เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:21:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสน่ห์สาวพม่าสวยๆครับ  (อ่าน 10803 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 07:10:21 PM »

http://atcloud.com/stories/3586
 Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 07:32:06 PM »

สาเหตุที่ต้องสักใบหน้าเพื่อนชาวพม่าเล่าให้ฟังว่าสาวๆเผ่านี้มีหน้าตาที่สวยมาก ในสมัยก่อนมักจะถูกพาตัวไปนางสนมของพระเจ้าแผ่นดินพม่า ก็เลยมีการสักหน้าตาเพื่อจะได้ไม่ต้องเข้าไปอยู่ในวังครับ แปลมาจากภาษาพม่าได้คร่าวๆประมาณนี้ครับ
แต่สังเกตุเค้าหน้าแล้วจัดว่าเป็นคนสวยคนนึงเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:01:36 PM »

ในอาเซียนเราถ้าไม่นับไทย ผมชอบสาวญวนมากกว่าครับ  เยี่ยม

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:08:26 PM »

ผมมีเมียเป็นเชื้อสายญวนสาวๆขาวสวยน่ารักมากขาวอวบ ขยันใจเด็ดเดี่ยว ไม่ขี้เกียจ แต่ปลายปี54ขับรถไปเที่ยวลาว1อาทิตย์จึงรู้ว่าสาวลาวก็มีสวยไม่น้อยเลยแถมพูดคุยน่ารักไม่หยิ่งยะโสถือตัวด้วย. เยี่ยม
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:13:29 PM »

ลาว ญวน พม่า มอญ สวยครับ ไม่เคยเห็นก็เขมรครับมีคนสวยไหมครับ

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:18:54 PM »

ลาว ญวน พม่า มอญ สวยครับ ไม่เคยเห็นก็เขมรครับมีคนสวยไหมครับ
ลองไปในบ่อนเขมรใก้ลชายแดนไทยดูซิครับเขมรเชื้อสายญวนสวยจริงเป็นอีตัวบางคนไปในเขมรไม่ใด้ไปเล่นแต่ไปเอาอีตัว ผมไม่เคยไม่ชอบแต่เป็นเรื่องจริงรู้เพราะเห็นกะตาตอนไปเป็นคาราวานกับเพื่อนจิ๊ปและไปกับพวกขับ4 ผมเกลียดเขมรไม่ใว้ใจคนเขมร ตอนนี้ไม่กล้าเข้าไปแล้วเกลียดผู้นำมัน. แค่ที่โรงเกลือแม่ค้าแต่ละคนยังงามๆเลยเชื้อสายเดียวกับฮุนเซ็น ญวนทั้งนั้นอดทนค้าขายเก่งรวย. ยี๊ลืมเล่าไปอีกอย่างผมอยู่จันท์เห็นพวกเมรญวนสวยๆขาวๆบ่อยชอบเข้ามาเดินในห้างซื้อของทีละเยอะๆเข้ามาในรพ.เอกชนหาหมอ มาเที่ยวทะเลไทยแถบคุ้งวิมานแหลมเสด็จ พวกนี้หลายๆคนพกเงินไทยแบบมัดเป็นก้อนๆด้วยหนังยางเวลาซื้อของทีคนไทยงง คนเขมรมีสูงและต่ำด้านฐานะแบบสูง-ต่ำแทบไม่มีจะกินเป็นแบบนี้มากจริงครับ. ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 08:35:39 PM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:28:07 PM »

หลงรัก สาวญวน ครับ...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:32:06 PM »

ผมมีเมียเป็นเชื้อสายญวน

สาวๆขาวสวยน่ารักมากขาวอวบ
ขยันใจเด็ดเดี่ยว ไม่ขี้เกียจ

แต่ปลายปี54ขับรถไปเที่ยวลาว1อาทิตย์
จึงรู้ว่าสาวลาวก็มีสวยไม่น้อยเลย
แถมพูดคุยน่ารักไม่หยิ่งยะโสถือตัวด้วย. เยี่ยม

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

กระทู้  เขาให้เอาเรื่อง "ปัจจุบัน" มาเล่า มาบอก อ่ะ ฮา
ที่พี่  จิ๊บวิลลี่  เอามาคุย  มันเปง  เรื่องเก่า อ่ะ ฮา
ความสวย ความสด  มันลดไปตามเวลา อ่ะ ฮา

ในวิชา "ธรณีวิทยา" เขาบอกว่า มันเป็น  "ของเก่า"  อ่ะ ฮา
ไม่ควรจะ  ไปซ่อม หรือแซม  อ่ะ ฮา

แต่นักโบราณคดี เขาบอก ต้อง "อนุรักษ์" ไว้อ่ะ ฮา
Ha Ha   เพื่อความสงบสุข ของสังคม อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:38:46 PM »

ขแมร์กรอมไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ แต่ขแมร์เลอนี่ หละออจะหนับ.....
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:39:03 PM »

พี่บาบาร่าเมียผมยังรักผมดีแต่ผมมีกิ๊กเป็นจีนคนนึง(กทม)ก็ยังน่ารักอยู่ตอนนี้2คนนี้คุยกันดีไม่กัดกันแบบเมื่อก่อนแล้วพี่ผมมีของดีในตัว555. เยี่ยมอย่าชะล่าใจไปล่ะครับ(จากพี่บาบาร่า ผมก็เคยดีใจแบบนี้มาก่อนครับผลสุดท้ายดิ้นไปไหนไม่ได้เลยแม่คุณทั้งสองร่วมมือกันคุมซะจนอยู่หมัดครับ พี่บาบาร่าครับผมพอแล้วพี่แค่นี้ก็แย่แล้วพี่.หมดแรงแย้ว. Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 09:22:54 PM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:02:06 PM »

พี่บาบาร่าเมียผมยังรักผมดีแต่ผมมีกิ๊กเป็นจีนคนนึง(กทม)ก็ยังน่ารักอยู่ตอนนี้2คนนี้คุยกันดีไม่กัดกันแบบเมื่อก่อนแล้วพี่ผมมีของดีในตัว555. เยี่ยม
อย่าชะล่าใจไปล่ะครับ ผมก็เคยดีใจแบบนี้มาก่อนครับผลสุดท้ายดิ้นไปไหนไม่ได้เลยแม่คุณทั้งสองร่วมมือกันคุมซะจนอยู่หมัดครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:47:26 PM »

มีเพื่อนหญิง ตอนเรียน ปวช. ได้ข่าวว่าไปทำธุระกิจที่เขมร แล้วรุ่ง วันเกิดสามี ซื้อรถสปอร์ตเป็นของขวัญ

แต่ สามีไปได้ นางงามเขมรเป็นเมียน้อย ตอนเมียน้อยคลอด มาคลอดในไทย ร.พ. บำรุงราษฎร์

ผมก็ยังไม่เคยเห็นเมียน้อย  แต่ดูแล้วเพื่อนผมไม่สวย  แต่เก่ง คิก คิก เยี่ยม เยี่ยม
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 09:01:04 AM »

ผมว่าสาวลาวสวยใส่เรียบร้อยดีครับ ผิวน่าตาระดับนางงามเชียงใหม่ก็มีเยอะครับ
หากเป็น จปล (จีนปนลาว) ก็ดูอินเตอร์ดีไม่แพ้สาวญวนครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 09:57:12 AM »

ผมว่าสาวลาวสวยใส่เรียบร้อยดีครับ ผิวน่าตาระดับนางงามเชียงใหม่ก็มีเยอะครับ
หากเป็น จปล (จีนปนลาว) ก็ดูอินเตอร์ดีไม่แพ้สาวญวนครับ
ข้อความนี้เป็นจริงครับขอยืนยัน จากการที่อยู่เที่ยวในลาว1อาทิตย์ ถ้าคนจีนผสมกับชนชาติใหนจะใด้พันธ์ใหม่เป็นคนสวยน่ารักและมีเชื้อสายความขยันค้าขายเก่งอีกด้วยครับ. เยี่ยม หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2012, 09:58:47 AM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 12:16:31 PM »

ไปเที่ยวเวียดนามไม่กี่วัน... พี่ที่ไปด้วยกันอยากไปอยู่เวียดนามซะงั้น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์