เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:24:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของแพง...คิดไปเอง  (อ่าน 17662 ครั้ง)
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:45:16 PM »

ดีใจจัง วันนี้ไปเดินสนามหลวง น้ำมันจิ้งเหลน ยังไม่ขึ้นราคา ยังขายราคาเดิม คนขายบอก
ขายราคานี้มา3สมัยรัฐบาลแล้ว  สงสัย ไม่มีคนปั่นราคา หรือ กักตุน หรือไม่มีคนใช้::007::

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่" ลุงตี๋ อ่ะ ฮา
"สนามหลวง"  เขายังให้เดินขายของ อีกเหรอ  ฮา
ยายคิดว่าลุงตี๋  เดินแถวริมคลองหลอด  ทัศนา "  ผีขนุน"  มากกว่า อ่ะ ฮา

คุยเรื่อง "น้ำมันจิ้งเหลน"  ยังไม่ขึ้นราคา  ยายงง อ่ะ ฮา
ยุคนี้  ผู้คนเขาบ่น ของขึ้นราคา  "แพงทั้งแผ่นดิน" 
ของมันน่าจะขาดตลาด  แล้วควรจะ "ปรับราคาขึ้น"  ได้แล้ว อ่ะ ฮา

เขาลือกันว่า  ลุงตี๋  ซื้อ "ยกโหล"  เลย อ่ะ ฮา
5555  เพราะกว่าจะทาจนทั่ว  คงหมดหลายขวด  อ่ะ ฮา

555 แล้ว "ขอบตาแพะ"  ราคาเดิม อ๊ะ เป่า  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
   ดีใจจัง วันนี้ไปเดินสนามหลวง น้ำมันจิ้งเหลน ยังไม่ขึ้นราคา ยังขายราคาเดิม คนขายบอก
ขายราคานี้มา3สมัยรัฐบาลแล้ว  สงสัย ไม่มีคนปั่นราคา หรือ กักตุน หรือไม่มีคนใช้::007::

ไหว้มันเป็นเรื่อง demand and supply อ่ะครับลุงตี๋....ขึ้นราคาไปก็ไม่มีประโยชน์ เพราะมีขายหลายแผง แต่มีลุงตี๋เป็นลูกค้าอยู่คนเดียว....ถ้าขวดนี้หมด ลุงตี๋ลองใช้น้ำมันมวยนวดสิครับ... คิก คิก
    เดี๋ยวนี้ เขามีโปรโมชั่น เพิ่มยอดขายด้วย ซื้อน้ำมันจิ้ง..1ขวด สามารถใช้บริการ "ผีขนุน"
ในราคามิตรภาพ แค่โชว์ขวด ให้สาวๆดู  ราคาโรงเตี๊ยมก็50%และยังนำขวดเปล่าไปซื้อขวด
ต่อไปลด60% ขำก๊าก
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 11:53:52 PM »

Grin สงสัยแกะฉลากไปชิงโชคได้อีกนะครับ...... หลงรัก

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 07:57:29 AM »

ไหว้มันเป็นเรื่อง demand and supply อ่ะครับลุงตี๋....

ขึ้นราคาไปก็ไม่มีประโยชน์ เพราะมีขายหลายแผง
แต่มีลุงตี๋เป็นลูกค้าอยู่คนเดียว....

ถ้าขวดนี้หมด ลุงตี๋ลองใช้น้ำมันมวยนวดสิครับ... คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ทิด  ก้อ  ฮา

แนะนำให้ใช้  "น้ำมันมวย"   ยายเห็นด้วย อ่ะ ฮา
ทาถู  นวดแป๊ปเดียว  "กล้าม"  ขึ้นเป็นมัดเลยอ่ะ  ฮา

"มัดกล้าม"  ก้อนเนื้อพวกนี้  เวลามันขึ้น  มันไม่ยุบง่ายๆ  ลองดูนัก "เพาะกาย"  อ่ะ ฮา
แล้วพอมัน  "ใหญ่" คงหาซื้อ กางเกงใน  ลำบาก  หาซื้อยาก  อะ ฮา

555555555 ยายสงสารลุงตี๋  เวลาออก "ทริปชุมไพร"  อ่ะ ฮา
เผลอไปโดน  "หนามเกี่ยว"  คงเสียว   น้ำตาเล็ด  เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 08:07:05 AM »

น้ำมันจิ้งเหลนกับเครื่องสูญญากาศ อันไหนดีกว่ากันครับคุณยายบาบาร่า  Grin
Hero Member

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 11:24:36 AM »

น้ำมันจิ้งเหลนกับเครื่องสูญญากาศ
อันไหนดีกว่ากันครับคุณยายบาบาร่า  Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

"น้ำมันจิ้งเหลน  กับเครื่องสูญญากาศ"   ยายไม่เคยใช้ อ่ะ ฮา

ยาหม่อง "ตราเสือ"  ดีที่สุด   แต่โตช้ากว่า "น้ำมันมวย" ของทิดเป้า  ง่ะ  ฮา

5555  ถ้าอยากจะให้  "ตูมตาม"  โตเร็ว
ลองเอาไป "จุ่ม"  ในน้ำเดือด  เหมือนลูกชิ้น "ฮั่งเพ้ง"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง  "จุ่มในน้ำเดือด"  อ่านเสร็จ  รีบลบ เลย อ่ะ ฮา
เดี๋ยว พี่  "เลน"  ของยายมาเจอ  เธอจะ เลียนแบบ  อ่ะ  ฮา  Grin Grin Grin

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 12:42:51 PM »

ขอบคุณ คุณยายบาบาร่าครับ  Grin
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 02:19:31 PM »

เมื่อเช้าเมียไปจ่ายตลาดมา บอกว่าส้มโลละร้อย แบบที่ลูกไม่ค่อยสวยโลละแปดสิบ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด  เกิดมาก็เพิ่งเคยได้ยินนี่แหละครับโคตะระถูกเลยครับ แบร่ สงสัยเป็นส้มที่มาจากป่าหิมพานต์ ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:23:03 PM »

ผมไม่สามารถอ้างถึงได้  เลย ตอบ อาดาบว่า อาดาบเข้าใจถูกต้องแล้ว ครับ  คนโง่ ไม่ผิดครับอาดาบ เพราะอาจจะเป็นเพราะเค้าไม่รู้  แต่เมื่อเค้ารู้เค้าจะเปลี่ยนทัศนะคติของตนให้ทัดเทียม

ผู้อื่น  โดยทัศนะคติที่ดีนั้นไม่ทำร้ายผู้อื่น หรือ คิด ในมุมที่ ดี ที่เหมาะ ที่ควร  ไม่ใช่สักแต่ว่าคนอื่น ไม่ดี  แต่ หาได้ดูเงาหัวตัวเอง ว่า เป็นเช่นไร  

หรือบางคนโง่ แต่ "โง่เหมือน รถรุนไม่รุนไม่เดิน"   รถรุนคือ รถเข็น   ต้องเข็นถึงจะเดิน  หรือไม่ก็ โง่เหมือนรถแทคเตอร์  โง่อย่างเดียว เดินหน้าโง่ตลอด  โง่ไม่เกรงใจใคร

Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:03:09 PM »

น้ำมันจิ้งเหลนกับเครื่องสูญญากาศ
อันไหนดีกว่ากันครับคุณยายบาบาร่า  Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

"น้ำมันจิ้งเหลน  กับเครื่องสูญญากาศ"   ยายไม่เคยใช้ อ่ะ ฮา

ยาหม่อง "ตราเสือ"  ดีที่สุด   แต่โตช้ากว่า "น้ำมันมวย" ของทิดเป้า  ง่ะ  ฮา

5555  ถ้าอยากจะให้  "ตูมตาม"  โตเร็ว
ลองเอาไป "จุ่ม"  ในน้ำเดือด  เหมือนลูกชิ้น "ฮั่งเพ้ง"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง  "จุ่มในน้ำเดือด"  อ่านเสร็จ  รีบลบ เลย อ่ะ ฮา
เดี๋ยว พี่  "เลน"  ของยายมาเจอ  เธอจะ เลียนแบบ  อ่ะ  ฮา  Grin Grin Grin
ขออภัยจ๊ะยาย อยากรู้ว่าทำยังไงให้เล็กลงมากกว่า  ยิ้มีเลศนัย

ส่วนของยาย แนะนำว่าลองเอามดตะนอยต่อยดูนะจ๊ะ แล้วอย่าลืมอธิฐานด้วยนะว่า
ขอความเจ็บจงหายไป ขอความใหญ่ไว้เท่าเดิม  ขำก๊าก
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:08:34 PM »

เรื่องอาหาร วันนี้โดนเข้ากับตัวเอง ร้านที่ไม่ได้เข้ามาหลายเดือน ปรกติกินกันสี่คนประมาณไม่เกินหกร้อยกับข้าว5อย่าง
วันนี้เมนูเดิมๆ4อย่าง กับแกงส้มปลากระพงอีกถ้วยเล็ก เจอเข้าไป 890  หัวเราะร่าน้ำตาริน นึกในใจว่างยังถูกกว่าตอนซื้อกระสุนในสนามเยอะ  อ๋อย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:19:42 PM »

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่" ลุงตี๋ อ่ะ ฮา
"สนามหลวง"  เขายังให้เดินขายของ อีกเหรอ  ฮา
ยายคิดว่าลุงตี๋  เดินแถวริมคลองหลอด  ทัศนา "  ผีขนุน"  มากกว่า อ่ะ ฮา

คุยเรื่อง "น้ำมันจิ้งเหลน"  ยังไม่ขึ้นราคา  ยายงง อ่ะ ฮา
ยุคนี้  ผู้คนเขาบ่น ของขึ้นราคา  "แพงทั้งแผ่นดิน" 
ของมันน่าจะขาดตลาด  แล้วควรจะ "ปรับราคาขึ้น"  ได้แล้ว อ่ะ ฮา

เขาลือกันว่า  ลุงตี๋  ซื้อ "ยกโหล"  เลย อ่ะ ฮา
5555  เพราะกว่าจะทาจนทั่ว  คงหมดหลายขวด  อ่ะ ฮา

555 แล้ว "ขอบตาแพะ"  ราคาเดิม อ๊ะ เป่า  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เดี๋ยวนี้เค้าใช้น้ำมันมะกอกแล้วครับ ยาย  ให้ดีต้องผ่าเบนซ์ ด้วยอ่ะ    กิ๊วก๊าว

ตั้งแต่ย้ายเข้ามาอยู่ในเมือง ค่าครองชีพสูงมากครับ ข้าว สามสิบบาท  ตักยังกะ เอาไปไหว้ศาลพระภูมิ ยังไงอย่างงั้น

ค่าน้ำมันรถ  หนึ่งร้อยบาท ขับได้ สามวัน   แย่ครับ    หัวเราะร่าน้ำตาริน 
Hero Member

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:08:48 PM »

เดี๋ยวนี้เค้าใช้น้ำมันมะกอกแล้วครับ ยาย 
ให้ดีต้องผ่าเบนซ์ ด้วยอ่ะ    กิ๊วก๊าว

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่้ะ ฮา

ยายไม่เชื่อ  พี่บัง  อ่ะ ฮา
มีเมีย  เมียก็ทิ้ง  มีกิ๊ก  กิ๊ก  ก็หนี  อ่้ะ  ฮา  ขำก๊าก

5555 ยายชัก  "ไม่มั่นใจ"  อ่ะ ฮา
ถ้าใช้  "ยาหม่อง"  เธอคงกลับมาหา อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:49:45 PM »

เดี๋ยวนี้เค้าใช้น้ำมันมะกอกแล้วครับ ยาย 
ให้ดีต้องผ่าเบนซ์ ด้วยอ่ะ    กิ๊วก๊าว

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่้ะ ฮา

ยายไม่เชื่อ  พี่บัง  อ่ะ ฮา
มีเมีย  เมียก็ทิ้ง  มีกิ๊ก  กิ๊ก  ก็หนี  อ่้ะ  ฮา  ขำก๊าก

5555 ยายชัก  "ไม่มั่นใจ"  อ่ะ ฮา
ถ้าใช้  "ยาหม่อง"  เธอคงกลับมาหา อ่ะ ฮา

งอน  กิ๊กผมยังอยู่อ่ะ  ครับยาย  ของผมน่ะสุดยอด อยู่แล้ว  กิ๊วก๊าว
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 06:17:40 PM »

สงสัยต้องทำบุญ ไถ่ชีวิตหมู สักตัว   ตามจริงๆ กัดเจ็บสะด้วย   อิอิอิอิ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์