เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:28:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ปืนมาใหม่ ก็เลยอยากได้น้ำมันดีๆ มาใช้ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 9653 ครั้ง)
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 07:17:19 PM »

อุปกรณ์ที่ผมใช้ครับ

ใช้สลับกันไปมา แต่ยี่ห้อที่ชอบคือ BIRCHWOOD CASEY ครับ

ในกระปุกสีขาว คือ จารบีซุปเปอร์ลูปครับ

ตามนั้นครับ ผมก้อชอบ Birchwood Casey Gun oil  Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 06:15:07 PM »

รวมพลคนชอบเบิร์ชวูดดีไหมครับ ผมเองก็ใช้rust protection ของเขาอยู่  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 08:03:23 PM »

อยากได้น้ำมันหล่อลื่นเคลือบผิวดี ๆ แพง ๆ จัด ไปครับ  Break Free CLP   Grin

ตัวนี้เหมาะกับการหล่อลื่นภายในที่เสียดสีกันด้วยใช่มั๊ยครับ เช่นระหว่างสไลด์กับโครงปืน หรือ ระหว่างลำกล้อง กับสไลด์ น่ะครับ  ไหว้

ใช้ได้ดีทั้งหล่อลื่นและเคลือบกันสนิม  นอกจากนั้น CLP ยังเป็นคลีนเนอร์ใช้กำจัดคราบกรดด่างเกลือกับคราบไขมันที่ผิวเหล็กไปในตัวด้วย
น้ำมันบางตัวเช่น Rem Oil, BC Gun Oil หรือซูเปอร์ลูบ ไม่มีคุณสมบัติเป็นคลีนเนอร์ ถ้าจะใช้ต้องใช้น้ำยาทำความสะอาดผิวโลหะก่อน แล้วถึงลงน้ำมันเคลือบผิว
  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมได้ความรู้เพิ่มจากท่านอีกแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
magnet
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:03:19 PM »

ผมใช้super ll (สารเครือบเครืองยนต์ที่เหลือก้นขวด)
pakhank
Jr. Member
**

คะแนน 2

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 11:19:23 PM »

ขอบคุณมากครับ
Achira
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

" หลานพระยาตาก "

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:09:08 PM »

***ได้ความรู้อีกแล้ว...ขอบคุณครับ  เยี่ยม
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:12:09 PM »

ผมใช้น้ำมันเครื่องครับ สุดยอดหล่อลื่น แม้ในรถยนต์ยังใช้ ทั้งทนความร้อนสูง ทั้งหล่อลื่น ส่วนตัวผมคือเข้าใจว่าที่มีน้ำมันยี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ก็เพราะว่าคนเราเนี่ยพอเวลาซื้อปืนมาก็อยากจะรักษาถนอมดีๆ บริษัทก็ผลิตน้ำมันออกมา ไม่รู้มีสูตรทางเคมียังไงบ้าง แต่บอกว่าดีเลิศใช้แล้วปืนไม่พัง ทน สุดยอด มาลองคิดดูอีกทีเครื่องยนต์เรานี่วิ่งก็รอบจัดทั้งจุดระเบิด เรื่องความร้อนไม่ต้องพูดถึง ดูด อัด ระเบิด คาย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่รู้กี่ล้านรอบต่อการใช้งานวันๆหนึ่ง ปืนเราคงไม่ถึงกับยิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตลอดวันมั้งครับ ฉนั้นผมจึงเลือกใช้น้ำมันเครื่องเกรดรวมที่เหลือจากการเติมรถยนต์มาใช้ครับ ยิ่งเป็นน้ำมันเครื่องกึ่ง-สังเคราะห์ยิ่งดีครับ
ส่วนการล้างก็น้ำมันก๊าดล้างดีที่สุดครับ สะอาดสุดๆ ครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:37:42 PM »

อยากได้น้ำมันหล่อลื่นเคลือบผิวดี ๆ แพง ๆ จัด ไปครับ  Break Free CLP   Grin

ตัวนี้เหมาะกับการหล่อลื่นภายในที่เสียดสีกันด้วยใช่มั๊ยครับ เช่นระหว่างสไลด์กับโครงปืน หรือ ระหว่างลำกล้อง กับสไลด์ น่ะครับ  ไหว้

หล่อลื่นจุดเสียดสี(รางสไลด์)ใช้ super lube หยอดครับ  มีขายที่โฮมโปร  ส่วน Break Free CLP ใช้หล่อลื่นทั่วไปกับใช้เคลือบผิวครับ   Grin

ผมใช้ตัวนี้หล่อลื่นมีดพับใช้ดีมากครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Ketrapee
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 01:47:31 PM »

อุปกรณ์ที่ผมใช้ครับ

ใช้สลับกันไปมา แต่ยี่ห้อที่ชอบคือ BIRCHWOOD CASEY ครับ

ในกระปุกสีขาว คือ จารบีซุปเปอร์ลูปครับ

ครบ จริงๆ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 02:28:54 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เค้าม่ะได้ถามหมอรุต เค้าถามคุณegnนู่น...  งอน งอน งอน
        หล่อลื่น
น้าซับใช้เค วาย เจล
แต่ล้างนี่ไม่รู้ใช้สบู่เหลวหรืออะไร ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์