เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:37:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อชนชาติเกาหลี เก่าแก่กว่าที่เราเรียนมาในหนังสือ  (อ่าน 15001 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:06:55 PM »

3บรรทัดบนผมพูดจริง สมัยที่ไปขลุกอยู่ลีเล็ด-ศรีวิชับ เพื่อนผมมันเก็บลูกปัดไปขายส่งจตุจักรทีละเป็นถุงๆ

3บรรทัดล่างนั่นหยอกเล่นแรงๆ ปู่+ทวดผมเป็นจีนที่มาขึ้นฝั่งที่ไชยา ลูกหลานรุ่น4-5ยังภูมิใจในเกียรติประวัติของภูมิลำเนาที่บรรพบุรุษได้มาขึ้นแผ่นดินอาศัยอยู่
อีพี่ซับฯมันสืบสายเลือดมาโดยตรงแท้ๆ กลับชอบทำเหมือนไม่รู้สา

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:21:16 PM »

ส่วนไอ้เรื่องเกาหลีนั่น ปัญญาอ่อนทั้งคนเขียนและคนยกมาครับ

180พันล้านปีก่อน แม้แต่ไดโนเสาร์ก็ยังไม่มี

8,00.ปีก่อน มนุษย์ยังไม่มีภาษาพูด-เขียนที่เป็นเรื่องเป็นราว ไอ้คนที่จะโม้มันก็ฝอยใส่ไข่ยังไงก็ได้

ผมก้เขียนได้ ว่าที่จริงดินแดนเกาหลีเป็นที่ๆเผ่าไอนุของญี่ปุ่นเอาไว้ใช้ขังทาสแรงงาน เพราะภูมิประเทศแร้นแค้น หนีไปไหนก็อดตาย ไอนุเลยใช้เป็นที่ขังทาส .... เอาไว้ขายแลกอาหารกับเผ่าที่อยู่ในเขตจีนมั่ง เอาไว้เป็นที่ระบายความไคร่มั่ง

ภาษา+อักษรที่ยกมาอ้างนั่น ที่จริงก็เป็นอักษรไอนุ เพียงแต่อารยธรรมไอนุเกิดขาดตอนเพราะการสู้รบภายใน พอพวกมองโกลอยด์เลือดใหม่เข้ามาชิงแผ่นดินเลยสู้ไม่ได้ กลายเป็นประชาชนชั้นสองไป

เห็นไหม ก็มันอ่านไม่ออก จะตีความให้เกรียนยังไงก็ได้

What man is a man , who does not make the world better?
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:23:52 PM »

น่าจะเป็นเกาหลี ที่ไม่มีล.ลิงมั้งครับ

ว่าไป บ้านผมทางใต้ก็เก่าแก่โบราณมากกว่าทางเหนือบ้านท่านแปจีหล่อนะครับ
ทางเหนืออาจขุดเจอถ้วยชาม เจอของสังคโลกเยอะ

แต่บ้านผม ขุดๆๆๆๆๆไปไม่เจออะไรเลย แสดงว่าแถวบ้านผมใช้ภาชนะแบบย่อยสลาย
ได้ตามธรรมชาติมานานแล้ว....  Grin Grin Grin

คิดได้ไง คิก คิก
พอๆกะแถวบ้านผมขุดดินแล้วไม่เจอไรเลย เพราะเราใช้มือถือมานานถึงหลายพันปีมาแล้ว

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:37:40 AM »

ที่บริษัทเคยดีลกับเกาหลีได้งานมางานหนึ่งมันทำแสบมากส่งของสนิมขึ้นเขรอะมาให้ทางไฟฟ้าตีกลับไปเปลี่ยนใหม่เป็นภาระให้ทางเราอีกจนบัดนี้มันยังไม่จ่ายค่าดำเนินการค่าคอมมิสชั่นเลยหมดไปเป็นแสนกับมัน จำไว้เลย ชื่อ Joongwong เวลาทางไฟฟ้าแนะนำพวกผู้รับเหมาคนไทยที่ทำงานกับพวกเกาหลีให้มาปรึกษา เขาจะกระซิบว่าตาคนนี้เขาเกลียดเกาหลีนะ
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:45:02 AM »

ยิ้มีเลศนัยเเล้วขนมครกที่ผมชอบกิน เกาหลีมันก็คิดด้วยเเน่ๆ  หัวเราะร่าน้ำตารินเดี๋ยวตรูจะกลับไปฟ้องเเม่ตรู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:58:54 AM »

มีบริษัทรับเหมาของเกาหลีที่มารับงานแถวๆระยอง กระซิบถามเพื่อนๆดู
ผลงานแย่ เข็ด ไม่มีมารตรฐาน เลือกบริษัทคนไทยที่ดีๆ ดีกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:25:43 AM »

ขอขุดหน่อย กระทู้นี้ดังแล้วครับ  คิก คิก คิก คิก

เจอฤษีแปลงสารเข้าไปพี่JUNGLE โดนรุมด่าเละเลย

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=481387078601774&set=a.451617471578735.101867.379258328814650&type=1&ref=nf

ผมก็ยังงง... ว่าพวกนั้นพากันอ่านหนังสือไม่ออก... หรือแปลความหมายไม่ได้กันแน่... บู่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:27:37 AM »

อยากจะสงสารง่ะ...  Grin Grin Grin
แต่ไม่ดีกว่า...  งอน

โหแค้นฝังหุ่น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แค้นถึงขนาดส่งพร้ามาขู่ด้วยอ่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อะฟิ่วววว... ไหว้

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:40:01 AM »

อยากจะสงสารง่ะ...  Grin Grin Grin

โหแค้นฝังหุ่น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แค้นถึงขนาดส่งพร้ามาขู่ด้วยอ่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เมื่อคืนเพิ่งคุยกับพี่ซับเห็นบอกว่าจะส่ง "เมล็ดมะรุม"ไปให้อาจารย์ปลูกอยู่นะครับ

ยังไงก็รีบๆรื้อถอนบ้านให้หมด แล้วเอารถมาไถดินเตรียมปลูกมะรุมแต่เนิ่นๆนะครับ  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 11:29:16 AM »

เมื่อคืนเพิ่งคุยกับพี่ซับเห็นบอกว่าจะส่ง "เมล็ดมะรุม"ไปให้อาจารย์ปลูกอยู่นะครับ

ยังไงก็รีบๆรื้อถอนบ้านให้หมด แล้วเอารถมาไถดินเตรียมปลูกมะรุมแต่เนิ่นๆนะครับ  คิก คิก

ไหว้

แผนแกสูงจริงๆ ส่งเมล็ดมะรุมมาเพื่อให้ผมรื้อบ้านปลูกมะรุม... นอกจากนี้แกยังใจดี... บอกว่าส่งพร้ามาให้ช่วยรื้อบ้านอีกต่างหาก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 05:21:13 PM »

ถ้าจีซัส เป็นเกาหลีจริง เวลารับศีล เขาไม่แจก "กิมจิกับโซจู"แล้วหรือครับ ทุกวันนี้ให้ขนมปังกับไวน์แดงอยู่

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 07:07:43 PM »

ถ้าจีซัส เป็นเกาหลีจริง เวลารับศีล เขาไม่แจก "กิมจิกับโซจู"แล้วหรือครับ ทุกวันนี้ให้ขนมปังกับไวน์แดงอยู่

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 07:33:40 PM »

ขนมปังกับไวน์แดงก็เกาหลีเป็นผู้คิดค้นขึ้นมาครับ

องุ่นพันธุ์น้ำน้อยก็เกาหลีเป็นผู้พัฒนาสายพันธุ์ขึ้นมา แล้วพวกฝรั่งโง่ก็มารับไปกินไปใช้

เซอุสก็เป็นเทพชั้นล่างของเกาหลี จริงๆแล้วชื่อเทพ"เซ อัน"  งอน

ฉะนั้นจีซัสก็เป็นเกาหลีด้วย จริงๆแล้วเขาชื่อ"จี อุน ซู"
 งอน งอน

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:53:42 PM »

ชิบแล้ว  ปลาร้าบ้านผมก็มาจากเกาหลีนะ  คนบนเกาะแชจูเป็นคนเริ่มทำเพราะปลาเยอะจัด  เรียกกันว่า ปาร์ค รา  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:52:05 PM »

กรรมละ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์