เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:30:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางกรุงเทพ-เขาหลัก จ.พังงา ครับ  (อ่าน 9821 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:26:08 PM »

เข้าทางระนองแบบลุงปูแนะนำครับ เส้นทางคดเคี้ยวหน่อยแต่คุ้มกว่าครับ แวะแช่น้ำพุร้อนรักษะวารินที่ อ.เมืองด้วยครับ ผมไปอยู่ระนองปีกว่ามีอะไรดีมากกว่าที่คิดครับ เส้นทางสายนี้ขับรถซึมวับบรรยากาศคุ้มค่าครับ เยี่ยม
               ในระนองผมติดใจข้าวหมูแดงหลังศาลากลางครับ ..... ร้านเล็กๆแต่อร่อยมาก คนแน่นทุกวัน   น้ำลายหก
ผัดเผ็ดปลาดุกเล ปากแม่น้ำระนอง เยี่ยม น้ำลายหก

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:28:39 PM »

ตรงทับละมุ   ปากทางเข้าฐานทัพเรือ มีร้านอาหารอร่อยอยู่ครับ ถ้ายังไม่เลิกกิจการไปซะก่อน ฝีมือจัดจ้านครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 05:56:13 PM »

ตรงทับละมุ   ปากทางเข้าฐานทัพเรือ มีร้านอาหารอร่อยอยู่ครับ ถ้ายังไม่เลิกกิจการไปซะก่อน ฝีมือจัดจ้านครับ
                 ร้านมันหรือเปล่าน้าตี๋  ที่เดิมเปลี่ยนแล้ว   ร้านใหม่เปิดเลยไปอีกราวๆ 100 เมตรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 06:23:28 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:07:37 PM »

เข้าทางระนองแบบลุงปูแนะนำครับ เส้นทางคดเคี้ยวหน่อยแต่คุ้มกว่าครับ แวะแช่น้ำพุร้อนรักษะวารินที่ อ.เมืองด้วยครับ ผมไปอยู่ระนองปีกว่ามีอะไรดีมากกว่าที่คิดครับ เส้นทางสายนี้ขับรถซึมวับบรรยากาศคุ้มค่าครับ เยี่ยม
               ในระนองผมติดใจข้าวหมูแดงหลังศาลากลางครับ ..... ร้านเล็กๆแต่อร่อยมาก คนแน่นทุกวัน   น้ำลายหก

ร้านนี้เขาว่าอร่อย...แต่ผมว่างั้นๆครับ...

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:10:41 PM »

ถ้ามีโอกาส...อย่าลืมสินค้า o-top ของระนองนะครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:24:24 PM »

ถ้ามีโอกาส...อย่าลืมสินค้า o-top ของระนองนะครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
                   อัยไรหว่า     บู่

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:57:07 PM »

อัยไรหว่า     บู่

กาหยู...ครับ... Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:58:01 PM »

กาหยู...ครับ... Grin
               โอ๊ะ  หรอยจริง   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:20:51 PM »

ผมเรียกกาหยี๋ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:30:16 PM »

กาหยู  กาหยี   หัวครก  .........  อันเดียวกันครับน้าเสือ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:34:10 PM »

กาหยู  กาหยี   หัวครก  .........  อันเดียวกันครับน้าเสือ

แถวป่าหิมพานเขาเรียก ม่วงเล็ดล่อ ครับ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:35:30 PM »

ตรงทับละมุ   ปากทางเข้าฐานทัพเรือ มีร้านอาหารอร่อยอยู่ครับ ถ้ายังไม่เลิกกิจการไปซะก่อน ฝีมือจัดจ้านครับ
                 ร้านมันหรือเปล่าน้าตี๋  ที่เดิมเปลี่ยนแล้ว   ร้านใหม่เปิดเลยไปอีกราวๆ 100 เมตรครับ

จำชื่อร้านไม่ได้แล้วครับพี่ปู อยู่ปากซอยซ้ายมือทางเข้าฐานทัพ ข้างปั๊มน้ำมัน  Grin

ว่าแต่พี่ปูเคยเข้าไปเที่ยวในทับละมุตอนกลางคืนหรือเปล่าครับ.. คิก คิก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:43:25 PM »

ผ่านสี่แยกปฐมพรลงมาหลังสวนแยกเข้าพะโต๊ะเส้น 4006 ออกราชกรูด(ไม่เข้าระนอง) เลี้ยวซ้ายไปกะเปอร์ก็ได้ครับ  แต่ไม่เหมาะกับการเดินทางกลางคืน

โดยเฉพาะท่านที่ไม่เคยผ่านเส้นนี้เพราะกำลังก่อสร้างทางบางช่วงอยู่ครับ

ที่พักรีสอร์ทแถวเขาหลักแนะนำ"อ่าวนางรีสอร์ท" ครับราคาคนไทยบรรยากาศดีพอสมควรติดชายทะเล  

ช่วงปลายปีที่แล้วผมกลับไปเยี่ยมชมสถานที่เก่าๆ ที่เคยไปช่วยปฏิบัติงานราชการตอนสึนามิ (ประจำศูนย์ปฏิบัติการควบคุมโรค ) เปลี่ยนแปลงสวยงามน่าเที่ยวมากครับ

ให้มีความสุขกับเที่ยวครั้งนี้ครับ

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:12:55 PM »

Grin ไปถึงชุมพรแยกปฐมพรเลี้ยวขวามุ่งหน้าไประยองจากแยกประมาณ ๕๐๐ เมตร  ซ้ายมืออย่าลืมแวะกินก๋วยเตี๋ยวท้าพิสูจน์ กระดูกหมู, ต้มยำทะเล ต้มยำกระดูกหมูแซบจริงๆ Grin

ไปก่อนเที่ยงจะดีมาก  ๑๑.๓๐ น.แจ๋วเลย  ถ้าไปตอนเที่ยงคิวยาวววววววววววววว  เพราะพ่อครัวเขาปรุงทีละชาม(มั้ง) ปรุงช้า  น้ำลายหก

ถ้าผมลงใต้เมื่อไหร่เป็นต้องแวะกิน  จะเตรียมท้องไว้ก่อนเลยและกะเวลาให้พอดี  เพราะถ้าไปถึงช้าไปบ่ายๆก็หมดแล้ว ต้องไปถึงก่อนเที่ยงจะดีมาก..... คิก คิก

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=bowbonita&month=03-05-2010&group=3&gblog=8

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 09:26:57 AM »

ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์