เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:19:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber Goldmatch&Baer  (อ่าน 5549 ครั้ง)
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 05:14:28 PM »

เหตุผลสองข้อนี้ทำให้ผมเลือกน้องคิมครับ

1.เคยลองยิงทั้งสองตัว กลุ่มกระสุนที่ได้แทบไม่ต่างกัน ผมมือไม่ถึง baer ครับ ถ้าเลือกตัดสินใจเลือกน้องคิม+4หมื่นเก้าพันบาทเจียดมาเป็นค่ากระสุน ถ้ายิงหมดสี่หมื่นนี่ ฝีมือผมน่าจะดีกว่า ซื้อหมีมาแต่ไม่ซ้อมยิง
2.ขี้เกียจถอดหมีล้าง บูชแข็งมากกกกก ผมทำที่ถอดบูชพังไปตัวนึง(พลาสติก)ยังถอดบูชน้องหมีไม่ได้เลยครับ Sad
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 07:50:29 AM »

เวลาถอดล้างปืนฟิต ๆ เนี่ย... ไม่อยากจะถอดเลย เจ็บมือน่าดู...
ตอนยิงก็สนุก พอตอนล้าง... ไม่สนุกซะแล้ว Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 09:53:06 AM »

มีวิธีไหนหรือใช้เครื่องมืออะไรช่วยถอดบูชของเลสแบร์ ให้ง่ายขึ้นครับ  เคยถอดแต่โคลท์ไม่ยากนัก
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 12:20:28 AM »

ผมก็ใช้ kimber goldmatch  อยู่ ครับ และก็ ยิง แบร์ มาหลายครั้ง sti ก็บ่อย อยากบอกว่า กลุ่มกระสุน ไม่ได้แตกต่าง
กันเท่า ไหร่ครับ ที่ 15-25 เมตร kimber Goldmatch ก็เต็มร้อยได้ครับ    กลุ่มอยู่ 2 นิ้ว ที่ 25 เมตร  ก็ได้ (ในวันที่ สภาพร่างกาย และจิตใจพร้อม)    แสง พอดี   ลูก มาตรฐาน และที่สำคัญ มาก คิดว่า ให้ความสำคัญกับชุดลั่นไก มากกว่า
เบา นุ่มนวล เฉียบคม ....... ไม่ว่า คุณจะซื้อ หมี หรือ น้องคิม ก็ต้องทำ ชุดสั่นไก อีกแน่ๆ   เลยอยากแนะนำว่า ยังไงก็ต้องแต่งอีกอยู่แล้ว ซื้อ น้องคิม แต่งอีก นิด (ชุดลั่นไก) และซ้อมให้มาก  รับรองว่า แบร์ คงกินคุณอยาก เหมือนกัน..........
เลส แบร์ ไม่ใช่ปืนที่แม่นที่สุด  แต่เป็นปืนที่แน่นมาก   เท่านั้น  .......แต่สิ่งที่แม่นที่สุดสำหรับ สำหรับการยิงปืน ชาวบ้าน คือ คนยิง ปืน มากกว่าครับ   (และที่สำครัญที่สุดคื่อ .........เงิน ครับ......เป็นคำตอบสุดท้าย)    หุหุ
        ถ้าคุณซ้อม มากๆ ชัก วันละ 2-3 ชม/ วัน (ยิง แห้ง )ครับ ยิงจริง อาทิตย์ละ1-2 ครั้ง    ครั้งละ เท่า ไรแล้วแต่ เงินในกระเป๋าคุณ ผมคิดว่า คุณคุณคงได้ถ้วยกลับบ้านแน่ๆ
         สรุป ส่วนตัว  ผม ว่า มีเงิน พอเหลือๆก็ แบร์ไปเลย แต่ถ้าคุ้มค่า kimber Goldmatch ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 01:53:48 AM »

ผมอยากได้ทั้งคู่แหละคับ...

แต่คิมเบอร์อยากได้ทีมแมทช์อ่ะ...

น้องหมีชอบทั้งตัวพรีเมียร์ ทู และโมโนลิธ เฮวี่...

มีงบแค่ไหนเลือกตามกำลังทรัพย์คับ...Grin
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 09:31:04 AM »

อ่านความเห็นของเพื่อนๆแล้วประทับใจมากครับ มีความจริงใจและได้ความรู้-ประสบการณ์ที่ทุกท่านมี  ตัวผมเองเป็นมือสมัครเล่นเคยยิง 10 นัดร้อยรูที่ระยะ 25หลา
(เป้าละ 10 นัดได้ 10รู ยิง10เป้า นับได้ 100 รูพอดี)  อย่างที่บางท่านพูด Kimber คุ้มค่า แม่นเกินพอสำหรับผม    แต่ใจรักBaer เพราะงานสวย(เสียที่แพงไปหน่อย) เลยต้องกัดฟัน
ซื้อ (ประเภทฝีมือต่ำ รสนิยมสูง)
      ฝากคำถามเพื่อนๆวิธีถอดบูชของแบร์ต้องใช้เครื่องมือช่วยไหมครับ
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 10:03:42 AM »

อ่านความเห็นของเพื่อนๆแล้วประทับใจมากครับ มีความจริงใจและได้ความรู้-ประสบการณ์ที่ทุกท่านมี ตัวผมเองเป็นมือสมัครเล่นเคยยิง 10 นัดร้อยรูที่ระยะ 25หลา
(เป้าละ 10 นัดได้ 10รู ยิง10เป้า นับได้ 100 รูพอดี) อย่างที่บางท่านพูด Kimber คุ้มค่า แม่นเกินพอสำหรับผม แต่ใจรักBaer เพราะงานสวย(เสียที่แพงไปหน่อย) เลยต้องกัดฟัน
ซื้อ (ประเภทฝีมือต่ำ รสนิยมสูง)
 ฝากคำถามเพื่อนๆวิธีถอดบูชของแบร์ต้องใช้เครื่องมือช่วยไหมครับ

เคยยิง10นัด ร้อยรูที่ระยะ 25 หลา มาแล้วแสดงว่าฝีมือเยี่ยมนะครับ แล้วใช้ปืนอะไรครับที่ทำได้ขนาดนั้น?
ถ้าฝีมือระดับนี้ก็ใช้ Les Baer เถอะครับ ไม่ผิดหวัง
การถอดบูชที่ฟิตมาก ไม่มีเครื่องมือพิเศษเพิ่มเติมหรอกครับ ผมก็ใช้ที่ถอดบูชที่แถมมานั่นแหละครับ แต่ที่มันเยินจนใช้ไม่ได้ของหลายๆคน(รวมทั้งผมด้วย)ก็เพราะมือเราที่กดมันลงไปไม่แนบปากบูชพอทำให้มันเฉือนตัวลิ้นพลาสติกของตัวถอด มันเลยเยินและบิดออกไม่ได้นั่นเอง ผมไปซื้อที่ถอดบูชอันใหม่ยี่ห้อวิลสัน คอมแบ็ต ซึ่งเป็นพลาสติกแข็งกว่ายี่ห้ออื่น ใช้ถอดได้เรียบร้อยไม่มีปัญหาครับ บางสนามยิงปืนจะทำที่ถอดบูชเป็นเหล็กเอาไว้ใช้ถอดแต่ผมยังไม่เคยใช้ครับ

wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 10:48:23 AM »

ท่าน skynavy  ผมยิงได้ 100 รูครับ ไม่ใช่ร้อยรู
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 11:43:09 AM »

ท่าน skynavy ผมยิงได้ 100 รูครับ ไม่ใช่ร้อยรู

อ๋อครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 12:33:23 PM »

Grin Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 06:57:14 AM »

ท่าน skynavy ผมยิงได้ 100 รูครับ ไม่ใช่ร้อยรู

อ๋อครับ

สงสัยเมาคลื่น สับสน  สับสน.... Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 11:21:16 AM »

อ๋อครับ

สงสัยเมาคลื่น สับสน  สับสน.... Grin Grin Grin

ปล่าวมาวววววเรือ.......ผมเมาอย่างอื่นต่างหาก......เหมือนท่านนั่นแหละ อิอิ

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 11:31:08 AM »

สนามแถวบ้านผม  ไม่ใช้ที่ถอดบูชเลยครับ   ใช้แค่แปรงสีฟันอันเดียว  ก็ถอดได้แล้ว..... Cheesy Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 11:34:17 AM »

สนามแถวบ้านผม ไม่ใช้ที่ถอดบูชเลยครับ ใช้แค่แปรงสีฟันอันเดียว ก็ถอดได้แล้ว..... Cheesy Cheesy

ปืนแน่นๆคงยากสักหน่อยครับ  ใช้ที่ถอดยังไม่ค่อยอยากขยับเลยครับสำหรับบุชที่ฟิตมากๆ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 27, 2006, 11:39:28 AM »

Rockriver ดีไหมครับ (เหมือนคุณหมีทุกอย่าง)

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์