เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:28:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt defender vs Smith & Wesson  (อ่าน 8068 ครั้ง)
jacksky
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 01:58:50 PM »

พึ่งซื้อมาทั้งสองกระบอกแต่ไม่ได้ไปลองเลย ไม่ทราบว่าระยะหวังผลหรือยิงเข้ากลุ่มกระสุนอยูาที่กี่เมตรครับ หากพี่ๆเพื่อนๆมีข้อมูลละเอียดช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
yo686
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 04:16:29 PM »

คงต้องบอกว่าแล้วแต่ฝีมือมั้ง   แต่โดยทั่วไปปืนลำกล้องสั้น ๆ แบบนี้ ระยะหวังผลก็อยู่ประมาณ 10-15 เมตร   ไหน ๆ ซื้อมาแล้วก็รีบ ๆ ไปทดสอบซะจะได้รู้  ถ้าเป็นผมละก็ไม่เกิน 3 วันต้องรู้แล้ว แบบว่าไม่ค่อยเห่อง่ะ
gubaballka
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 04:39:09 PM »

แล้วแต่ฝีมือๆ

Grin

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:31:23 PM »

พึ่งซื้อมาทั้งสองกระบอกแต่ไม่ได้ไปลองเลย ไม่ทราบว่าระยะหวังผลหรือยิงเข้ากลุ่มกระสุนอยูาที่กี่เมตรครับ หากพี่ๆเพื่อนๆมีข้อมูลละเอียดช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
มีปืนในมือแล้ว  จะไปรอถามใครล่ะครับ  ปืนเรา  มือเรา  ลองไปสนามใกล้ๆบ้านแล้วพิสูจน์ด้วยตัวเองเลย
NEW BOSS
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 07:55:56 PM »

....ต้องลอง 10-15 เมตรก็ได้แล้วจะติดใจ... หลงรัก
siri_2531
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 07:58:25 PM »

มีปืนในมือแล้ว  จะไปรอถามใครล่ะครับ  ปืนเรา  มือเรา  ลองไปสนามใกล้ๆบ้านแล้วพิสูจน์ด้วยตัวเองเลย

เห็นด้วยครับครั้งแรกสัก 2 กล่อง หรืมากกว่านั้นก็ได้

patomsub
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:01:53 PM »

ผมใช้ defender magnaport เดิมๆ เวลายิงกลุ่มเป็นอย่่างนี้ต้องแก้ยังไงครับ เป้าแรกลองยิงดู ส่วนอีกเป้า เล็งเผื่อขึ้นเพื่อหาศูนย์ปืนครับ โดยเฉพาะนัดบนสุดผมเล็ง 4บน!!!
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 05:35:59 PM »

ผมใช้ defender magnaport เดิมๆ เวลายิงกลุ่มเป็นอย่่างนี้ต้องแก้ยังไงครับ เป้าแรกลองยิงดู ส่วนอีกเป้า เล็งเผื่อขึ้นเพื่อหาศูนย์ปืนครับ โดยเฉพาะนัดบนสุดผมเล็ง 4บน!!!

เดาว่ายิงระยะ 10 เมตรไม่พาดหมอน...

ผมเสนอให้ลองยิงที่ระยะเดิมแต่พาดหมอนยิงดูก่อนครับ... Cheesy
yo686
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 12:21:19 AM »

เดาว่ายิงระยะ 10 เมตรไม่พาดหมอน...

ผมเสนอให้ลองยิงที่ระยะเดิมแต่พาดหมอนยิงดูก่อนครับ... Cheesy

เห็นตามนั้นเหมือนกันเพื่อตัดปัจจัยอื่นออกไปให้เหลือเพียงเรื่องศูนย์เท่านั้น   เมื่อรู้ศูนย์ปืนเราแล้วก็ต้องลองเปรียบเทียบกับกระสุนจริงดูบ้างนะครับ    GLOCK 19 ของผมถ้าใช้กระสุนซ้อมยิงที่ 15 ม. ต้องเล็งนั่งแท่นเมื่อใช้เป้า ISU  แต่ถ้าใช้กระสุนจริงต้องเล็งจี้
preecha neamsri
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 02:43:19 PM »

ผมว่าอาจจะยังมีการกระตุกไกอยู่บ้าง
pakorn700
hs9gow-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

ปืนที่อยู่ในมือสุจริตชน ย่อมไม่มีพิษภัย

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:35:13 AM »

ดูจากกล่มการจัดช่องไฟช้าย-ขวาของศูนย์ O.K. นะใช้ได้ แต่กลุ่มที่ขึ้นบนลงล่างนี่สิ น่าจะเกิดจากการกระตุกไก เลยออกมากลุ่มไม่สวย ฝึกอีกนิดซ้อมอีกหน่อยกลุ่มสวยแน่นแน่นอนครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

ไม่ตรวจดูตะปูตัวเดียวถอน  เกือกม้าครอนไม่กระชับเข้ากับที่    ม้าถลำทำขุนพลหล่นทันที    ทัพไม่มีใครบัญชาจึ่งปราชัย
patomsub1991A1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 07:57:24 PM »

ขอบพระคุณทุกคำแนะนำครับ ตอนหลังผมดู youtube แล้วจับกิ๊ปใหม่ ตอนนี้ยิ่งสะเปะสะปะไปใหญ่
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 11:02:23 AM »

เหนี่ยวไกแล้วหัวทิ่มเอานิ้วชึ้มือไม่ถนัดไปเกี่ยวหน้าโกร่งไกหรือเปล่า
หน้า: [1]
  พิมพ์