เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:29:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักกีฬายิงปืน  (อ่าน 2188 ครั้ง)
bas.38
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:35:16 PM »

เรียน  พี่ , ป้า , น้า , อา , ปู่ , ย่า , ตา , ยาย  อยู่  ม.2  อยากเป็นนักกีฬายิงปืน   ต้องเริ่มทำตัวยังไงครับ Huh ไหว้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:52:52 PM »

กีฬายิงปืนมันมีหลายประเภทก่อนอื่นเลยถามตัวเองว่าอยากเป็นประเภทไหน

ทางบ้านสนับสนุนไหม (บ้านเราไม่มี sponsor นักกีฬา กว่าจะเก่งได้ก็หมดงบตัวเองไปเยอะ ที่เห็นเก่งๆ ไปแข่งได้รางวัลกันมาเยอะแยะนั่นหมดงบตัวเองไปไม่รู้เท่าไหร่)

ถ้าทางบ้านสนับสนุนก็เริ่มเข้าสนามฝึกซ้อม แล้วก็ไปลองแข่ง

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
บุญเอี๊ยง รักลูกเมีย
ปราชญ์มักติชมอยู่เพียงในใจ....ทาสจัญไรมักเผยอปากอวดดี....
Full Member

คะแนน 37

ทั้งตัวมีดีอยู่แค่ปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:53:49 PM »

ขำก๊าก
ชอบใจคำถามจัง
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:59:41 PM »

ขำก๊าก
ชอบใจคำถามจัง

อย่าไปหัวเราะน้องเค้าเลยครับ คนไม่รู้ถามได้ไม่ผิดครับ

กีฬายิงปืนบ้านเราถ้าไม่เก่งจริง โอกาศเกิดน้อยครับ เพราะค่าใช้จ่ายสูงมาก

ถ้าทุนไม่หนาจริง เกิดยากครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 03:03:36 PM »

ขอทุนจากพ่อแม่ก่อนครับ ถ้าอยู่ ม.2 นี่เริ่มจากปืนอัดลมเบิ้องต้นก็แสนกว่าๆ ถ้าตัวเตี้ยๆล่ำก็ปืนสั้น ตัวสูงก็ปืนยาว
แล้วไปเรื่มต้นที่หัวหมาก
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 03:09:49 PM »

ขอทุนจากพ่อแม่ก่อนครับ ถ้าอยู่ ม.2 นี่เริ่มจากปืนอัดลมเบิ้องต้นก็แสนกว่าๆ ถ้าตัวเตี้ยๆล่ำก็ปืนสั้น ตัวสูงก็ปืนยาว
แล้วไปเรื่มต้นที่หัวหมาก

เริ่มจาก BB ก็ได้ครับ ตอนนี้ BB IPSC มีบางสมาคมเตรียมไปแข่งระดับต่างประเทศกันแล้วครับ

bas.38
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 03:23:54 PM »

อุปกรณ์ก็พอมีครับ  ขัดงบ เศร้า
bas.38
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 03:34:33 PM »

การเเข่งปืนยาวมีกี่ประเภทครับ
 Grin
jandara
Guns & Games Staff
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 06:27:54 PM »

น้องตั้งใจเรียนดีกว่า นักกีฬายิงปืนบ้านเรา ไม่ง่าย  เสียเวลา เสียเงิน เสียความตั้งใจ  เปลืองตัว   ไว้จบแล้วมีงานทำมีเงินค่อยมาเล่นสนุกสนานกว่ากันเยอะเลย เทียบเวลาที่มานั่งซ้อม ทำอย่างอื่นได้โอกาสในชีวิตอีกมาก   
bas.38
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 07:23:43 PM »

ขอบคุณคับ  ตั้งใจเรียน   ถ้ามีงบก็ยิงเล่นบ้างก็ได้
Gun-White
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:43:03 PM »

คิดดีครับ  ถ้าเก่งจริงระดับได้เหรียญโอลิมปิกแล้วจะได้เงินมหาศาล  ดีกว่าพวกพี่ๆที่เรียนจบแล้วทำงานกัน  แล้วมีแต่เสียเงินไปกับค่าปืน ค่ากระสุน  เป็นนักกีฬาทีมชาติเลี้ยงตัวเองได้ครับมีหลายรายการให้ลุ้นเหรียญและเงินอัดฉีด  กีฬาแห่งชาติ  ซีเกมส์  เอเชี่ยนเกมส์  โอลิมปิก(อันนี้สุดๆครับ) ชิงแชมป์โลก  อย่างน้อยก็คงจะพอเข้าทำงานหรือรับราชการได้
หากมีพรสวรรค์  มีทุน  ได้โค้ชเก่งๆ  ไม่ใช่แค่ความฝันครับ  นักกีฬายิงปืนรุ่นก่อนหน้าก็มีอยู่ที่เกือบจะได้เหรียญโอลิมปิกมาแล้ว  (ทั้งปืนสั้น และเป้าบิน  ส่วนปืนยาวก็เป็นเจ้าของสถิติโลก  600 คะแนนเต็ม)
อยากเห็นคนไทยได้เหรียญโอลิมปิกจากกีฬายิงปืนบ้าง  จะเป็นภาพที่สวยงามให้กับวงการคนชอบปืน  เอาใจช่วยครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:06:27 AM »

จะเป็นนักกีฬา ยิงปืน เงินต้องมาก่อนอันดับแรก 

และก็ไม่ใช่เงินน้อยๆด้วยซิครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สายป่านไม่ยาวยิงเก่งแค่ไหนก็ร่วงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเจอมาแล้ว Grin  Grin

กีฬายิงปืนยิงนานๆไม่ได้วัดที่ฝีมือครับวัดกันที่เงินใครหนากว่ากัน เยี่ยม

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 07:37:02 AM »

เรียน  พี่ , ป้า , น้า , อา , ปู่ , ย่า , ตา , ยาย  อยู่  ม.2  อยากเป็นนักกีฬายิงปืน   ต้องเริ่มทำตัวยังไงครับ Huh ไหว้

เช็คที่สมาคมกีฬายิงปืนฯ ที่หัวหมากดูครับ ว่าช่วงปิดภาคฤดูร้อนปีนี้มีเปิดอบรมการยิงปืนสำหรับเยาวชนหรือไม่
ปืนยังไม่ต้องมีเอง ปืนฝึกสอนของสมาคมฯน่าจะพอใช้สำหรับการเรียนรู้ได้

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 07:49:59 AM »

สมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์
เลขที่ 286 ถนนรามคำแหง แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
โทรศัพท์ 0 2369 3661-5 โทรสาร 0 2369 3667
bas.38
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:06:22 AM »

Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์