขาหลัก  - ภูเก็ต  Tongue

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:07:13 PM »

ถึงสี่แยกปฐมพร (ชุมพร)  เลี้ยวขวาไปทาง ระนองครับ  ยาวเข้าเขตอ.คุระบุรี อ.ตะกั่วป่า บรรจบเขาหลัก

ใกล้กว่าอ้อมไปสุราษฎร์นับร้อย กม. ช่วงระนองไปตะกั่วป่าทางอาจแคบและคดเคี้ยวบ้าง แต่ธรรมชาติทั้งนั้น

เที่ยวให้สนุกนะครับน้าหนุ่ม  เอาตังค์ไปเยอะๆด้วย  ของแพงราคาฝรั่งครับแถวเขาหลัก  - ภูเก็ต  Tongue

ตอนแรกจะแนะนำให้เข้าทางสุราษฯ แต่เจ้าที่เจ้าทางให้เข้าทางระนอง เพื่อดูธรรมชาติก็ไม่กล้าขัดครับ คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:37:06 PM »

เข้าระนอง คนต่างชาติเยอะนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:39:47 PM »

เข้าระนอง คนต่างชาติเยอะนะครับ
พม่า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:40:27 PM »

สาวระนองสวยมั้ยครับ   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:44:04 PM »

แยไม่ออกหรอกครับ สาวระนองหรือสาวต่างชาติ เว้นแต่ ถ้าเป็นเชื้อสายจีนจะดูง่าย
หมวยๆหน่อยจะเป็นคนคนฝั่งเรา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:44:40 PM »

เข้าสุราษฎร์ ไป อ.พนม ตรงขึ้นเขานางหงส์ ลงเขาแล้เลี้ยวขวาไปทุ่งคาโงก-กะปง แยกซ้ายไปทางนิคมฯเข้า ต.ทุ่งมะพร้าว

แล้วค่อยเลี้ยวขวาย้อนไปเขาหลักก็ได้ครับ  แต่อ้อมไกล แถมเส้นทางน่ากลัวกว่า ไกลกว่าแล้วก็แคบพอๆกันครับตาจอย   Undecided

บ้านนอกก็แบบนี้แหละพัฒนาช้า แต่ค่าครองชีพสูงปรี๊ด   คิก คิก    ดูตามแผนที่อากู๋ของน้าพงษ์นั่นแหละครับใช่เลย      เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:48:17 PM »

เข้าระนองไปพังงาใช้ทางเลี่ยงเมืองครับไม่ต้องเข้าในตัวเมืองให้วุ่นวาย เว้นแต่จะแวะเที่ยว (พวกนั้นเหม็นเขียวอะ)

ระหว่างทางผ่าน "ทับหลี"  ที่นี่ขึ้นชื่อเรื่อง ซาลาเปา ครับ ลูกเล็กอร่อยแป้งน้อยใส้เยอะ แวะซื้อมาฝากด้วยนะจ๊ะ   น้ำลายหก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:52:01 PM »

Grin  ไปทางระนองใกล้ดีแต่ทางคดเคี้ยวหน่อย   แต่ถ้าอยากขับรถสบายๆก็ไปทางสุราษฏร์แต่อ้อมไกล

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:04:39 PM »

Grin  ไปทางระนองใกล้ดีแต่ทางคดเคี้ยวหน่อย   แต่ถ้าอยากขับรถสบายๆก็ไปทางสุราษฏร์แต่อ้อมไกล

ช่วงนี้ไม่มีฝน วิ่งเส้นระนองก็สวยดีแต่เหนื่อยหน่อย ได้ธรรมชาติทะเลและภูเขา เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:12:41 PM »

ช่วงนี้ไม่มีฝน วิ่งเส้นระนองก็สวยดีแต่เหนื่อยหน่อย ได้ธรรมชาติทะเลและภูเขา เยี่ยม

ที่เที่ยวระหว่างทางระนองไปตะกั่วป่า แวะเขาหัวโล้น น้ำตกปุณญบาล  คอคอดกระ (ส่วนที่แคบที่สุดของประเทศไทย)

ถ้าไปทางสุราษฎร์แล้วมาเขาหลักยิ่งหนักกว่าอีกครับตาจอย เว้นแต่จะเข้าตัวเมืองทับปุด-พังงาแล้วไปภูเก็ต   Grin

wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:14:20 PM »

เข้าทางระนองแบบลุงปูแนะนำครับ เส้นทางคดเคี้ยวหน่อยแต่คุ้มกว่าครับ แวะแช่น้ำพุร้อนรักษะวารินที่ อ.เมืองด้วยครับ ผมไปอยู่ระนองปีกว่ามีอะไรดีมากกว่าที่คิดครับ เส้นทางสายนี้ขับรถซึมวับบรรยากาศคุ้มค่าครับ เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:18:30 PM »

เข้าทางระนองแบบลุงปูแนะนำครับ เส้นทางคดเคี้ยวหน่อยแต่คุ้มกว่าครับ แวะแช่น้ำพุร้อนรักษะวารินที่ อ.เมืองด้วยครับ ผมไปอยู่ระนองปีกว่ามีอะไรดีมากกว่าที่คิดครับ เส้นทางสายนี้ขับรถซึมวับบรรยากาศคุ้มค่าครับ เยี่ยม
               ในระนองผมติดใจข้าวหมูแดงหลังศาลากลางครับ ..... ร้านเล็กๆแต่อร่อยมาก คนแน่นทุกวัน   น้ำลายหก

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์