เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:22:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักกีฬายิงปืน  (อ่าน 2176 ครั้ง)
บุญเอี๊ยง รักลูกเมีย
ปราชญ์มักติชมอยู่เพียงในใจ....ทาสจัญไรมักเผยอปากอวดดี....
Full Member

คะแนน 37

ทั้งตัวมีดีอยู่แค่ปาก

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:02:52 AM »

ขำก๊าก
ชอบใจคำถามจัง

อย่าไปหัวเราะน้องเค้าเลยครับ คนไม่รู้ถามได้ไม่ผิดครับ

กีฬายิงปืนบ้านเราถ้าไม่เก่งจริง โอกาศเกิดน้อยครับ เพราะค่าใช้จ่ายสูงมาก

ถ้าทุนไม่หนาจริง เกิดยากครับ

ไม่ได้หัวเราะเยาะน้องเขาครับ
ขำตรง ปู่ ย่า ตา ยาย เท่านั้นครับ
โดนใจ แค่นั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 11:07:16 AM โดย บุญเอี๊ยง » บันทึกการเข้า
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:39:19 AM »

เรียน  พี่ , ป้า , น้า , อา , ปู่ , ย่า , ตา , ยาย  อยู่  ม.2  อยากเป็นนักกีฬายิงปืน   ต้องเริ่มทำตัวยังไงครับ Huh ไหว้

เช็คที่สมาคมกีฬายิงปืนฯ ที่หัวหมากดูครับ ว่าช่วงปิดภาคฤดูร้อนปีนี้มีเปิดอบรมการยิงปืนสำหรับเยาวชนหรือไม่
ปืนยังไม่ต้องมีเอง ปืนฝึกสอนของสมาคมฯน่าจะพอใช้สำหรับการเรียนรู้ได้

สมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์
เลขที่ 286 ถนนรามคำแหง แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
โทรศัพท์ 0 2369 3661-5 โทรสาร 0 2369 3667

ตามพี่ธำรงว่าไว้ครับ.. เรื่องแรกก็ลองคุยกับคุณพ่อหรือคุณแม่ก่อน ถ้าท่านเห็นด้วยและไม่ลำบากทางบ้านนักคงไม่มีปัญหา อย่าลืมว่า ม.2 อายุยังไม่บรรลุนิติภาวะจะเข้าสมาคมหรือชมรม ต้องให้ผู้ปกครองเซ็นรับรอง

หรือถ้าเรียนสูงขึ้น หลายโรงเรียนหรือมหาวิทยาลัยมีชมรมยิงปืนครับ  ก็ไปต่อด้วยตัวเอง  Wink

ทุกวันนี้ผมอยู่กับกีฬาที่มีค่าใช้จ่ายสูงหลายประเภท มีคุณพ่อคุณแม่หลายท่านที่สนับสนุน.. แม้กระทั่งไปแข่งที่ต่างประเทศ เหตุผลหนึ่งของผู้ปกครองเหล่านั้นเสียเงินก็เพื่อให้ลูกหลานเขาซึ่งรักกีฬา มีเพื่อน และห่างไกลจากเรื่องยาเสพติดครับ อ่อ อีกอันนึงก็เวลาแข่งทีก็ไปเชียร์กันทั้งบ้าน ครอบครัวอบอุ่น
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:52:18 AM »

ไปศึกษาด้วยตนเองที่สมาคมฯตามที่ท่านๆแนะนำไว้ดีที่สุดครับ แต่ถ้ายังไม่มีเวลาไปก็ลองเข้าไปดูที่เวปของสมาคมก่อนครับ ( thaishooting.com )  
                         ผมเคยได้ยินว่าสมาคมฯมีการจัดอบรมเรื่องการยิงปืนด้วย  ขอให้โชคดีเป็นนักกีฬายิงปืนที่ดีและเก่งครับ เยี่ยม (แต่อย่าหมกมุ่นมากไปจนเสียการเรียนนะครับ)
                         ป.ล. เมื่อตอนเด็กๆผมก็มีความฝันแบบนี้เหมือนกัน นั่งรถเมล์ขาวจากยศเสไปยิงปืนอัดลมที่หัวหมากทุกวัน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์