เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:34:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง  (อ่าน 20426 ครั้ง)
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:56:28 PM »

คือว่า เมื่อสักสามทุ่มผมไปวิ่ง(ของวันนี้) ที่ลานสมเด็จฯมหาวิทยาลัยนเรศวร วิ่งไปได้จะครบรอบที่สองแล้วอีกครึ่งทาง
มีดระเทยนางหนึ่ง ผมสั้นๆรอบร่างสันทัด ใส่เสื้อเชิ๊ตสีชมพู กางเกงวอร์ม สะพายถุงผ้าสีขาว จำได้ว่าเห็นเขานั่งอยู่โค้งมืดๆเยื้องรูปหล่อองค์สมเด็จฯ เมื่อตอนผมวิ่งรอบแรก
เข้ามาทักผม
กระเทย : ขอโทษนะคร้า พอมีเวลาว่างสักครู่ให้พี่มั้ย
ผม : ครับ มีอะไร (ตอนนั้นนึกว่าถามทาง)
กระเทย : คืองี้ เห็นวิ่งคนเดียวเป็นนักกีฬาเหรอ มีอะไรถามหน่อย
ผม : เปล่าครับ มาวิ่งเฉยๆ
กระเทย : งั้นพี่ขอเวลาสักแปปมาคุยกะพี่นะ
ผม :ครับๆ (รู้สึกว่าถ้าผมยืนตรงนั้นมันจะขวางลู่วิ่งเค้า เลยเดินนำไปคุยแถวๆหลังลาน ห่างไปสักสิบเมตร)
กระเทย : ตัวเอง จะเดินไปไหนน่ะคุยแถวนี้ก็ได้นะ
ผม : มันขวางทางวิ่งเค้าครับ เดินไปคุยทางนั้นเถอะ

พาเดินมาสักพักนึงมีไปข้างทาสว่างกว่าทางวิ่งนั้น

รถเธออยู่ด้านนี้เหรอ เดินมานี่ทำไม มันถาม(ย้ำมากๆ จะให้อยู่ตรงมืดๆ) ผมก็ตอบ อ๋อ เปล่าครับ ตรงนั้นไม่มีลม ผมร้อนเลยเดินมาโล่งๆจะได้มีลม
กระเทย : ดูเหนื่อยๆเนอะ เป็นนักกีฬาเหรอ พวกนักมวยอะไรแบบนี้รึเปล่า มีกล้ามขาเป็นมัดเลย รึเป็นนักฟุตบอล

ก็ตอบไป เปล่าครับ วิ่งเฉยๆนี่แหละ แล้วก็ปั่นจักยาน  (ตอนนี้เริ่มสงสัยแล้วทำไมเดินมาสว่างๆไม่ได้ แต่ยังไม่รู้เจตนา )

กระเทย : เรียนอะไรเหรอ ปีอะไร อยู่กับใคร มีแฟนแล้วยัง ?  ( ซึ่งผมก็ตอบจริงเฉพาะชื่อ และสาขา กำลังคิดว่าเค้าน่าจะมาหาดาวน์ไลน์รึเสนอขายตรง แต่เงียบฟังไปก่อน )
ผม : แล้วพี่มีธุระอะไรจะถามผมเหรอครับ เด๊ยวผมไปรับแฟน ( โกหกว่าอยู่กะแฟน และโทรศัพท์หายนัดเวลาไปรับเอา)

กระเทย : เป็นคนเฟรนด์ลี่รึเปล่า แบบว่า แบบว่า.. คุยกับคนอื่นง่ายๆอะไรแบบนี้ ?
ผม : ธรรมดาครับ ก็แล้วแต่เรื่องแล้วแต่เหตุการณ์ ทำไมเหรอ ?

กระเทย : พี่เรียนครู เพิ่งจบเทอมที่แล้ว ตอนนี้จะทำวิจัย มีอะไรจะถาม น้องไปตรงนั้นกะพี่ได้มั้ย ?
ผม : รถผมอยู่นู้นครับ ถ้าไปตรงนั้นผมไม่อยากเดินกลับมา มันร้อน เดินคุยไปเรื่อยๆกันดีกว่า ผมอ้างไปเรื่อย
      (ตอนนี้เริ่มชักแปลกๆครับ จะชวนไปที่มืดอย่างเดียว และก็ไม่เห็นจะมีคำถามที่เกี่ยวกับงานวิจัยอะไร แต่ถามเอาแต่ข้อมูลส่วนตัวของผมเอง
และสนใจเหลือเกินว่าผมนี่เป็นพวกนักมวยหรือเปล่า ) แล้วผมก็ทำท่าเดินออกมาจริงๆ

แก...(เริ่มพูดแบบตีสนิทลากเสียงยาว) เห็นใจพี่เถอะนะ คุยแปปเดียวตรงนั้นเถอะ (ตรงนั้นมืดและไม่มีค่อยมีคน)
 ทำไมครับเดินคุยไป มีอะไรที่ให้คนอื่นได้ยินไม่ได้เหรอ? ผมหันกลับไปถามอย่างรอคำตอบ

มันก็ทำมึนๆ เปลี่ยนเรื่อง....เปล่าๆ นี่เครียดๆอะไรรึเปล่า คือว่าขอเวลาพี่แปปเดียวนะ ไปตรงโน้นก่อน..

ผมอยากไปคุยที่รถผม...   ถ้าพี่ไม่ไปก็คนล่ะครึ่งทาง คุยมาตรงนี้แหละ ธุระของคุณคืออะไร ? ว่ามา (ผมไม่ชอบต่อรอง แค่รู้สึกว่ามันไม่น่าไปเลยเสนอไปแบบนั้น )

พอผมหยุดถามเอาเหตุผล มันไม่ตอบ เบี่ยงมาถามประมาณ " ไปด้วยไม่ได้ไม่สบายใจรึเปล่า " ผมก็บอกว่าเปล่า
....สุดท้ายเห็นผมไม่ยอมไปจริงๆ มันก็บอกว่า งั้นเธอเดินไปก่อนเลย รถอยู๋หน้าโรงบาลใช่มั้ย เด๊ยวพี่ตามไปนะ

ผมรับคำครับๆ (เดินออกมาตามทางวิ่งเก่า เหลือบไปเห็นเดินตามมาครับ แต่ห่างๆ ) พอขึ้นรถได้ปั้บ สตาร์ทรถออกไปเลย ไม่อยากต่อความยาวแล้ว
ผมก็ไปรายงานยามหน้าม. บอกลักษณของคนๆนี้ บอกว่าพยามชวนผมไปคุยคุยที่มืดๆ แล้วกว่านั้นคือไม่ยอมออกมาคุยตรงที่มีคนเยอะๆ
จากนั้นผมขี่รถกลับหอ

เล่าสู่กันฟังครับ.... พี่ๆคิดว่าหล่อนต้องการอะไร ตอนนี้ผมก็ยังสงสัยอยู่เลยครับอยากไปคุยให้รู้เรื่อง
 แต่สัญชาติญาณมันบอกว่า ไม่มีประโยชน์อะไรกับตัวเราเลย ไม่รู้เจตนา

แล้วย่ามที่หิ้วมาด้วยข้างในมีอะไรมาด้วยเราก็ไม่รู้
ถ้าเครื่องช๊อตไฟฟ้าล่ะก็ ...ผมอาจเสียพรมจรรย์...(คงเอาอะไรไปไม่ได้นอกจากอันนี้แหละครับ เงินไม่ได้พกสักบาท)

[/url]
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 06:34:54 AM »

ตับไต มันยังเอาไปได้ครับ ได้ยินข่าวออกบ่อยครับ ราคาแพงด้วย

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 06:48:24 AM »

แหม... ลุ้นแทบแย่.. Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 07:09:54 AM »

สงสัยเป็น พนง.ธนาคารสเปิร์มออกหาลูกค้าครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 07:11:59 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

สงสัยเขาจะอยาก  "กินตับ"  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 07:47:40 AM »

แหม... ลุ้นแทบแย่.. Grin

อาการเดียวกันเลย Grin

ผมหนีไปอ่านตอนจบด้วย Grin
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:29:03 AM »

3 ทุ่มนี่ดึกแล้วนะครับ อันตรายครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:29:21 AM »

ลึกลับน่ากลัวมากครับ  ถ้ายอมเดินตามไปสงสัยจะมีฟ้าผ่า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:51:30 AM »

น่ากลัวนะครับ... ทางที่ดี... ครั้งต่อไปเหน็บมีดพับคมๆ ซักกัน... อย่างน้อยก็พอจะถ่วงเวลาได้... ไหว้

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 01:12:35 PM »

ตอนอายุสิบกว่าชอบไปล้อให้กระเทยไล่ตีครับ   สนุกดีแค่ตะโกนว่า "กระเท..ตูดเน่า" แล้วก็ตัวใครตัวมัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:40:42 PM »

น่าจะตามมันไป..จะได้รู้ว่าจะทำอะไร Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:45:23 PM »

เดี๋ยวครูหมูก็ไปปั่นจักรยานแถวนี้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:48:20 PM »

ถึงเราไม่ติดใจอะไร  แต่ กระเทย รายนี้ ถ้าเค้าติดใจ วันนี้ หรือพรุ่งนี้ เค้าจะมารอเราเอง   Grin

ระวัง ระวัง ตัวเอาไว้ หาที่สว่่าง ๆ ไว้เป็นดี เพราะอาการเค้าชอบที่มืด ๆ ..  
จะดีมากถ้าเปลี่ยนเวลาวิ่ง หรือ วิ่งตามกันเป็นหมู่ หลายคน  นะครับ.  Cheesy

Full Member

คะแนน 142

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:53:14 PM »

สงสัยเป็น พนง.ธนาคารสเปิร์มออกหาลูกค้าครับ
ทุกวันนี้ แทบไม่มีจะริจาคแล้วครับ ๕๕๕๕

[/url]
Full Member

คะแนน 142

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:56:37 PM »

น่ากลัวนะครับ... ทางที่ดี... ครั้งต่อไปเหน็บมีดพับคมๆ ซักกัน... อย่างน้อยก็พอจะถ่วงเวลาได้... ไหว้

มันมีแบบอันเล็กใส่ซองมัดต้นขาอะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ
ผมอยากได้มาใช้สักอัน
รบกวนแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ

[/url]
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์