เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:52:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนฉมวกกับเกมส์เบาๆ และล่าสุดซีฟู้ดสดๆ หน้าแปด  (อ่าน 31825 ครั้ง)
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 07:08:39 PM »

แล้วก็เอาตัวขึ้นมา
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 07:14:56 PM »

สุดยอดครับตัวนี้ Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 07:49:31 PM »

ตัวเดียวกันหรือเปล่า นะ ทำใมมันต่างกันจังเลยยยยยย Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 08:06:05 PM »

ขึ้นบกแล้วมันขยายหน่ะครับ Grin Grin อุ๊ย ตอบมั่ว ๆ ที่บ้านไม่มีทะเล ....... แซวเล่นครับท่าน okz
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 08:11:51 PM »

เหมือนปลาทูยักษ์เลย ทำนำ้พริกคงได้หลายถ้วย
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 12:35:04 AM »

Grin..สุดยอดเลยครับ..ผมตกปลามายังไม่ได้ขนาดนี้เลยครับ..ไม่ทราบว่าต้องดำลงไปลึกมั้ละครับ..
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 07:32:09 AM »

ผมเป็นนกตกปลาแบบเข้าสายเลือดเลยครับ ออกไปตกปลาที่พม่าก็ไปมาแล้วช่วงนี้ที่พม่ากำลังนิยมกันมากครับ พอมาเห็นเจ้าตัวนี้เข้าเลือดลมปั่นป่วนไปหมดเลยครับใจเต้นเกินการอยากตกขึ้นมาทันที คาดว่าคุณSpear Gun ก็คงบ้าตกปลามาก่อนรึเปล่าครับ ถ้าใช้ว่างๆผมจะได้ชวนไปดำนำแถวๆพม่ากันบ้าง ไอ้เก๋าถ่านตัวใหญ่คงเยอะน่าดูครับ(ตกก็ไม่ค่อยได้)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 09:01:36 AM »

อือม์ เอาฉมวกยิงเข้าตัวแล้วแรงดึงของปลาจะตกไปมากกว่าติดเบ็ดหรือเปล่าครับ? แล้วถ้าพี่อยู่ในน้ำเวลาดึงไม่จ๋อมแจ๋มแย่เหรอครับ ไม่มีที่ยืน/ที่ยัน/ที่ยึดอย่างอยู่บนเรือ?

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 09:08:39 AM »

แค่เห็นก้อหิวข้าวแล้วครับ

ท่าทางน่าจะท้าทายไม่น้อย...แบบนี้ชอบ...
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 09:14:23 AM »

ตอนนี้เกมส์ตกปลากระมงพร้าวแบบนี้กำลังเป็นเกมส์ที่นิยมมากครับ แต่ส่วนใหญ่ปลาขนาดใหญ่แบบนี้ จะออกไปตกในน่านน้ำของพม่าครับ จะมีเรือตกปลาแถบระนองครับ รับแขกออกไปตกในพม่าแบบถูกต้องตามกฏหมายครับ สายที่ใช้ต้องใช้สายพวก Braid 50-80 ปอนด์ ครับ

More Care
Less Hate
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 10:18:15 AM »

ขึ้นบกแล้วมันขยายหน่ะครับ Grin Grin อุ๊ย ตอบมั่ว ๆ ที่บ้านไม่มีทะเล ....... แซวเล่นครับท่าน okz

Grin Grin ก็แหม.. มันโตกว่ากันตั้งเยอะนะ Grin Grin ตอนผมอยู่ลำพูนมีรุ่นพี่ท่านนึงเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนบ้านใหนได้กินปลาทูหน้างี้บานเท่ากระด้ง ได้รับการสรรเสริญยกย่องว่ามีกะตังมีความสามารถกินอาหารจากแดนใกล  คงพูดกันเล่นๆนะครับ  แต่ทุกวันนี้นั่งรถมาเที่ยวทะเลหาอาหารทะเลอร่อยๆทานก็แพงพอๆกันกับแถวภาคอีสานนั่นแหละ นี่คือความจริง ปูราคากิโลละ 800 บาท ปลาเก๋าเลี้ยงกระชัง 350 ไปซื้อวัวไปลาบดีกว่า (อาหารทะเลปก Grin Grin)

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 11:19:19 AM »

อือม์ เอาฉมวกยิงเข้าตัวแล้วแรงดึงของปลาจะตกไปมากกว่าติดเบ็ดหรือเปล่าครับ? แล้วถ้าพี่อยู่ในน้ำเวลาดึงไม่จ๋อมแจ๋มแย่เหรอครับ ไม่มีที่ยืน/ที่ยัน/ที่ยึดอย่างอยู่บนเรือ?

อิ อิ
ยกเว้นยิงเข้าจุดตายเช่น สมอง ปลาจะช๊อคหยุดนิ่ง แต่ก็เสี่ยงที่จะไม่ได้ตัวเพราะเป็นกระดูกแข็ง ฉมวกไม่ทะลุแน่นอน  ถ้าฉมวกไม่ทะลุเงี่ยงก็จะไม่บาน ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับจังหวะและโอกาสไม่มีเวลาคิดนาน  ปลาฝูงนี้สี่ตัวว่ายสวนออกมาจากถ้ำ ตัวใกล้สุดหันข้างให้ ผมวาดปืนตามเข้ากลางตัวก็กดเลย  ระยะสักเมตรกว่า
จากปลายฉมวก  ปลาพุ่งพรวดสุดแรงออกนอกถ้ำ ในใจรู้แล้วว่าเจอศึกหนัก
เพราะเคยสู้กันมาหลายหนแล้วกับเจ้ากะมงพร้าว  เดี่ยวพอสายสลิงตึงต้องวกกลับเข้าถ้ำ เลยกลั้นหายใจว่ายโบกตีนกบตามแรงดึงให้ออกห่างถ้ำ  พอเจ้ากะมงลากตึงหนักขึ้นก็วกกลับหมายเข้าถ้ำ  จังหวะนี้สายสลิงหย่อนผมรีบพุ่งขึ้น
ผิวน้ำชนิดหูตาเหลือก แต่..เกือบจะถึงอยู่แล้วสายสลิงก็กระตุกอีกครั้ง  ลมที่เหลือในปอดก็ปล่อยไล่อากาศในท่อสน๊อคเกิลไปแล้ว  กลืนน้ำทะเลครับ ต้องปล่อยด้ามปืนรูดสายเชือกผูกปืนขึ้นหายใจ เฮ้อ..เหนื่อย พอล๊อคเชือกสูดหายใจ
ทางปากไม่ทันเต็มปอด ปลาที่ลอดเข้าถ้ำจนสายสลิงครูดหอยกรามช้างร่วงกราว มองเห็นท้ายลูกฉมวกอยู่ไวๆ ก็ดึงเอาผมหัวทิ่มอีกที รู้อยู่แล้วว่าถ้าปล่อยมือ
ต้องเสียเธอไปแน่นอน  แถมอาจต้องเสียลูกฉมวกหรือปืนไปด้วย กลั้นใจยก
สายเชือกพาดบ่าโบกตีนกบสู้  จ่อมแจ๋มกลืนน้ำอีกสองอึก ปลาก็อ่อน คนก็อ่อน
รั้งสายเชือกไว้พักหายใจ มองหาเพื่อน ไม่เห็นใครสักคนมิน่า เลยไม่มีใครช่วยซ้ำตามกติกา  แต่ตอนนี้ปลาก็อ่อนมากแล้ว  รอนานไม่ได้แผลโดนฉมวกคงบานเบอะแล้วเดี่ยวเงี่ยงพลิกหลุด  ผมกลั้นหายใจมุดสาวสายเชือกลงไป  คว้าปืนมองเห็นสายสลิงครึ่งหุนแตกขุยเป็นฝอย  สาวสลิงเข้าหาปลาที่ตอนนี้ยอม
โอนอ่อนผ่อนตามปล่อยให้ลากเข้ามาด้วยความยินยอม  เห็นฉมวกงอพับแต่เงี่ยงบานเต็มที่  คว้าฉมวกอีกมือล้วงเหงือกลากเข้ามากอดให้หัวซุกในรักแร้ปิด
ดวงตาไว้  โบกตีนกบขึ้นผิวน้ำแล้วจัดแจงร้อยเข้าพวงปลาที่ว่างเปล่า  ด้วยกะมงพร้าวนี้เป็นตัวแรกประเดิมของวันนี้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 11:34:33 AM »

บรรยายได้มันส์มากครับ สงสัยต่อไปเป็นคู่แข่งผมแน่ Grin เมื่อหลายปีก่อนเคยดำน้ำดูปลาที่เกาะลิบง ดำแบบใต้น้ำประมาณ 2 เมตร ดำไปดำมาหันไปเห็นสมอเรือตกกะใจครับ พรวดขึ้นมาบนผิวน้ำล่อน้ำทะเลซะหลายอึก ยอมรับครับว่าในทะเลภาพจะขยายกว่าตัวจริง Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 11:34:58 AM »

เขียนหนังสือ ขาย ได้เลยนะครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 24, 2006, 11:39:37 AM »

ขอบคุณครับ อ่านมันจิงๆ

อือม์ ของคุณจอยฯ ผมคุ้นๆ ว่าเป็นเรื่องรู้สึกว่าจ๋อมแจ๋มในน้ำจืด และบางทีก็ตื่นเต้น/ตาลีตาเหลือกเหมือนกัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์