เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:25:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยน่ะคับ อยากมีปืนไว้ซักกระบอก  (อ่าน 4393 ครั้ง)
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:39:12 PM »

ถ้าแม่อยู่บ้านเดียวกัน แล้วท่านเจ้าของกระทู้ไม่ได้นำพาไปไหน ขอใช้สิทธิสวัสดิการ จากนั้น ๕ ปี ก็ค่อยโอนให้เจ้าของกระทู้ก็ได้ (โอนนะครับ ไม่ใช่โอนแบบมรดก)...
ส่วนประชาชนนั้น ทั้ง ๙ มม. ทั้ง ๑๑ มม. มีสิทธิขอได้ตามกฎหมายอาวุธปืนฯ ครับ...

Smiley Smiley Smiley
อยู่คนล่ะจังหวัดเลยคับ แม่ผมอยู่นครศรีธรรมราช ส่วนผมมาทำงานอยู่ชลบุรี  ถ้าให้แม่ผมซื้อแล้วผมเอามาไว้เอง ผิดรึป่าวคับ

ถามว่า "ผิด" หรือไม่..ผมคงต้องบอกว่า "ผิด" แหละครับ...
แต่ถ้าท่านไม่ได้นำพาออกไปไหน(เอาเก็บไว้แต่ในบ้านเพื่อป้องกันตัวเองและทรัพย์) ก็คงไม่ต้อง "รับโทษ" หรอกครับ...
ไม่ได้กวนนะครับ  ตอบแบบจริงๆ
 Wink Wink Wink

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:41:46 PM »

อยู่คนล่ะจังหวัดเลยคับ แม่ผมอยู่นครศรีธรรมราช ส่วนผมมาทำงานอยู่ชลบุรี  ถ้าให้แม่ผมซื้อแล้วผมเอามาไว้เอง ผิดรึป่าวคับ

ข้อนี้ผิดแน่นอนครับผม.. Grin ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:43:51 PM »

ถ้าแม่อยู่บ้านเดียวกัน แล้วท่านเจ้าของกระทู้ไม่ได้นำพาไปไหน ขอใช้สิทธิสวัสดิการ จากนั้น ๕ ปี ก็ค่อยโอนให้เจ้าของกระทู้ก็ได้ (โอนนะครับ ไม่ใช่โอนแบบมรดก)...
ส่วนประชาชนนั้น ทั้ง ๙ มม. ทั้ง ๑๑ มม. มีสิทธิขอได้ตามกฎหมายอาวุธปืนฯ ครับ...

อยู่คนล่ะจังหวัดเลยคับ แม่ผมอยู่นครศรีธรรมราช ส่วนผมมาทำงานอยู่ชลบุรี  ถ้าให้แม่ผมซื้อแล้วผมเอามาไว้เอง ผิดรึป่าวคับ

ถามว่า "ผิด" หรือไม่..ผมคงต้องบอกว่า "ผิด" แหละครับ...
แต่ถ้าท่านไม่ได้นำพาออกไปไหน(เอาเก็บไว้แต่ในบ้านเพื่อป้องกันตัวเองและทรัพย์) ก็คงไม่ต้อง "รับโทษ" หรอกครับ...
ไม่ได้กวนนะครับ  ตอบแบบจริงๆ
 Wink Wink Wink
คับ ขอบคุณมากคับ ผมต้องศึกษาอีกเยอะเลย เรื่องปืน อยากมีไว้ป้องกันตัว เลยต้องศึกษาให้ดีหน่อยคับ เด๋วติดคุกไม่รู้ตัว
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:46:32 PM »

ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้โชคดี มีปืนใช้ และใช้ปืนเป็นครับ....

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
kitsana payong
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:20:34 PM »

แถวบ้านผมขอ.45ต้องมี10000ขึ้นไปครับ Wink Wink Wink
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:27:14 PM »

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ก็มีปืนใช้อยู่แล้วนี่ครับ... ใจกล้าจัง... ใช้ของเถื่อนซะด้วย... มีรูปมากกว่าในตรงลายเซ็นต์มั๊ยครับ... อยากชม...

palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:50:09 AM »

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ก็มีปืนใช้อยู่แล้วนี่ครับ... ใจกล้าจัง... ใช้ของเถื่อนซะด้วย... มีรูปมากกว่าในตรงลายเซ็นต์มั๊ยครับ... อยากชม...

อ่อ คับมีใช้คือ.38 คับ เป็นของ s&w เด๋วผมถ่ายรูปมาให้ชมคับ ปืนนานมากแล้วคับ 30 กว่าปี เป็นปืนที่ได้มาจากภาคใต้คับ บ้านผมเอง เอามาไว้ที่ชลบุรี แถวชลบุรีมันเถื่อนเกิน เอาใส่ไว้ในรถเป็นบางครั้ง เลยอยากหาที่ถูกต้องซักกระบอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 12:00:25 PM โดย palm21 » บันทึกการเข้า
palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:08:57 AM »

อีกรูปนึงคับ ตอนนี่อยู่ที่ทำงาน มีแค่สองรูป เด๋วกลับบ้านจะถ่ายให้ชม380 องศาเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 12:00:04 PM โดย palm21 » บันทึกการเข้า
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:03:57 AM »

เข้าใจว่าท่านเจ้าของกระทู้เป็นสมาชิกใหม่  ที่อาจไม่รู้ว่าเวปนี้ไม่นิยมของเถื่อนนะครับ (โปรดดูกฎ กติกาของเวป)...
ดังนั้น ท่านไม่ต้องไปถ่ายรูปสามร้อยหกสิบองศามาให้ชมแล้วครับ...
แล้วที่สำคัญ หาที่ถูกต้องไว้ย่อมดีกว่าครับ ของเถื่อนน่ะ มันของร้อน...

palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:15:49 AM »

เข้าใจว่าท่านเจ้าของกระทู้เป็นสมาชิกใหม่  ที่อาจไม่รู้ว่าเวปนี้ไม่นิยมของเถื่อนนะครับ (โปรดดูกฎ กติกาของเวป)...
ดังนั้น ท่านไม่ต้องไปถ่ายรูปสามร้อยหกสิบองศามาให้ชมแล้วครับ...
แล้วที่สำคัญ หาที่ถูกต้องไว้ย่อมดีกว่าครับ ของเถื่อนน่ะ มันของร้อน...

ผมต้องขอโทษด้วยคับ ไม่รู้จิงๆคับ
DeMiO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:16:00 AM »

ถ้าไม่ติดขัดเรื่องเงินทองให้แม่ซื้อปืนสวัสดิการไว้ก็ได้ครับ   Cheesy

ส่วนเรื่องภาษา  เวลาท่านเขียนลงในใบ ป.๓ ไงครับ  นายทะเบียนอ่านที่ท่านเขียนแล้วถ้าเป็นภาษาวัยรุ่น

ท่านก็อาจไม่ได้รับการพิจารณาอนุญาตครับ   Grin

ผมว่าท่านเจ้าของกระทู้ยังไม่เข้าใจที่พี่ ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ ต้องการจะสื่อนะครับ

พี่ ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ เขาอยากให้ท่านเ้จ้าของกระทู้สะกดคำว่า "ครับ" ให้ถูกต้องน่ะครับ

เรื่องอายุยังวัยรุ่น หรือหน้าตายังวัยรุ่น ไม่เกี่ยวหรอกครับ ผมขอ ป.3 ตอนอายุยังไม่ครบ 29 ปี ท่านนายอำเภอก็ยังอนุมัติมาให้น่ะครับ

บู่ บู่ บู่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:34:09 AM »

ผมจะบอกว่า... ถ่ายรูปเสร็จ... ให้เอาไปโยนทิ้งทะเลก่อน... ค่อยคิดจะขอซื้อปืนจริงน่ะครับ... เพราะถ้าโดนจับท่านจะไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนอีกเลยตลอดชีวิตครับ...
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:50:26 AM »

ปืนเถื่อนมีไว้ ถ้าไม่โดนจับก็ไม่เป็นไรถ้าถูกจับวันไหนจะร้องไม่ออก คุณบอกเองว่าไม่มีเส้นด้วยกว่าจะจบก็หมดเงินเป็นแสนแน่นอน

ดีไม่ดีจบไม่ลงก็เข้าซังเต ปืนเถื่อนส่วนใหญ่ศาลไม่รอลงอาญานะครับติดคุกลูกเดียว

ให้คุณแม่ใช้สิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการดีกว่า คุณเอามาใช้ได้โดนจับก็โดนปืนผิดมือยังพอคุยกันง่าย อย่างน้อยปืนก็มีทะเบียนและเป็นชื่อคุณแม่คุณด้วย รอครบห้าปีก็ไปโอนเป็นชื่อคุณเอง

อีกอย่างถ้าเอาปืนแม่มาใช้ก็ใจเย็นๆด้วย เพราะถ้ามีปัญหาขึ้นมาแม่คุณก็จะเดือดร้อนไปด้วย

ป.ล. รูปปืนคุณจะให้ดีลบออกซะ เว็บนี้มีผู้ใหญ่ในหลายๆวงการและไม่สนับสนุนการใช้ปืนเถื่อน ระวังจะเป็นหลักฐานย้อนไปหาตัวคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 11:52:52 AM โดย RTCO » บันทึกการเข้า

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:52:42 AM »

ผมจะบอกว่า... ถ่ายรูปเสร็จ... ให้เอาไปโยนทิ้งทะเลก่อน... ค่อยคิดจะขอซื้อปืนจริงน่ะครับ... เพราะถ้าโดนจับท่านจะไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนอีกเลยตลอดชีวิตครับ...
ขอโทษน่ะคับ สงสัยคำนี่คับ  ...เพราะถ้าโดนจับท่านจะไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนอีกเลยตลอดชีวิตครับ... ขอนี่จิงๆหรอคับ คือผมเคยโดนจับปืน มาเมื่อประมาณสองปีก่อน ผมก็ไม่มีสิทธิ์ มีปืนถูกต้องรึป่าวคับ  งั่นที่ผมถามไปก็จบแล้วคับ ผมไม่มีสิทธิ์มีปืนถูกต้องแล้ว จบๆๆๆ ที่ถามไปก็ไม่มีผลแล้ว
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 12:49:01 PM »

มันขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของนายทะเบียนครับ... แต่ถ้าเคยมีประวัติจำคุกก็หมดสิทธิ์ครับ...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์