เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:30:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากกินต้มเครื่องในวัว  (อ่าน 28812 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:34:51 AM »

ต้มเครื่องในวัว อร่อยที่สุดเคยกินมา ต้องที่ยะลาครับคุณลุง สุดยอด เยี่ยม
  อันนั้นเรียกต้มซุบเครื่องในครับ  ต้องกินคู่กับไข่เจียว  อร่อยมากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ผิดครับ.............ต้องกินคู่กับสุราถึงจะถูก

ไม่เชื่อถามพี่พรานบุญดูก็ได้ คิก คิก

ต้องกินคู่กับสุรา  ช๊ะช้า .... เข้าพรรษานี้น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น "หลวงตา" เสียเถอะ
จะได้งด ริน ออกพรรษาแล้วค่อยเป็นหลวงริน .....
ไหว้

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:34:57 AM »

กรุงเทพดงพวกนี้อยู่แล้ว   เพียงแต่เราไม่รู้ตอนหลังๆนี่ไปอุดรต้องกินอุดรเนื้อเปื่อย  ตรงข้ามแมคโดนัล(ยูดี.ทาวน์)  เนื้อเปื่อยเอ็นตุ๋น  เนื้อผัดน้ำมันหอยแซบหลาย มาขอนแก่นก็มิตรภาพลาบก้อย ก่อนถึงรพ.ศรีนครินทร์500ม.อร่อยแซ่บหลาย เก้งเอ๋งหากินยากถูกมองเป็นพวกใจไม้ใส้ระกำไปแล้ว ยอมรับว่ามันอร่อยมากๆ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:37:38 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:45:58 AM »

ไม่มีใครสนใจน้องเมีย เฮ้ย..... น้องงัว บ้างเหรอครับ..

เรียนเชิญทุกท่านร่วมเจริญอาหาร เช้านี้ครับ กำลังร้อนๆ  ไหว้ Grin

โดยส่วนตัวแล้วผมกินไม่เลือกครับ ดิ้นได้คลานได้ผมกินหมดทุกอย่าง
อาหารทุกชาติ ทุกศาสนา กินมาหมด สิ่งไหนอร่อยก็กินมากหน่อย ไม่รังเกียรติ
แต่น้องงัว .... กินได้ แต่ไม่ค่อยสนิทใจ
 ไหว้

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:09:27 AM »

ต้มเครื่องในวัว อร่อยที่สุดเคยกินมา ต้องที่ยะลาครับคุณลุง สุดยอด เยี่ยม
 อันนั้นเรียกต้มซุบเครื่องในครับ  ต้องกินคู่กับไข่เจียว  อร่อยมากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ผิดครับ.............ต้องกินคู่กับสุราถึงจะถูก

ไม่เชื่อถามพี่พรานบุญดูก็ได้ คิก คิก

ต้องกินคู่กับสุรา  ช๊ะช้า .... เข้าพรรษานี้น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น "หลวงตา" เสียเถอะ
จะได้งด ริน ออกพรรษาแล้วค่อยเป็นหลวงริน .....
ไหว้
ไม่กล้าเปลี่ยนชื่อครับพี่...........กลัวโรงงานสุราเจ๊ง คิก คิก ไหว้

กรุงเทพดงพวกนี้อยู่แล้ว   เพียงแต่เราไม่รู้ตอนหลังๆนี่ไปอุดรต้องกินอุดรเนื้อเปื่อย  ตรงข้ามแมคโดนัล(ยูดี.ทาวน์)  เนื้อเปื่อยเอ็นตุ๋น  เนื้อผัดน้ำมันหอยแซบหลาย มาขอนแก่นก็มิตรภาพลาบก้อย ก่อนถึงรพ.ศรีนครินทร์500ม.อร่อยแซ่บหลาย เก้งเอ๋งหากินยากถูกมองเป็นพวกใจไม้ใส้ระกำไปแล้ว ยอมรับว่ามันอร่อยมากๆ
เดี๋ยวนี้ออกแนวก๋วยเตี๋ยวครับอาจารย์.......เมื่อก่อนมีแต่ข่า ตะไคร้ ใบมะกรูดต้มให้เปื่อยก็อร่อยแล้ว Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:24:14 AM »

ต้มเครื่องในวัวแบบเก่าโบราณ พวกส่งข่าวมาแล้วว่า ย่านสี่กั๊ก-เสาชิงช้า
มีอยู่ร้านหนึ่ง ต้องขอไปทดสอบก่อนแล้วจะมาแจ้งให้ทราบ...
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:35:54 AM »

---อยากกินแต่ตับ.....ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:49:17 AM »

หิวเลย ต้มร้อนๆ ปรุงแซบๆ หอมได้กลิ่นตะไคร้ใบมะกรูดเลย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:50:44 AM »

ผมชอบต้มเอ็นวัวมากกว่าครับ   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:53:42 AM »

หิวเลย ต้มร้อนๆ ปรุงแซบๆ หอมได้กลิ่นตะไคร้ใบมะกรูดเลย

ไวๆนี้ว่างแล้วจะไปพิสูตรให้รู้แจ้งเห็นจริง ว่าใช่ดังที่คิดกันหรือไม่? (ยืมภาพเขามา)

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:11:41 AM »

ท่าทางอร่อยจิงครับน้าพรานบุญ ชุมไพร.   น้ำลายหก  +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:26:33 AM »

อันนั้นเรียกต้มซุบเครื่องในครับ  ต้องกินคู่กับไข่เจียว  อร่อยมากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
พูดได้ถูกต้องเหมือนกับเคยไป ลูกค้าส่วนใหญ่จะสั่งคู่กันครับ พูดแล้วอยาก เยี่ยม
 อิอิ..ผมอดีตเด็กเทคนิคยะลา ครับ  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 11:30:24 AM โดย SEEZ ..รักในหลวง.. » บันทึกการเข้า
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:30:01 AM »

อันนั้นเรียกต้มซุบเครื่องในครับ  ต้องกินคู่กับไข่เจียว  อร่อยมากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอยอมแพ้ครับ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:55:55 AM »

พูดได้ถูกต้องเหมือนกับเคยไป ลูกค้าส่วนใหญ่จะสั่งคู่กันครับ พูดแล้วอยาก เยี่ยม
  อิอิ..ผมอดีตเด็กเทคนิคยะลา ครับ  คิก คิก คิก คิก
ถึงว่าผมเด็กตานี สมัยก่อนด้วยความอยาก ผมขี่มอเตอร์ไซค์ จากปัตตานีไปยะลา เพื่อไปกินพุงวัวแล้วก็กลับ คิก คิก

white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:02:38 PM »

ไวๆนี้ว่างแล้วจะไปพิสูตรให้รู้แจ้งเห็นจริง ว่าใช่ดังที่คิดกันหรือไม่? (ยืมภาพเขามา)

อย่างนี้แหละครับพี่พรานบุญ ที่ต้องการ  เยี่ยม เมื่อก่อนตอนผมเด็กๆ พ่อแม่ผมทำงานอยู่ในวัดพระแก้ว พาไปกินต้มเครื่องในวัวตรงตรอกระหว่างกรมศิลปากรกับวัดมหาธาตุ ต้มใส่กระทะเคลือบสีขาวใบใหญ่ๆ(ที่สมัยนี้บอกอันตรายถ้านำมาต้มใส่อาหาร) ผ้าขี้ริ้ว ตับ ปอด ม้าม ดอกจอก ขอบกระด้ง นึกแล้วน้ำลายสอ ตะไคร้เค้าซอยเป็นแว่นๆใส่สงในชาม กินได้เลย กินกับข้าวสวยร้อนๆใส่ชามตราไก่ใบเล็กๆ กลิ่นยังหอมติดจมูกจนนึกอยากถึงทุกวันนี้  น้ำลายหก เสียดาย เค้าเลิกขายไปสักยี่สิบกว่าปีมาแล้ว ตั้งแต่นั้นมาไม่ได้กินต้มอร่อยแบบนั้นอีกเลย ที่พอกล้อมแกล้มได้ ก็ใกล้ๆท่าเตียนอีกที่นึง หน้าสโมสรข้าราชบริพาร เป็นรถเข็น แต่หมดเร็ว และหาที่จอดรถยากมากครับ บางทีไปหลังวัง เสร็จธุระเรื่องปืน ถ้าเป็นช่วงบ่ายหน่อยๆ ผมนั่งมอร์ไซค์วินไปกินเลยครับ แต่ไม่ได้ไปบ่อย นานๆสักทีนึง  Smiley Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์