เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:30:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3โจ๋บุกบ้านจับตัวสาว พ่อคว้า9มม.ยิงสู้ ดับ1 เจ็บ2  (อ่าน 9919 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:05:34 AM »

ขอระบายหน่อยครับว่า"กฎหมายประเทศนี้ห้ามยิงโจรหรือคนชั่วๆตาย หลายๆท่านที่เคยมีประสบการที่ทำให้คนพวกนี้ไปเกิดใหม่ แต่ตัวเองต้องถูกข้อกล่าวหาในกระบวนการยุติธรรม สู้กันหลายปีกว่าจะหลุดพ้นข้อกล่าวหา เสียทั้งเงิน เวลา และความรู้สึก" Tongue

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:14:46 AM »

ผู้หลักผู้ใหญ่
ผู้เกี่ยวข้องกับการแก้กฏหมายเหล่านี้
ท่านเหล่านั้น  ในชีวิตท่าน  คงไม่ได้รับผลกระทบ
จากเรื่องเหล่านี้  ถึงเกี่ยวข้อง  ก็คง"จบ"ตั้งแต่ขั้นชันสูตรฯครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:56:55 AM »

Grinโชคดีที่นังหนูไม่ใช่ลูกโคทม อารียา

ชอบคำตอบนี้มากๆ เลยครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 12:22:30 PM »

เพื่อนนัทฯผม
นาน ๆ เข้ามาที  แต่เล่นหมัดตรง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 01:16:13 PM »

คุณพ่อเก่งมากครับ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 01:29:08 PM »

Grinโชคดีที่นังหนูไม่ใช่ลูกโคทม อารียา

ชอบคำตอบนี้มากๆ เลยครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

ผมจำได้ว่ามีคนเคยถามอีตาโคระทม ว่าถ้ามีเหตุแบบนี้เขาจะทำยังไง
เขาตอบว่า ปล่อยโจรมันไปแล้วโทรแจ้งตำรวจ ผมล่ะอยากจะให้โจรมันลองซักทีจริงๆ  คิก คิก คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 01:34:08 PM »

ไหว้

ผมจำได้ว่ามีคนเคยถามอีตาโคระทม ว่าถ้ามีเหตุแบบนี้เขาจะทำยังไง
เขาตอบว่า ปล่อยโจรมันไปแล้วโทรแจ้งตำรวจ ผมล่ะอยากจะให้โจรมันลองซักทีจริงๆ  คิก คิก คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 01:56:28 PM »

ก็ผมบอกแล้วไง
โคหรือวัว  ทม-โทม ภาษาเขมรหมายถึงใหญ่
คงจะเป็น "วัวตัวใหญ่" ครับ.................. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 05:23:27 PM »

เอาใจช่วยยอดคุณพ่อครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 10:22:37 PM »

ถ้าเป็นลูกท่านๆก็อาจได้เป็น พ่อตัวอย่าง

คือตัวอย่างของพ่อที่นั่งกุมจุดสองห้อยมองคนร้ายฉุดลูกสาวไปต่อหน้าต่อตา

ชอบมากๆ ครับ
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:21:08 PM »

ขอระบายหน่อยครับว่า"กฎหมายประเทศนี้ห้ามยิงโจรหรือคนชั่วๆตาย หลายๆท่านที่เคยมีประสบการที่ทำให้คนพวกนี้ไปเกิดใหม่ แต่ตัวเองต้องถูกข้อกล่าวหาในกระบวนการยุติธรรม สู้กันหลายปีกว่าจะหลุดพ้นข้อกล่าวหา เสียทั้งเงิน เวลา และความรู้สึก" Tongue

ถูกต้องแล้วครับสังคมไทยเป็นแบบนั้น
จากที่อ่านมา ตำรวจ ตั้งข้อกล่าวหา ฆ่าคนตาย ตาม มาตรา 288 ถูก ต้องแล้ว เพราะข้อเท็จจริงมันเป็นอย่างนั้น แต่ สามารถ ใช้มาตรา 68 69 และ 72 ประกอบได้ หากเข้า มาตรา 68 ก็ไม่มี ความผิดและไม่ต้องรับโทษ หาก เกินสมควรแก่เหตุ ก็ เข้า มาตรา 69  ศาลจะลงโทษน้อยกว่า กฎหมายกำหนดเพียงใด ก็ได้ กรณี เข้ามาตรา 68 ก็ไม่ต้องพูด ถึง 69 หรือ 72 แต่ เข้ามาตรา 69 ก็ไม่ต้องดู 72  ศาลตัดสิน โดยใช้หลัก วิญญูชน แต่ในกรณีนี้ น่าจะเข้ามาตรา 68 คน ร้ายเป็นวัยรุ่น มาด้วยกัน 3 คน แถม 1 ในนั้น พกพาอาวุธมาด้วย ถือได้ว่า ทั้ง 3 คนมีอาวุธติดตัวมา ทั้ง 3 คนนั้นเป็นตัวการ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:19:38 PM »

แก๊งโจรโคลัมเบีย ที่ตระเวณงัดบ้านหรูที่พึ่งงัดบ้านข้าราชการซี8 ได้ทั้งเครื่องเพชร และอาวุธปืน .38 อีกกระบอก (ผมเดาว่าไม่ใช่กระบอกแรกที่พวกนี้ได้ไป)  ต่อไปถ้าใครเผชิญหน้ากับแก๊งพวกนี้โปรดระมัดระวังด้วย ว่าตอนนี้เค้ามีอาวุธปืนแล้วครับ ที่น่าอนาถกฏหมายไทยคือ แก๊งนี้พึ่งถูกจับได้เมื่อปี 54 ได้ประกันตัวในชั้นศาล  หนีกลับโคลัมเบีย  แล้วก็กลับเข้ามางัดบ้านคนไทยต่อในตอนนี้ 

ทำไมกฏหมายอ่อนนัก  ปล่อยให้ประกันตัวได้อย่างไร  ให้ออกๆเข้าๆประเทศเราได้ง่ายๆอย่างนี้หรือ ทั้งหนีประกัน มีคดี ตม.ตรวจไม่พบเลยหรือ  ถ้ามันยิงเราตายก็คงไม่มีอะไรเกิดขึ้น  แต่ถ้าเรายิงมันตายลำบากไปอีกหลายปีเสียทั้งเงินทั้งเวลา  และอาจจะติดคุก
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 07:25:58 AM »

ผมให้รางวัลพ่อดีเด่นแกอยู่ในใจแล้วครับ  เยี่ยม
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:03:38 AM »

บุกเข้ามาในบ้านเราขนาดนี้ เป็นผม ผมก็ยิงครับ ไม่ยิงมันยิงเราแน่ 

ซ่ากันนัก สงสัยนึกว่าในหนัง..........ไม่ตายทั้ง 3 คนก็บุญหัวแล้วมึง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เป็นผมก็ยิงไม้เลี้ยงแน่  ว่าแต่คุณพ่อ สุดแม่นเลยนะ เข้าเป้าเล็ก แต่เป็นจุดตาย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:06:46 AM »

ก็ผมบอกแล้วไง
โคหรือวัว  ทม-โทม ภาษาเขมรหมายถึงใหญ่
คงจะเป็น "วัวตัวใหญ่" ครับ.................. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก คิดได้ยังไงเนี่ย  เยี่ยม เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์