เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:27:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อชนชาติเกาหลี เก่าแก่กว่าที่เราเรียนมาในหนังสือ  (อ่าน 14967 ครั้ง)
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 02:18:48 PM »

ไม่ค่อยรู้อะไรมากครับ รู้แต่ว่าเขาชอบรับประทานสุนัขกันเป็นเรื่องปกติ ที่ในบ้านเราถือว่าไม่ปกติ

ผมเฉยๆกับดาราเกาหลีนะ แต่ชื่นชมในระเบียบวินัยของเขานะ

Long Live The King

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 02:23:35 PM »

^
          ^
          ^
      Shocked Shocked  บรือส์ืืสสสส    ตกใจหน้าซีด
เป็นหยังเธอ

ตกใจละเนาะครับ จารย์  ซี้โกโด ยุ วานิแม๊ะ    คิก คิก

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 02:34:54 PM »

แบร่ แบร่ แบร่

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 02:49:27 PM »

เท่าที่ได้เห็นได้สัมผัสมาบ้าง เกาหลีเป็นชนชาติที่ขี้โกงอันดับต้นๆ โกงแบบด้านๆไม่อายด้วย  เศร้า
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 05:12:02 PM »

เหมือนเขมรเลยนะเนี่ย  น่าจะอยู่ด้วยกันได้  คิก คิก คิก คิก

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 07:34:58 PM »

อย่างไรก็แล้วแต่ผมอยากยืนยันเจตนารมย์ว่า สาวไทย หนุ่มไทย สวย/หล่อ และดูดีกว่าคนเกาหลีครับ
เพราะของเราของจริงล้วนๆครับ ไม่มีพลาสติค แน่นอน (พวกดารายกเว้นนะเพื่ออาชีพของเขาทำได้ทำไปคนส่วนน้อย)

คนอะไรเป็นกันทั้งชาติบ้าๆบอๆ ทำศัลยกรรมพลาสติคกันทั้งชาติ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 07:37:03 PM »

อย่างไรก็แล้วแต่ผมอยากยืนยันเจตนารมย์ว่า สาวไทย หนุ่มไทย สวย/หล่อ และดูดีกว่าคนเกาหลีครับ
เพราะของเราของจริงล้วนๆครับ ไม่มีพลาสติค แน่นอน (พวกดารายกเว้นนะเพื่ออาชีพของเขาทำได้ทำไปคนส่วนน้อย)

คนอะไรเป็นกันทั้งชาติบ้าๆบอๆ ทำศัลยกรรมพลาสติคกันทั้งชาติ

บ่งบอกตรงตัวครับ ว่าไม่มีความภูมิใจในความเป็นตนเอง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 07:41:27 PM »

ผู้ชายก็ทำหน้าเหมือนผู้หญิง ทำหน้าขาว เสริมโน่นเสริมนี่ แต่งหน้า กันคิ้ว ทางปาก อืม..........อะไรของเขา

คงเหมื่อนญี่ปุ่นยุคนึง นักร้องแต่งหัวทอง หัวขาว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 10:59:51 PM »

นักมวยเกาหลีโดนเขาทรายต่อยคว่ำ คาเวที จำไม่ได้ว่ากี่คน ไอ้เกาหลีขี้โม้ 555
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:04:48 PM »

ครับ + 1 พี่ท่านครับ
ผมเดินผ่านวูดดี้ศักดิ์คลีนิกทีไร เอียนไอ้ป้ายที่มีรูปไอ้หน้าจืด ตืดอยู่บนกระจกทุ๊กที ไม่รู้มันหล่อตรงไหน ข้างในลูกค้านั่งเต็มไปหมด มาค้นหาความสวยกันครับ Smiley) 555
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:06:41 PM »

Cool Cool Cool   

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:09:12 PM »

1. มวยไทยนั้น มีรากฐานมาจากมวยโบราณเกาหลี ที่เรียกกันว่า  KYUK TOO KI (ควอตูไค) ซึ่งมีรากฐานมาจากศิลปะการป้องกันตัวของชาวอียิปต์และชาวเมโสโปเตเมียโบราณอีกทีหนึ่ง โดยเกาหลี ได้นำมาประยุกต์และปรับปรุงหลายสมัย จนเป็นศิลปะประจำชาติจวบจนทุกวันนี้ ก่อนที่พี่ไทย จะก็อปจากเกาหลีไปอีกทีหนึ่ง

คริคริคริคริคริคริ  เคยเห็นคนเกาหลีโดนตีเข่าฉี่เป็นเลือดยังครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 12:05:52 AM »

อ่าน กระทู้นีแล้ว ปูยังมีน เอ๊ย ตูยังมึน 555 เด็กไทยเรียนเทคอนโด้ เพราะชุดมันเท่ คร้าบพี่น้อง
ผมหาคลิป นักมวยไทยเตะเจาะยางไอ้นักเทคอนโด้ ไม่เจอ Smiley)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 12:20:38 AM »

อ่าน กระทู้นีแล้ว ปูยังมีน เอ๊ย ตูยังมึน 555 เด็กไทยเรียนเทคอนโด้ เพราะชุดมันเท่ คร้าบพี่น้อง
ผมหาคลิป นักมวยไทยเตะเจาะยางไอ้นักเทคอนโด้ ไม่เจอ Smiley)

คลิปนี้หรือเปล่าครับ เวทีนี้ห้ามศอก ห้ามเข่า ห้ามเตะต่ำกว่าเอว ห้ามชกหน้า ห้ามนู้่นห้ามนี่ก็เป็นแค่ปาหี่บนเวทีครับ
http://www.youtube.com/watch?v=VL5Cy33RWLo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 12:22:50 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 12:24:35 AM »

คลิปนี้หรือเปล่าครับ เวทีนี้ห้ามศอก ห้ามเข่า ห้ามเตะต่ำกว่าเอว ห้ามชกหน้า ห้ามนู้่นห้ามนี่ก็เป็นแค่ปาหี่บนเวทีครับ
http://www.youtube.com/watch?v=VL5Cy33RWLo

กติกาแฟร์สุดๆ บู่ บู่ บู่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์