เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:29:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ปืนมาใหม่ ก็เลยอยากได้น้ำมันดีๆ มาใช้ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 9689 ครั้ง)
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:42:40 PM »

อุปกรณ์ที่ผมใช้ครับ

ใช้สลับกันไปมา แต่ยี่ห้อที่ชอบคือ BIRCHWOOD CASEY ครับ

ในกระปุกสีขาว คือ จารบีซุปเปอร์ลูปครับ

ครบเลยนะครับ..แบบนี้ล้างได้ยกลังครับ เยี่ยม

ผมใช้ อาร์ม3ล้าง แล้วใช้ เบรค ฟรี ซีแอลพี หยอดรางสไลด์
และปิดท้ายเครือบผิวด้วย เบรคฟรี คอลเล็กเตอร์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:44:52 PM »

อยากได้น้ำมันหล่อลื่นเคลือบผิวดี ๆ แพง ๆ จัด ไปครับ  Break Free CLP   Grin

ตัวนี้เหมาะกับการหล่อลื่นภายในที่เสียดสีกันด้วยใช่มั๊ยครับ เช่นระหว่างสไลด์กับโครงปืน หรือ ระหว่างลำกล้อง กับสไลด์ น่ะครับ  ไหว้

ใช้ได้ดีทั้งหล่อลื่นและเคลือบกันสนิม  นอกจากนั้น CLP ยังเป็นคลีนเนอร์ใช้กำจัดคราบกรดด่างเกลือกับคราบไขมันที่ผิวเหล็กไปในตัวด้วย
น้ำมันบางตัวเช่น Rem Oil, BC Gun Oil หรือซูเปอร์ลูบ ไม่มีคุณสมบัติเป็นคลีนเนอร์ ถ้าจะใช้ต้องใช้น้ำยาทำความสะอาดผิวโลหะก่อน แล้วถึงลงน้ำมันเคลือบผิว
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 11:12:03 PM »

ล้างปกติใช้ BREAKFREE CLP ครับ แต่ถ้าเก็บไว้นานๆไม่ค่อยได้ยิง ผมแนะนำ BREAKFREE COLLECTOR ครับ  เยี่ยม

คำโฆษณาของฝรั่งเกี่ยวกับ  BREAKFREE COLLECTOR เขาว่าดังนี้

- Developed for military use to protect weapons for up to 5 years in storage.
- Exceeds military requirements for rust and corrosion protection.
- Unique 100% synthetic oil formulation with multiple high performance anti-rust and corrosion inhibitors.
- Will not break down to form waxy residues under heat or with age. Contains no wax or mineral oil.
- Protects up to five years. Lab test results show over 1,200 hours of rust and corrosion protection on mild steel panels when exposed to 100% humidity at 93 degrees with out developing even one micro of rust.
- Does not have to be removed before firing; always "grab and go" combat ready condition.
- Safe for use on all metals and finishes.
- Ideal to protect gun collections, knives, swords, and sports equipment. Perfect for museums and police armories.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 11:23:00 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

kitsana payong
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 01:25:06 PM »

ผมก็ใช้ superlube แต่เป็นแบบครีม หลอดใหญ่ใช้นาน เอาพู่กันแตะแล้วป้าย ลื่นปื้ดครับ

หาได้ที่โฮมโปร หลอดละประมาณ 200 บาท
ผมก็ใช้แบบนี้เหมือนกัน ใช้ทาที่ประกับด้ามกันน้องหนิมแอบกินครับ Grinใช้มาประมาณ5ปีแล้วยังไม่หมดครับ Wink Wink Wink
thaimtb
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:46:06 AM »

ได้ความรู้มากมายจริงๆ ครับ  เยี่ยม
ขอขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านที่แนะนำครับ  ไหว้

I Love .45 ACPแนะนำเวปบิทดีๆ โหลดดูหนัง กีฬาต่างๆ ดีที่สุดตอนนี้ ผู้ใช้ต้องมี facebook นะจ๊ะ เชิญตามลิงค์ด้านล่าง
http://www.thailandtorrent.com/signup.php?invitationcode=7cb43f16ea570480185d4ab6eaa872cf
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 09:06:17 AM »

+1ให้ครับ เจอชุดของพี่ egn ตะกั่วหรือเขม่าคงกระจุยแน่เลยครับ ชุดใหญ่ดีครับ  เยี่ยม Grin

....ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว...
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:23:57 AM »

น้ำมันแอร์ มันใช่Mineral oilมั้ยครับ คิดว่าน่าจะใช่ประเภทนี้ เพราะไม่นำไฟฟ้า
ruang036
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 01:55:47 PM »

ใช้ของ  BIRCHWOOD CASEY ครับ ใช้มาหลายปีแล้วชะโลมเคลือบติดผิวปืนได้นาน  เยี่ยม เยี่ยม
Aries
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 03:44:53 PM »

ต้องการทราบยี่ห้อของน้ำัมัน หรือ จารบีเหลว พร้อมร้านที่สั่งซื้อได้
ตอนนี้ได้ปืนมาใหม่ๆครับ .45 ACP (Les Baer Monolith Heavyweight ) ยิงลูกจริงไปได้ 1 กล่องแล้ว
ราคาปืนก็แพงเหลือเกิน จึงอยากได้ น้ำมันดีๆมาบำรุง ให้สไลด์มันไหลลื่น(เพราะปืนใหม่ฟิตมาก) ช่วยแนะนำด้วยครับ  ไหว้

ปัจจุบันใช้ Cito ไว้ล้าง และมี ไข สำหรับเคลือบผิว เท่านั้นครับ  ไหว้ ไหว้ หลงรัก หลงรัก

les baer แนะนำ อย่าพึงล้างครับ ยิงไป 500 นัดก่อน (ตอนผมได้มาผมยิงไป 555 นัด FMJ ลูกจริง)
ใช้น้ำมัน หล่อลิ่น ทุก ~100 นัด
ผมใช้ breakfree clp เพราะเข้าใจว่า น้ำมันที่มากับปืน baer เขาใช้ breakfree clp. 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 04:11:26 PM »

อุปกรณ์ที่ผมใช้ครับ

ใช้สลับกันไปมา แต่ยี่ห้อที่ชอบคือ BIRCHWOOD CASEY ครับ

สงสัยอยู่อย่าง
ด้านซ้ายของจารบี โฮป นัมเบอร์9 คือเครื่องมือแพทย์ใช่หรือไม่ครับ
เอาไว้ใช้ทำอะไรเอ่ยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:06:33 PM »

ไฟฉายส่องลำกล้องแบบที่คองอได้...

ไม่ใช่อุปกรณ์ทางการแพทย์ครับ...

ยกเว้น...หากท่านซับต้องการให้ส่องลำกล้องของท่านด้วยไฟฉายดังกล่าว...

ผมจะจัดให้เป็นกรณีพิเศษครับ...ฮา...ขำก๊าก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:08:42 PM »

ไฟฉายส่องลำกล้องแบบที่คองอได้...

ไม่ใช่อุปกรณ์ทางการแพทย์ครับ...

ยกเว้น...หากท่านซับต้องการให้ส่องลำกล้องของท่านด้วยไฟฉายดังกล่าว...

ผมจะจัดให้เป็นกรณีพิเศษครับ...ฮา...ขำก๊าก
55555555ถึงกับเดินขาถ่างเลยนะครับพี่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:09:14 PM »

คุณหมอจะดูด้วยเหรอครับ......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:11:41 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เค้าม่ะได้ถามหมอรุต เค้าถามคุณegnนู่น...  งอน งอน งอน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NEW BOSS
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:39:56 PM »

...ผมใช้...  1. ล้างลำกล้องใช้ ฮอป 9    2. ล้างผิวปืนสิ่งสกปรกใช้ cito , อาม 3   3. หล่อลื่นจุดที่เสีดสีกันใช้ ซุปเปอร์ลูบ  4. ชะโลมผิวด้วย เบรคฟรี แล้วเก็บ.... หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์