เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:19:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber Goldmatch&Baer  (อ่าน 5548 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 11:52:56 AM »

Rockriver ดีไหมครับ (เหมือนคุณหมีทุกอย่าง)
มีพี่เขาบอกผมว่ายี่ห้อนี้ครับValtro ของดีมากหาซื้อยากสุดๆ อาจต้องรอเป็นปี
http://www.valtrousa.com/handguns.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2006, 11:58:48 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 12:03:20 PM »

โอ้แปลกดี มีการทำร่องกลีบมะเฟืองไปทั่วตัวด้วย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 06:19:30 PM »

มีวิธีไหนหรือใช้เครื่องมืออะไรช่วยถอดบูชของเลสแบร์ ให้ง่ายขึ้นครับ เคยถอดแต่โคลท์ไม่ยากนัก
COPY FROM PRAYOTCHARMS คุณ........แดง วิธีถอดบูชแบบไม่เจ็บนิ้ว ก่อนจะบอกวิธีให้ ขอร้องอะไรซักอย่างได้ไหมครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมบ้านเราเรียกปืนเลสเบเออร์ว่าเลสแบร์ ทั้งๆที่สะกดด้วย BAER ไม่ใช่ BEAR เท่านั้นยังไม่พอแปลให้เสร็จว่าน้องหมี ถ้าเราออกเสียงไม่ได้ก็ว่าไปอย่าง สมมุติว่าเรานามสกุล มารวย แล้วฝรั่งมันเรียกเราว่า หมารวย ทุกคำ แถมยังแปลให้เสร็จว่าเราชื่อ rich dog เราจะรู้สึกยังไง กลับมาเรื่องบูช จริงๆแล้วก็ไม่ได้แน่นถึงขนาดบิดไม่ไหว แต่มีวิธีที่ง่ายกว่าคือ สาเหตุที่บูชบิดยากก็เพราะในจังหวะที่สไลด์ปิด ท้ายลำกล้องยกตัวขึ้น ปลายลำกล้องก็ถูกกดลง เพิ่มแรงกดไปที่บูช ซึ่งวงนอกของบูชก็ฟิตกับสไลด์พอสมควรอยู่แล้ว มีปลายลำกล้องมาช่วยกดด้านในก็เลยแน่นเข้าไปใหญ่ วิธีแก้ก็คือ ใส่ไกด์ร็อดยาว เจาะรูเล็กๆที่แกนไกด์ร็อด ดัดลวดสปริงเป็นตัวL เสียบรูเบรคแรงสปริง ถอดท่อนบนทั้งชุดเหมือนแบบลำกล้องหนา ดึงชุดไกด์ร็อดออกทางด้านหลัง ทีนี้ลำกล้องก็เป็นอิสระ แรงกดที่ปลายลำกล้องทำกับบูชก็ไม่มี คุณก็จะหมุนบูชได้ง่ายๆด้วยประแจพลาสติกที่แถมมากับปืน เคล็ดไม่ลับก็มีอยู่เท่านี้ละครับ
 Smiley

เพิ่งจะรู้ครับว่าเรียกแบบนี้ เลสเบเออร์   เรียก หมีอยู่นาน Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 11:08:18 PM »

Wink ถ้าเป็น Kimber Goldmatch ก็ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ.... ผมว่าเอามาแข่งสู้กับเขาได้เลย.... เงินที่เหลือซื้อ Glock อีกสักกระบอกจะเป็นไรไป...อิอิ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 09:04:37 AM »

Kimber Goldmatch   ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ   มีคนที่รู้จักคนหนึ่ง พึ่งไปซื้อมา เขาบอกว่าเจาะพอร์ทด้วย ตั้งแสนกว่า
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 10:37:25 AM »

Kimber Goldmatch   ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ   มีคนที่รู้จักคนหนึ่ง พึ่งไปซื้อมา เขาบอกว่าเจาะพอร์ทด้วย ตั้งแสนกว่า

ตกใจ  เจาะพอร์ทอีกแล้ว ซื้อที่ไหนเหรอครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:16:44 PM »

Kimber Goldmatch   ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ   มีคนที่รู้จักคนหนึ่ง พึ่งไปซื้อมา เขาบอกว่าเจาะพอร์ทด้วย ตั้งแสนกว่า

ตกใจ  เจาะพอร์ทอีกแล้ว ซื้อที่ไหนเหรอครับ  ไหว้
ร้านปืนใน กทม.นั่นแหละครับ เจาะจากโรงงานเสียด้วยสิ    เขาโทร.มาถามผมเรื่องเจาะพอร์ต กลัวเขาจะเสียกำลังใจก็เลยบอกไปว่า "  แหม..ราคาขนาดนี้(10หก10000)มันคงเจาะ/แต่ง มาจากโรงงานแหละครับ "
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:34:22 PM »

โดนอีกแล้ว...ปืนเจาะพอร์ท ( Kimber ไม่มีเจาะพอร์ทครับ)....ถ้ามีรูก็แสดงว่าเพื่อนคุณโดนแล้วครับ เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2008, 12:36:22 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 03:31:20 PM »

..เพื่อนน้าอัน.โดนหลอกแล้วล่ะครับ.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:04:45 PM »

ก็บอกเขาไปแล้วหละว่า ไม่มีเจาะพอร์ตจากโรงงานครับ  เป็นการแจะแต่งที่บ้านเรา ซื้อมาแล้วเหมือนได้เปล่า อิอิอิ แสน6หมื่น
noi5526
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 05:04:51 PM »

ถ้าจอง KIMBER แล้วไม่เอา เอาใบจองมาขายผมก็ได้นะครับ
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 07:46:10 PM »

ถ้าคิดอยู่แบบนี้ เอาเลสเบเออร์ดีกว่าครับ เพราะเท่าที่ดูแล้ว จขกท กำลังเกิดดิเลส ถึงซื้อ Kimber ไป เดี๋ยวอีกไม่นานก็จะต้องไขว่คว้าหาเลสเบเออร์อีกจนได้

" เสียน้อย เสียมาก ครับ "
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 08:00:35 PM »

เลือก kimber เงินที่เหลือยังมาซื้อกระสุนได้อีก แต่พอนานไปเงินที่เหลือจากซื้อ kimber เอามาซื้อกระสุนยิงจนหมด ว๊า! ฝีมือเราพัฒนาขึ้นมากต้องหาปืนที่แม่นกว่า kimber ตอนนี้ใจสั่นเริ่มอยากจะได้ baer มาคอบครอง เงินก็ไม่พอต้องขาย kimberแล้ว การขายปืนมือสองราคาก็ตก เงินที่เหลือก็ซื้อกระสุนจนหมด เอคงต้องขายปืนอีกกี่กระบอกจะได้มีเงินพอซื้อ baer ได้ (ข้อความนี้ผมเคยพูดกับตัวเองตอนที่จะเลือกระหว่าง kimber กับ  baer ว่าจะเลือกอะไรดี)
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 08:28:17 PM »

เลือก kimber เงินที่เหลือยังมาซื้อกระสุนได้อีก แต่พอนานไปเงินที่เหลือจากซื้อ kimber เอามาซื้อกระสุนยิงจนหมด ว๊า! ฝีมือเราพัฒนาขึ้นมากต้องหาปืนที่แม่นกว่า kimber ตอนนี้ใจสั่นเริ่มอยากจะได้ baer มาคอบครอง เงินก็ไม่พอต้องขาย kimberแล้ว การขายปืนมือสองราคาก็ตก เงินที่เหลือก็ซื้อกระสุนจนหมด เอคงต้องขายปืนอีกกี่กระบอกจะได้มีเงินพอซื้อ baer ได้ (ข้อความนี้ผมเคยพูดกับตัวเองตอนที่จะเลือกระหว่าง kimber กับ  baer ว่าจะเลือกอะไรดี)
เอาซะเห็นภาพเลย เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่อยากขาย แค่อยากได้ใหม่ เห็นปืนชาวบ้านงี้สวยไปหมด
(แอบเชียร์คิมครับ ถูกจังตังก็เหลือ  เยาะเย้ย)
teebaac
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 09:49:45 PM »

ซื้อทั้งสองตัวนั่นละครับจองไว้ก่อนกว่าจะได้เป็นปีรวมเวลาที่จะจองจนกว่าจะไดรับปืนนะ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์