เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:33:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อชนชาติเกาหลี เก่าแก่กว่าที่เราเรียนมาในหนังสือ  (อ่าน 15040 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:12:05 PM »

จะไปเอาอะไรกับประเทศนี้ครับ..........ชาตินิยมไม่ดูเหนือดูใต้

โกงชาวบ้านหน้าด้านๆ ไม่อายใคร ฟุตบอลโลกก็เล่นสกปรกจนชนะอิตาลีเพราะมันเป็นเจ้าภาพ

รอย โจนส์ จูเนียร์ ต่อยไอ้หลีจนต้องหามลงเวทีแต่ดันแพ้ไอ้คนนอนเปลเฉย ในกีฬาโอลิมปิกที่โซล

แล้วที่น่าเจ็บใจคือมันเสือกมาให้รอย โจนส์เป็นนักกีฬายอดเยี่ยม ...........

นี่หรือประเทศแห่งอารยธรรมโบราณที่สุดในโลก..........  ยี๊  

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 07:01:19 PM »

น่าจะเป็นเกาหลี ที่ไม่มีล.ลิงมั้งครับ

ว่าไป บ้านผมทางใต้ก็เก่าแก่โบราณมากกว่าทางเหนือบ้านท่านแปจีหล่อนะครับ
ทางเหนืออาจขุดเจอถ้วยชาม เจอของสังคโลกเยอะ

แต่บ้านผม ขุดๆๆๆๆๆไปไม่เจออะไรเลย แสดงว่าแถวบ้านผมใช้ภาชนะแบบย่อยสลาย
ได้ตามธรรมชาติมานานแล้ว....  Grin Grin Grin
Grin เยี่ยมท่าจะจริงครับ๕๕๕

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 07:15:50 PM »

น่าจะเป็นเกาหลี ที่ไม่มีล.ลิงมั้งครับ

ว่าไป บ้านผมทางใต้ก็เก่าแก่โบราณมากกว่าทางเหนือบ้านท่านแปจีหล่อนะครับ
ทางเหนืออาจขุดเจอถ้วยชาม เจอของสังคโลกเยอะ

แต่บ้านผม ขุดๆๆๆๆๆไปไม่เจออะไรเลย แสดงว่าแถวบ้านผมใช้ภาชนะแบบย่อยสลาย
ได้ตามธรรมชาติมานานแล้ว....  Grin Grin Grin

มีเหตุผล....ผมผ่านท่าชนะเมื่อวานซืน...ยังไม่เจริญเป็นอย่างยิ่ง บู่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 07:30:06 PM »

สมัยก่อนสงครามโลกครั้งที่สอง... ในญี่ปุ่นมีคำดูถูกคนว่า "ไอ้คนเกาหลี" ไม่รู้เหมือนกันว่าหมายความว่ายังไง... ไหว้

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 08:14:47 PM »

หนัง..เกาหลีสู้ญี่ปุ่นไม่ได้  ฮา

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:00:34 PM »

เท่าที่ศึกษาประวัติศาสตร์ประเทศนี้มาไม่มากนัก ...........................

ประเทศนี้เป็นประเทศที่น่าสงสารครับ ในกาลที่ผ่านมา ถ้าไม่เป็นเมืองขึ้นจีน ก็เป็นของญี่ปุ่น สลับกันตลอด ..................... เพื่อนเกาหลีของผม มันยังด่าประเทศตัวเองเลยในเรื่องบิดเบือนประวัติศาสตร์และการสร้างเรื่องหลอกตัวเอง ............ แถมยังด่าคนเกาหลีด้วยกันว่า มีวัฒนธรรมที่ยังแข็งกระด้าง .................ไม่อ่อนช้อยงดงามแบบญี่ปุ่น จีน หรือทางเอเซียอาคเนย์เรา ..........

แต่ผมชอบพื้นฐานความขยันขันแข็งของพลเมืองเขานะ .................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:07:52 PM »

หนัง..เกาหลีสู้ญี่ปุ่นไม่ได้  ฮา

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:18:21 PM »

ธนูเกาหลี... คือสิ่งเดียวที่เป็นของเกาหลี... แล้วผมหลงไหลที่สุด...

จริงๆก็ไม่ใช่เกาหลีเป็นต้นตำรับครับ

ธนูที่ว่าเป็นของมองโกล เกาหลีเป็นพื้นที่ที่โดนมองโกลยึดครองยาวนาน
และใช้เป็นฐานในการเกณฑ์ไพร่พลไปบุกเกาะญี่ปุ่น
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:28:52 PM »

ธนูเกาหลี... คือสิ่งเดียวที่เป็นของเกาหลี... แล้วผมหลงไหลที่สุด...

จริงๆก็ไม่ใช่เกาหลีเป็นต้นตำรับครับ

ธนูที่ว่าเป็นของมองโกล เกาหลีเป็นพื้นที่ที่โดนมองโกลยึดครองยาวนาน
และใช้เป็นฐานในการเกณฑ์ไพร่พลไปบุกเกาะญี่ปุ่น

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:36:19 PM »

เฮ้อ! เกาหลี.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จงมีน้ำใจต่อกัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:14:21 PM »

ผู้เชี่ยวชาญชาวเกาหลี ได้กล่าวยืนยันว่า

1. เกาหลีอ้างว่าการใช้พู่กันเขียนตัวอักษรเป็นศิลปะของเกาหลีโบราณ
2. ตัวอักษรฮั่น เป็นของคนเกาหลีโบราณ
3.เกาหลีบอกว่าเคยยึดครองประเทศไทยและญี่ปุ่นได้
4เกาหลีบอกว่าเครื่องปั้นดินเผา อาจจะมาจากวัฒนธรรมสมัยที่เกาหลีตกเป็นของญี่ปุ่น
5. ทางด้านพระพุทธศาสนามีการสร้างพระพุทธรูปสำริด ระฆังวัดที่หล่อด้วยสำริด เอกลักษณ์ของระฆัง เมื่อสมัยโบราณ (อันนี้แอดมินบอกไปแล้วว่าเขาบอกว่า พระพุทธเจ้าเป็นคนเกาหลี
6.สไตล์บ้านหลังคาต่ำ หรือเรียกอีกอย่างว่าฮวงจุ้ย คนเกาหลีคิดค้น
7.การฝั่งเข็มรักษาจุดต่างๆต้นกำเนิดมาจากเกาหลีโบราณ
8.รถไฟถูกขโมยความคิดไปซึ่งความเป็นจริงคนเกาหลีเป็นคนคิดค้น
9.การเพาะปลูก : พืชสำคัญได้แก่ ข้าวเจ้า ข้าวบาร์เลย์ แอปเปิล มันฝรั่ง ถั่วเหลือง ข้าวสาลี เกาหลีเป็นคนคิดค้น
และ10. อย่างไรก็ตามเกาหลีใต้ยังยืนยันว่าต้นแบบมวยไทยคือมวยโบราณของเกาหลี

และยิ่งไปกว่านั้น ยังปรากฏหลักฐานว่า พระเยซู เป็นคนเกาหลี ดังที่ปรากฏในสารคดีดังต่อไปนี้
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=CHtJ8pzz27Y

เขาคงภูมิใจน่าดู อะไรก็มาจากเกาหลี Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:15:23 PM »

เขียนอย่างนี้แล้วมันจะเป็นผลดีกับประเทศเขาหรือ Grin Grin Grin งง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 07:44:05 AM »

อาการจิตฟุ้งซ่านคิดยกตัวเองมาก  เป็นกันทุกชาติ เมื่อเวลาประเทศตนเองมีเศรษฐกิจดีกว่าคนอื่น
แต่ความเป็นจริง ประชากรเขาฆ่าตัวตายมากขึ้นครับ 

อเสวนา จะ พาลานัง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:00:19 AM »

สมัยก่อนสงครามโลกครั้งที่สอง... ในญี่ปุ่นมีคำดูถูกคนว่า "ไอ้คนเกาหลี" ไม่รู้เหมือนกันว่าหมายความว่ายังไง... ไหว้

เกาหลี แต่ก่อน ไม่มีศักยภาพทางทหารมากนัก
ญี่ปุ่นจะเข้าตีจีน ก็ยึดเกาหลีเป็นฐานทัพ เสบียงอาหารก็ใช้เชลยชาวเกาหลีเป็นผู้จัดหา
จีนจะเข้าตีญี่ปุ่นก็มาปักหลักยึดเกาหลีก่อน เอาเกาหลีเป็นที่หาเสบียงอาหารเหมือนกัน

คำเหยียดหยามแบบนั้นหมายถึง คนไม่สู้คนหรือขี้แพ้อะไรแบบนั้นครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

HK45
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:29:30 AM »

เลิกบ้ากันได้แล้วเกาหลีมัวแต่ปลื้มชาวบ้าน.....แล้วเมื่อไหร่จะเจริญซะที........................
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์