เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:31:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปริญญาสองใบ...  (อ่าน 3427 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 08:38:29 AM »

ใบเดียวก็ลำเค็ญแล้ว คิก คิก

ทำเป็นลำเค็ญ Grin Grin Grin เห็นกินเที่ยวตลอดดดดด
หมายถึงตอนเรียนครับอาจารย์ต้องขอร้องให้จบ ขำก๊าก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 08:39:58 AM »

ทำเป็นลำเค็ญ Grin Grin Grin เห็นกินเที่ยวตลอดดดดด
หมายถึงตอนเรียนครับอาจารย์ต้องขอร้องให้จบ ขำก๊าก

รับทราบ Grin Grin Grin เกเรสุดๆ

สอบวันสุดท้ายส่งงานจบ ดีใจสุดๆว่าไม่ต้องเรียน ต้องสอบอีกแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 08:43:49 AM »

รับทราบ Grin Grin Grin เกเรสุดๆ

สอบวันสุดท้ายส่งงานจบ ดีใจสุดๆว่าไม่ต้องเรียน ต้องสอบอีกแล้ว
สอบวิชาสุดท้ายอาจารย์โทรตามยังเมาอยู่เลย ขำก๊าก

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 08:55:04 AM »

ไหว้ ขอบคุณครับ

เกิด  แก่  เจ็บ  ตาย  เป็นของธรรมดา
แต่คนที่เกิดมาแต่ยังไม่แก่กลับไปลุ่มหลงในอบายมุขและสิ่งเสพติด
จนเป็นเหตุบั่นทอนชีวิตตัวเองสิครับที่น่าเวทนายิ่งนัก

คิดได้ ทำไม่ได้เนาะลุงแป๋ง  เข้าตัวเองหมดเลย   ตกใจหน้าซีด คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:05:30 AM »

........................................ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้........................................................... ............... ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:13:55 AM »

สำหรับ ดร.อภิวัฒน์ วัฒนางกูร วันที่แกป่วยและเสียชีวิต
วันนั้นทำให้คนที่ผมรู้จัก3-4คนหันมาใส่ใจสุขภาพ ใส่ใจครอบครัวมากขึ้น

และได้ค้นพบความสุขตรงนั้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:51:25 AM »

อาจารย์อภิวัฒน์ เป็นครูสอนภาษาอังกฤษ์ที่เก่งและเป็นที่เคารพต่อลูกศิษย์ใน ม.กรุงเทพมาก
แต่หลังจากอาจารย์เข้าสู่วงการธุรกิจและบรรเทิง ก็ยิ่งประสบความสำเร็จมากขึ้น และ
ทำให้มีเวลาพักผ่อนน้อยลง กับความเร่งรีบ ทำให้ท่านไม่ได้มีเวลาเอาใจใส่ต่อสุขภาพ
บางครั้งเป้าหมายหรือความสำเร็จของชีวิต ทำให้เราต้องเปลี่ยนวิถีชีวิตจากเดิมและสั้นลง
ขอให้ท่านสู่สุขคติครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:58:29 AM »

แล้วกับบางคนทำไมมันตายยากตายเย็นจังครับพี่  Grin
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:58:49 AM »

ม่มีเงินมากเท่าเขา ก็ไม่ได้หมายความว่า "เราจน"ไม่ได้สวยได้หล่อเท่าเขา
ก็ไม่ได้หมายความว่า "เราขี้เหร่" ไม่ได้เก่ง ฉลาดเท่าเขา ก็ไม่ได้หมายความว่า
"เราโง่" ไม่ได้มีในสิ่งที่เขามี ก็ไม่ได้หมายความว่า "เราขาด"

ถ้าเราไม่ได้ทุกข์ร้อน ไม่ได้กังวล ไม่ได้อิจฉา นั้นแสดงว่าเราได้สิ่ง
ที่เราต้องการมาครบหมดแล้ว ....ว วชิรเมธี. ปล.หากซ้ำขอ อภัยมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ             เยี่ยม ไหว้    

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:14:22 AM »

พี่เต้ย...เป็นเหมือนครูคนหนึ่งของผม...

...เสียดาย เวลาทีอยู่ด้วยกันช่างสั้นนัก... ไหว้ ไหว้ ไหว้

Uploaded at Picoodle.com

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:53:42 AM »

+ครับพี่วัฒน์

ได้ชมรายการช่วงท้ายๆครับ น่าเสียดายบุคลากรชั้นดีของวงการโทรทัศน์ไทยครับ  ไหว้

ความขยัน ความมุมานะ ความพยายาม ความสำเร็จ ความภูมิใจ มันก็ไม่ผิด บางคนทำงานตั้งแต่เด็กจนแก่เป็นอาแป๊ะอาม่า ก็เห็นยังทำอยู่ด้วยความสุข ไม่หยุด ก็ยังไม่เห็นตาย บางทีคนหนุ่มคนสาวก็มาเสียชีิวิตกับบางโรคตอนอายุยังไม่มาก 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:25:42 PM »

ตอนนี้ผมรักษาบาลานซ์ระหว่างงานกับครอบครัวครับ... มีเวลาว่างแม้เพียงครึ่งวัน ผมจะพาครอบครัวไปนั่งชายหาดทันที หมดวันเหมือนกันแต่ได้เห็นเด็กๆสนุก เปลืองตังค์นิดหน่อย แต่ความสุขก็เพิ่มขึ้น แม้เพียงช่วงเวลาสั้นๆ..

แต่ถ้าหยุดยาวก็เต็มเหนี่ยวเลยครับ เอ็นเข่าฉีกตั้งแต่สงกรานต์ยังไม่หาย มาดูใบ ป.4 อีกที เฮ้อ... จะ 40 แล้ว...

ชีวิตคนมันสั้นจริงๆ ดังนั้นทำอะไรก็ได้ให้มีความสุข ให้คุ้มที่อุตสาห์ได้เกิดมาครับ...

อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:21:24 AM »

+ครับคุณวัฒน์ ติดตามงานของเเกตั้งเเต่รายการจันทร์กระพริบ เสียดายเเกครับ เศร้า ตัวผมปริญญาตรี2ใบ เเต่ปริญญาชีวิตผมยังลุ่มๆดอนๆอยู่ครับ เเต่ก็อยู่กับครอบครัวทุกวัน พ่อ เเม่ ลูกๆ เเละเเม่ของผมครับ กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 08:31:24 AM »

ขอบคุณครับ + 1 ไหว้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์