เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:23:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเตือนเพื่อนๆ สมช.ครับ  (อ่าน 4839 ครั้ง)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 11:18:17 PM »

มันใช้ทะเบียนปลอมหรือเปล่า  แต่สีรถคงทำยาก  ล้อคงไม่มีใครสำรองครบทั้งสี่ล้อ  ถ้าตรวจคงไม่เกินฝีมือตำรวจไทย โชคดีที่ไม่เป็นอะไร
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:20:53 AM »

ขอบคุณที่กรุณานำมาเตือนกันครับ... ไหว้

เจออย่างนี้ผมตกใจแย่เลยครับ... คิก คิก
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:55:17 AM »

ขอบคุณที่กรุณานำมาเตือนกันครับ... ไหว้

เจออย่างนี้ผมตกใจแย่เลยครับ... คิก คิก
แหม ดูรูปคนตกใจสิ เฮอะ เชื่อเลย
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 08:43:38 AM »

ผมอยู่แถวนิมิตรใหม่ ไม่ไกลด่านจตุโชติ แถวใต้ทางด่วนหน้าด่านมืดและเปลี่ยวจริงๆครับ ฟอร์จูนเนอร์สีขาว ทะเบียน ชย 758x จะคอยดูครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 08:55:00 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับการเตือนภัย

แต่ด้านล่างนี้เป็นมุมมองของผมนะครับ

ในส่วนที่ผมเป็น

ถ้าผม ขับ ฟอร์จูนเนอร์ สีขาว ทะเบียนดังกล่าว ตอนนี้ผมนั่งหัวเราะแล้ว

ว่า ต่อไปคงเจอหรอกทะเบียน ต่อไปคงเจอทะเบียนใหม่  เพราะอะไร

ส่วนใหญ่ เดี่ยวนี้ โลกออนไลน์ มีการอัปเดทแจ้งเตือน กันเสมอ

และทำไมผมบอกว่าผมนั้งหัวเราะ เพราะ ส่วนใหญ่คนที่เล่นเนต

จะเล่นกันตามเวปดังๆ หรือ เป็นเวปที่มีการเคลื่อนตัว เร็ว มีการ

อัปเดทข้อมูลที่เร็ว เพราะฉนั้นเวปพวกนี้ เหล่า bot ของ search

engin ต่าง จะเข้ามาเก็บข้อมูลเร็ว คือนับเป็นวินาทีหรือนาทีได้

เลย เพราะบางเวป มีบอทเข้าเก็บข้อมูล นาทีละ เป็น ร้อยตัว

ลองพิมพ์ ทะเบียนรถใน google ครับ เจอเวปแรกเลย

ขาดตกรายละเอียดไปเยอะ ก็ขออภัยด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2012, 08:57:47 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:19:28 AM »

แต่ด้านล่างนี้เป็นมุมมองของผมนะครับ

ถ้าผม ขับ ฟอร์จูนเนอร์ สีขาว ทะเบียนดังกล่าว ตอนนี้ผมนั่งหัวเราะแล้ว

ว่า ต่อไปคงเจอหรอกทะเบียน ต่อไปคงเจอทะเบียนใหม่  เพราะอะไร

ส่วนใหญ่ เดี่ยวนี้ โลกออนไลน์ มีการอัปเดทแจ้งเตือน กันเสมอ

และทำไมผมบอกว่าผมนั้งหัวเราะ เพราะ ส่วนใหญ่คนที่เล่นเนต

จะเล่นกันตามเวปดังๆ หรือ เป็นเวปที่มีการเคลื่อนตัว เร็ว มีการ

อัปเดทข้อมูลที่เร็ว เพราะฉนั้นเวปพวกนี้ เหล่า bot ของ search

engin ต่าง จะเข้ามาเก็บข้อมูลเร็ว คือนับเป็นวินาทีหรือนาทีได้

เลย เพราะบางเวป มีบอทเข้าเก็บข้อมูล นาทีละ เป็น ร้อยตัว

ลองพิมพ์ ทะเบียนรถใน google ครับ เจอเวปแรกเลย

ขาดตกรายละเอียดไปเยอะ ก็ขออภัยด้วย

เคยคิดมุมนี้มั้ยครับ

1.ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจมาเจอ ข้อความเตือนภัย ตามในกระทู้นี้ สมมุติว่า ข้อความนี้วิ่งไปซัก 20 เวป

ถ้าตำรวจซักคน บังเอิญ เจอจริงๆ บนท้องถนน คิดมั้ยครับว่า ตำรวจอย่างน้อยจะเรียกมาเพื่อตรวจสอบ ก่อน  จริงมั้ยครับ

2. การแจ้งเปลี่ยนทะเบียนนั้น ไม่ยาก จริงๆครับ ค่าใช้จ่ายก็ไม่สูงด้วย  ว่าแต่ ถ้าโจรคิดจะเปลียนจริงๆ คงต้องเปลี่ยนกันทุกเดือนนั้นแหละ

3. ถ้าในกรณี โจรยังไม่เปลี่ยนหมายเลขทะเบียน  บังเกิดว่า มีสมาชิก ในนี้เกิด ไปเจอเข้าจังๆเหมือนกับเจ้าของกระทู้  อย่างน้อยเค้าก็จะได้

เตรียมตัวทัน นะครับ 

ขงเบ้งว่าไว้ "รู้เขารู้เรา รบ100 ครั้ง ชนะ 100 ครั้ง" เคยได้ยินหรือเปล่า ครับ

ส่วน"บอท" น่ะครับ วันๆมันมีแต่โฆษณา ขาย หนังโป๊ะ บ้าง บอลออนไลน์ บ้าง  ขายไข่สั่น บ้าง ยาปลุกเซ็กบ้าง มันไม่มาเก็บข้อมูลหรอกครับ  เว้นแต่ มันจะแฮ๊กเข้าไปใน คอมพิวเตอร์ของคนอื่นได้ แล้วมันจะแฮ๊ก ทำสากกะบือ อะไรครับ

เว้นแต่ พวกบอกว่าจะซ่อมคอม ออนไลน์  พอมีคนหลงเชื่อ หรือไว้ใน มันก็ดูดข้อมูลของเราไป โดยที่เราไม่รู้เลย ไม่เอ๊ะใจซักนิด แบบนี้ซิครับ  ที่เรียกว่า "ร้ายกาจ" ของจริง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:32:28 AM »

สงสัยใบ ป.4 ของพวกมันคงปั้ม "มีอาวุธไว้ใช้เพื่อการประกอบอาชีพ" กระมัง... บู่

+1 เพื่อยุให้ไปแจ้งความครับ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:40:00 AM »

1.ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจมาเจอ ข้อความเตือนภัย ตามในกระทู้นี้ สมมุติว่า ข้อความนี้วิ่งไปซัก 20 เวป

ถ้าตำรวจซักคน บังเอิญ เจอจริงๆ บนท้องถนน คิดมั้ยครับว่า ตำรวจอย่างน้อยจะเรียกมาเพื่อตรวจสอบ ก่อน  จริงมั้ยครับ

2. การแจ้งเปลี่ยนทะเบียนนั้น ไม่ยาก จริงๆครับ ค่าใช้จ่ายก็ไม่สูงด้วย  ว่าแต่ ถ้าโจรคิดจะเปลียนจริงๆ คงต้องเปลี่ยนกันทุกเดือนนั้นแหละ

3. ถ้าในกรณี โจรยังไม่เปลี่ยนหมายเลขทะเบียน  บังเกิดว่า มีสมาชิก ในนี้เกิด ไปเจอเข้าจังๆเหมือนกับเจ้าของกระทู้  อย่างน้อยเค้าก็จะได้

ขงเบ้งว่าไว้ "รู้เขารู้เรา รบ100 ครั้ง ชนะ 100 ครั้ง" เคยได้ยินหรือเปล่า ครับ

ส่วน"บอท" น่ะครับ วันๆมันมีแต่โฆษณา ขาย หนังโป๊ะ บ้าง บอลออนไลน์ บ้าง  ขายไข่สั่น บ้าง ยาปลุกเซ็กบ้าง มันไม่มาเก็บข้อมูลหรอกครับ  เว้นแต่ มันจะแฮ๊กเข้าไปใน คอมพิวเตอร์ของคนอื่นได้ แล้วมันจะแฮ๊ก ทำสากกะบือ อะไรครับ

เว้นแต่ พวกบอกว่าจะซ่อมคอม ออนไลน์  พอมีคนหลงเชื่อ หรือไว้ใน มันก็ดูดข้อมูลของเราไป โดยที่เราไม่รู้เลย ไม่เอ๊ะใจซักนิด แบบนี้ซิครับ  ที่เรียกว่า "ร้ายกาจ" ของจริง

มันใส่ทะเบียนปลอมตั้งแต่แรกเลยครับ อาบัง...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:42:50 AM »

ครับอาสมชาย  ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:52:30 AM »

ว่า ต่อไปคงเจอหรอกทะเบียน ต่อไปคงเจอทะเบียนใหม่  เพราะอะไร

ถ้าตำรวจซักคน บังเอิญ เจอจริงๆ บนท้องถนน คิดมั้ยครับว่า ตำรวจอย่างน้อยจะเรียกมาเพื่อตรวจสอบ ก่อน  จริงมั้ยครับ

2. การแจ้งเปลี่ยนทะเบียนนั้น ไม่ยาก จริงๆครับ ค่าใช้จ่ายก็ไม่สูงด้วย  ว่าแต่ ถ้าโจรคิดจะเปลียนจริงๆ คงต้องเปลี่ยนกันทุกเดือนนั้นแหละ

3. ถ้าในกรณี โจรยังไม่เปลี่ยนหมายเลขทะเบียน  บังเกิดว่า มีสมาชิก ในนี้เกิด ไปเจอเข้าจังๆเหมือนกับเจ้าของกระทู้  อย่างน้อยเค้าก็จะได้

ส่วน"บอท" น่ะครับ วันๆมันมีแต่โฆษณา ขาย หนังโป๊ะ บ้าง บอลออนไลน์ บ้าง  ขายไข่สั่น บ้าง ยาปลุกเซ็กบ้าง มันไม่มาเก็บข้อมูลหรอกครับ  เว้นแต่ มันจะแฮ๊กเข้าไปใน คอมพิวเตอร์ของคนอื่นได้ แล้วมันจะแฮ๊ก ทำสากกะบือ อะไรครับ

เว้นแต่ พวกบอกว่าจะซ่อมคอม ออนไลน์  พอมีคนหลงเชื่อ หรือไว้ใน มันก็ดูดข้อมูลของเราไป โดยที่เราไม่รู้เลย ไม่เอ๊ะใจซักนิด แบบนี้ซิครับ  ที่เรียกว่า "ร้ายกาจ" ของจริง

bot ขาย ของ นะ ผมทำได้ แค่ ตั้ง linux ลง software ไม่กี่ตัวอะ ก็วิ่งไปทั่วแล้ว ไต่ตามลิงของเวป

แต่   bot ของ search engine โง่กว่าคน แต่ ทำอะไรที่ซ้ำซากได้ไวกว่าคน

bot ของ search engine version ใหม่ แยกแยะ เนื้อหาออก ไม่ โง่ เหมือนแต่ก่อน ที่มีอะไร ก็เก็บเอา ๆ

ส่วนการซ่อมคอม ออนไลน์ ก็อย่างที่บอก ว่า ทำไมผมต้องเสียเงิน ครึ่งแสน แล้ว ก็เสียค่า อัปเกรด อีก

ปีละ 30 % ของราคาเต็มที่ซื้อมา เพราะ ผม ต้องการที่จะให้ลูกค้ารู้ว่า  การที่ผมจะทำอะไร ผม ต้องป้องกัน

ตัวเองด้วย เพราะเราไม่รู้เลยว่า ปลายทางเป็นใคร หวังดีกับงานที่เราทำแค่ใหน การเข้าไป ของโปรแกรม 

และกับนำไฟล์เข้า ออกเครื่องลูกค้า มี log file เก็บไว้ที่คอมพิวเตอร์เรา และอีกส่วน อยู่ที่ server gen id

ที่ เยอรมัน หรือ node ต่างๆ ที่ โปรแกรมที่ผมซื้อ และคนที่มีสิทธ์ของ log file พวกนี้ดูได้ก็ต้องเป็นลูกค้าเขา

และต้องติดต่อกับเขาตลอด ห้ามขาดการอัปเกรดโปรแกรมเกิน 2 รุ่น   http://teamviewer.com

( พวกซ่อมออนไลน์ที่ใช้ฟรี ยังไม่เคยเจอลูกค้าที่มีปัญหา หากเขาฟ้องร้อง เป็นเรื่องครับ

ไม่ว่าผมจะเจอลูกค้าแบบใหน ผม ขออย่างเดียว ถ้าปัญหาเกิด ผม ต้อง ไม่ ไปนอนในลูกกรง หรือต้องเสีย

ค่าปรับ คดีโจรกรรม ข้อมูล เป็นหมื่นเป็นแสนแน่นอน ครับ ) ( และอีกกรณีลูกค้าผม ที่มีข้อมูลสำคัญผมจะ

บอกลูกค้าว่า ถ้า ให้ร้านใหนเข้ามาดู หรือ ซื้อเครื่อง ในส่วนที่จะทำระบบสำคัญ ต้องให้เขาดูทั้งหมด เพราะ

หากเกิดความเสียหายต่อข้อมูล สำคัญลูกค้า จะได้ รู้ว่าใครทำ คือใครเข้ามาตีงานผม ผมจะบอกเลย ระบบเขาเป็น

อย่างนี้ทำได้ใหม ถ้าคิดว่าได้เอาไปเลย และจะบอกเจ้าของข้อมูลด้วยว่า หากให้เขาเข้ามาในระบบ ผมถอนตัว

100 % และ จะไม่กลับเข้ามาอีกแล้ว เหมือนผม ทิ้งลูกค้า ไปหลาย ราย แล้ว มาขอร้องผมให้เข้าไปดูระบบ

เขาใหม่ ผม ก็อธิบายไปแล้วว่าไม่  ครับ ) และตั้งแต่ผมถามร้านซ่อมคอม ในพิจิตร ยังไม่มีร้านใหนซื้อด้วยซ้ำ

แต่เส้นเขาใหญ่ ช่างเขา เป็นเน้นถูกกฏหมาย ผมทำ สปอตโฆษณา เอง เปิดประกาศในเมือง ผม เสียค่าใช้

เสียง เดือนละ 360 บาท ทุกเดือน แต่ ร้าน ใหญ่ (มากๆ ) เขาประกาศทุกวัน เขาบอกเสียทำใม โดนจับปรับ

ตั้งหลายพัน ไม่คุ้มครับ แถมอาจโดนห้ามประกาศอีก ผม ก็ซวยครับ หากมีร้านอื่นแจ้งไป ผมเดินตาม กฏ ครับ

ถ้าจะแหกกฏต้องไม่มีใครเห็นไม่มีใครรู้

( กระทู้เขาไปทะเลอีกแล้ว )
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:58:45 AM »

ขอ อนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ  ไหว้

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำ วุ๊ย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:59:54 AM »

ขอบคุณครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:02:30 AM »

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ไหว้ ไหว้ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:39:19 AM »

ไหนลองบอกมาซิครับว่า 
วันที่ซ่อมคอมออนไลน์ให้ผม พี่โรจน์ ไม่ได้ก๊อปอะไร จาก หน้าจอคอมของ ผมเลย 

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:22:54 PM »

พวกอยากระบายอารมณ์มีเยอะครับ  เพียงแต่คนดีๆเขาไม่ทำกัน  และคนพวกนี้มักทำซ้ำอีก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์