เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:22:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของแพง...คิดไปเอง  (อ่าน 17644 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 03:55:18 PM »

พูดผิดตรงไหน  Huh  เดี๋ยวโลกก็ลืม  ไม่น่าเอาเป็นเยี่ยงอย่าง   หรือใครอยากเอาเป็นเยี่ยงอย่างบ้างครับ  เชือกไนล่อนบ้านผมเยอะนะ หาต้นไม้กิ่งเหนียวๆ       เอาเหตุผลอะไรดี  เมียไม่ให้เข้าบ้าน  หรือ ขอเงินเมียไป ซ้อมรถเมียไม่ให้    ทำกระเป๋าตังหาย   เหตุผลโง่ๆ มีอีกไหมครับ   ตอนนี้ใครเป็นหนี้ ธนาคารอยู่บ้าง  ถ้าเขาทวงแล้วเดือนนั้นไม่มีให้ จะทำอย่างไรกันดี   เอาเยี่ยงอย่างดีไหมครับ  หรือ จะดิ้นรนสู้ชีวิตกันต่อไป  

ส่วนนายทหารผมชื่นชมนะครับ ไม่ได้ดูถูก  ผมละนึกถึง พันทายนรสิงห์ ผู้ยอมเสียชีพ ดีกว่าเสียคำพูด      แต่ช่วงนี้ทหารดูแย่หน่อย  ภาพลงแขกผู้หญิง ทำให้ภาพพจน์แย่เลย  ชั่วจริงๆ ดีนะเรียน ร.ด.  ไม่งั้นเจอครูฝึกแบบนี้ละแย่เลย แลบลิ้น

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 03:59:51 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 03:59:58 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำ วุ๊ย ....    ขำก๊าก ขำก๊าก  
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 04:06:57 PM »

บังตามเข้ามาขายไข่ปิ้งหรืองัย...?
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 04:17:07 PM »

บังตามเข้ามาขายไข่ปิ้งหรืองัย...?

ผมว่า..บังจะมาปิ้งไข่คนอื่นมากกว่านะ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 04:19:22 PM »

ข่าวชัดเจนมากๆครับ   ทางโรงเรียนไม่ได้โหดขนาด จะไล่ออก  หรือ จับไปติดคุก แค่เรื่องค้างชำระเงิน    แค่ไปคุยกับทางโรงเรียน อธิบายให้ทางโรงเรียนฟัง เขาก็พร้อมจะยืดหยุ่นเสมอ   คงจะอายเพื่อน ไม่ยอมรับความจนของตัวเอง   หรือไม่ก็มีอาการทางจิต

ผมย้อนนึกถึง นักศึกษาที่ขายตัว เท่าที่ผมเคยสอบถาม  ส่วนใหญ่ อยากมีเงินเอาไปซื้อ โทรศัพย์รุ่นใหม่ ซื้อเสื้อผ้าแฟชั่นใหม่ๆ เพื่อให้มีเหมือนกลุ่มเพื่อน   บางทีหากยอมรับตัวตนของตัวเองก็ไม่ต้องมาขายตัวแบบนี้

น้องคนนี้ก็เช่นกัน  หากยอมรับตัวเองว่าจน แบบไม่อายเพื่อน  แล้วไปคุยกับอาจารย์ เรื่องแบบนี้ก็ไม่เกิด

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 04:30:23 PM »

อย่าลืมครับว่า  ข่าว ออกมาหลังจาก น้องเขาตาย หรือ เสียชีวิตไปแล้ว
ตอนเขายังมีชีวิตอยู่
จะมีใครมาให้ความเห็นอย่างนี้หรือไม่
หรืออีกสักพัก ก็จะเป็นไฟไหม้ฟาง
เพราะ .. ยังขึ้นอยู่กับการพิจารณา
ซึ่งจะเห็นว่า จะให้หรือไม่ ก็ได้...

ออกข่าวแก้เกี้ยว มากกว่า
จะทำได้จริง สักเท่าไหร่ ในความเป็นจริง
อย่างที่เห็น...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 04:37:06 PM »

ผมว่า..บังจะมาปิ้งไข่คนอื่นมากกว่านะ...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ยายกลัวว่า บังฟีน  จะเอา "ไข่เป็ด"  ไปฟัก 
พอตอนออก   จะกลายลูกเป็น  "ลูกห่าน"  อ่ะ ฮา   Grin   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 05:00:10 PM »

เลขกระทู้สวยนะบัง...ไอ้ตรงที่บังพิมพ์ว่า "คุณภาพความ..." จุดจุดจุด นี่มันคืออะไรครับบัง

สวัสดีครับอาดาบ  ไหว้  ไม่เจอกันนานเลยนะครับ  หลงรัก 

ตรงจุด...... นั้น คือ สิ่งที่เค้า มีแต่เค้าไม่รู้ตัวครับ บางคนเรียกนิสัย  บางคนเรียกตรรกะ 

เค้าวิจารณ์ เด็กผู้อ่อนต่อโลก แค่นักศึกษาผู้หญิง ว่า " เด็กแบบนี้เดี๋ยวโลกก็ลืม  ไม่น่าเอาเป็นตัวอย่าง"  โดยใช้มันสมองของตนเองที่มี

ตัดสินว่าเด็กคนนี้เป็นคนไม่เอาไหน   ทั้งๆที่ เรียกตนเองว่า "เจ้าหน้าที่ผู้มีจิตอาสา "แต่ไม่รู้ความหมายของคำว่า จิตอาสาเลยซักนิด

วันนี้ เด็กคนนี้เค้าเดินทางผิด และ ได้เสียชีวิตลงเนื่องจากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ หาทางออกไม่ได้  แต่ถูกกลับประนาม

เหมือนที่เคยประนาม นายทหารหาญ ผู้ล่วงลับเพราะท่าน เสียชีวิต ในหน้าที่ ว่า เป็น คนไม่กล้าเสียคำพูดเลย ตาย นั้นแหละครับ

ออ...เข้าใจหล่ะบัง...ความคิดคนมันสุดโต่งนี่เอง...สุดในทางลง...ไม่สุดในทางขึ้น...ขอบคุณครับบังฟีน...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 07:35:00 PM »

ใครว่าค่าเทอมขึ้นราคา เมื่อกี้เลยลอง เข้าไปดูค่าหน่วยกิต ของ ม.ช. หน่วยกิตบรรยาย 40 บาท ปฏิบัิติ 100 บาท สมัยก่อนผมเรียน ถูกกว่านี้นิดเดียวครับ บางเทอมซัมเมอร์ ค่าเทอมไม่ถึงสามพันครับ

มช คงยังเป็นของรัฐเต็มตัวอย่าง ลองออกนอกระบบ แบบที่หลายๆมหาลัยเขาออกกันสิ หึๆ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 07:56:19 PM »

น้ำมัน แก็ซหุงต้ม มันปล่อยลอยคัวมาหลายรอบแล้วนี่ครับ จะมาเก็บเข้ากองทุนอะไรอีก
เหมือนเล่นปาหี่พลังงานหลอกประชาชน
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:02:02 PM »

ดีใจจัง วันนี้ไปเดินสนามหลวง น้ำมันจิ้งเหลน ยังไม่ขึ้นราคา ยังขายราคาเดิม คนขายบอก
ขายราคานี้มา3สมัยรัฐบาลแล้ว  สงสัย ไม่มีคนปั่นราคา หรือ กักตุน หรือไม่มีคนใช้::007::
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:29:19 PM »

ดีใจจัง วันนี้ไปเดินสนามหลวง น้ำมันจิ้งเหลน ยังไม่ขึ้นราคา ยังขายราคาเดิม คนขายบอก
ขายราคานี้มา3สมัยรัฐบาลแล้ว  สงสัย ไม่มีคนปั่นราคา หรือ กักตุน หรือไม่มีคนใช้::007::

ไหว้มันเป็นเรื่อง demand and supply อ่ะครับลุงตี๋....ขึ้นราคาไปก็ไม่มีประโยชน์ เพราะมีขายหลายแผง แต่มีลุงตี๋เป็นลูกค้าอยู่คนเดียว....ถ้าขวดนี้หมด ลุงตี๋ลองใช้น้ำมันมวยนวดสิครับ... คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:43:30 PM »

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่" ลุงตี๋ อ่ะ ฮา
"สนามหลวง"  เขายังให้เดินขายของ อีกเหรอ  ฮา
ยายคิดว่าลุงตี๋  เดินแถวริมคลองหลอด  ทัศนา "  ผีขนุน"  มากกว่า อ่ะ ฮา

คุยเรื่อง "น้ำมันจิ้งเหลน"  ยังไม่ขึ้นราคา  ยายงง อ่ะ ฮา
ยุคนี้  ผู้คนเขาบ่น ของขึ้นราคา  "แพงทั้งแผ่นดิน" 
ของมันน่าจะขาดตลาด  แล้วควรจะ "ปรับราคาขึ้น"  ได้แล้ว อ่ะ ฮา

เขาลือกันว่า  ลุงตี๋  ซื้อ "ยกโหล"  เลย อ่ะ ฮา
5555  เพราะกว่าจะทาจนทั่ว  คงหมดหลายขวด  อ่ะ ฮา

555 แล้ว "ขอบตาแพะ"  ราคาเดิม อ๊ะ เป่า  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:46:56 PM »

ไม่ต้องเลย....เอาแบบใกล้ๆมือ ยาหม่องตราลิงอุ้มแตงหรือตรากวาง....ก็ได้ 5555

ดีกว่าครีมพาวเวอร์อีก รับประกันเห็นผลทันที 55555 Grin Grin

quote author=ทิดเป้า link=topic=114759.msg3669616#msg3669616 date=1337088559]
ขายราคานี้มา3สมัยรัฐบาลแล้ว  สงสัย ไม่มีคนปั่นราคา หรือ กักตุน หรือไม่มีคนใช้::007::

ไหว้มันเป็นเรื่อง demand and supply อ่ะครับลุงตี๋....ขึ้นราคาไปก็ไม่มีประโยชน์ เพราะมีขายหลายแผง แต่มีลุงตี๋เป็นลูกค้าอยู่คนเดียว....ถ้าขวดนี้หมด ลุงตี๋ลองใช้น้ำมันมวยนวดสิครับ... คิก คิก
[/quote]
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์