เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:27:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยน่ะคับ อยากมีปืนไว้ซักกระบอก  (อ่าน 4375 ครั้ง)
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 01:13:16 PM »

ถ้าเฝ้าสวนยาง สวนผลไม้ ผมใช้ลูกซองครับ

อยากได้ปืนลองไปขอด้วยตัวเองดูก่อนนะครับ เตรียมหลักฐานไปให้พร้อม ลองขอดูเองก่อน

อย่าเล่นปืนเถื่อนเลยครับ ผิดกฎหมาย และสมาชิกในเวปนี้ไม่สนับสนุนนะครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:20:30 PM »

มันขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของนายทะเบียนครับ... แต่ถ้าเคยมีประวัติจำคุกก็หมดสิทธิ์ครับ...
เยี่ยมใช่เลยครับ เยี่ยม

ยี๊ อย่าเล่นเลยครับปืนเถื่อน  เดี๋ยวจะเสียอนาคต อย่างน้อยถูกจับได้ก็คงเสียเงินแสนแน่ๆ  Wink

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:20:03 AM »

มันขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของนายทะเบียนครับ... แต่ถ้าเคยมีประวัติจำคุกก็หมดสิทธิ์ครับ...
เยี่ยมใช่เลยครับ เยี่ยม

ยี๊ อย่าเล่นเลยครับปืนเถื่อน  เดี๋ยวจะเสียอนาคต อย่างน้อยถูกจับได้ก็คงเสียเงินแสนแน่ๆ  Wink
ขอบคุณมากคับ ตอนนี่ ให้แม่จองปืนแล้วคับ รอใบตอบรับ จะไป ขอ ป.3 แต่แม่บอกต้องใส่ซองถ้าจะเอา .45
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:29:12 AM »

กระบอกแรกเล่น 9มม ดีกว่าครับถ้าจะใช้ป้องกันตัว หาพวกลำกล้องยาวๆฟูลไซน์เพรียวบางทำให้พกแนบลำตัวดีและคงประสิทธิภาพความเร็วหัวกระสุนไว้ อานุภาพการหยุดยั้งไม่ด้อยกว่า 11มม มากนักแต่รีคอยต่ำและลูกดกกว่า พวก11มมยิ่งพวกลูกน้อย คนยิงต้องมือฉมังและชำนาญมากกว่าถึงจะใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

แนวคิดที่เสนอ เสปกที่ออกมาจึงเป็น CZ 75 B Omega ครับ หลงรัก

อยากได้ 11 จริงๆก็ลองดูครับ ต้องฝึกมากกว่า9มม และที่ชลบุรีได้ข่าวว่าผ่านยาก แม้แต่ที่ กท.ผมยังต้องขอเพื่อการกีฬาเป็นสมาชิกสนามยิงปืนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 09:33:03 AM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:45:38 AM »

กระบอกแรกเล่น 9มม ดีกว่าครับถ้าจะใช้ป้องกันตัว หาพวกลำกล้องยาวๆฟูลไซน์เพรียวบางทำให้พกแนบลำตัวดีและคงประสิทธิภาพความเร็วหัวกระสุนไว้ อานุภาพการหยุดยั้งไม่ด้อยกว่า 11มม มากนักแต่รีคอยต่ำและลูกดกกว่า พวก11มมยิ่งพวกลูกน้อย คนยิงต้องมือฉมังและชำนาญมากกว่าถึงจะใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

แนวคิดที่เสนอ เสปกที่ออกมาจึงเป็น CZ 75 B Omega ครับ หลงรัก

อยากได้ 11 จริงๆก็ลองดูครับ ต้องฝึกมากกว่า9มม และที่ชลบุรีได้ข่าวว่าผ่านยาก แม้แต่ที่ กท.ผมยังต้องขอเพื่อการกีฬาเป็นสมาชิกสนามยิงปืนเลยครับ
จิงๆ ผมชอบรูปร่างหน้าตา ของ เทารัส PT1911 คับ แต่ เป็น .45 ไม่แน่ใจว่า มี ขนาด 9 มม.รึเปล่าครับ
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:18:09 PM »

แม่ท่านยังอยู่จะเป็นมรดกได้ไงครับ
อ่อ ผมคิดว่าแม่โอนเป็นมรดกให้ได้เลย งั่นผมไม่อยากได้มรดกแล้วคับ ขอบคุณมากคับ
ขำก๊าก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 08:49:01 AM »

แม่ท่านยังอยู่จะเป็นมรดกได้ไงครับ
อ่อ ผมคิดว่าแม่โอนเป็นมรดกให้ได้เลย งั่นผมไม่อยากได้มรดกแล้วคับ ขอบคุณมากคับ
ขำก๊าก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
ไหว้ ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์