เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:33:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนฉมวกกับเกมส์เบาๆ และล่าสุดซีฟู้ดสดๆ หน้าแปด  (อ่าน 31866 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 05:57:29 PM »

มี แต่ไม่หนาตัวครับ  ตัวไม่ใหญ่
ส่วนมาก จะเป็นหินย่อย ๆ
เก๋า ตาเขียว ยังมีตัวใหญ่
หมึกหอม  ใบขนุน ยังแยะอยู่
ไอ้เขี้ยว  ยังมีตัว
เป็นปลาจาน ซะส่วนมากครับ
ปลาเอาไปฝาก นาน ๆ เจอ

---

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 06:07:07 PM »

ท่านyod ลองหาดูตอนเช้าๆหน่อย ตัวเล็กมีตัวใหญ่ก็ต้องมี ริมๆหินปนทรายที่เป็นชะงักน้ำลึกสักหกถึงสิบเมตร
ชอบอยู่ เช้าๆชอบออกมานอนผึ่งแดด
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 06:15:07 PM »

ตกริมหาด HAWAII สนไหมครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 06:48:04 PM »

ผมว่า ทางบ้านเรา ถ้าไม่ลงเรือ
โอกาส ที่จะตก ตามชะง่อนผา
แล้วได้ตัวใหญ่ ๆ อย่างนี้  มีค่า = 0

อย่างน้อย ๆ ที่เห็น ก็  คงจะ 113 แต่คิดว่า จะเป็น 114  มากกว่า
สาย อย่างน้อย ก็คงไม่น้อยกว่า 50 ปอนด์
แต่... มันจะ เร้าใจ ขนาดไหน นะ
ลุ้น กันแบบ สุด ๆ
แค่ คิด ก็ มันส์ แล้ว..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 06:52:11 PM »

เกาะ Hawaii ทะเลมันเป็นหน้าผา เลยหาดออกไปไม่ไกล ก็ลึกเป็น 100ๆ เมตร  Grin Grin Grin ปลาใหญ่เพียบครับ ไม่ต้องออกเรือไปไกล Grin Grin Grin  อัดกันรอกแตก

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 07:10:41 PM »

แต่ผมคิดว่า ทำไม เค้าไม่เล่น Inter ไปเลย กลับมาเล่น สตาร์แดร๊ก 
พอลอง เข้าไปดู ในเวป ราคา ก็ ต่างกัน ถึง 3 เท่า เหมือนกัน
ความมันส์ ในราคา ที่แตกต่าง............

---
 Grin Grin Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 07:24:33 PM »

Grin  ท่าทางจะมันส์มาก     อยากไปมั่งจัง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 08:17:09 PM »

เสียดายที่ย้ายจากแหลมฉบังมาอยู่เหนือซะก่อนไม่อย่างนั้นคงจะขอท่าน yod มาเป็นอาจารย์ ..... ผมตกแถวริมฝั่ง ได้แต่ปลาเห็ดโคน แหะ ๆ
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 08:37:53 PM »

ตัวขนาดนี้ผมเคยยิงได้ที่ สิมิลัน กับ สุรินทร์ หารูปถ่ายไม่เจอ ไว้เจอจะเอามาให้ดูแต่เป็นกล้องฟิล์มนะ
เจออันนี้หินกองเกาะค้าวคาวตัวเล็กกว่าหน่อย
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 08:41:32 PM »

คุณ นักสำรวจ  อยู่ทางเหนือ ก็ ดีสิครับ
อ่างเก็บน้ำ เขื่อน ก็มีอยู่มากมาย
ปลาตัวโต ๆ ทั้งนั้นครับ

ตกเห็ดโคน ก็มันส์ ครับ
อาศัยความไว  ตึ๊ก ตึ๊ก  วัด  ได้หรือ ว่าว
ผูก สัก 2 -3 ตา  ตะกั่วอยู่ล่าง
ถ้ามีตัวแน่น ๆ เดี๋ยวก็ได้ ค่อนถัง

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 08:46:27 PM »

แหม..... คุณ spear gun
ฝั่งอ่าวไทย ได้ตัวขนาดนี้  มีฮือ  ล่ะครับ
ยั่วยวนจัง.................

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 25, 2006, 09:35:43 PM »

เมื่อกลางปีที่แล้วผมเคยไป ดำน้ำ ที่เกาะพยาม เกาะ กำ แต่รู้สึกว่าปะการังจะแทบไม่เหลือแล้วนี่ครับ เขากวางตายหมดเลย แต่เห็นเค้าบอกว่าที่หินค้างคาว ซึ่งมีกระโทงร่มอยู่มากอันเป็นแหล่งตกปลาระดับโลกยังดีอยู่ แต่ตรงนั้นถ้าจะดำดูปะการังต้อง ดำ ไม่ต่ำกว่า 30 เมตรไม่ใช่หรือครับ
ว่าแต่กระมง กับกระโทงร่ม เจ้าตัวไหนเย่อมันกว่ากันครับ แล้วเนื้อเจ้ากระมงพร้าวเป็นไง อร่อยมั้ยครับ โดยส่วนตัวผมชอบโฉมงามมากครับ จิ้มโซยุ กะวาซาบิดีๆ นี่ กี่ตัวก็ไม่เหลือแน่ๆ ญี่ปุ่นได้กินยังแทบย้ายบ้านมาอยู่เมืองไทยเลยครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 09:41:11 AM »

กองหินที่ว่าอยู่หัวเกาะค้างคาวมองเห็นเกาะพยาม เป็นหินซ้อนกันหลายก้อนบางส่วนโผล่พ้นน้ำ ตีนลึกประมาณ 12 เมตร ไม่มีปะการัง กระมงพร้าวต้องสู้กันข้างหิน แต่กระโทงร่มสู้อยู่กลางน้ำ ต้องให้นักตกปลาบรรยาย ผมไม่เคยยิง
กระโทงร่ม ส่วนรสชาตตัวเล็กใช้ได้แต่ไม่เคยเห็นใครกินเป็นปลาดิบ ส่วนตัวใหญ่เนื้อกระด้าง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 09:54:34 AM »

โดยส่วนตัวผมชอบโฉมงามมากครับ จิ้มโซยุ กะวาซาบิดีๆ นี่ กี่ตัวก็ไม่เหลือแน่ๆ ญี่ปุ่นได้กินยังแทบย้ายบ้านมาอยู่เมืองไทยเลยครับ

บนเรือเลยครับ กินไปเครงไป ปลาหมึกเป็นๆด้วยครับ สด  Grin Grin Grin หวานเจี๊ยบบบบบบบบ Grin Grin Grin ปู กุ้ง กั่งอีก โอ้ยยยย ไปดีกว่า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 26, 2006, 10:52:20 AM »

The young man and the sea  : )

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์